ขอเข้าเป็นสมาชิกค่ะกำลังทำ mazda bongo f1000 ตัวกะบะ ขอคำแนะนำค่ะ - หน้า 13

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 29 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ขอเข้าเป็นสมาชิกค่ะกำลังทำ mazda bongo f1000 ตัวกะบะ ขอคำแนะนำค่ะ

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    ที่ว่าผอมบางคงไม่ใช่กระแตแน่นอน5555555555(ถัง200ลิ ตรยังบ่ฮู้ตัว)

เครื่อง เกียร์ ตัวน้ำหวานคนละทิศทางเลยแต่ทางเหนือจะมีมากกว่านะฮิฮ ิ
    แว๊กกกกกกกกกก.....เค้าผอมจริงๆนะตัวเธอ กลมแต่หน้าเท่านั้นเอง 55555
    แล้วไปเปลี่ยนชื่อเค้าทำไมเนี่ย....ของเค้าชื่อหวานเ ย็นต่างหาก.....น้ำหวานเนี่ย...ใครคร้าาาาา พี่วุฒิ....อิอิ

ขอบคุณ
    0

วันนี้ช่างแสง (ช่างที่ตกเป็นเหยื่อมาทำช่วงล่างให้เรา) เข้ามาแวะทักทายน้องหวานเย็น
    พอทักทายกันเสร็จก็เดินยิ้มแป้นออกมาหาเรา......

ช่างแสง : พี่มีข่าวดีจะบอก..หุหุ........พี่ว่า.....ช่วงล่างท ี่ซื้อมาใหม่เนี่ยเป็นคนละปีกะน้องหวานเย็นแหละ...
    กระแต :หือ!!!!.........................
    ช่างแสง :คือมันน่าจะผลิตในปีที่ใหม่กว่า พูดสั้นๆว่าน้องหวานเย็นรุ่นคุณทวดก็ว่าได้...
    คือลูกหมาก กะ ปีกนกยึดไม่เหมือนกัน เป็นบองโก้เหมือนกัน แต่ช่วงล่างดันไปเหมือนมาสด้า 1000 คับ
    กระแต :................................................. ..
    ช่างแสง :ช่วงล่างบองโก้แวน มันน่าจะเหมือนมาสด้า 800 นี่นา หรือว่าตัวนี้คลอดออกมาปีเดียวกะมาสด้า 1000
    กระแต :................................................. ...
    ช่างแสง :แต่พี่ว่าบางตัวก็คงพอจะใช้แทนกันได้มั่งแหละ (ปลอบใจสุดๆ)
    เอาน่าไหนๆก็ซื้อมาละ เดี๋ยวดูให้
    กระแต :................................................. ....
    ช่างแสง :เอาน่าๆ..... อะเดี๋ยวซื้อไอติมให้กิน
    กระแต :พี่แสงอะ....คนยิ่งเครียดๆอยู่...................ข อ 2 แท่งนะ
    พี่แสง :............!!!

ขอบคุณ
    0

จากความฝันว่าอยากจะพาน้องหวานเย็นขึ้นไปลั่นล้าบนเข าค้อให้ได้ จึงได้นำน้องคร์บูร์ตัวนี้มาเสริมทัพคะ ขอความเห็นด้วยค่าท่านแม่ทัพ จนๆแบบหนูหามาได้แค่นี้ละคะ....

ปล.ร้านนี้เค้ามีโปรโมชั่นซื้อคาร์บูร์แถมประแจคะ 5555 ถามเค้าว่า พี่ๆลดหน่อยได้ปะ?
    ลดไม่ได้คับ เอางี้..พี่แถมประแจให้ตัวนึง!!!! .............................

ขอบใจ.....................

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    วันนี้ช่างแสง (ช่างที่ตกเป็นเหยื่อมาทำช่วงล่างให้เรา) เข้ามาแวะทักทายน้องหวานเย็น
    พอทักทายกันเสร็จก็เดินยิ้มแป้นออกมาหาเรา......

ช่างแสง : พี่มีข่าวดีจะบอก..หุหุ........พี่ว่า.....ช่วงล่างท ี่ซื้อมาใหม่เนี่ยเป็นคนละปีกะน้องหวานเย็นแหละ...
    กระแต :หือ!!!!.........................
    ช่างแสง :คือมันน่าจะผลิตในปีที่ใหม่กว่า พูดสั้นๆว่าน้องหวานเย็นรุ่นคุณทวดก็ว่าได้...
    คือลูกหมาก กะ ปีกนกยึดไม่เหมือนกัน เป็นบองโก้เหมือนกัน แต่ช่วงล่างดันไปเหมือนมาสด้า 1000 คับ
    กระแต :................................................. ..
    ช่างแสง :ช่วงล่างบองโก้แวน มันน่าจะเหมือนมาสด้า 800 นี่นา หรือว่าตัวนี้คลอดออกมาปีเดียวกะมาสด้า 1000
    กระแต :................................................. ...
    ช่างแสง :แต่พี่ว่าบางตัวก็คงพอจะใช้แทนกันได้มั่งแหละ (ปลอบใจสุดๆ)
    เอาน่าไหนๆก็ซื้อมาละ เดี๋ยวดูให้
    กระแต :................................................. ....
    ช่างแสง :เอาน่าๆ..... อะเดี๋ยวซื้อไอติมให้กิน
    กระแต :พี่แสงอะ....คนยิ่งเครียดๆอยู่...................ขอ 2 แท่งนะ
    พี่แสง :............!!!
    555555555 สองแท่งเลยเหรอครับ...

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    จากความฝันว่าอยากจะพาน้องหวานเย็นขึ้นไปลั่นล้าบนเข าค้อให้ได้ จึงได้นำน้องคร์บูร์ตัวนี้มาเสริมทัพคะ ขอความเห็นด้วยค่าท่านแม่ทัพ จนๆแบบหนูหามาได้แค่นี้ละคะ....

ปล.ร้านนี้เค้ามีโปรโมชั่นซื้อคาร์บูร์แถมประแจคะ 5555 ถามเค้าว่า พี่ๆลดหน่อยได้ปะ?
    ลดไม่ได้คับ เอางี้..พี่แถมประแจให้ตัวนึง!!!! .............................

ขอบใจ.....................

คาร์บูสวยมากครับ ค่อยสมน้ำสมเนื้อหน่อย เรื่องพวกนี้อย่าพึ่งให้ถึงมือกระผมเลยครับ...แต่คิด ว่าตอนนี้แม่ทัพนันและแม่ทัพโอ๊คกำลังอมยิ้มอยู่ครับ

ติดตั้งแล้วใช้งานดีอย่างไรมาเล่าสู่กันฟังครับผม...

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    คาร์บูสวยมากครับ ค่อยสมน้ำสมเนื้อหน่อย เรื่องพวกนี้อย่าพึ่งให้ถึงมือกระผมเลยครับ...แต่คิด ว่าตอนนี้แม่ทัพนันและแม่ทัพโอ๊คกำลังอมยิ้มอยู่ครับ

ติดตั้งแล้วใช้งานดีอย่างไรมาเล่าสู่กันฟังครับผม...
    ท่านวีหนวดครับคาร์รุ่นนี้มันมีนมหนูป่ะคับ...ผู้น้อ ยอยากฮู้แต้ๆคับบ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

จัดหนักๆกัน ทั้งนั้นเลยน่ะครับ

ปล...ผมขอแค่วิ่งไปเรื่อยๆก้อพอแล้วครับ...อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    ท่านวีหนวดครับคาร์รุ่นนี้มันมีนมหนูป่ะคับ...ผู้น้อ ยอยากฮู้แต้ๆคับบ
    ไม่กล้าล้วงดูครับ กลัวมือขาด....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    จัดหนักๆกัน ทั้งนั้นเลยน่ะครับ

ปล...ผมขอแค่วิ่งไปเรื่อยๆก้อพอแล้วครับ...อิอิ
    ตูไม่เชื่อหรอก อิอิหงะ...คราวที่แล้วก็อิอิตอนเที่ยงคืน ถอยน้องหวานหวานมาซ๊าาา ถ้าอิอิแบบวิ่งไปเรื่อยๆก็13วิโน่นแหละ...

อิอิ....

ขอบคุณ
    0

ท่านพี่นันแนะนำด้วยคะ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อุ้ย!..พี่ไม่กล้าหรอกครับ พี่มีแต่แรงโม้ครับ แรงม้าไม่มี อิอิ

ปล...พรายกระซิบน้องกระแตต่างหากครับที่ควรแนะนำผมกั บพี่วี .... อิอิ

ขอบคุณ
    0

พี่นัน พี่โอ๊คคะ คาร์บูร์ตัวนี้ ของ solex 40mm. คนตัดที่ญี่ปุ่นบอกว่าถอดมาจาก Fiat แต่ง Abarth
    พอจะมีข้อมูลรึเปล่าคะ รู้แต่ว่าน่าจะพอใส่กันได้ แต่ยังไม่ได้ศึกษาเลยคะ พรายกระซิบมันก็ยังงงๆอยู่!!
    เดี๋ยวพรุ่งนี้เอารูปมุมอื่นมาให้ดูคะ...

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    อุ้ย!..พี่ไม่กล้าหรอกครับ พี่มีแต่แรงโม้ครับ แรงม้าไม่มี อิอิ

ปล...พรายกระซิบน้องกระแตต่างหากครับที่ควรแนะนำผมกั บพี่วี .... อิอิ

พรายกระซิบมันก็อาศัยถามชาวบ้านชาวช่องเค้าเหมือนกัน แหละค่ะ
    เรื่องคาร์บูร์เนี่ย มันมิมีความรู้เลยแม้แต่น้อยค่า..... รบกวนด้วยนะค่ะ

กาลครั้งหนึ่งเมื่อไม่นานมานี้ มีรถคันนึงคะ.......มันเอาเบาะออกหมดเลยเหลือแต่เบาะ คนขับ เบาะข้างกะเบาะหลังเกลี้ยง โล่งๆเลยอะ แล้วเอาเหล็กอะไรไม่รู้เห็นมันเรียกโลบาร์ อะไรซักอย่างนี่แหละไม่รู้เขียนถูกรึเปล่า มาใส่ข้างในเต็มไปหมดเลยคะ ให้รถเบาว่างั้น เวลามันไปไหนจะไปกะมันด้วยก็ไม่ได้ มันบอกไปเอาเก้าอี้ซักผ้าหลังบ้านมานั่งดิ ดูมัน........เราก็เลยบอกว่าใช้เสื่อแทนได้ปะ!!!!
    ............มันถนัดแต่ไอ้เรื่องพวกนี้ละคะ......... .

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

พรายกระซิบมันก็อาศัยถามชาวบ้านชาวช่องเค้าเหมือนกัน แหละค่ะ
    เรื่องคาร์บูร์เนี่ย มันมิมีความรู้เลยแม้แต่น้อยค่า..... รบกวนด้วยนะค่ะ

กาลครั้งหนึ่งเมื่อไม่นานมานี้ มีรถคันนึงคะ.......มันเอาเบาะออกหมดเลยเหลือแต่เบาะ คนขับ เบาะข้างกะเบาะหลังเกลี้ยง โล่งๆเลยอะ แล้วเอาเหล็กอะไรไม่รู้เห็นมันเรียกโลบาร์ อะไรซักอย่างนี่แหละไม่รู้เขียนถูกรึเปล่า มาใส่ข้างในเต็มไปหมดเลยคะ ให้รถเบาว่างั้น เวลามันไปไหนจะไปกะมันด้วยก็ไม่ได้ มันบอกไปเอาเก้าอี้ซักผ้าหลังบ้านมานั่งดิ ดูมัน........เราก็เลยบอกว่าใช้เสื่อแทนได้ปะ!!!!
    ............มันถนัดแต่ไอ้เรื่องพวกนี้ละคะ......... .

55555 อันนี้เหมือนกันแหละครับ สมัยก่อนที่พี่แต่งงาน สมัยนั้นจำได้ว่ายังจูนEmanage วิ่งเองได้เลย

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 11-02-2011 เมื่อ 21:15

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

55555 อันนี้เหมือนกันแหละครับ สมัยก่อนพี่แต่งงาน สมัยนั้นจำได้ว่ายังจูนEmanage วิ่งเองได้เลย
    ปล...คาร์บูเอามาใส่ได้เลยครับ เพียงแต่ทำคอท่อไอดีให้ตรงกับเครื่องรถเราครับ

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 29 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks