ขอเข้าเป็นสมาชิกค่ะกำลังทำ mazda bongo f1000 ตัวกะบะ ขอคำแนะนำค่ะ - หน้า 11

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 29 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ขอเข้าเป็นสมาชิกค่ะกำลังทำ mazda bongo f1000 ตัวกะบะ ขอคำแนะนำค่ะ

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อาทิตย์หน้าปะผุ แต่วันนี้ขอตัวไปลั่นล้าที่เชียงคานก่อนนะคะ....แล้ว จะเก็บภาพบรรยากาศมาฝากคะ

ปล.ต้องขออภัยทุกท่านที่หลงเข้ามาในกะทู้นี้และยังหา สาระมะค่อยเจอ
    เพราะเจ้าของมัวแต่ลั่นล้า.....
    ช่วงนี้อยู่ในโหมดปะเหลาะขออะไหล่ผู้อื่นอยู่..
    เพื่อเป็นการคั่นเวลาสำหรับท่านผู้ชมที่เบื่อกับภาพ rust look ของน้องหวานเย็น
    ช่วงนี้เราจะนำเสนอ ภาพวิวทิวทัศน์ของเมืองเชียงคาน จังหวัดเลย
    สำหรับคนที่ต้องการเที่ยวแบบเงียบๆ ( แถวบ้าน ทุ่มนึงปิดไฟนอนกันหมดแล้ว เงียบกว่าที่นี่อีก ตูจะมาทำไมฟะ!!!..)
    สำหรับผู้ที่ต้องการหลีกหนีความวุ่นวายจากตัวเมือง แนะนำที่นี่เลยคะ
    รีบมา......ก่อนที่มันจะกลายเป็นปาย2.....มันเริ่มแล ้ว....
    รูปยังไม่มาเพราะยังไม่ได้ไป.....(แค่พูดให้เห็นภาพเ ฉยๆ)
    พรุ่งนี้เอามาลงให้ดูค้าาา...

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมอยากดูพรายกระซิบครับ....
    ระวัง...eเจ้ปุ๊เล่นให้บานเลยนะ55555แอบชอบของคนอื่น จังฮิฮิกระแตเก็บพรายกระชิบให้ดีๆนะขอบอก

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

แม่นางท่านนี้ ช่างมีอารมณ์ขำยิ่งนะ ขับรถเก่าต้องมีอารมณ์อย่างนี้สิครับ จะได้ไม่เครียด ขอให้รถเสร็จไวๆ นะครับ
    ช่วงนี้บองโก้มาแรงจริงๆ
    ting2220@hotmail.com 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

ขอบคุณ
    0

กลับมาแล้วค่าาา....
    เชียงคานในวันนี้ เริ่มคล้ายกับที่ปายแล้ว
    ไปถึงตอนทุ่มนึง...ถนนคนเดินก็คึกคักดี แต่มีบางร้านไม่เปิดเพราะเราดันไปวันศุกร์
    ชาวบ้านบอกต้องมาวันเสาร์ถึงจะเปิดครบ........แผนมาว ันศุกร์กลับวันเสาร์เนี่ย...ใครคิดวะ ...!!
    แล้วลองดูไอ้ร้านที่มันปิด......................... ....แต่ละร้านมันเก๋ๆทั้งน้านนนน...พลาดอย่างแรงนิ!!

มาดูบรรยากาศกันต่อ.........ถ่ายรูปใครมาวะตู???

งานนี้พาลูกชายมาด้วยคะ
    เจ้านี่ชื่อ เก็บตังค์ คะท่านอาจสงสัยว่ามันเป็นพันธุ์อะไร...
    มันคือชิสุเกรียนที่หนักถึง11กิโลนั่นเอง...เก็บตังค ์เป็นหมาที่ชอบเที่ยวภูเขามากงานนี้มันเอามือมาสกิดบ อก พาตูไปด้วย (ไม่คิดถึงน้ำหนักตัวเลยนะ)เราก็เลยต้องแบกมันมาด้วย พอขาแตะพื้นเท่านั้นแหละ มันก็ลั่นล้าลืมเราไปเลย!!!
    เคยพาไปเที่ยวทะเลแต่รู้สึกจะไม่ชอบ เพราะมันกลัวน้ำคะ เวลาบอก... อาบน้ำ จะวิ่งไปหลบ เวลาพามาเที่ยวภูเขาจะลั่นล้า...

หกโมงเข้าวันรุ่งขึ้นขณะที่ไม่มีใครตื่น เราก็ปั่นจักรยานที่เช่ามา ไปถ่ายรูปที่ริมโขง
    หมอกหนามากๆมองไม่เห็นฝั่งลาวเลย...

กองทัพต้องเดินด้วยท้อง....
    กินแล้วคิดถึงบ้านอะ..

เป้าหมายต่อไปของเราคือนี่คะ.................ใส่บาต ร

ที่พักแต่ละที่เค้าจะมีแพ็คเกจใส่บาตรปูเสื่อกันหน้า ที่พัก เนื่องมาจากทีมงานที่มาด้วยกันยังมิมีใครตื่น เรากะว่าต้องใส่บาตรคนเดียวแน่ๆ เดินไปจะ๊เอ๋กะครอบครัวนึงที่ดูดีมีชาติตระกูล ก็เลยแอ็บเนียนเป็นคนในครอบครัวเค้า คือเค้านั่งกันเต็มเสื่อ เราก็เอาหนังสือพิมพ์ไปปูต่อจากเสื่่อเค้า หันไปข้างๆก็เจอะเจอกะสายตาที่ตั้งคำถามว่า.......ใค รวะ???
    ถึงพวกพี่น้องเค้าจะกระซิบกระซาบกันเราก็ไม่สนใจ.... ..แอบเห็นเค้าถ่ายรูปครอบครัวกันด้วย และรูปที่ได้มาจะเป็นที่จดจำ ไม่ซ้ำซาก ใครเห็นก็ต้องถามว่า........คนซ้ายสุดนี่มันใคร???

เห็นรูปนี้แล้วคิดถึงยายจัง.....

โหมดเสนอหน้ามาแว้วววว...
    สังเกตุรูปเราจะมะค่อยมี เพราะชอบเดินเที่ยวคนเดียว เลยไม่มีใครถ่ายให้
    ก็เลยต้องช่วยตัวเองแบบนี้ละ

จะง่วงไปไหน........

กลับมาถึงบ้านก็สภาพเยี่ยงนี้แล......

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ท่านกระแตลองไว้หนวดดูสิครับ เผื้อเก้งกวางและกระทิงจะหวีดร้องออกมาทันที เพราะเห็นโปรเจคของท่านแล้วนึกว่า จอมทัพหญิงมาเอง 5555

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

ส่งไปทำแล้วนะกระแต...สัก2-3วันนี้คงเสร็จจ้า

Name:  resized_DSCN3027.jpg
Views: 474
Size:  56.1 KB

ขอบคุณ
    0

[QUOTE=jodeci;5470999]ท่านกระแตลองไว้หนวดดูสิครับ เผื้อเก้งกวางและกระทิงจะหวีดร้องออกมาทันที เพราะเห็นโปรเจคของท่านแล้วนึกว่า จอมทัพหญิงมาเอง 5555[/QUOTE
    อืม.......น่าลอง...555555

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    ส่งไปทำแล้วนะกระแต...สัก2-3วันนี้คงเสร็จจ้า

Name:  resized_DSCN3027.jpg
Views: 474
Size:  56.1 KB

ขอบคุณเจ้าปี้วุฒ.......ส่วนบาร์บิคิวหมูป่านะบ่ต้อง ส่งมาขาย ส่งมาเข้าปากน้องดีกว่าเจ้า....หุหุ

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

ชอบป้าย..รักเลย..มากๆๆครับอิอิเคยไปเชียงคานสมัยเคเ อสอาร์บรรยากาศดีมากครับ
    ป.ล.เจ้าเก็บตังค์นี่มันหมารึหมูครับน่ะ..สาวๆๆที่ทำ งานผมเธอเถียงกันอยู่..แต่ผมชอบครับขออณุญาติเซฟรูปน ะ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ชอบป้าย..รักเลย..มากๆๆครับอิอิเคยไปเชียงคานสมัยเคเ อสอาร์บรรยากาศดีมากครับ
    ป.ล.เจ้าเก็บตังค์นี่มันหมารึหมูครับน่ะ..สาวๆๆที่ทำ งานผมเธอเถียงกันอยู่..แต่ผมชอบครับขออณุญาติเซฟรูปน ะ
    5555 พี่ก็ยังสับสนกะมันอยู่เลยคะน้องบอย เดี๋ยวคงต้องรบกวนน้องบอยเรื่องส่งมอบเครื่องจากพี่ว ุฒิหน่อยนะคะ พี่วุฒิบอกจะฝากไว้ที่น้องบอยอะคะ
    เพราะพี่จะเอาเครื่องมาเซ็ตที่พิดโลก..ขอบคุณล่วงหน้ าคะ

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

ครับพี่ไงไงๆว่างเว้นจากงาน
    เดี๋ยวจะช่วยดูไห้ครับ....ว่าแต่พี่ส่งมาเชคที่ร้านไ หนอ่ะครับ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ครับพี่ไงไงๆว่างเว้นจากงาน
    เดี๋ยวจะช่วยดูไห้ครับ....ว่าแต่พี่ส่งมาเชคที่ร้านไ หนอ่ะครับ
    อู่พี่แกะอะคะ อยู่แถววัดจันทร์

ขอบคุณ
    0

วันนี้อะไหล่สำรองช่วงล่างก็ได้เดินทางมาถึง...
    สภาพดูดีกว่าของเราจริงๆด้วย....ดีนะที่ตัดสินใจซื้อ
    เผื่อเอามา mix กับน้อง800ด้วย....
    วันนี้ลองให้ช่างที่ทำช่วงล่างมาแอบดู.....เค้าบอกว่ าอะไหล่ของน้องหวานเย็นใช้กับ800ได้
    เพราะ ช่วงล่างหน้าเหมือนกัน ต่างกันแค่ 800มีคานรับเครื่อง เพราะเครื่องอยู่หน้า
    ตัวลูกหมากปีกนกก็ใช้น็อตร้อยเหมือนกันว่างั้น
    ท่านแม่ทัพลองดูสภาพคะว่าพอจะใช้ได้รึเปล่าคะ??

ตอนเที่ยงแอบเดินสำรวจในร้าน เพราะคุ้นๆว่าเคยซื้อเครื่องไว้หลายตัว ก็ไปเจอไอ้นี่คะ......
    และก็มี4E fe อีกตัววางอยู่ในมุมมืด.(ลืมถ่ายมา)......เมื่อก่อนซื ้อเครื่องมากี่ตัวๆ สั่งลูกน้องชำแหระขายหมดเลย
    ทำม๊าย!!!....ตูไม่เข้ามาเจอเวปนี้ก่อนหน้านี้ฟะ.... ....

Senior Member ArtiiE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ติดตาม ชมอยุ่ค๊าบบบ
    Mazda Club Thailand Southern Territory

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เรื่อมมาขับชิดติดจอน้องหวานเย็นมั้งเริ่มสนุกขึ้นเร ื่อยๆละ

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 29 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks