The Engine of EPAULLA:เครื่องยนต์อีพรหล้า - หน้า 14

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 19 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: The Engine of EPAULLA:เครื่องยนต์อีพรหล้า

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ใส่ได้ครับ ดูช่องอากาศเล็กๆกับทางเดินน้ำด้วยแล้วกันครับ(ถ้ามี ) แต่ถ้าได้ฝาของa12 บูคู่ก็จะดีครับ ห้องเผาไหม้ข้างในมันไม่เหมือนกันครับ (เตี้ยกว่าครับ)
    มาเอาฝา a12 ที่บ้านไปขัดพอตไอดีให้เป็นวงรี เท่ากันคาร์บูคู่ ขัดพอตไอเสียด้วยน่ะ แล้วทำไฟหน่อย ก้อจะจี๊ดจ๊าดในรอบต้นๆได้จ้า

ปล..จะใส่คาร์บู SU ทั้งทีก้อต้อง ขัดพอตฝาไปเลยท่านประสิทธิภาพจะได้เต็มที่ ทำทีเดียวก้อทำให้ดี!!!
    ปลล..ควรทำ น่าจะทำ คุณต้องทำ บอกพรายกระซิบของท่านวีจัดด่วนเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 19-02-2011 เมื่อ 11:55

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    มาเอาฝา a12 ที่บ้านไปขัดพอตไอดีให้เป็นวงรี เท่ากันคาร์บูคู่ ขัดพอตไอเสียด้วยน่ะ แล้วทำไฟหน่อย ก้อจะจี๊ดจ๊าดในรอบต้นๆได้จ้า

ปล..จะใส่คาร์บู SU ทั้งทีก้อต้อง ขัดพอตฝาไปเลยท่านประสิทธิภาพจะได้เต็มที่ ทำทีเดียวก้อทำให้ดี!!!
    ปลล..ควรทำ น่าจะทำ คุณต้องทำ บอกพรายกระซิบของท่านวีจัดด่วนเลยครับ
    สงสัยจะต้องอ่างซับเหล็กซักสอง-สามครั้งแล้วมั้ง

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ควรจะขัดพอตให้เท่ากับคาร์บูครับท่าน เพราะน้ำมัน+อากาศจะได้ไหลเข้าสู่ห้องเผาใหม้ได้ดีน่ ะครับ หากไม่ทำคาร์บูลูกนี้อาจสู้คาร์บูเดิมๆไม่ได้เลยครับ ท่าน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ควรจะขัดพอตให้เท่ากับคาร์บูครับท่าน เพราะน้ำมัน+อากาศจะได้ไหลเข้าสู่ห้องเผาใหม้ได้ดีน่ ะครับ หากไม่ทำคาร์บูลูกนี้อาจสู้คาร์บูเดิมๆไม่ได้เลยครับ ท่าน
    ซวยแล้วเพราะว่ารถของผมเสร็จแล้วครับ เย็นนี้จะออกวิ่งอยู่แล้นนนน

ปล. อาจจะไม่ได้ใส่ครับกลัวพี่ชัยถีบหน้าครับ 55555

ปลล. ลืมไปรถยังไม่เสร็จ....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ซวยแล้วเพราะว่ารถของผมเสร็จแล้วครับ เย็นนี้จะออกวิ่งอยู่แล้นนนน

ปล. อาจจะไม่ได้ใส่ครับกลัวพี่ชัยถีบหน้าครับ 55555

ปลล. ลืมไปรถยังไม่เสร็จ....
    ถ้าพี่ชัย ไม่ทำให้
    ย้ายอู่ซิค๊าาาา

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ขัดพอร์ทได้เลยครับ แต่อย่าแยงหนักเกินไปล่ะ เดี๋ยวทะลุตาน้ำครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ขัดพอร์ทได้เลยครับ แต่อย่าแยงหนักเกินไปล่ะ เดี๋ยวทะลุตาน้ำครับ
    ครับผม เดี๋ยววันจันทร์เริ่มยุทธศาสตร์ ยั่วยุแม่ทัพก่อนนะครับ ถ้าไม่ทำต้องหักงวงไอยราย์...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ถ้าพี่ชัย ไม่ทำให้
    ย้ายอู่ซิค๊าาาา
    ขอต่อคิวเจ๊มรกตนะครับ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขอต่อคิวเจ๊มรกตนะครับ..
    ง่า - -"

nuay009's Avatar
    สถานที่
    Daihatsu Club Thailand
    ขอบคุณ
    128

เยี่ยมไปเลยครับกระทู้นี้ มีแนวทางแล้วเรา
    ขอถามพี่นาวีครับว่า ห้องยิงทรายสามารถใส่ชิ้นงานได้ไม่เกิน
    ขนาด กว้าง/ยาว เท่าไรครับ

แนบเอกสาร 2533044

เป็นไปได้ไหมครับพี่นาวี
    ที่เราจะใส่เครื่องยนต์ลงไป
    ในห้องยิงทรายในครั้งเดียว
    โดยไม่ต้องถอดเป็นชิ้นๆ เล็ก
    เอาแต่ชิ้นใหญ่ๆ เริ่มตั้งแต่

-ฝาครอบวาล์ว
    -ฝาสูบ
    -เสิ้อสูบ
    -อ่างน้ำมันเครื่อง

ถ้าถอดเป็นชิ้นๆ อย่างพี่ผมกลัวว่าเรื่องจะยาวครับ
    ส่วนชิ้นเล็กๆ ไม่มีปัญหาอะไร
    ว่าแต่ไม่รู้ว่าร้านยิงทรายใน จ.พิษณุโลก จะมีหรือเปล่าเนาะ

แนบเอกสาร 2533049

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nuay009 อ่านข้อความ
    เยี่ยมไปเลยครับกระทู้นี้ มีแนวทางแล้วเรา
    ขอถามพี่นาวีครับว่า ห้องยิงทรายสามารถใส่ชิ้นงานได้ไม่เกิน
    ขนาด กว้าง/ยาว เท่าไรครับ

แนบเอกสาร 2533044

เป็นไปได้ไหมครับพี่นาวี
    ที่เราจะใส่เครื่องยนต์ลงไป
    ในห้องยิงทรายในครั้งเดียว
    โดยไม่ต้องถอดเป็นชิ้นๆ เล็ก
    เอาแต่ชิ้นใหญ่ๆ เริ่มตั้งแต่

-ฝาครอบวาล์ว
    -ฝาสูบ
    -เสิ้อสูบ
    -อ่างน้ำมันเครื่อง

ถ้าถอดเป็นชิ้นๆ อย่างพี่ผมกลัวว่าเรื่องจะยาวครับ
    ส่วนชิ้นเล็กๆ ไม่มีปัญหาอะไร
    ว่าแต่ไม่รู้ว่าร้านยิงทรายใน จ.พิษณุโลก จะมีหรือเปล่าเนาะ

แนบเอกสาร 2533049
    เรียนท่านนวยครับ ถ้าผมแนะนำได้ขอแนะนำว่าใช้วิธีล้างก่อนดีกว่าครับ ใช้พวกน้ำยาล้างเครื่องคราบไคลต่างๆ ล้างภายนอกก็ช่วยถนอมผิวโลหะได้ดีกว่าหรือจะโซดาไฟที ่เขานิยมก็ดีนักแล

แต่ถ้าทนแรงเสียดทานของตัวเองไม่ไหว ก็ถอดเข้าเครื่องยิงทรายเลยครับ ส่วนตู้หรือห้องพ่นทรายก็แล้วแต่ร้านครับ เกรงว่าจะบอกไม่ได้เพราะแต่ละร้านก็มีลักษณะงานแตกต่ างกันออกไป ส่วนที่ท่านนวยบอกว่าใส่เข้าไปเป็นก้อนเโดยไม่ถอดเคร ื่องเลยนั้น ผมก็ว่าเข้าท่าดีคือพ่นแค่บอดี้ด้านนอก ส่วนที่ไม่ต้องการให้โดนก็ใช้เทปกาวปิดบังไว้ก็ได้คร ับ

ลองปรึกษากับร้านพ่นทรายดูก่อนก็ได้ครับว่าเราต้องกา รแบบนี้เขาทำให้เราได้หรือเปล่า งานแบบอีพรหล้ามันหนักไปครับชิ้นงานพังหมด 555

ปล. ยินดีต้อนรับด้วยไมตรีและขอแสดงความยินดีDaihatsu Club Thailandเช่นกันครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

เหงาว่ะ ไม่มีเพื่อนกินเบียร์เลยครับท่านวี

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เหงาว่ะ ไม่มีเพื่อนกินเบียร์เลยครับท่านวี

555 เหงาเหมือนกัน สูบส้วมก็แล้ว ทำรถก็แล้ว ก็ยังเหงาเช่นกัน ฤดูฉันเหงาครับท่าน เอ่อท่าน...ชุดบานท่อแบบนี้ใช้บานท่อน้ำมันได้มั้ย หัวแบบใหนถึงจะใช้ได้ครับ หลังสงกรานต์จะไปหามาประจำบางแคหน่อย เคยเห้นท่านบอกว่าให้หามาเก็บแม่นก่อ..

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

555 เหงาเหมือนกัน สูบส้วมก็แล้ว ทำรถก็แล้ว ก็ยังเหงาเช่นกัน ฤดูฉันเหงาครับท่าน เอ่อท่าน...ชุดบานท่อแบบนี้ใช้บานท่อน้ำมันได้มั้ย หัวแบบใหนถึงจะใช้ได้ครับ หลังสงกรานต์จะไปหามาประจำบางแคหน่อย เคยเห้นท่านบอกว่าให้หามาเก็บแม่นก่อ..

ใช้ได้ครับ...เก็บไว้เป็นของตัวเองดีนักแล ยามคับขันจักได้มีใช้คล่องมือ ใช้บานท่อเบรค ท่อทองแดง ในมาสด้าได้เป็นร้อยๆคันเลยครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ขอตัวก่อนท่าน ฮุหยินเรียก บอกว่าเหงานักมานี่มาดูซีรี่เป็นเพื่อนหน่อย....เฮ้ย !!เวณกรรม

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 19 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks