ขอเข้าเป็นสมาชิกค่ะกำลังทำ mazda bongo f1000 ตัวกะบะ ขอคำแนะนำค่ะ - หน้า 8

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 29 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ขอเข้าเป็นสมาชิกค่ะกำลังทำ mazda bongo f1000 ตัวกะบะ ขอคำแนะนำค่ะ

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เดินทัพเลยพี่วุฒิและท่านกระแต เป็นกำลัวใจให้ครับ อยากเห็นบองโก้กระบะแบบเทพๆครับ จะได้ก๊อปให้หมดจดเลย อิอิ

ปล. กาแฟแห่ระเบิดนี่มันเป๋นจะไดปี้?????
    ขอบพระคุณท่านแม่ทัพอุ้ยกับท่านแม่ทัพวีมากๆคะที่แวะ เวียนมาให้กำลังใจ
    น้องบองจะออกมาเป็นเยียงไรก็ยังมิอาจทราบได้ อะไหล่ก็หายาก ความรู้ก็ม่ายมี
    อาศัยถามแม่ทัพท่านโน้นที ท่านนี้ที ที่มาชี้ทางสว่าง
    ไม่ต้องการอะไรมากคะ ขออย่างเดียวเวลา drift ลงเขาค้อ(กะเอาdriftได้เลยเหรอ?)
    พร้อมแก้วกาแฟ กาแฟไม่หกเปื้อนเบาะเป็นใช้ได้.......
    เบาะไม่เปื้อน.........แต่กางเกงคนขับเปียกทั้งผืน.. เพราะมันกะเฉาะข้ามเบาะมา555...จาใหวมะเนี่ย..

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    ขอบพระคุณท่านแม่ทัพอุ้ยกับท่านแม่ทัพวีมากๆคะที่แวะ เวียนมาให้กำลังใจ
    น้องบองจะออกมาเป็นเยียงไรก็ยังมิอาจทราบได้ อะไหล่ก็หายาก ความรู้ก็ม่ายมี
    อาศัยถามแม่ทัพท่านโน้นที ท่านนี้ที ที่มาชี้ทางสว่าง
    ไม่ต้องการอะไรมากคะ ขออย่างเดียวเวลา drift ลงเขาค้อ(กะเอาdriftได้เลยเหรอ?)
    พร้อมแก้วกาแฟ กาแฟไม่หกเปื้อนเบาะเป็นใช้ได้.......
    เบาะไม่เปื้อน.........แต่กางเกงคนขับเปียกทั้งผืน.. เพราะมันกะเฉาะข้ามเบาะมา555...จาใหวมะเนี่ย..
    เท่าที่ดูบรรยากาศและพลังงานรอบๆกระทู้ท่านกระแต ผมว่าน้องบองปลอดภัยแน่ๆครับ อะไหล่หายากแปลว่ายังพอมีเพียงแค่หายาก อะไหล่ไม่มีเลยก็แปลงเอาหรือสร้างใหม่ แต่สิ่งที่ทั้งหายากและแทบไม่มี คือเพื่อนแท้ดีๆที่คอยช่วยเหลือและให้กำลังใจ

ผมว่าอย่างหลังนั้นหายากแต่หาเจอแน่นอนในบ้านมาสด้าห ลังนี้ รักษามันให้ดี...สหาย

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เท่าที่ดูบรรยากาศและพลังงานรอบๆกระทู้ท่านกระแต ผมว่าน้องบองปลอดภัยแน่ๆครับ อะไหล่หายากแปลว่ายังพอมีเพียงแค่หายาก อะไหล่ไม่มีเลยก็แปลงเอาหรือสร้างใหม่ แต่สิ่งที่ทั้งหายากและแทบไม่มี คือเพื่อนแท้ดีๆที่คอยช่วยเหลือและให้กำลังใจ

ผมว่าอย่างหลังนั้นหายากแต่หาเจอแน่นอนในบ้านมาสด้าห ลังนี้ รักษามันให้ดี...สหาย
    อันนี้เห็นด้วยคะพี่วี...รู้สึกว่าพอเข้ามาในบ้านหลั งนี้แล้วอบอุ่นจริงๆ ช่วยเหลือกันดีมาๆทั้งๆที่ไม่รู้จักกันมาก่อน
    ตั้งแต่เรียนจบเพื่อนๆต่างแยกย้ายกันไปนานๆจะ ติดต่อกันหากันที เพราะทุกคนต่างทำงาน พอเข้ามาในบ้านหลังนี้แล้ว
    รู้สึกเหมือนตอนเรียนเลย
    ปล.อดีตหนูก็เป็นสาวมอนอ นะค้าาาาา...
    เมื่อก่อนมอไม่มีอะไรแต่พอหนูจบออกมาความเจริญเข้ามา ทันที!!!!

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    อันนี้เห็นด้วยคะพี่วี...รู้สึกว่าพอเข้ามาในบ้านหลั งนี้แล้วอบอุ่นจริงๆ ช่วยเหลือกันดีมาๆทั้งๆที่ไม่รู้จักกันมาก่อน
    ตั้งแต่เรียนจบเพื่อนๆต่างแยกย้ายกันไปนานๆจะ ติดต่อกันหากันที เพราะทุกคนต่างทำงาน พอเข้ามาในบ้านหลังนี้แล้ว
    รู้สึกเหมือนตอนเรียนเลย
    ปล.อดีตหนูก็เป็นสาวมอนอ นะค้าาาาา...
    เมื่อก่อนมอไม่มีอะไรแต่พอหนูจบออกมาความเจริญเข้ามา ทันที!!!!
    ตอนเข้ามาในบ้านหลังนี้ก็เขินๆ ก็ไหว้คนนั้น กราบคนนี้ ด้วยไมตรี แต่สิ่งที่ได้รับกลับมาคือการรับไหว้ การโอบกอดด้วยไมตรี การยอมรับว่านี่แหละคือบ้านที่อบอุ่นของสหาย กินนี่มั้ย นอนหรือยัง ทำไรอยู่ ไปใหนมา สบายดีมั้ย กลายมาเป็นพี่เป็นน้องกัน จะบอกว่ามาสด้าหาเพื่อนให้ผมมากกว่าที่ผมหาด้วยตัวเอ งเสียอีก....

เข้ามาในบ้านมาสด้านี่ก็ปีที่สองแล้วครับ ถือว่าเป็นรุ่นพี่แล้ว ชั้นเรียนนี้ก็มีนักเรียนระดับแนวหน้าตามจังหวัดต่าง ๆที่เดินทางเข้ามากินเที่ยว เล่าเรียนในบ้านหลังนี้ เหมือนเราจะเติบโตไปด้วยกัน เคยหายไปได้แค่2-3วันก็กลับมาเพราะคิดถึงเพื่อนแท้ที่นี่ คิดถึงคนรักใคร่และเคารพกัน

ค่อยๆทำไปครับ น้องบองอยู่ในสายตาพี่น้องนี่แหละดี ช่วยกันดู ช่วยกันติ ช่วยกันสร้าง เดี๋ยวก็สำเร็จตามประสงค์ครับ

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

ท่านกล่าวมาทั้งหมดมันคือความจริง การที่เราได้เรียนรู้จักเพื่อนที่ไม่ได้รู้จักหน้าตา กัน
    เเต่สามารถเเสดงถึงความจริงใจให้เเก่กันได้อย่างหมดใ จ
    เหมือนเเค่เวลา เขาจัดมาให้เจอกันในช่วงนี้ เป็นเวลาอันมีค่า เเละมีความทรงที่ดีเเสนยาวนาน จะรักษาให้ดีตราบนานเท่านาน

preeda99's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอคุณคร๊าปปปป

น้องตุ่นคะ ลายเซ็นลองถามพี่แก้วดูคะได้ข่าวว่ายังเหลือ
    ขอบคุณคร๊าปปปปป

"พี่สาวครับตอนนี้ผมเป็นหนุ่มแล้วครับ มีแม่หญิงมาไล่จับ จะงับเอาผมไผเป็นแฟน....ล้าลา...." อะ..ล้อเล่น
    แป๊กแน่เลย ....1ขำแหละกันนะ เอาใจช่วยครับพี่ เจอทีเด็ดแจ้งสายด่วนแน่นอนครับ.....สำหรับน้องบองขอ งพี่สาวสวย "กระแต ชลดา"
    บางท่านเคยบอกผมว่าทุกข์หรือสุขนั้นอยู่ที่ใจ
    แต่สำหรับผมนั้น ทุกข์หรือสุข อยู่ที่ลมหายใจ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ preeda99 อ่านข้อความ
    ขอบคุณคร๊าปปปปป

"พี่สาวครับตอนนี้ผมเป็นหนุ่มแล้วครับ มีแม่หญิงมาไล่จับ จะงับเอาผมไผเป็นแฟน....ล้าลา...." อะ..ล้อเล่น
    แป๊กแน่เลย ....1ขำแหละกันนะ เอาใจช่วยครับพี่ เจอทีเด็ดแจ้งสายด่วนแน่นอนครับ.....สำหรับน้องบองขอ งพี่สาวสวย "กระแต ชลดา"
    บ่เป็นหยั๋งจะ๊น้องตุ่น ยินดีเสมอ ว่างๆจะรบกวนถามข้อมูลเรื่องรถบ้างเน่อ ของน้องตุ่นเป๋นเครื่องเดิมก่?

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ครั๊าปปปปปป

แม่นแล้วคร๊าปปปปปป ขาดเหลือะไรๆพี่เบิร์ด .. เอ้ยน้องตุ่นซ่อมไม่ได้ แต่พอหาอะไรๆได้ บาง......สายยาวๆอะไรแบบเนี้ย....... ฝาขาวๆ ไม่ใช่เรียวขานะ
    บางท่านเคยบอกผมว่าทุกข์หรือสุขนั้นอยู่ที่ใจ
    แต่สำหรับผมนั้น ทุกข์หรือสุข อยู่ที่ลมหายใจ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ preeda99 อ่านข้อความ
    แม่นแล้วคร๊าปปปปปป ขาดเหลือะไรๆพี่เบิร์ด .. เอ้ยน้องตุ่นซ่อมไม่ได้ แต่พอหาอะไรๆได้ บาง......สายยาวๆอะไรแบบเนี้ย....... ฝาขาวๆ ไม่ใช่เรียวขานะ
    เดี๋ยวพี่ลองศึกษาและหาข้อมูลดูก่อนนะ..

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ครั๊าปปปปปป

เดี๋ยวพี่ลองศึกษาและหาข้อมูลดูก่อนนะ..
    พี่ช่วยดูอันนี้ให้ผมด้วยนะ ขอร้องหน้าาาคร๊าปปปพี่กระแต แซ่ซ้องในบองโก้....
    ขอบคุณคร๊าปปปป.......

รูป รูป  

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

น้องบองกะจะยกขันหมากไปสู่ขอหลานสาวคุณลุงเภาอีกแย้ว ครับปี่น้อง...หาคู่ชกกันจังนะเราคลิคลิสวยเทพกะหล่อ เทพมาปะกัน

Name:  resized_99_3616_3634_3614_0036_r-horz.jpg
Views: 447
Size:  41.2 KB

ขอบคุณ
    0

ตามนั้นแหละคะพี่วุฒิ.....เดี๋ยวไปสู่ขอมาไว้ก่อน เป็นโปรเจ็คของพรายกระซิบเค้าคะ
    เมื่อก่อนเล่นแต่รถแข่งหลังจากพาเข้ามาอยู่ในบ้านมาส ด้า พฤติกรรมเปลี่ยนไป๋!!!
    .....ตกหลุมรักเจ้า800อย่างจังนะซิค้าาาา....แต่ตอนน ี้ต้องยืมมือมันมาช่วยทำน้องบองก่อน
    หลังจากส่งมอบเครื่องแล้วจะยกขันหมากไปสู่ขออย่างเป็ นทางการนะคะ

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แอบมาดูครับไม่รู้ไปถึงไหนกันแล้ว

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

ไม่อยากจะบอกพรายกระชิบเลยนะ...ขนาดน้องบองร่างอยู่เ พชรบูรณ์หัวใจอยู่เมืองแป้เลย555เมืองแป้มีของดีๆขอบ อกฮิๆๆติดใจของดีเมืองแป้แล้วก่า

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    แอบมาดูครับไม่รู้ไปถึงไหนกันแล้ว
    ยังไม่ถึงไหนเลยค่าพี่โดม.....อาทิตย์หน้าจะเริ่มรื้ อแล้วคะ

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 29 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks