[ เตือน ] เตือนเพื่อสมาชิกชื้ออะไหล่ระวังโดนโกงนะครับ เข้ามาดูรายละเอียดคนโกงครับ

ชื่อกระทู้: เตือนเพื่อสมาชิกชื้ออะไหล่ระวังโดนโกงนะครับ เข้ามาดูรายละเอียดคนโกงครับ

egg_kennel's Avatar
    สถานที่
    cm classic car club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เตือนเพื่อสมาชิกชื้ออะไหล่ระวังโดนโกงนะครับ เข้ามาดูรายละเอียดคนโกงครับ

ผมประกาศหาอะไหล่บังโคนหน้า gl ตามกระทู้นี้นะครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...7853&highlight=

มีผู้ชายคนนึงโทรมานำเสนอในราคา 600 บาท +100 พร้อมส่งems ในวันนี้
    เขาบอกว่าตอนนี้ว่างและของพร้อมส่ง และไม่มีกล้องถ่ายให้ดู

ผมตอบกลับไปว่าผมกลัวโดนโกง เขาบอกว่าลูกผู้ชายไม่โกงกันหรอก
    ปกติผมซื้อขายรถก็หลายคันมีจรรยาบรรณในการส่งและรอบค อบทุกครั้งครับ

ไม่น่าจะมาโกงกันด้วยเงิน 700 บาท
    ด้วยสัญญาใจและความอยากได้ด่วน เลยตัดสินใจซื้อโดยไม่ถามข้อมูลมาก
    (ในใจก็คิดอยากถามเลขบัตรเพื่อจะมาเชคก่อน)
    พอโอนเงินเสร็จผมรอเลข ems ก็บอกว่ากลับบ้านแล้วจะส่งให้

ผมติดต่อมาตลอดเย็น
    ปิดเครื่อง กดทิ้ง ไม่รับสาย
    ผมเลยเอารายละเอียดมาลง หากเขาโทรกลับมาผมจะกลับมาแก้กระทู้
    แต่ตอนนี้คิดว่าโดนโกงไปแล้ว

รายละเอียด ไม่ได้ถามชื่อ แต่เป็นผู้ชาย ตอนนี้ยังใช้งานอยู่อย่างหน้าตาเฉย
    มันทำไปได้
    เบอร์ที่มันใช้โทรมาเสนอสินค้า 0895497640
    เลขบัญชีที่มันให้ผมมาเป็นชื่อผู้หญิง
    ศิริวรรณ ธนาคาร กรุงศรีอยุธยา เลขบัญชี 1861433702

ฝากเตือนเพื่อสมาชิกด้วยครับ
    เก่ง
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    Senior Member CTH_vespa's Avatar
    สถานที่
    Contro Hands
    ขอบคุณ
    0

คนจรรลัยแบบนี้ เวณกรรมตามสนอง
    egg_kennel's Avatar
    สถานที่
    cm classic car club
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้ผมลองใช้เบอร์เพื่อนโทรครับ
    มันรับสายแบบ ลนๆ
    บอกว่าที่ไม่รับสายเพราะยุ่งอยู่
    และบอกเลข ems ให้ผม
    ea379b611022 ผมถามว่ามีอักษร b ด้วยเหรอมันยืนยัน แถมมีแค่ 12 ตัวอีก ละก็วางสายไป
    โทรไปอีกทีไม่รับสายแล้ว

มันโกงแล้วยังใช้โทรศัพแบบหน้าตาเฉย
    ใครมีวิธีแก้ไขช่วยบอกผมที
    ขอบคุณครับ
    boobparotee's Avatar
    สถานที่
    ไอ๊ย๊ะ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เห็นใจคับ พวกนี้ยังมีอีกเยอะ ลองเอาสลิปไปคุยกะที่แบงค์ดูคับ เผื่อเค้ามีคำแนะนำที่ดี แล้วก็ลองให้ที่แบงค์สืบประวัติเจ้าของบัญชีที่โอนเข ้าดูคับ(กรณีที่รู้จักคนในแบงค์นะคับ ไม่งั้นข้อมูลลูกค้ายากที่จะเปิดเผย)เผื่อเค้าใจดี ตามให้ คุณอาจจะโชคดีเข้าใกล้ไอ่ตัววายร้ายมากขึ้น ถ้าตามตัวมันจนเจอ ผมว่าไม่ต้องแจ้งความหรอกคับ เตรียมกล้องไปถ่ายรูปหน้ามันชัดๆ เพื่อมาโพสประจารมัน แล้วกำปั้นเน้นๆซัก สอง สามที ผมว่าอิ่ม กลับบ้านนอนหลับสบาย แต่ไม่รู้จะคุ้มรึป่าวนะคับ เอาใจช่วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boobparotee : 14-01-2011 เมื่อ 20:12
    เธียรธวัช คงนาวัง
    กสิกรแบงค์ 192-2-78885-1
    We LoVe VeSpA+LaMbReTta+
    facebook/X-tra vespa viva
    เพิ่งหัดเดิน กรุณา วาจาอย่าเป็นเซียน
    Junior Member fern2515's Avatar
    สถานที่
    คนสองเล คลาสสิกคลับ
    ขอบคุณ
    0

มันน่าโดนตืบบบบบ สักทีนะไอ้พวกแบบนี้
    Senior Member hasma01's Avatar
    สถานที่
    Scooter ตะรุเตา สตูล
    ขอบคุณ
    0

ผมเคยโดนเหมือนกันครับ ไฟท้าย 600 ส่งของให้บอกว่าเงินโอนมาแล้ว โค๊ตเลยครับขอบอก
    แรลลี่แดง 089-977-3225 (บังศักดิ์) ตะรุเตาสกุ๊ตเตอร์ สตูล
    Facebook( sak vespa satun )

ธนาคารกรุงเทพ บัญชีเลขที่ 455-0-47245-2 นาย สุริยศักดิ์ หัสมา

อัพ ครับ ไอ้พวกเลว ต้องเจอยำ ทีนนนนนนครับ

เลวสัส ๆๆๆ เจอหน้าบอกให้แมร่งไปใส่กระโปรงดีกว่า ขนาดชื่อบัญชีมันยังเอาของผู้หญิงเลย ไอ้สัส
    POND@PX_RACING's Avatar
    สถานที่
    POND (PISTON CLUB chiang mai 2004)
    ขอบคุณ
    0

เล่นกันอีกแล้ว ผมแนะนำในการซื้อสินค้านะครับถ้าไม่ใช่พ่อค้าหรือหาต ัวตนได้ง่ายแนะนำรับของแบบ พกง. ของไปรษณีย์ ดีกว่านะครับเป็นอีกช่องทางป้องกันบุคคลเห็นแก่ตัว
    เชียงใหม่อะไหล่ จำหน่าย อะไหล่เวสป้าทุกชนิด ซื้อ - ขาย แลกเปลี่ยนเวสป้า
    ปักหมุดแล้วนะครับ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=301369

โทร 089-632-2652

424-091-3493 ชื่อบัญชี อนุพงศ์ รัตนคำแปง ธนาคาร กรุงเทพ สาขา ประตูเชียงใหม่

อนุพงศ์ รัตนคำแปง ++ปอนด์เชียงใหม่++
    503/1 ม.1 เทศบาลตำบลสันป่าตอง จ.เชียงใหม่ 50120
    [email protected]
    Senior Member
    สถานที่
    MahasarakhaM Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ผมก็เคยโดน คาร์บู et3 แต่โชคดี ทางธนาคาร เขาให้ความร่วมมือเลยได้เงินคืน พอดีโอนจากบัญชีกรุงไทยเข้าบัญชีกรุงไทย
    จับมันให้ได้ครับมันเลวจริงๆพวกนี้

เพชรชี่ 084-0308720

ธนาคาร กสิกรไทย
    เลขที่บัญชี 735-2-78390-5
    ชื่อบัญชี MR. PETCH DUANGVIANGKHAM
    Senior Member dunk64's Avatar
    สถานที่
    Lamtani gang
    ขอบคุณ
    0

เลวจิงๆ...
    จับให้ได้น่ะครับ..
    เอาใจช่วย...
    ชมรมรถโบราณจังหวัดปัตตานี
    LAMBRETTA LI 2 LAMTANI GANG
    โทร 090-1537096 บังดัน ปัตตานี
    ฮัมดัมร์ เจ๊ะแล
    ธนาคารกรุงไทย 929-0-09695-0

WE're MODS WE're LAMTANI

https://www.facebook.com/lambrettar
    [/CENTER]

[CENTER]
    ขายเสื้อยืดมือสองลายสวยๆและกระเป๋าวินเทจมือสองสวยๆ ตามลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...457&highlight=
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...502&highlight=

สถานที่
    คนรักของเก่า
    ขอบคุณ
    0

จับได้ตึ้บก่อนเลยครับ
    ku_is_nick's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

จังซี มันต้องถอน..
    Junior Member klanging's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตบให้เกรียนแตกเลยครับ เอาใจช่วยให้ได้เงินคืนครับ
    action_gl's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC PATTAYA
    ขอบคุณ
    0

คนมันเลวครับ
    ต้องทำใจ
    Action.............
    GL & SPRINT V.

081-6374449

Bookmarks