ของฝากจากสมุยและปักษ์ใต้ 2554 - หน้า 5

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100
หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ของฝากจากสมุยและปักษ์ใต้ 2554

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

แหม เห็นคันนี้นึงถึงคันที่ขายไปแล้วครับ รักคันนี้มากๆ แต่ไม่นานก็ขาย เพราะเอาไปซื้อคันที่ดีกว่า อย่างตรามือ 28 ชาย รุ่นเก่า
    เป็นไงบ้างครับ สบายดีนะครับ ฝนตกมากหรือป่าว ฝากความคิดถึง จากคนตรังนะครับ

....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***s5213_21@hotmail.com***>>>

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

เช้าวันนี้เกษตรฝนปรอยถึงสาย หลงฤดูแต่ได้อารมณ์โรแมนติคครับ ตกบ่ายแดดดีผ้าแห้ง

รูป รูป  

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้าว...น้องตรัง เห็นรถน้องเราแต่ละคันสวยเนี๊ยบจริงๆดูใสไปหมด รถกลางๆก็เปลี่ยนไปได้แต่ถ้าปีกลาง+(ปีเก่า)ไปจากใจย ากมาก สมุยสบายดี(โดยเฉพาะนายอำเภอ)ช่วงนี้ฝนเพลาๆไปแล้วทำ มาหากินได้มั่งแล้วตรุษจีนอังเปาพอซื้อรถได้มั๊ย เห็นหายไปหลายวันยังเป็นห่วงอยู่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 15-02-2011 เมื่อ 23:08

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    เช้าวันนี้เกษตรฝนปรอยถึงสาย หลงฤดูแต่ได้อารมณ์โรแมนติคครับ ตกบ่ายแดดดีผ้าแห้ง
    ไม่รู้ทำไม ผมชอบพื้นเหล็กอย่างนี้จัง
    จักรยานและเรื่องราวประกอบฉากเข้ากันดีมากครับ
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ trangoldbike อ่านข้อความ
    แหม เห็นคันนี้นึงถึงคันที่ขายไปแล้วครับ รักคันนี้มากๆ แต่ไม่นานก็ขาย เพราะเอาไปซื้อคันที่ดีกว่า อย่างตรามือ 28 ชาย รุ่นเก่า
    เป็นไงบ้างครับ สบายดีนะครับ ฝนตกมากหรือป่าว ฝากความคิดถึง จากคนตรังนะครับ
    สวย ใส มากครับ
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    นี่ก็สมาชิกรถถีบโบราณของกลุ่มสมุยนอรฺ์แมนอีก1คนครั บผลุ๊บๆโผล่ๆลูกเทวดา1 นานๆจะได้กลับมาถีบสักทีเลยขออนุญาตพี่ป้าน้าอาลงรูป สักหน่อยในวันวาเลนไทน์ความรักในครอบครัวพื้นฐานของค วามรักและห่วงใย อยู่ห่างไกลกันก็เป็นห่วงมากธรรมดาลูกผู้หญิงเนาะ แล้วยังมีอีกลูกเทวดา2ก็จะจบม.6อีกคนท่านเอ๊ย นึกแล้วมันหนาว2คนรวดพวกเราผัวๆเทวดาหากันตาเหลือก นี่แอ๊คกับนอร์แมนพ่อก่อนกลับธรรมดาให้ขี่ราเล่ห์26อ ยู่ ไอ้ยักษ์สูงมากพ่อยังไม่อยากจะถึงเลย55เสียใจด้วย
    จักรยานสวยครับ(เน้นตัวแดงแล้วนะครับ ผมยังอยากทำร้านที่สมุยต่อ กลัวร้านพังครับ)

แม้พึ่งรู้จักกันไม่นาน แต่สังเกตได้พี่วิทูรเป็นผู้ใหญ่ เป็นหัวหน้าครอบครัวที่ดีมาก ขอให้มีครอบครัวที่อบอุ่น สุขภาพแข็งแรงทั้งครอบครัวตลอดไปครับ

เห็นจักรยานพี่วิทูรใส่ตะกร้าหวายข้างหลัง วันนี้แล้ว นึกถึงภาพนี้เลย
    รูปนี้น่่าจะเป็นรถกระจายเสียงหรือเปล่า ไม่ทราบ

และตระกร้าหวายแบบที่พูดถึงวันนี้หรือเปล่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamfree : 16-02-2011 เมื่อ 00:02

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    อ้าว...น้องตรัง เห็นรถน้องเราแต่ละคันสวยเนี๊ยบจริงๆดูใสไปหมด รถกลางๆก็เปลี่ยนไปได้แต่ถ้าปีกลาง+(ปีเก่า)ไปจากใจย ากมาก สมุยสบายดี(โดยเฉพาะนายอำเภอ)ช่วงนี้ฝนเพลาๆไปแล้วทำ มาหากินได้มั่งแล้วตรุษจีนอังเปาพอซื้อรถได้มั๊ย เห็นหายไปหลายวันยังเป็นห่วงอยู่ครับ
    ครับ อังเปา พอที่จะซื้อรถ 28 ได้ 1 คัน แล้วตังขายรถก็พอซื้อ รถ 28 ตรามือได้อีก 1 คันเหมือนกัน
    แฮ่ๆ เดี่ยวได้คันใหม่มาจะเอามาให้ดูนะครับ
    ถ้าจะให้ดีเอาตรามือก่อน แล้วก็ รถ 28 ชายอีกคัน mercury
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***s5213_21@hotmail.com***>>>

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

Haha ผมเป็นชาวเมทัลครับ ส่วนม้านำ้24คันนี้เก็บไว้ให้ลูกครับ

รูป รูป  

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โทงๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ถ้าสมมุติว่าคุณไก่ยังเป็นเด็กแก้ผ้าโทงๆวิ่งอาบน้ำฝ นไปเลยเพราะไม่แน่อีกนานถึงจะตกอีกบ้านผมตกแค่746เม็ ด(เลขข้างบนพอดี)แต่ถ้าตกปรอยๆอย่าเผลออาบโคตรคัน(อะ ไรโทงๆก็สมัยผมเป็นเด็กสมัยก่อนไม่ค่อยนุ่งผ้าจนเกือ บจะเข้าป.1โน่นมันเลยโทงๆ55) ที่จริงน่าจะหมดแล้วนะ แหมราเล่ห์สีแดงน่าจะโรแมนติคกว่านะใช่เทวดายืมไปขี่ หรือเปล่าอยู่สูงเชียว อิอิ ช่วงนี้โพสต์ช้านิดวันพฤหัสมีถนนคนเดินว่างๆกลางคืนน ั่งทำของเล่นขายสนุกๆประมาณนั้น แต่ไม่ลืมที่จะตอบให้ทุกท่านที่เข้ามาผมให้ความสำคัญ มากครับจะค่อยๆทยอยตอบให้ทุกคนครับ โชว์ของเล่นเด็กใต้ให้ดูนี้ดหนึ่งไม่น่าเชื่อขายหมดท ุกครั้งครับแต่ขายไม่แพง30บาทเอง ที่เห็น กังหันลูกยางดึงแล้วหมุนต่อเนื่องอีกตัว กุ๊บยาใบจากใส่ยาเส้นทำด้วยใบลังค่ายที่มีลูกสีแดงอย ู่ริมทะเลทนกว่าใบเตย สงสัยต้องถามคุณแม่น่าจะรู้จักดีครับ

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamfree อ่านข้อความ
    จักรยานสวยครับ(เน้นตัวแดงแล้วนะครับ ผมยังอยากทำร้านที่สมุยต่อ กลัวร้านพังครับ)

แม้พึ่งรู้จักกันไม่นาน แต่สังเกตได้พี่วิทูรเป็นผู้ใหญ่ เป็นหัวหน้าครอบครัวที่ดีมาก ขอให้มีครอบครัวที่อบอุ่น สุขภาพแข็งแรงทั้งครอบครัวตลอดไปครับ
    อย่ายอกันมากเดี๋ยวตัวลอย(ช่องเฉวงเรดิโอ ดีเจเฒ่าอ่ำรู้จักผมในนาม..ช่างไฟเทวดา...55555.

ขอบคุณ
    0

Cool

ไม่เคยเล่นเลยครับ แต่ตอนเด็กมากยังเรียนประถม เคยเล่นปืนก้านกล้วย แล้วก็ม้าก้านกล้วยครั้งเดียว ที่บ้านตานครปฐม เสื้อตัวเก่งเต็มไปด้วยยาง ซักไม่ออก ลุยปลักควายก็คราวนั้น เห้นนกกระจิบโดนยิงร่วงตายด้วยลูกปืนดินเหนียว และปั่นจักรยานเฟสสันแบบผู้ใหญ่ได้ก็ครั้งนั้นครับ
    ถ้าสมมุติว่าคุณไก่ยังเป็นเด็กแก้ผ้าโทงๆวิ่งอาบน้ำฝ นไปเลยเพราะไม่แน่อีกนานถึงจะตกอีกบ้านผมตกแค่746เม็ ด(เลขข้างบนพอดี)แต่ถ้าตกปรอยๆอย่าเผลออาบโคตรคัน(อะ ไรโทงๆก็สมัยผมเป็นเด็กสมัยก่อนไม่ค่อยนุ่งผ้าจนเกือ บจะเข้าป.1โน่นมันเลยโทงๆ55) ที่จริงน่าจะหมดแล้วนะ แหมราเล่ห์สีแดงน่าจะโรแมนติคกว่านะใช่เทวดายืมไปขี่ หรือเปล่าอยู่สูงเชียว อิอิ ช่วงนี้โพสต์ช้านิดวันพฤหัสมีถนนคนเดินว่างๆกลางคืนน ั่งทำของเล่นขายสนุกๆประมาณนั้น แต่ไม่ลืมที่จะตอบให้ทุกท่านที่เข้ามาผมให้ความสำคัญ มากครับจะค่อยๆทยอยตอบให้ทุกคนครับ โชว์ของเล่นเด็กใต้ให้ดูนี้ดหนึ่งไม่น่าเชื่อขายหมดท ุกครั้งครับแต่ขายไม่แพง30บาทเอง ที่เห็น กังหันลูกยางดึงแล้วหมุนต่อเนื่องอีกตัว กุ๊บยาใบจากใส่ยาเส้นทำด้วยใบลังค่ายที่มีลูกสีแดงอย ู่ริมทะเลทนกว่าใบเตย สงสัยต้องถามคุณแม่น่าจะรู้จักดีครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สิงห์คำนวณ////

Haha ผมเป็นชาวเมทัลครับ ส่วนม้านำ้24คันนี้เก็บไว้ให้ลูกครับ
    หลากสีก็คลาสไปอีกแบบรู้สึกจะเห็นของคุณมดอยู่บ่อยๆ ถ้าเป็นอะไรที่เด็กๆอย่าลืมถามท่านมิกซ์และแม็กนะแต่ เด็กอย่างอื่น อย่านะ เมียตีตายอิ อิ คันนี้เก็บไว้ให้ลูกชายหวังว่าถ้าผมยังอยู่ถึงพ.ศ.25 64คงจะได้เห็นหลานชายตาบ๊องแบ๊วถีบรถม้าน้ำนะครับแล้วสัก2558ไปยืม3ล้อเด็กโบราณของท่านมิกซ์มาให้ถีบก ่อนพอเจ้าของลืมเราก็ยึดไว้เลย(เพราะขอซื้อคงไม่ขาย) 5555 ออไหนๆก็หลานคนใต้จะได้หัดเล่นกังหันลูกยางด้วย ขอบอก

รูป รูป  

หลากสีก็คลาสไปอีกแบบรู้สึกจะเห็นของคุณมดอยู่บ่อยๆ ถ้าเป็นอะไรที่เด็กๆอย่าลืมถามท่านมิกซ์และแม็กนะแต่ เด็กอย่างอื่น อย่านะ เมียตีตายอิ อิ คันนี้เก็บไว้ให้ลูกชายหวังว่าถ้าผมยังอยู่ถึงพ.ศ.25 64คงจะได้เห็นหลานชายตาบ๊องแบ๊วถีบรถม้าน้ำนะครับแล้วสัก2558ไปยืม3ล้อเด็กโบราณของท่านมิกซ์มาให้ถีบก ่อนพอเจ้าของลืมเราก็ยึดไว้เลย(เพราะขอซื้อคงไม่ขาย) 5555 ออไหนๆก็หลานคนใต้จะได้หัดเล่นกังหันลูกยางด้วย ขอบอก
    นี่ก็เป็นอีกเหตุผลนึง เอาไว้อ้างกับแม่บ้านเวลาที่ถูกจับได้ ว่าแอบเอาตังค์ไปซื้ออะไหล่จักรยาน ล้อเล่นครับ เสาร์นี้จะไปหา น้องmixที่โคราช กะว่าจะเอา3ล้อเด็กติดไปด้วย แล้วจะถ่ายรูปมาฝากนะคร้าบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mix&Max10 : 20-02-2011 เมื่อ 12:31

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กระจายเสียง ปัญหา ใส่ตะกร้า///

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamfree อ่านข้อความ
    เห็นจักรยานพี่วิทูรใส่ตะกร้าหวายข้างหลัง วันนี้แล้ว นึกถึงภาพนี้เลย
    รูปนี้น่่าจะเป็นรถกระจายเสียงหรือเปล่า ไม่ทราบ

และตระกร้าหวายแบบที่พูดถึงวันนี้หรือเปล่าครับ
    นั่งดูอยู่หลายวันแล้วรถกระจายเสียงผมว่าใช่ แต่คงไม่ใช่ที่เรี่ยไรผ้าป่าริมถนนแบบของไทยใช้ชื่อว ัดร้างหากิน เย็นมามันนั่งฉลองกันเหมือนคนให้เขาได้มาง่ายเหลือเก ินเนาะ( ปล่อยไป) ดูเหมือนจะโฆษณาอะไรสักอย่างท่อเฮดเดอร์หรือเปล่าเห็ นอยู่หน้าร้านแว๊บๆ หรือว่าหาเสียงซ่อมส.ๆสุราษ์(ล้อเล่น) ออนี่ก็รอๆพี่ชายย้ายมาเป็นนายอำเภอที่สมุยเหมือนกัน มีปัญหาหลายอย่างต้องแก้ไขเลอะเทอะไปหมดที่วัดที่วาแ ต่ไม่รู้จะทำได้ขนาดไหน(ยาวอีกแล้ว)วันนี้เรามาส่งมอ บรถมีตะกร้าให้คุณพ่อป้ายแดงไว้ใส่สัมภาระกันหน่อยเช ่น ผ้าอ้อมขวดนม
    แป้งเด็กแคร์ ถ้าไม่พอแถมคันใหญ่ให้อีกคันครับ ม้าน้ำค่อยว่ากันอีกที เอ้าให้แล้วปรบมือครับ

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks