@@ ตามหาหลังคากระบะท้าย(แบบ)อีพรหล้า เอามาให้ป้าเฟื้องฟ้า @@

ชื่อกระทู้: @@ ตามหาหลังคากระบะท้าย(แบบ)อีพรหล้า เอามาให้ป้าเฟื้องฟ้า @@

มาตรฐาน @@ ตามหาหลังคากระบะท้าย(แบบ)อีพรหล้า เอามาให้ป้าเฟื้องฟ้า @@

กำลังจะได้เป็นสมาชิกใหม่ mazda กระบะน้อย สั่งทำสีตามแบบต้นตำหรับตัวถังสีฟ้าหลังคาสีขาว . . ตามต้นแบบ

ท่องหาข้อมูลไปๆมาๆ idea ปิ๊งกระเจิง แถมได้เห็นรูป(อี)พรหล้า ต้นตำหรับสองแถวลำปางเมืองม้า เห็นแล้วต้องตาต้องใจกับ . .

"หลังคากระบะท้าย" ที่สุด classic หลังจากด้อมๆมองๆสองแถวเมืองเหนือหลายๆคันก็ตกลงปลงใ จที่จะติดตั้ง "หลังคากระบะท้ายให้เป็นเหมือนกับรถต้นแบบ "สองแถวเมืองเหนือ" สุด classic

ว่าแล้วก็เข้าเรื่อง ตามหาหลังคากระบะท้าย(แบบ)อีพรหล้า (> > ตาม link นี้ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=433091)

ท่านแม่ทัพท่านใด อมไว้ ไม่ได้ใช้ ยังไม่มีอารมณ์แต่งตามแบบ เก็บไว้กลัวบูด กลัวเสีย หรืออยากให้เอามาแต่งแบบฟรีๆ ให้เป้นรถต้นแบบ "สองแถวเมืองเหนือ" หรือชี้เป้าเอามาให้ใส่วิ่งอวดโฉมในเมืองกรุง กรุณาลงข้อความเอาไว้หรือกริ๊งกร๊าง มาได้ นะครับ . .

ขอบคุณครับ

NatName:  สองแถว ม้าสด้า.jpg
Views: 2734
Size:  76.5 KB

Name:  4404059310_a78fb06b45_o.jpg
Views: 860
Size:  50.5 KB

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หลังคานี้ท่านปุ๊ได้เอาไปแต่งเรียบร้อยแล้วครับสวยงา มมีประโยชน์ใช้สอยได้มากมายครับ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

ลองโทรถามบริษัทเดินรถที่ท่านเห็นมาที่สองแถวเมืองเห นือดูครับ เผื่อจะได้คำตอบว่าทำที่ไหน หรือว่าลองเอารูปต้นแบบหลายๆมุมไปให้ร้านทำหลังคาทำใ ห้ก็ได้ครับ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

Name:  P1011504.jpg
Views: 820
Size:  48.0 KBName:  P1051591.jpg
Views: 1264
Size:  44.2 KBName:  P1151664.jpg
Views: 791
Size:  40.0 KB
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    หลังคานี้ท่านปุ๊ได้เอาไปแต่งเรียบร้อยแล้วครับสวยงา มมีประโยชน์ใช้สอยได้มากมายครับ
    ...............แหมๆๆๆไม่นึกว่าจะมีคอเดียวกันในนี้น ึกว่ามีผมบ้าอยู่คนเดียวซะอีกอ่ะ55555

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขึ้นเมืองเหนือก็เห็นบ้างนะครับที่ถอดขายทิ้งตามรายท าง.........

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    Name:  P1011504.jpg
Views: 820
Size:  48.0 KBName:  P1051591.jpg
Views: 1264
Size:  44.2 KBName:  P1151664.jpg
Views: 791
Size:  40.0 KB...............แหมๆๆๆไม่นึกว่าจะมีคอเดียวกันในนี้น ึกว่ามีผมบ้าอยู่คนเดียวซะอีกอ่ะ55555
    แหมท่านปุ๊ผมก็เน้นร่วมสมัยใช้งานสารพัดประโยชน์ครับ จริงๆจะติดหลังคาแคร์รี้บอยแบบน้องมาร์ค แต่ถ้ามใครๆในบ้านก็บอกไม่สวยติดทำไม ก็อยากให้นั้งกันได้หลายๆคนไม่เปียกฝนอะครับภาคใต้ฝน ตกซะส่วนมาก

เดี๋ยวก็ประชดที่บ้านติดแบบท่านปุ๊เสียเลยนินอนบนหลั งคาได้ด้วยอันนี้ชอบเป็นพิเศษเลยครับ 555 แนวมากๆ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    แหมท่านปุ๊ผมก็เน้นร่วมสมัยใช้งานสารพัดประโยชน์ครับ จริงๆจะติดหลังคาแคร์รี้บอยแบบน้องมาร์ค แต่ถ้ามใครๆในบ้านก็บอกไม่สวยติดทำไม ก็อยากให้นั้งกันได้หลายๆคนไม่เปียกฝนอะครับภาคใต้ฝน ตกซะส่วนมาก

เดี๋ยวก็ประชดที่บ้านติดแบบท่านปุ๊เสียเลยนินอนบนหลั งคาได้ด้วยอันนี้ชอบเป็นพิเศษเลยครับ 555 แนวมากๆ
    ........สนับสนุนเลยครับน้องโดมเอาให้ฮากันทั้งบ้านเ ลยอ่ะ5555

5 5 5 ตอนคิดก็เหมือนกับว่าจะ "บ้า" อยู่คนเดียวเหมือนกัน แต่ . . ได้ยล ต้นตำหรับความ (บ้า) Classic แล้วก็อยากเหมือนกัน กะว่าจะทำเอาไว้ 2 คัน คันหนึ่งเอามาทำแบบรถสองแถวเมืองเหนือ . . อีกคันเอามาทำแบบ retro โหลดเตี้ยๆ . .

งั้นขออนุญาตสรุปได้ว่า . . ท่านใด พบ เห็น เจอ ป๊ะ เจ้าหลังคาแบบนี้ ขนาดนี้เป๊ะๆ ช่วยกรุณาชี้เป้าให้ด้วย นะครับ จะเอามาติดเลียนแบบ (ความบ้า) บ้าง . . ขอหาไปเรื่อยๆจนกว่าจะได้ของ ครับ

Nat

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nathan อ่านข้อความ
    5 5 5 ตอนคิดก็เหมือนกับว่าจะ "บ้า" อยู่คนเดียวเหมือนกัน แต่ . . ได้ยล ต้นตำหรับความ (บ้า) Classic แล้วก็อยากเหมือนกัน กะว่าจะทำเอาไว้ 2 คัน คันหนึ่งเอามาทำแบบรถสองแถวเมืองเหนือ . . อีกคันเอามาทำแบบ retro โหลดเตี้ยๆ . .

งั้นขออนุญาตสรุปได้ว่า . . ท่านใด พบ เห็น เจอ ป๊ะ เจ้าหลังคาแบบนี้ ขนาดนี้เป๊ะๆ ช่วยกรุณาชี้เป้าให้ด้วย นะครับ จะเอามาติดเลียนแบบ (ความบ้า) บ้าง . . ขอหาไปเรื่อยๆจนกว่าจะได้ของ ครับ

Nat
    แหล่งเดียวที่คิดออกก็คงเป็นลำปางครับ หลังจากที่ได้เข้าไปฝังตัวในพื้นที่ลำปางเมื่อหลายวั นก่อนค้นพบว่าหลังคาแบบนี้มีเยอะครับ วางทิ้งวางขายกัน ผมว่าท่านลองติดต่อพ่อค้าลำปางดูก็ได้ครับ

ชิดในเลยน้องสองแถวมาแล้ว....พึ่งเดินทางมาถึงหรือนี่ อิอิ

หาต่อไป . .

หลังต้องมีรูปตัวเอ็มด้วยนะครับท่าน
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nathan อ่านข้อความ
    หาต่อไป . .
    (0861844886)

214/1 หม่6 ต.ศรีบัวบาน อ.เมือง จ.ลําพูน 51000
    ธ.กรุงศรีอยุธยา
    เลขบัญชี 5141077474
    Chaiwat suriyasak
    จำหน่ายรับสั่งทำเฟอร์นิเจอร์ไม้สนตามOrder
    ชุดโต๊ะเก้าอี้หลายแบบ ทำเองขายเอง
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...084&highlight=

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โกเอ็ม อ่านข้อความ
    หลังต้องมีรูปตัวเอ็มด้วยนะครับท่าน

หลังตรงไหน ครับ . . โกเอ็ม . .

อยากได้อยู่ นะครับ P l e a s e . . .

"คอเดียวกัน"
    กลางเดือนกุมภาพันธ์จะขึ้น"เชียงใหม่"เจอแล้วจะถ่ายร ูป และก็จดเบอร์มาให้ละกันนะครับ

ขอบคุณท่านวรา มากๆ ครับ . .

ผมชอบจริงๆ คำเก่าๆ "คอเดียวกัน" . .

ผมใช้คำนี้ในการอธิบายในหลายๆคำถาม . .

ทำไมคุยกันได้? ทำไมเธอรู้เรื่อง? ทำไมถึงชอบ? คุยอะไรกัน? . . ผมมักอธิบายสั้นๆว่า ที่คุยกันได้รู้เรื่องเพราะ "คอเดียวกัน" สั้นๆ ง่ายๆ . .

ขอบคุณล่วงหน้า ครับ

Nat

Bookmarks