ของฝากจากสมุยและปักษ์ใต้ 2554 - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ของฝากจากสมุยและปักษ์ใต้ 2554

katika's Avatar
    สถานที่
    ทุกกลุ่มที่ต้อนรับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    ขอบรรยายภาพนื้ดหนึ่งแต่ละรูปที่เราถ่ายมีค่าทางจิตใ จมากอย่าข้ามไป คุณไก่มีภาพสวยๆมาให้ดูตลอดภาพนี้ถ่ายจากเรือเฟอรี่ร ะหว่างดอนสัก-เกาะสมุยประมาณชั่วโมงครึ่งก็ถึงวิวสวยมาก แต่ผมขออนุญาตมองต่าวมุมหน่อยนะครับ เห็น ธงชาติไทยเมื่อปลิวสะพัดอยู่ในความสงบดูช่างสวยงาม อบอุ่นผมอยากเห็นธงไทยอยู่ในสภาวะอย่างนี้ตลอดไป ตอนที่เราเห็นต่างอย่าเอาธงไทยไปสะบัดเลย เราอายบรรพชนเขาเปล่าๆ และอยากเห็นหนังไทยในเรื่องราวของการกอบกู้ประวัติ บ้างเราจะได้เห็นความแตกแยกเป็นยังไงเราจะได้มารักกั นมากขึ้น สุดท้ายอยากได้ไปเหมือนคุณไก่ไปจนสุดหนทางใต้เหนือเห ็นเรื่องราวต่างๆในประเทศไทยe13
    ครับพี่ ต้องขอบคุณ คุณไก่ มาก ๆ ที่มีรูปภาพสวย ๆ งาม ๆ มาให้ชมกันตลอด และก็เป็นคนที่เรียกว่า ชีพจรลงเท้าก็ได้มั๊งครับพี่ แต่ผมว่าการได้เดินทางไปในที่ต่าง ๆ เป็นความสุขและความใฝ่ฝันของหลายๆ คน ที่ไม่มีโอกาส ก็ขอให้คุณไก่เดินปลอดภ้ย ทุก ๆ เส้นทางนะครับ เราจะได้มีภาพสวย ๆ งาม ๆ ให้ได้ชมกันต่อไป (เขยคนใต้เหมือนกัน 555)
    katika(noom) 086-7888405

ความรู้คือการเดินทาง การก้าวย่างคือการเสาะหา

เมื่อล้อหมุน เรื่องราวต่าง ๆ ก็เกิดขึ้น

วันหนึ่ง สิ่งที่เรามีหรือครอบครองจะต้องเปลี่ยนไป ไม่มีวันอยู่กับเราได้ตลอดไป
    เราจะต้องไม่ประมาท ใช้สติ ใช้ปัญญา รักษาสิ่งที่เรามีให้มั่นคงยืนนานที่สุด

กติกา (หนุ่ม) รังษีธนะไพศาล
    34 ซ.นาคนิวาส 42 ถนนนาคนิวาส เขตลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230

ช่องทางการเงินครับ

กติกา รังษีธนะไพศาล
    กสิกรไทย 3352118396
    ธนชาต 6076007298

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

haha ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่ coolcool
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    ดีแล้วครับที่อยู่ติดบ้าน ครอบครัวจะได้อบอุ่นแล้วค่อยไประวังตอนจะเข้าวัยทองอ ีกที... พ่อคุณเอ๋ยแรงส์มากๆสัก39-41ประมาณนั้น แต่ก็ไม่แน่แล้วแต่เราเนาะจะบังคับใจตัวเองไม่เสมอไป แต่ถ้าผิดสัญากับครอบครัวมันจะขาลงสุดๆซวยทั้งปี ขอให้ผ่านจุดนั้นไปด้วยดีแค่นี้ก่อนครับฝนตกแรงมาก ออยินดีกับสาวกผีแดงทุกคนด้วยนะได้ยินข่าวยิงเตลิดเถ ิดเทิงเลย งานเยอะมากไม่ค่อยได้ติดตามใครมืข่าวดีๆฝากๆด้วยเน้อ

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ขอบคุณครับคุณหนุ่ม ช่วงสองปีที่ผ่านมาเดินทางเยอะ ทุกๆเช้าผมจะท่องเที่ยวไปดูจักรยานตามที่ต่างๆ เจอพี่ๆเพื่อนๆ เท่าที่เวลาจะได้ เก็บภาพโน่นนี่ไปเรื่อย สนุกดีกล้องออโตโฟกัสธรรมดานี่ละครับ .......เอ่อ ชุดกระเป๋าหลังอานนี่ คงต้องอุดหนุนซักวันครับ สวยแท้coolcool
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ katika อ่านข้อความ
    ครับพี่ ต้องขอบคุณ คุณไก่ มาก ๆ ที่มีรูปภาพสวย ๆ งาม ๆ มาให้ชมกันตลอด และก็เป็นคนที่เรียกว่า ชีพจรลงเท้าก็ได้มั๊งครับพี่ แต่ผมว่าการได้เดินทางไปในที่ต่าง ๆ เป็นความสุขและความใฝ่ฝันของหลายๆ คน ที่ไม่มีโอกาส ก็ขอให้คุณไก่เดินปลอดภ้ย ทุก ๆ เส้นทางนะครับ เราจะได้มีภาพสวย ๆ งาม ๆ ให้ได้ชมกันต่อไป (เขยคนใต้เหมือนกัน 555)

รูป รูป  

ท่าน samuinorman เคยเปรยๆว่าจะไปต่างประชาติ มีกำหนดบินแน่นอนแล้ว ใช่มั้ยครับ ตอนกลับแวะ uk ซื้อ sunberm มาฝากซักคัน

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วีซ่าไม่ผ่าน//

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mix&Max10 อ่านข้อความ
    ท่าน samuinorman เคยเปรยๆว่าจะไปต่างประชาติ มีกำหนดบินแน่นอนแล้ว ใช่มั้ยครับ ตอนกลับแวะ uk ซื้อ sunberm มาฝากซักคัน
    ว่าจะไปอยู่แต่ไปทำวีซ่าไม่ผ่านเขาว่าผมตัวดำเกินไปค รับ ไม่ได้ดูเขาเม้าท์หลายวันนึกว่าเน็ตล่มที่แท้เป็นที่ คอมป์ผมเสียเปลี่ยนใหม่แล้วตอนนี้โครตเร็วเลย ช่างเขาบอกพวกนี้มีอายุใช้งานเหมือนกัน ขอบคุณมากครับที่ยังเป็นห่วงคนร่วมเดินทางสายโบราณถึ งจะเริ่มเดินคนละสาย ผมอาจจะสายเดียวกับคุณตรังโอลด์ สายเอเชียใต้จุดหมายปลายทางเดียวกันจักรยานแพงกว่ารถ เก๋งมือสอง อิ อิ

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อย่าบอกนะว่าคุณไก่ คือคนที่นอนหลบแดดอยู่ข้างตู้ลำโพงหน้าเวที อิ อิ นี่เป็นคอนเสริตหรือถ่ายหนังครับ?

ขอบคุณ
    0

Cool

ผมคือคนถ่ายรูปครับhaha เป็นงานคอนเสิร์ทครับ วันนี้เพิ่งถ่ายโฆษณาเสร็จครับ สามวันติดตื่นตีสี่ทุกวัน ไปนอนละครับ พรุ่งนี้กินขนมจีน แม่ยายแกงหม้อใหญ่ แต่วันนี้ขอกินแกงเหลืองปลากะพงก่อนครับ
    อย่าบอกนะว่าคุณไก่ คือคนที่นอนหลบแดดอยู่ข้างตู้ลำโพงหน้าเวที อิ อิ นี่เป็นคอนเสริตหรือถ่ายหนังครับ?

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ฝันเห็น//

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ผมคือคนถ่ายรูปครับhaha เป็นงานคอนเสิร์ทครับ วันนี้เพิ่งถ่ายโฆษณาเสร็จครับ สามวันติดตื่นตีสี่ทุกวัน ไปนอนละครับ พรุ่งนี้กินขนมจีน แม่ยายแกงหม้อใหญ่ แต่วันนี้ขอกินแกงเหลืองปลากะพงก่อนครับ
    ขอให้นอนหลับฝันเห็นอะไรสักอย่างยาวๆเขียวๆตะปุ่มตะป ่ำเขียวนอกเขียวใน ตื่นขึ้นมา9โมง45นาทีมีถาดขนมจีนพร้อมน้ำยากะทิข้นๆก วนด้วยช้อนตักเห็นปลาย่างป่่นสุมหัวรวมกันในหม้อหอมก รุ่น พร้อมด้วยผักหลากหลายค่อยๆทานช้าๆคิดไปเรื่อยๆเพราะเ ป็นบ้านเราเองแล้วอย่าลืมนึกถึงบุญคุณของแม่ยายรักท่ านเหมีอนแม่เราคนหนึ่งถึงแกจะเป็นคนแก่ งกๆเงิ่นๆแต่ผมเชื่อว่าแม่ยายรักลูกเขยที่นิสัยดีๆทุ กคนเหมือนลูกตัวเอง แม่ยายผมอยู่ไกลถึงผักไห่มีความรู้สึกว่าแกน้อยใจที่ เราไปเยี่ยมแกน้อยครั้งเพราะงานที่ต้องรับผิดชอบหรือ ว่าเป็นข้ออ้างของเรา แต่เราก็ไม่มีโอกาสเยี่ยมแกแล้ว...แกเสียแล้วเมื่อปี ที่แล้ว เออยาวไปเดี๋ยวขนมจีนจะไม่อร่อยจำรสอร่อยมาเปรียบเที ยบกับขนมจีนป้าไมตรีของพี่สาวถ้ามีโอกาสผ่านมาสมุย ขนมจีนผักต้องเยอะคว้าไปคว้ามา อ้าว นี่มันไอ้ที่ฝันเห็นเมื่อคืนนี่ ฝักยาวๆเขียวนอกเขียวใน...อะไรแม่....เขาเรียก ...ตอ..ลูกเหอ สะตอ555 ฝากผักสลัดของเพื่อนผมไปเนาะ(แกล้ม)หน่อยพอดีไปซ่อมม อเตอร์มา คนโบราณเจอผักอนาคต

รูป รูป      

ขอบคุณ
    0

Cool

haha กินกันทั้งวันครับ คืนวันมาถึงก็โขลกนำ้พริกปลาชิ้งชั้งกับผัดผักรวมกุ้ ง สายๆตื่นมาก็ขนมจีนนำ้ยาปลาเนื้อข้น ปลาทูทอด ข้าวสวยร้อนแกงเหลืองปลากระบอกที่เหลือเมื่อคืน แนมด้วยนานาผักภาคกลาง ตบด้วยเป๊ปซี่เย็น ส้มอีกลูก ส่วนมื้อเย็นจาระเม็ดดำทอดผัดขิง ยำปลาชิ้งชั้ง ปลาทูทอด อ้วนอีกแล้วครับ ที่สำคัญตอสดแนมทุกมื้อcool
    ขนมจีนที่อร่อยที่ไม่ลืมต้องที่กระบี่ครับ แกล้มไก่ทอด ใส่กุบออเดอร์ขึ้นเครื่องฝากเมียครับ
    วันหลังต้องแวะทานขนมจีนเกาะหมุยครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 29-01-2011 เมื่อ 19:40

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เผื่อคอบอลนักปั่น

ผลบอลเอฟเอคัพรอบ4คู่ดึกเมื่อคืนสำหรับคอบอลนักปั่นท ี่ยังไม่มีเวลาดูข่าว แมนยู-เซาธ์แฮมตัน ผีไม่เอาพวก ซันบีม ราเล่ห์ ฮัมเบอร์ นอร์แมนลงสนามครึ่งแรกเอา สแตนดาร์ด ยีราฟ นกยูงลงเล่นๆเอาสาวกเหนื่อยไปตามๆกันครึ่งแรกโดนไป1-0 ครึ่งหลังส่งซันบีม ราเล่ห์ ฮัมเบอร์ ลงมาพลิกกลับมาแซงที่เลยทางโค้งมาหน่อยชนะ2-1 นี่แหละหนอเวลาสำคัญจริงๆมันก็ต้องใชํพวก ซันบีม ราเล่ห์ ฮัมเบอร์ นอรฺ์แมน นะครับท่านเซ่อร์55

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต้อนรับตรุษจีน

ชาวรถถีบโบราณเราคงมีเชื้อสายจีนไม่มากก็ไม่น้อย วันนี้ได้ฟังเสียงลูกประทัดบ้างบรรยากาศเก่าๆหลังจาก ที่ฟังแต่เสียงพลุดังสนั่นเกาะนกกาตกใจมาหลายปีแล้วเ พราะเรามีนักท่องเที่ยวยุโรป ได้อย่างเสียหลายอย่างแต่ไม่เป็นไรสมุยคงขาดพวกเขาไม ่ได้แล้วตอนนี้ช่วงนี้ก็ไม่รู้เป็นอย่างไรที่ปักษ์ใต้ปั้มน้ำเทวดาเ สียหรือเปล่าตกตลอดทำมาหากินลำบากไปเลยผมว่าจะขึ้นไป ซ่อมให้กลัวถูกใจฝีมือไม่ยอมให้กลับลงมา ลูกเมียจะอยู่กับใคร คิดแล้วยอมอดทำงานดีกว่า555ใครได้รับอังเปายินดีด้วยส่วนผมอดมาหลายปีแล้ว อิอิ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 02-02-2011 เมื่อ 08:12

แวะมาทักทาย เช่นเคยครับ กระทู้นี้หลากรส หลายอารมณ์ จริงๆ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เติอนความทรงจำ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mix&Max10 อ่านข้อความ
    แวะมาทักทาย เช่นเคยครับ กระทู้นี้หลากรส หลายอารมณ์ จริงๆ
    อยากแบ่งเบา หรือบางครั้งก็เหมือนเตือนความทรงจำเก่าๆ หรือเทศกาลดีๆ เพราะทุกวันนี้เรายุ่งอยู่แต่กับงานจนลืมไปบ้างก็มี ผมอาศัยว่าเป็นคนทำอาชีพอิสระพอมีเวลาตรงนี้มาช่วยเต ิมจิกซอว์ส่วนที่หายไป ตัวหนังสืออย่างเดียวก็กลัวจะเบื่อเลยแจมๆรูปมาหน่อย จนตอนนี้จะหมดโควต้าโพสท์รูปแล้วอิอิ(ชว่งนี้ติดอิอิ ไม่รู้ใครเริ่มก่อน) อย่างตอนนี้เทศกาลตรุษจีนก็เอามาให้ดูหน่อย กลัวลูกหลานจะลืมประเพณีอันสวยงามเหล่านี้ไป อีกอย่างตัวตรงก็เผยแพร่ความเป็นอยู่ของคนปักษ์ใต้คู ่ๆไปกับรถถีบครับ

รูป รูป  

เมื่อวานหยุดงาน พอมีเวลาว่าง เลยได้โอกาสไปปิดทองไหว้พระ ปล่อยนก ทำให้จิตใจสบายขึ้น

แนบเอกสาร 2395660แนบเอกสาร 2395666
    แนบเอกสาร 2395685

ขอบคุณ
    0

Cool

เสียใจกับการจากไปของเจ้าตาลนะครับ ตอนนี้เจ้าย้วยthe guy next doorมาเฝ้าหน้าบ้านทุกคืนครับ

รูป รูป  

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks