ขอเข้าเป็นสมาชิกค่ะกำลังทำ mazda bongo f1000 ตัวกะบะ ขอคำแนะนำค่ะ - หน้า 6

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 29 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ขอเข้าเป็นสมาชิกค่ะกำลังทำ mazda bongo f1000 ตัวกะบะ ขอคำแนะนำค่ะ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    ยังหาอู่คู่บารมีไม่เจอเลยคะ......ตอนนี้แค่กำลังรวบ รวมข้อมูลอะไหล่คะ
    แต่คาดว่าจะเอาเข้าไปทำในกรุงเทพ ตอนนี้รถอยู่ที่เพชรบูรณ์
    พี่นันพอมีอู่ดีๆแนะนำบ้างรึเปล่าคะ?...

นึกสภาพเหมือนในการ์ตูนอะคะ ...มีเทวดา 2ตัว เถียงกันอยู่ในหัว..ว่า....มันแพงนะ เอารุ่นอื่นมาใส่แทนก็ด้ายยยย..
    อีกตัวก็บออกว่า.....แต่นี่มันของเดิมแท้นะ...คลาสสิ คกว่า.......มันเป็นแบบนี้แหละคะ

และวันนี้ก็จะออกปฏิบัติการตามล่าหาอะไหล่ต่อ ผลจะเป็นอย่างไร ติดตามชมภาค2....

(ตอนเย็นค่ะ)

มีอยู่อู่นึ่งแถวนนทบุรี ชื่ออู่.....พีรพรรณ เคยทำบองโก้สวยๆมาแล้วครับ ราคาคงไม่เกินงบที่น้องตั้งไว้แน่แต่คุณภาพเกินงบแน่ นอน

หรือไม่ไปดูในบอร์ด Bangkokclassiccar มีหลายอู่แต่ต้องรอคิวนานมากเพราะคิวยาวทั้งนั้นครับ ขอให้ทุ่มลงไปสุดๆครับ รถออกมาสวยแน่..

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    มีอยู่อู่นึ่งแถวนนทบุรี ชื่ออู่.....พีรพรรณ เคยทำบองโก้สวยๆมาแล้วครับ ราคาคงไม่เกินงบที่น้องตั้งไว้แน่แต่คุณภาพเกินงบแน่ นอน

หรือไม่ไปดูในบอร์ด Bangkokclassiccar มีหลายอู่แต่ต้องรอคิวนานมากเพราะคิวยาวทั้งนั้นครับ ขอให้ทุ่มลงไปสุดๆครับ รถออกมาสวยแน่..
    ไม่เห็นพี่นันจะแนะนำผมแบบนี้บ้างเลยนะครับ งอนครับ 55555

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

555ไม่ต้องงอนครับท่านพี่วีแฟนคลับพี่เยอะระดูเมกกะโ ปรเจ๊คพี่อยู่คคับได้พี่ชัยมาคุมเองก็สุดยอดแล้วครับ

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ

เป็นอีกร้านที่กำลังตัดสินใจอยู่เลยคะ....เพราะเห็นเ ค้าทำบองโก้ตู้เหมือนกัน.....
    ถ้าพี่นันแนะนำร้านนี้...ก็เข้าทางเลยขอบคุณมากๆเลยค ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kratae : 27-01-2011 เมื่อ 07:35

ขอบคุณ
    0

วันนี้ได้โลโก้มาแล้วค่ะ.......

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    วันนี้ได้โลโก้มาแล้วค่ะ.......

ของเขาดีจริงๆสั่งมาจากฝั่งเดียวกับบ้านเราเลย อิอิ เสร็จสมบูรณ์เมื่อไหร่จะขอคำชี้แนะนะครับ อิอิ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

ผมขอชื่นชมในตัวเจ้าของครับ ท่านเป็นคนขยันครับ ได้ของมาเร็วอย่างนี้ผมคิว่าน้องบองของท่านก็คงจะเสร ็จเร็วเหมือนกันครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ผมขอชื่นชมในตัวเจ้าของครับ ท่านเป็นคนขยันครับ ได้ของมาเร็วอย่างนี้ผมคิว่าน้องบองของท่านก็คงจะเสร ็จเร็วเหมือนกันครับ
    คิดว่าคงอีกนานคะ.............เครื่องและเกียร์จ๋า.. ..เมื่อไหร่โชคชตาจะนำพามาพบกานนนน.....

ขอบคุณ
    0

อยากรบกวนสอบถามท่านแม่ทัพทั้งหลายคะ.......
    วันนี้ไปได้เบาะแสเครื่องมา เป็นเครื่องเดิมบองโก้ทั้ง 2 ที่เลย
    คือ...อันแรก เครื่อง พร้อมเกียร์แถมเภาขับ ฟิตแล้ว 15000
    อันที่สอง เครื่องพร้อมเกียร์ +ตอกเลขเครื่องแต่ยังไม่ได้ฟิต12000
    เลือกอันไหนดีคะ? ราคานี้เป็นไงคะ.?

เทวดา 2 ตัวเริ่มเถียงกันในหัวอีกแล้วคะ...
    "เราลองซื้อแต่เกียร์..แล้วไปลุ้นหาเครื่องมาชนเกียร ์ทีหลังดีมะ"( อันนี้ออกแนวไปตายเอาดาบหน้า.....)
    กรณีอยากลองข้ามสายพันธุ์

อีกตัวก็บอกว่า "เอ้ย ..อย่าเสี่ยงดีกว่า.....เอาแบบเดิมอะดีแล้ว..ประเดี๋ ยวงบจะบานปลาย..ยิ่งจนๆอยู่"

จะเชื่อเทวดาตัวไหนดีคะ?...

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ของเขาดีจริงๆสั่งมาจากฝั่งเดียวกับบ้านเราเลย อิอิ เสร็จสมบูรณ์เมื่อไหร่จะขอคำชี้แนะนะครับ อิอิ
    แฟนคลับtransformer พรหล้า คนนี้ต้องขอคำชี้แนะจากปี้วี มากกว่าเน่อ...
    ปล.ชอบตอนช่างกินไอติม...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

แฟนคลับtransformer พรหล้า คนนี้ต้องขอคำชี้แนะจากปี้วี มากกว่าเน่อ...
    ปล.ชอบตอนช่างกินไอติม...
    การกินไอติมเป็นห้วงเวลาที่สำคัญมากๆครับ บางท่านพยายามที่จะให้ช่างกินไอติมให้หมดเร็วๆ บางท่านไม่เคยให้ช่างกินไอติม บางท่านไม่รู้ว่าจะกินไปทำไม ส่วนผมนั้น ต้องถามว่าพอมั้ย เอาเพิ่มหรือเปล่า...

ช่างของผมกินทุกอย่างเหมือนผมกินครับ...และผมก็กินทุ กอย่างเหมือนที่ช่างกิน

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อยากรบกวนสอบถามท่านแม่ทัพทั้งหลายคะ.......
    วันนี้ไปได้เบาะแสเครื่องมา เป็นเครื่องเดิมบองโก้ทั้ง 2 ที่เลย
    คือ...อันแรก เครื่อง พร้อมเกียร์แถมเภาขับ ฟิตแล้ว 15000
    อันที่สอง เครื่องพร้อมเกียร์ +ตอกเลขเครื่องแต่ยังไม่ได้ฟิต12000
    เลือกอันไหนดีคะ? ราคานี้เป็นไงคะ.?

เทวดา 2 ตัวเริ่มเถียงกันในหัวอีกแล้วคะ...
    "เราลองซื้อแต่เกียร์..แล้วไปลุ้นหาเครื่องมาชนเกียร ์ทีหลังดีมะ"( อันนี้ออกแนวไปตายเอาดาบหน้า.....)
    กรณีอยากลองข้ามสายพันธุ์

อีกตัวก็บอกว่า "เอ้ย ..อย่าเสี่ยงดีกว่า.....เอาแบบเดิมอะดีแล้ว..ประเดี๋ ยวงบจะบานปลาย..ยิ่งจนๆอยู่"

จะเชื่อเทวดาตัวไหนดีคะ?...

เอามาทั้ง2เครื่องเลยครับ ท่านได้ใช้ทั้งสองเครื่องแน่ๆ ต่อราคาหน่อย อีกไม่นานเครื่องแบบนี้จะหมดไปจากโลกนี้แล้ว หากท่านไม่เก็บไว้ ภายหน้า บองโก้ท่านอาจจะได้ใส่เครื่องToyotaก้อได้น่ะครับ อิอิ
    ปล..เป็นผมจะเก็บให้หมด

ขอบคุณ
    0

เอามาทั้ง2เครื่องเลยครับ ท่านได้ใช้ทั้งสองเครื่องแน่ๆ ต่อราคาหน่อย อีกไม่นานเครื่องแบบนี้จะหมดไปจากโลกนี้แล้ว หากท่านไม่เก็บไว้ ภายหน้า บองโก้ท่านอาจจะได้ใส่เครื่องToyotaก้อได้น่ะครับ อิอิ
    ปล..เป็นผมจะเก็บให้หมด
    อยากได้ไว้ทั้ง2อันเหมือนกัน...แต่ปัญหาคือ....จนอะค ะ!!!!
    เมื่อวานลองโทรหาช่างสีให้ลองตีราคาดู แบบอธิบาย นะคะยังไม่ได้ส่งรูปให้ดู
    เค้าบอก...น่าจะเกือบแสน!!!! หา..!!!แพงไปอะเป่า...?
    หรือว่าเราอธิบายผิดหว่า..?

หนูตีไว้ไม่เกิน60000 อะคะ งบ60000พอจะปะผุ ทำสี น้องบองได้ไม๊คะ?
    ที่เหลือกะเอาไว้ทำเครื่องกับช่วงล่าง....

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

ไม่ได้เล่นเน็ด5-6วันมีของดีๆสวยๆมาล่อเป้ากันใหญ่เลยนะคุณพระช่วยฮิฮ ิรถสวยจิงๆครับส่วนที่ขาดหายไปเดี๋ยวก้อเจอเนื้อคู่เ องนะคับท่านใดมีก้อช่วยๆกันเสนอเลยครับพี่ๆเหล่าทัพน ้อยทัพใหญ่ในคลับนี้ใจดีทุกคน...ฝากดูแลน้องสาวเมือง แพร่คนนี้ด้วยนะครับจุ๊บๆ

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

ผมมีแต่ความทรงจำกะเจ้าคันนี้ครับมันเป็นอดีดสำหรับผ มไปนานแล้วที่จำใจต้องทุบๆๆๆทิ้งมันไป...แต่ผมก็ได้เ ก็บตับไตใส้พุงและหัวใจมันเอาใว้มอบให้กะคนที่มีบุญบ ารมีที่ได้ครอบครองจิงๆครับ...
    สำหรับของมัดสะด้าแวนก้อมีหลายเข่งเช่นกันครับรถมีน้ อยแจกไม่หมดสักกะที

Name:  DSCN1922_resize.JPG
Views: 428
Size:  105.3 KBName:  resized_DSCN2914.jpg
Views: 431
Size:  38.4 KBName:  resized_DSCN2915.jpg
Views: 427
Size:  36.6 KB

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 29 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks