การเลือกซื้อรถvaspaดูตรงไน๋บ้างครับ

ชื่อกระทู้: การเลือกซื้อรถvaspaดูตรงไน๋บ้างครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน การเลือกซื้อรถvaspaดูตรงไน๋บ้างครับ

กำลังมองหา เวสป้า แต่ไม่มีความรู้เรื่องการเลือกซื้อเวสป้าว่าดูยังไง ตรงไหนเป็นอิตารี่หรืออินเดียและรุ่นปีต่างๆ เลขเครื่องหรือ ซีซี ขอความอนุเคราะผูรู้ด้วยครับ

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

เรื่องรุ่น/ปี อิตารี่/อินเดียตัดทิ้งไปได้เลยครับ (เซียนโดนต้มมาเยอะแล้ว)สำหรับมือใหม่แนะนำว่าต้องลอ งขี่ดู
    1.สตาร์ทติดง่าย
    2.เครื่องเดินเบาไม่ดับ/ไม่มีเสียงดังเหมือนอะไรหลวม
    3.เข้าเกียร์ง่าย วิ่งช้า/เร็วเปลี่ยนเกียร์ตามความเร็วไม่มีอาการเข้าเกียร์ยา กหรือขี่ไปดีๆแล้วรถเปลี่ยนเกียร์เอง...ขี่เร็วๆไม่ม ีวอด
    4.กลับมาจอด แกล้งลองนั่งคุยกับเจ้าของรถซักพัก ดูใต้ท้องไม่มีน้ำมันเครื่องหยด
    5.เลือกรถสไตด์ที่คุณชอบ ขอแนะนำว่าถ้าเงินถึงให้เล่นรถมีทะเบียน

หาแบบผมบอกได้รับลองครับ คุณจะได้รถดี..........เงินเราเองครับ ซื้อรถต้องซื้อมาขี่ อย่าซื้อมาซ่อม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mr.ไวไว : 19-01-2011 เมื่อ 18:34

My Bike running on LPG

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับได้เยอะเลย มีท่านใดอีกไม๊ครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.ไวไว อ่านข้อความ
    เรื่องรุ่น/ปี อิตารี่/อินเดียตัดทิ้งไปได้เลยครับ (เซียนโดนต้มมาเยอะแล้ว)สำหรับมือใหม่แนะนำว่าต้องลอ งขี่ดู
    1.สตาร์ทติดง่าย
    2.เครื่องเดินเบาไม่ดับ/ไม่มีเสียงดังเหมือนอะไรหลวม
    3.เข้าเกียร์ง่าย วิ่งช้า/เร็วเปลี่ยนเกียร์ตามความเร็วไม่มีอาการเข้าเกียร์ยา กหรือขี่ไปดีๆแล้วรถเปลี่ยนเกียร์เอง...ขี่เร็วๆไม่ม ีวอด
    4.กลับมาจอด แกล้งลองนั่งคุยกับเจ้าของรถซักพัก ดูใต้ท้องไม่มีน้ำมันเครื่องหยด
    5.เลือกรถสไตด์ที่คุณชอบ ขอแนะนำว่าถ้าเงินถึงให้เล่นรถมีทะเบียน

หาแบบผมบอกได้รับลองครับ คุณจะได้รถดี..........เงินเราเองครับ ซื้อรถต้องซื้อมาขี่ อย่าซื้อมาซ่อม

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

อ่านในเว็บนี้ไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็รู้เอง

1... ดูงบประมาณก่อนว่ามีแค่ไหน
    2... ดูรถว่าชอบรุ่นอะไร ปีอะไร
    3... ตัดสินใจ ว่าเล่นมีทะเบียน หรือว่าไม่มีเทะเบียน
    4... สำหรับผม ถ้ารถมีทะเบียนแท้ เครื่องผมไม่ต้องซีเรียส เพราะว่ามันทำใหม่ได้ แต่ทะเบียนทำไม่ได้

ปล.ระวังโดนย้อมแมว หาเพื่อนหาที่เป็นงาน เวสป้า ไปดูด้วย มิฉนั้นงานอาจจะเข้านะครับ
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

[email protected]
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

omiomi's Avatar
    สถานที่
    ''เพชรเกษม Road CluB''
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ค่อยๆหาข้อมูลก่อนตัดสินใจ

ถ้าจริงจัง มั่นใจว่ารักจริงเเนะนำและขอโหวตอีกเสียงว่าหารถทะเบ ียนแท้ เพราะสีหรือเครื่องมันทำที่หลังได้

ขอบคุณ
    0

ชอบ ซุปเปอร์หัวกลม ประมาณราคา มี ทบ.และไม่มี ทบ.เท่าไรครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oung อ่านข้อความ
    อ่านในเว็บนี้ไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็รู้เอง

1... ดูงบประมาณก่อนว่ามีแค่ไหน
    2... ดูรถว่าชอบรุ่นอะไร ปีอะไร
    3... ตัดสินใจ ว่าเล่นมีทะเบียน หรือว่าไม่มีเทะเบียน
    4... สำหรับผม ถ้ารถมีทะเบียนแท้ เครื่องผมไม่ต้องซีเรียส เพราะว่ามันทำใหม่ได้ แต่ทะเบียนทำไม่ได้

ปล.ระวังโดนย้อมแมว หาเพื่อนหาที่เป็นงาน เวสป้า ไปดูด้วย มิฉนั้นงานอาจจะเข้านะครับ

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ moon27 อ่านข้อความ
    ชอบ ซุปเปอร์หัวกลม ประมาณราคา มี ทบ.และไม่มี ทบ.เท่าไรครับ
    ว้าวๆๆ ซูเปอร์.... รถคันแรกของผมเลยล่ะ
    ส่วนมากมันจะNo-Bookอ่ะดิรุ่นนี้

พวกรถมันขึ้นอยู่กับสภาพ ,สี ,ของติดรถ,อื่นๆ ประเมินจากตรงนี้ด้วย

ไม่มีก็ 20000 ต้นๆ - 30000++++
    ถ้ามี ทะเบียนแท้นะ แพงเอาเรื่องนะ 50000++++ หรืออาจจะมากกว่าหรือต่ำกว่า
    บางทีก็อยู่ที่ความพอใจของคนขายครับ เพราะมันมีตัวเล่นน้อย
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

[email protected]
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

Bookmarks