ขอเข้าเป็นสมาชิกค่ะกำลังทำ mazda bongo f1000 ตัวกะบะ ขอคำแนะนำค่ะ - หน้า 17

หน้าที่ 17 จากทั้งหมด 29 หน้า แรกแรก ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ขอเข้าเป็นสมาชิกค่ะกำลังทำ mazda bongo f1000 ตัวกะบะ ขอคำแนะนำค่ะ

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

วันนี้เอา น้องหวานเย็นไปก่อนนะทำสีเรียนร้อยนี่เลย น้องน้ำหวานจองให้แล้ว5555

พลายกระชิบ: โหลๆๆปี๋wuttdyหรอครับ
    wuttdy: แม่นแล้วครับมีอะไรให้ช่วยเหลืออ่ะ
    พลายกระชิบ:คือว่าผมเล่นรถมาไม่เคยทำแบบนี้มาก่อนเลย ครับปี๋...รถตูยังไม่ทำเองขนาดนี้เลยชี้นิ้วมาตลอดเล ยครับ
    wuttdy:ใครกล้ามาชี้นิ้วสั่งท่านพลายกระชิบหรอ
    พลายกระชิบ:จะมีใครล่ะปี๋อ้ายกระแตมันล่ะสิ
    wuttdy:อ้าว...ตัวใครตัวมันไปก่อนแล้วกัน...สู้ห้ามถ อดนะโว้ย5555

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    วันนี้เอา น้องหวานเย็นไปก่อนนะทำสีเรียนร้อยนี่เลย น้องน้ำหวานจองให้แล้ว5555

พลายกระชิบ: โหลๆๆปี๋wuttdyหรอครับ
    wuttdy: แม่นแล้วครับมีอะไรให้ช่วยเหลืออ่ะ
    พลายกระชิบ:คือว่าผมเล่นรถมาไม่เคยทำแบบนี้มาก่อนเลย ครับปี๋...รถตูยังไม่ทำเองขนาดนี้เลยชี้นิ้วมาตลอดเล ยครับ
    wuttdy:ใครกล้ามาชี้นิ้วสั่งท่านพลายกระชิบหรอ
    พลายกระชิบ:จะมีใครล่ะปี๋อ้ายกระแตมันล่ะสิ
    wuttdy:อ้าว...ตัวใครตัวมันไปก่อนแล้วกัน...สู้ห้ามถ อดนะโว้ย5555
    5555 อย่างนี้แหละที่เค้าว่ากันว่า ความรักมันบังตา อิอิ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ผมรู้ว่าท่านวี กำลังเก็บเกี่ยวอะไรบางอย่าง อิอิ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    รู้อะไรเหยอ...อิอิ
    ท่านแม่ทัพทั้งสองแอบส่งสารลับกันอีกแล้วคับพี่น้องง งงง.... รู้กันอยู่สองคน..อิอิ

ขอบคุณ
    0

ช่วงนี้ขอ งดเสนอข่าว hot news ของน้องหวานเย็นชั่วคราวค่า
    เพราะพรุ่งนี้ต้องเดินทางไปทำธุระที่แพร่คะ ......
    แล้วจะเก็บภาพบรรยากาศเมืองเหนือมาฝากทุกคนนะคร้าาาา .......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kratae : 16-02-2011 เมื่อ 18:36

ขอบคุณ
    0

กลับมาแล้วค่า.....
    เอาภาพบรยากาศมาฝากอีกแล้ว...
    อันนี้ขณะกำลังออกเดินทางคะ...แค่นั่งรถชมวิว..
    ก็สุขสุดๆแล้วววว....

จะพาเค้าไปไหนอะ ตัวเอง....
    พาไปปล่อยวัดไง...อ้วนขนาดนี้เลี้ยงไม่ไหวแล้ว....
    อย่าน๊าาาา.......
    อ๊ะ!!...ไม่ปล่อยวัดก็ได้..เอาไปแลกคุดีก่า อ้วนแบบนี้คงได้หลายใบ..
    แง๊!!!...แม่จ้วยด้วย...

ปล. เก็บตังค์เเพ้แอร์..เจอแอร์เมื่อไหร่ หลับเมื่อนั้น..

ถึงบ้านเราแล้วค่า...
    ท่านอาจจะคิดว่าที่บ้านมีอันจะกิน...
    หาได้เป็นเช่นนั้นไม่....สมัยนั้นวัสดุที่ใช้ในการสร ้างบ้านหาได้ง่ายม๊าก
    และราคายังถูกมากๆอีกด้วย ตอนนี้ไม่เหลือแล้วคะ( คงจะพอเดาได้ว่าชาวบ้านแถวนี้มีอาชีพอะไร )
    อยากให้กรมส่งเสริมศิลปาชีพ เข้ามาหาอาชีพเสริมให้พวกชาวบ้านจริงๆ
    กว่ามันจะโต.....นั่นแหละคะเรื่องของผู้ใหญ่เค้า
    ตอนนี้ทำได้แค่ปลูกต้นมะม่วงชดเชยไว้รอบๆบ้านคะ 555 ต้องสัญญาว่าจะไม่ตัดมันด้วยนะ..

ตรงนี้เป็นมุมโปรดของเราเอง....

เช้านี้ตื่นมาทำบุญพร้อมแม่คะ วัดก็อยู่ติดกับบ้านเลย
    และนี่คือทางขึ้นวัดคะ...ตอนเด็กๆ ชอบวิ่งแข่งกับเพื่อนขึ้นบันได
    รู้สึกจะมี 100 กว่าขั้น....
    เช้านี้กะจะรำลึกความหลังซะหน่อย....ปรากฎว่า....
    ขึ้นไป ได้ 5 ขั้น กระดูกลั่นดังก๊อก!!!...นี่แหละน๊า..ที่เค้าเรียก
    ไม่เจียมบอดี้.......

ขอบคุณ
    0

หลังจากทำธุระที่บ้านเสร็จ
    ก็ได้เวลาออกเดินทางไปเยี่ยมเยือนท่านแม่ทัพวู๊ดดี้ข องเรา......

วนเข้าไปครั้งแรกหาไม่เจอ ก็เลยไปสอบถามชาวบ้านแถวนั้น
    ป้าคะๆ รู้จักบ้านพี่วู๊ดดี้ไม๊คะ
    วู๊ดดี้ที่เกิดมาคุยอะเหรอ เมื่อเช้าเห็นออกรายการสดอยู่ที่ช่อง 3
    ม่ายช่ายคะป้า!!!.....เออ..พี่วุฒที่ขับมาสด้าน้อยสี เขียวอะคะ
    อ๋อ.....ที่ขับรถเก่าๆนั่นนะเหรอ..อยู่...........หล ังนั้นคะ

และแล้วเราก็ได้รู้ว่าลุงเภาในสายตาพวกชาวบ้านแถวนั้ นเป็นอย่างไร....555

แต่ในสายตาพวกเรานั้นลุงเภาช่างน่ารักเสียนี่กระไร.. ..
    ตัดมาที่ภาพเราสองคนวิ่งเข้าหาลุงเภาด้วยภาพสโลวว์โม ชั่น....ลุงเภาาาาาาา

อ้าวเฮ้ย!!! ตูอยู่นี่........

ยัง!!!......ยังอีก...............

โอ๋ๆๆ.....อย่างอนไปเลยนะจร้าาาา........คุณลุงสุดยอ ดอยู่แล้วค่าาาา....

ส่วนนี่คือน้อง800 ที่กำลังจะตกเป็นของเรา หุหุ

ถึงร่างกายจะดูชราภาพเพียงไดแต่หัวใจยังแข็งแรงอยู่ค ่า...
    สตาร์ททีเดียวติดอะ.....ของเค้าดีจริงๆ

หัวใจของหวานเย็นก็จะเดินทางไปพร้อมกันนั่นเอง.....

หลังจากนั้นเราก็มิรอช้าเริมอัดรายการ วู๊ดดี้เกิดมาคุย ทันที โดยวันนี้เราจะเปลียนแนว เล็กน้อยคือ
    แขกรับเชิญเปลี่ยนมาเป็นผู้สำภาษณ์พิธีกรแทน......
    ดูจากหน้าคุณวู๊ดดี้ก็รู้ ว่าเจอคำถามประเภทไหน....
    คำตอบหลักๆของท่านก็คือ ปี๊บ่อมี!!!55555

ขอบคุณ
    0

หลังจากนั้นเราก็ขออนุญาติบุกคลังอะไหล่ของท่านแม่ทั พ......
    เห็นแล้วพูดได้คำเดียวว่า........บะละฮึ่ม...
    นี่คือหนึ่งสมบัติชิ้นเอกของท่านวุฒิค่า....งามแต้ๆ

ดูสภาพน้องหมาก็รูว่าคุยกันสนุกสนานแค่ไหน.......คุย จนหมาหลับอะคิดดู!!!...

หลังจากเพ่งพิศดูพี่วุฒิแล้ว ก็บังเกิดความสงสัยว่าท่านคือพี่วุฒิตัวจริงหรือไม่
    เพราะหน้าตาท่านดูดีกว่าในรูปมาก....ท่านจึงควักสิ่ง นี้ออกมายืนยันความบริสุทธิ์ ว่าท่านไม่ใช่ตัวปลอม...

เรายังไม่หยุดแค่นั้น.....ยังคงรื้อกล่องสมบัติท่านแ ม่ทัพต่อไป อย่างไม่เกรงใจ....

เสร็จอะ๊ยัง...เปลี่ยนท่าแล้วนะ....

หลังจากจัดการขนสมบัติใส่หลังรถไปกองใหญ่.....ท่านแม ่ทัพยังใจดีแถมสิ่งนี้ให้อีก.....น่ารักที่ซู๊ดดดดดด ...

ต้องขอขอบพระคุณพี่วุฒอีกครั้งคะ คุยสนุกมากๆ แถมใจดีด้วย....
    ขอบคุณมากๆค่าาาาาา
    we love mazda....

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ประทับใจมากครับ ทั้งเรื่องราวการเดินทางและมิตรภาพของปี้วุฒิครับ บ้านของท่านกระแตทำให้บ้านบางแคของผมกลายเป็นโรงรถไป เลย 55555 และก็ขอขอบคุณพี่วุฒิที่เก็บเครื่องมาสด้า800ให้ลูกห ลานได้ดู สวยมากครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ประทับใจมากครับ ทั้งเรื่องราวการเดินทางและมิตรภาพของปี้วุฒิครับ บ้านของท่านกระแตทำให้บ้านบางแคของผมกลายเป็นโรงรถไป เลย 55555 และก็ขอขอบคุณพี่วุฒิที่เก็บเครื่องมาสด้า800ให้ลูกห ลานได้ดู สวยมากครับ
    นั่นมันสมบัติของพ่อกับแม่เค้าคะ
    แต่บ้านตัวเองยัังเป็นกระต๊อบอยู่ค่า..5555

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

บ้านสวยมากครับท่านกระแต......หลังใหญ่มากๆ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    บ้านสวยมากครับท่านกระแต......หลังใหญ่มากๆ
    สู้บ้านท่านนันไม่ได้หรอกค่า....แค่ดูแปลนบ้านก็รู้ว่าส วยแล้ว อิอิ
    สารภาพตรงๆว่าไม่ค่อยชอบบ้านตัวเองคะ เป็นคนชอบบ้านหลังเล็กๆแบบบ้านกล่อง โล่งๆ ครัวแบบโอเพ่น มีต้นไม้เยอะๆ
    เย็นๆ อารมณ์แบบบ้านปูนเปลือยอะคะ เพราะไม่ค่อยชอบทำความสะอาด 555

อนาคตคิดจะเกษียรตัวเองไปเป็นเกษตรกรกรีดยางแถวบ้านเ หมือนกันคะ ตอนนี้เริ่มปลูกมาได้3ปีแล้ว
    และกำลังศึกษาเรื่องสัปะรดอยู่คะ อนาคตถ้าเป็นไปได้ หวานเย็นคงไปโลดแล่นอยู่ในไร่สัปปะรด กะสวนยางที่แพร่
    แค่คิดก็มีความสุขแล้วคะ ถึงเวลานั้นก็คงจะมีตังค์สร้างปูนเปลือยน้อยๆสักหลัง
    แต่ตอนนี้เก็บเงินให้ได้ก่อนเห๊อะ.....

ปล.น้องตะวันน่ารักมากๆคะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kratae : 20-02-2011 เมื่อ 19:42

ขอบคุณ
    0

ท่านแม่ทัพคะ ว่างๆรบกวนขอชมรูปครอบคอพวงมาลัยน้อง แวนเนสซ่า ทีนะค๊า
    เมื่อไหร่ก็ได้คะ เพราะหารูปแบบชัดไไม่ได้เลย ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    สู้บ้านท่านนันไม่ได้หรอกค่า....แค่ดูแปลนบ้านก็รู้ว่าส วยแล้ว อิอิ
    สารภาพตรงๆว่าไม่ค่อยชอบคะ เป็นคนชอบบ้านหลังเล็กๆแบบบ้านกล่อง โล่งๆ ครัวแบบโอเพ่น มีต้นไม้เยอะๆ
    เย็นๆ อารมณ์แบบบ้านปูนเปลือยอะคะ เพราะไม่ค่อยชอบทำความสะอาด 555

อนาคตคิดจะเกษียรตัวเองไปเป็นเกษตรกรกรีดยางแถวบ้านเ หมือนกันคะ ตอนนี้เริ่มปลูกมาได้3ปีแล้ว
    และกำลังศึกษาเรื่องสัปะรดอยู่คะ อนาคตถ้าเป็นไปได้ หวานเย็นคงไปโลดแล่นอยู่ในไร่สัปปะรด กะสวนยางที่แพร่
    แค่คิดก็มีความสุขแล้วคะ ถึงเวลานั้นก็คงจะมีตังค์สร้างปูนเปลือยน้อยๆสักหลัง
    แต่ตอนนี้เก็บเงินให้ได้ก่อนเห๊อะ.....

ปล.น้องตะวันน่ารักมากๆคะ
    แล้วเมื่อไหร่ k กระแต จะมีน้องสักคนล่ะครับ..................

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    ท่านแม่ทัพคะ ว่างๆรบกวนขอชมรูปครอบคอพวงมาลัยน้อง แวนเนสซ่า ทีนะค๊า
    เมื่อไหร่ก็ได้คะ เพราะหารูปแบบชัดไไม่ได้เลย ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ
    ณ..ตอนนี้แวนเนสซ่า ใช้พวงมาลัย Honda จ้า...................

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

เค้าจะเอาเป็นทีมครับท่านนัน...หล่มเก่าเอฟชี555

หน้าที่ 17 จากทั้งหมด 29 หน้า แรกแรก ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks