ขอโทษด้วยครับ

ชื่อกระทู้: ขอโทษด้วยครับ

Senior Member superman90's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอโทษด้วยครับ

โทรบอกกอล์ฟว่าจะไปดูไฟแต่ไม่ได้ไป ติดงานด่วนครับ ขอโทษครับ
    บันทึกของเสด็จในกรมหลวงชุมพร เขตรอุดมศักดิ์
    เจอบันทึกนี้ให้เอาคำต่อไปนี้ของกูไปประกาศให้คนรู้ว ่า
    " กูกรมหลวงชุมพรเขตรอุดมศักดิ์ "
    " ผู้เป็นโอรสของพระปิยมหาราช ขอประกาศให้พวกคุณรับรู้ไว้ว่า
    แผ่นดินสยามนี้ บรรพบุรุษ ได้เอาเลือดเอาเนื้อเอาชีวิตแลกไว้
    ไอ้อีมันผู้ใด คิดชั่วร้ายทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
    ฤา กระทำการทุจริต ก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม
    จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็ว
    ก่อนที่ที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตรให้หมดเสนียด ของแผ่นดินสยาม
    อันเป็นที่รักของกู
    ตราบใดที่คำว่า "อาภากร"
    ยังยืนหยัดอยู่ในโลก กูจะรักษาผืนแผ่นดินสยามของกู
    ลูกหลานทั้งหลาย แผ่นดินใดให้เรากำเนิดมา
    มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น
    แผ่นดินใดที่ให้ซุกหัวนอน ให้ความร่มเย็นเป็นสุข
    มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น "
    *ประชาธิปไตย ใช่แค่จักพูด เข้าใจแล้วฤา ถึงเอ่ยอ้าง*

จ้า....พ่อคนดี ขี่หมู

Senior Member L_N_G's Avatar
    สถานที่
    OrBit CluB
    ขอบคุณ
    0

Talking ไม่เปงรายก็ไม่ได้อยู่นาน

ดีแล้วที่ไม่มาเพราะคงไม่เจอใคร แต่วันเสาร์ตกลงไปกะผมด้วยหรือเปล่าถ้าไปยังไงก็โทรม านะคับ
    ข้างหน้าโว้ยข้างหน้า จะไปมองข้างหลังทำไมวะ
    ถ้าอยากมองให้มองไปข้างหน้า แล้วจะได้เจออะไรอีกมาก

Bookmarks