The Engine of EPAULLA:เครื่องยนต์อีพรหล้า - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 19 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: The Engine of EPAULLA:เครื่องยนต์อีพรหล้า

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

เรื่องกล้วย ๆ นี่บ่งบอกถึงอะไรครับพี่ ใบ้หวยหรือเปล่าครับ

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

เฝ้ารอชมครับ จะเอามาทำบ้าง อิ อิ เครื่องน้อง"ได๋" ไม่ได้ความสะอาดทำจากอู่ทำสี แค่มาผ่าตัดในเมืองกรุง ยังขัดลูกหูลูกตาอยู่เลยครับ..

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    เรื่องกล้วย ๆ นี่บ่งบอกถึงอะไรครับพี่ ใบ้หวยหรือเปล่าครับ
    ไม่แน่ใจครับ แต่กล้วยสำนักมณีโชติไม่เหมือนกล้วยทั่วๆไปครับเพราะ ผ่านการปลุกเสกมาแล้วครับ 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    เฝ้ารอชมครับ จะเอามาทำบ้าง อิ อิ เครื่องน้อง"ได๋" ไม่ได้ความสะอาดทำจากอู่ทำสี แค่มาผ่าตัดในเมืองกรุง ยังขัดลูกหูลูกตาอยู่เลยครับ..
    ก็ขัดถูมันก็น่าจะไม่ขัดตาแล้วท่าน - -" จริงๆผมก็ชอบนะเครื่องสะอาดๆทั้งนอกและใน เวลาเปิดห้องเครื่องมามันโชว์เขาได้ด้วยว่าเจ้าของนั ้นเกลียดหนู 555 ล้อเล่นครับท่าน ก็ถือว่าเป็นรายละเอียดอีกเล็กน้อยของjodeciที่ไม่ได ้ทำในโปรเจคป้าแดงครับเลยเอามาทำในอีพรหล้า เขาว่ากันว่าภาคสองมักจะแป๊กจริงเหรอ.....

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ก็ขัดถูมันก็น่าจะไม่ขัดตาแล้วท่าน - -" จริงๆผมก็ชอบนะเครื่องสะอาดๆทั้งนอกและใน เวลาเปิดห้องเครื่องมามันโชว์เขาได้ด้วยว่าเจ้าของนั ้นเกลียดหนู 555 ล้อเล่นครับท่าน ก็ถือว่าเป็นรายละเอียดอีกเล็กน้อยของjodeciที่ไม่ได ้ทำในโปรเจคป้าแดงครับเลยเอามาทำในอีพรหล้า เขาว่ากันว่าภาคสองมักจะแป๊กจริงเหรอ.....

ออกมาคงขาว หมวย เเน่นอน...............555+
    เอาใจช่วยเสมอ

ป.ล. คิดถึงท่านจริงๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ของทุกอย่างที่อยู่ท้ายกระบะได้ถูกส่งไปทำึความสะอาด ด้วยการ ยิงทรายครับ วิธีนี้ก็มีทั้งข้อดีและข้อเสีย ข้อดีก็คือได้ผิวงานที่สะอาด ข้อเสียก็คือผิวลอกออกไปหมด แต่ว่าเราเตรียมการกันมาหมดแล้วครับ อันใหนที่ทรายจะพ่นจนพังเราเปลี่ยนใหม่ครับ 5555

สิ่งหนึ่งที่ผมกับตุ้ยนุ้ยเมืองจิงโจ้ต่างกัน อีพรหล้ามันมาจากเมืองที่มีฝุ่นมหาศาลและก็การดูแลรั กษาของเจ้าของเดิมก็คงไม่ได้ดีอะไรมากมาย ดังนั้นคราบใคลต่างๆจึงเป็นสนิมฝุ่นและฝุ่นจริงๆที่ส ะสมมาเป็น10ๆปี การที่จะทำรถให้กลับมามีชิ้นงานที่เรียบร้อยและสะอาด อีกครั้ง ผมว่าซื้อเปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ 5555 แต่ว่าอันใหนที่ยังใช้ได้ก็ต้องหาวิธีการทำความสะอาด มัน จะด้วยวิธีใดก็ตาม...

ปล. ทำให้มันสนุกเข้าไว้ ถ้าไม่สนุกไม่ทำครับ

เราก็ส่งชิ้นงานทั้งหมดเข้าเครื่องยิงทรายครับ ใส่เข้าไปทั้งชิ้นเหมือนเครื่องซักผ้านั่นแหละครับแล ้วให้มันพ่นออกมารอบทิศทาง ท่าทางจะสนุกดีนะเนี่ย...

พี่ชัยก็ชี้ว่า ออกมาจะเป็นแบบนั้นไง 5555

ทีมงานก็วัดชิ้นงานที่จะเอาใส่ในเครื่องติดตรงเพลาหล ังที่ใส่เข้าเครื่องไม่ได้ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ออกมาคงขาว หมวย เเน่นอน...............555+
    เอาใจช่วยเสมอ

ป.ล. คิดถึงท่านจริงๆ
    - -" ผมไม่ชอบขาวหมวยครับ ไม่ชอบจริงๆครับ เบื่อมากๆครับ 5555

แค่ได้เฝ้ามองในสิ่งที่พี่ชัยทำผมก็มีความสุขแล้วครั บ มันเหมือนจะอวยกันแต่ไม่ใช่ครับ ผมอธิบายในสิ่งที่ผมชอบได้แค่ "แค่มองก็รู้สึกเพลินดี"

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ชิ้นอะไหล่สภาพเน่าได้ถ้วยนี้ เดี๋ยวมาดูกันครับว่ามันจะออกมาสภาพใหน

โอเคครับเรามายัดเกียร์ทั้งลูกเข้าไปในเครื่องกันดีก ว่า แล้วมาดูว่าเครื่องซักผ้า(เครื่องยิงทราย)จะซักชิ้นง านได้สะอาดขนาดใหน 555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ระหว่างที่รอเราก็มาตรวจชิ้นงานอื่นๆว่ามันจะสามารถเ ข้าเครื่องแล้วออกมาชำรุดกว่าเดิมหรือไม่ เพราะบางแย่างสามารถทะลุได้เลยนะครับ เช่นตรงบริเวณที่มีสนิมกัดกินเป็นต้นเพราะนี่คือการล อกผิวออกไปทั้งหมด แต่ผมก็ไม่กังวลครับ ท่าวุ้งมีทุกอย่างที่บางแคต้องการครับ อิอิ

ชิ้นงานบางอย่างก็ออกมาแล้วครับ ผลเป็นที่น่าพอใจ ไม่ได้ใสกระจ่างมากนักเหมือนงานของท่านปุ๊ แต่สีผิวออกบรอนส์ทองก็น่าจะโอเคแล้วสำหรับผม

เราก็เตรียมชิ้นงานต่อไปครับ ระหว่างรอก็ขูดเอาพวกคราบน้ำมันออกให้มากที่สุดเพื่อ ให้ทรายสามารถทำงานได้เต็มประสิทธิภาพครับ

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อยากใสเอาไปปัดเงาเคยทำตอนทำรถเครื่องนะครับ รู้จักกัน ยินดีเป็นธุระให้ เขาจะคิดราคา เหมาครับ
    เเต่ผมว่าอารมณ์มันผิดกัน ยิงทรายได้อารมณ์กว่า ออกด้านๆ สวยดี

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เกียร์ที่เน่าๆก็เส็จเรียบร้อยครับ เรามาดูกันครับว่ามันจะออกมาเป็นอย่างไร ผมดูแล้วว่าสีผิวเหมือนการพ่นพาวเดอร์โค๊ทครับ 5555 ไม่ขาวมากนักแต่ก็ชอบนะเหมือนชิ้นงานใหม่จากโรงงาน(บ างแค)เลยครับ

ชิ้นงานจากญี่ปุ่นก็สวยสมใจจริงๆครับ จากสภาพเน่าได้ถ้วยก็ผ่านเข้ารอบลึกๆแล้วครับ 5555

มีใครจำท่อนนี้เมื่อตอนต้นกระทู้ได้บ้างเอ่ย...ออกมา แล้วก็โอเคนะ ไม่ขี้เหล่ ก็ให้ช่างประกอบเครื่องเก็บชิ้นงานด้วยการกลึงและขัด อีกเล็กน้อยก็น่าจะโอเคแล้ว...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    อยากใสเอาไปปัดเงาเคยทำตอนทำรถเครื่องนะครับ รู้จักกัน ยินดีเป็นธุระให้ เขาจะคิดราคา เหมาครับ
    เเต่ผมว่าอารมณ์มันผิดกัน ยิงทรายได้อารมณ์กว่า ออกด้านๆ สวยดี
    ขอบพระคุณครับ ผมชอบด้านๆมีผิวสัมผัสเล็กน้อย ผมว่ามันดูดิบและได้ความรู้สึกดี ส่วนเรื่องปัดเงาผมมีมือปัดเงาครับ แต่ขอเก็บไว้เปิดตัวทีหลังครับ 555

เดี๋ยวรองานของอีแวนเนสซ่าอาจจะเปลี่ยนแปลงก็ได้ คันนั้นห้องเครื่องกำลังน่ารักเป็นกล่องๆ เอามาปัดเงา พ่นทรายก็คงสวยดี เครื่องa14มันก็ไม่ต่างจากตัวนี้ เดี๋ยวรอเงินเหลือก่อนนะครับ 5555

ดูหน้าพี่ชัยเป็นหลักก็พอพี่น้องงง...ถ้ายิ้มได้ผมก็ ยิ้มตามครับ ถ้าไม่ชอบ...ทิ้งครับ

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ยิงทรายจะออกแนวโหดเลยครับทีนี้สวยมากครับ

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

โอ้ โห ปรกติตื่นมาหน้าตาจะซึมเศร้า เหงาหงอย แต่วันนี้...
    หูตาส่วาง เจิดจ้า มากเลยครับ ท่านแม่ทัพ น้องทรายขอร้องๆๆๆๆๆ

แล้ววันนี้อยู่บ้านป่าวท่าน . . .

Senior Member b-boyza's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยากได้ออยคูลเลอร์อ่ะครับพี่ นัน
    แอดเฟสบุคมาคุยกันได้ที่นี่นะครับ
    หรือจะทางE-MAILก็ได้ครับ
    อยากรู้จักน้อง เก๋า หรือดูรูปรายละเอียดต่างๆ ของน้องเก๋าเชิญนะครับ

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 19 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks