ขอเข้าเป็นสมาชิกค่ะกำลังทำ mazda bongo f1000 ตัวกะบะ ขอคำแนะนำค่ะ - หน้า 4

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 29 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ขอเข้าเป็นสมาชิกค่ะกำลังทำ mazda bongo f1000 ตัวกะบะ ขอคำแนะนำค่ะ

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยากได้สีประมาณนี้ค่ะ

ขอบคุณ
    0

เลือกสีไปเรื่อยๆค่ะ
    คลิ๊กเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

Name:	1958-Subaru-360-Picture-1-575x421.jpg
Views:	1214
Size:	35.3 KB
ID:	2367342Name:  bmw6002.jpg
Views: 1105
Size:  9.9 KB
    Name:  fwd-control-650x226.jpg
Views: 1127
Size:  29.7 KB

เห็นแล้ว อีเจ๊จะเป็นลม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    เอารูปมาให้ดูค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ผู้หญิงคนนี้ไม่ธรรมดาครับ....ซักอยากคุยด้วยซะแล้วท ิ้งเบอร์ไว้หน่อยได้มั้ยครับผม

ปล....มาสด้าคลับ มีแต่คนจริงใจน่ะครับ

ส่วนอีเจ๊ เวลาขอเบอร์โทรผู้ชาย

ส่วนใหญ่จะขอหมายเลขบัญชี ธนาคาร

สุดท้าย เป็นผัวของเจ๊เป็นรายๆไป

5. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : Pu-eternal สำหรับกระทู้นี้ :

MAZUDA (03-03-2014)

ขอบคุณ
    0

ตอนนี้กำลังตัดสินใจเรื่องอู่สีอยู่คะ คาดว่าจะพาน้องบองโก้ไปชุบตัวประมาณต้นเดือนกุมภา

ถึงแม้ชิ้นส่วนจะขาดหาย อะไหล่จะไม่มี มินิบองโก้ก็มิย่อท้อ...สู้ๆ

อะไหล่อยู่หนายจ๊ะ......มาไวๆ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    ตอนนี้กำลังตัดสินใจเรื่องอู่สีอยู่คะ คาดว่าจะพาน้องบองโก้ไปชุบตัวประมาณต้นเดือนกุมภา

ถึงแม้ชิ้นส่วนจะขาดหาย อะไหล่จะไม่มี มินิบองโก้ก็มิย่อท้อ...สู้ๆ

อะไหล่อยู่หนายจ๊ะ......มาไวๆ

55555 อยู่ในบอร์ดนี้แหละครับ ว่าแต่มันจะออกมาเมื่อไหร่นั้นแหละครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    55555 อยู่ในบอร์ดนี้แหละครับ ว่าแต่มันจะออกมาเมื่อไหร่นั้นแหละครับ
    วันนี้มีเรื่องเหลือเชื่ออยู่เรื่องหนึ่ง พาพี่เชไปเดินเล่นแล้วพี่เชก็นั่งพักตรงข้างทาง ผมเจอโลโก้บองโก้เล็กๆที่ติดตรงเก๊ะหน้าโดยบังเอิญ - -" ผมดูแล้วไม่ใช่ของน้องบองของผมแน่นอน 5555

ปล. อะไหล่ส่วนมากจะอยู่กับหมู่สหาย ผมก็เลยไม่ได้กังวลใจมากนัก เพราะว่าผมสบายใจครับที่ของหายากอยู่ในมือระดับแม่ทั พทั้งนั้น ซื้อคงไม่ขายแน่นอน แต่จะได้มาด้วยวิธีการใดนั้น ผมลืมไปหมดแล้วครับ 5555

ปลล. ระดับแม่ทัพนี่เล่นตัวระดับพระกาฬเลยครับ

นครพนม รู้สึกว่าจะมีกระจกหน้านะค๊าาาา

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    นครพนม รู้สึกว่าจะมีกระจกหน้านะค๊าาาา
    เริ่มเผยออกมาที่ล่ะคนแล้วครับ
    ปล..แต่พี่ว่าคงไม่ใช่แต่กกระจกหน้ามั้งครับ 5555555

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    วันนี้มีเรื่องเหลือเชื่ออยู่เรื่องหนึ่ง พาพี่เชไปเดินเล่นแล้วพี่เชก็นั่งพักตรงข้างทาง ผมเจอโลโก้บองโก้เล็กๆที่ติดตรงเก๊ะหน้าโดยบังเอิญ - -" ผมดูแล้วไม่ใช่ของน้องบองของผมแน่นอน 5555

ปล. อะไหล่ส่วนมากจะอยู่กับหมู่สหาย ผมก็เลยไม่ได้กังวลใจมากนัก เพราะว่าผมสบายใจครับที่ของหายากอยู่ในมือระดับแม่ทั พทั้งนั้น ซื้อคงไม่ขายแน่นอน แต่จะได้มาด้วยวิธีการใดนั้น ผมลืมไปหมดแล้วครับ 5555

ปลล. ระดับแม่ทัพนี่เล่นตัวระดับพระกาฬเลยครับ
    ก้ออย่างว่าล่ะครับท่าน.....ของบางอย่างมันหาซื้อไม่ ได้ ถูกอกถูกใจกัน ก้อขนใส่รถกลับบ้านไปเลย 555

ปล...ผมทำบ่อยครับ ไปบางแคที่ไร ขนอะไหล่กลับเต็มท้ายรถ 55555

ขอบคุณ
    0

ขอขอบคุณพวกพี่ๆมากนะคะที่ช่วยชี้เป้าเรื่องอะไหล่ เชื่อแล้วว่าคลับนี้มีน้ำใจ เป็นคลับแบ่งปันจริงๆ
    ข้าน้อยนับถือ.......อะไหล่นั้น...หายากจิงๆด้วยคะ.. ......ตอนนี้ที่พอหาได้ก็มี กระจกหน้า กระจกส่องข้าง อ้อ..โลโก้บองโก้ตรงเก๊ะหน้าเดิมมีติดอยู่คะ
    แต่โลโก้ที่ติดข้างรถข้างนอกไม่มี (จริงๆมีรึเปล่าคะ) แต่มีเบาะแสอยู่คะ กะลังจะได้มา ประตูทั้งสองข้างกระจกครบและยังพอหมุนได้ ที่จับ อะไหล่ประตูครบหลุดหายไปแค่ 1 ตัว
    ที่ขาดตอนนี้รู้สึกจะมีฝาปิดถังน้ำมัน ฝาครอบกดแตรตรงกลาง ตัวนี้หายากคะ (มีอันนึง เค้าขายพวงมาลัยไม่รู้รุ่น ดูคล้ายของบองโก้กะบะมาก แต่ก้านของเรามีร่อง ของเค้าไม่มี ฝาครอบเหมือนเป๊ะ
    ขาย2000 จะซื้อแต่ฝาครอบคงไม่ขาย...แต่อยากได้อะ...
    ไฟหน้าครบ ไฟท้าย ไฟหรี่มีเบาะแสอยู่ ที่หายากคงมี่แค่ ฝาครอบกดแตร คอกุญแจ และฝาครอบถังน้ำมันอะคะ ลองหาใน ebey , yahoo japan ก็ม่ายมี....
    ใครมีเบาะแสบ้างค้าาาา.....

ลองจุดธูปเรียกดูดีมะ.......เผื่อจะมา.....

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขอขอบคุณพวกพี่ๆมากนะคะที่ช่วยชี้เป้าเรื่องอะไหล่ เชื่อแล้วว่าคลับนี้มีน้ำใจ เป็นคลับแบ่งปันจริงๆ
    ข้าน้อยนับถือ.......อะไหล่นั้น...หายากจิงๆด้วยคะ.. ......ตอนนี้ที่พอหาได้ก็มี กระจกหน้า กระจกส่องข้าง อ้อ..โลโก้บองโก้ตรงเก๊ะหน้าเดิมมีติดอยู่คะ
    แต่โลโก้ที่ติดข้างรถข้างนอกไม่มี (จริงๆมีรึเปล่าคะ) แต่มีเบาะแสอยู่คะ กะลังจะได้มา ประตูทั้งสองข้างกระจกครบและยังพอหมุนได้ ที่จับ อะไหล่ประตูครบหลุดหายไปแค่ 1 ตัว
    ที่ขาดตอนนี้รู้สึกจะมีฝาปิดถังน้ำมัน ฝาครอบกดแตรตรงกลาง ตัวนี้หายากคะ (มีอันนึง เค้าขายพวงมาลัยไม่รู้รุ่น ดูคล้ายของบองโก้กะบะมาก แต่ก้านของเรามีร่อง ของเค้าไม่มี ฝาครอบเหมือนเป๊ะ
    ขาย2000 จะซื้อแต่ฝาครอบคงไม่ขาย...แต่อยากได้อะ...
    ไฟหน้าครบ ไฟท้าย ไฟหรี่มีเบาะแสอยู่ ที่หายากคงมี่แค่ ฝาครอบกดแตร คอกุญแจ และฝาครอบถังน้ำมันอะคะ ลองหาใน ebey , yahoo japan ก็ม่ายมี....
    ใครมีเบาะแสบ้างค้าาาา.....

ลองจุดธูปเรียกดูดีมะ.......เผื่อจะมา.....
    มีอย่างหนึ่งที่โทรศัพท์และGoogleหาไม่เจอครับ....มิ ตรภาพครับ

ส่วนมันจะเป็นอย่างไรนั้น ต้องอ่านที่ผู้ใหญ่บ้านตาขุนท่านกล่าวไว้ครับ....แล้ วก็ต้องเข้าใจอย่างถ่องแท้แล้วลองปฎิบัติดู

ปล. นั่นแหละครับเบาะแส...

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    มีอย่างหนึ่งที่โทรศัพท์และGoogleหาไม่เจอครับ....มิ ตรภาพครับ

ส่วนมันจะเป็นอย่างไรนั้น ต้องอ่านที่ผู้ใหญ่บ้านตาขุนท่านกล่าวไว้ครับ....แล้ วก็ต้องเข้าใจอย่างถ่องแท้แล้วลองปฎิบัติดู

ปล. นั่นแหละครับเบาะแส...
    อ่านเเล้วได้เเต่ยิ้ม เพราะสิ่งนั้นได้เกิดขึ้นกับผมเเล้ว............เเล้ วทุกสิ่งที่ท่านกล่าว มันคือความจริง

รอๆชมครับ มีโอกาสคงได้เป็นเจ้าของสักคันบองโก้กระบะน้อยๆ

ขอบคุณ
    0

กระจกหน้า 8000...จะแพงไปไหนครับพี่น้อง...
    แต่อยากได้ๆๆๆๆ
    กระจกส่องข้างคู่ละสี่พัน!!!!
    นี่มันไม่ใช่อะไหล่แล้วเนี่ย.......
    ทำแบบไม่มีกระจกหน้าดีมะ โอเพ่นแอร์ เป็นคันเดียวในโลก ไม่มีใครเหมือน...

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 29 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks