รถใหม่ เกียร์มือ 4 จังหวะ จดทะเบียนได้ ประหยัดน้ำมันสุด ๆ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รถใหม่ เกียร์มือ 4 จังหวะ จดทะเบียนได้ ประหยัดน้ำมันสุด ๆ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน รถใหม่ เกียร์มือ 4 จังหวะ จดทะเบียนได้ ประหยัดน้ำมันสุด ๆ

มีนานี้มาแน่ ๆ รถใหม่ 150 ซี ซี เครื่องยนต์ 4 จังหวะ ประหยัดน้ำมันสุด ๆ วิ่งในเมืองมากกว่า 40 กิโลลิตร วิ่งนอกเมืองมากกว่า 50 กิโลลิตร มาเต็มรูปแบบ สตาร์ทมือและเท้า ดีสเบรคหน้า ไฟหน้าฮาโลเจน ยางขอบขาวในตัว ราคา 88,500 บาท ไม่รวมค่าจดทะเบียน จดทะเบียนได้ มาก่อน 8 สี สีขาว ดำ แดง เทา ส้ม เหลือง ฟ้า และเขียว ติดตามรายละเอียดทั้งหมดได้ที่นี้ เร้ว ๆ นี้

รายละเอียดเงินดาวน์และเงินผ่อนรถ Stella (เฉพาะเขตกรุงเทพและปริมณฑล)

เงินดาวน์ 26,550 บาท +ประกันรถหาย 2 ปี 2,500 บาท+ ค่าจดทะเบียน, พ.ร.บ. 1,000 บาท รวมเงินทั้งหมด 30,050 บาท ผ่อน 18 เดือน ๆ ละ 4,060 บาท ผ่อน 24 เดือน ๆ ละ 3,200 บาท
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Robocop : 18-03-2011 เมื่อ 16:20

Senior Member ปีโป้โฟน@อู่ช่างรอก สท.'s Avatar
    สถานที่
    (สะฟี) Sfee Scooter สุโขทัย
    ขอบคุณ
    0
    0

LML 150cc. ของไทยเจริญ ครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=LfcmQ...layer_embedded

http://www.youtube.com/watch?v=xyHHM...layer_embedded
    จากที่ทราบมาคร่าว เรื่องเวสป้า PX ตัวใหม่
    มีโอกาสน้อย น้อย น้อย มากๆ ที่จะเข้าเมืองไทย และอเมริกาได้ครับ เนื่องจากค่า standard ไอเสียของเราสูงเท่ากับอเมริกา

อีกอย่างเครื่องสองจังหวะที่ผ่าน euro 3 ก็ไม่น่าจะเข้าได้ครับ ค่าไอเสียต่างๆ ไม่น่าผ่านได้

และที่สำคัญที่สุดมากๆ หากเครื่องสองจังหวะหลุดเข้ามาได้จริงๆ จากค่าย vespa งานนี้พี่ญี่ปุ่นทั้งหลาย จะเอามาเป็นประเด็นและกับไปผลิตสองจังหวะกันหมดแน่ๆ

Stella เป็นรถที่ผลิตโดยโรงงาน LML ที่อินเดียครับ แต่ที่ใช้ชื่อว่า Stella เพราะ เป็น spec เดียวกันกับอเมริกา มาตรฐานเดียวกันครับ ส่วนผู้นำเข้ามาเป็นใครยังไงรอเปิดตัวนะครับ

เท่าที่พอทราว่า ไม่ว่าจะเป็น Stella ในอเมริกา หรือ Star Deluxe ในยุโรป กวาดยอดขายกระจาย และได้รับความนิยมมาก ทำให้ Vespa ต้องหวนกลับมาทำ PX ครับ

หลังจากผ่านการตรวจตามขั้นตอนเรียบร้อยแล้ว ยังไงอดใจรอกันหน่อย มีนาคมนี้เจอกันแน่ๆ
    5 สี มาแน่นอน

LML สกู๊ตเตอร์ที่มีต้นแบบมากจาก Vespa PX

ที่ได้รับความมิยมอย่างมากมายจากทั่วโลก

LML ทำไมถึงเหมือน Vespa PX อย่างกับถอดแบบมากเลย ?

ก็เพราะ..โรงงาน LML เป็นโรงงานที่ก่อตั้งขึ้นโดยการร่วมทุนกับทาง Vespa Piaggio Italy เพื่อผลิต Vespa PX โรงงานตั้งอยู่ในเมือง Kanpur, India แต่พอทาง Vespa Piaggio ได้หมดสัญญาร่วมทุนทางอินเดียจึงได้ทำการพัฒนา Vespa PX จากเครื่องยนต์สองจังหวะสู่เครื่องยนต์ 4 จังหวะ ที่มีความทนทานและง่ายต่อการบำรุงรักษา โดยยังคงรูปลักษณ์ความคลาสสิคของ Vespa PX ไว้อย่างลงตัว โดยคงจุดเด่น อาทิ ตัวถังที่ทำจากเหล็ก เกียร์มือ เดินหน้า 4 สปีด และยังได้พัฒนาให้ตัวรถมีน้ำหนักที่เบาขึ้น เพื่อความคล่องตัวและง่ายในการควบคุม

รูปลักษณ์ภายนอกที่โดดเด่นและคลาสสิก

LML ยังแฝงไว้ซึ่งความทันสมัย ความสะดวกสบายต่อผู้ขี่ และความเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม มีรูปทรงและรูปร่างที่ยึดความคลาสสิกของ Vespa PX แต่ซ่อนไว้ด้วยเทคโนโลยีที่ตอบสนองความต้องการของผู้ ขี่ได้อย่างครบถ้วยไม่ ว่าจะเป็น เกรดน้ำมัน ไฟเลี้ยว ดิสเบรกหน้า ระบบสตาร์ไฟฟ้า ที่เก็บยางอะไหล่ กล่องเก็บของและถุงมือ

LML ได้ทำการวิจัย พัฒนา เครื่องยนต์ 4 จังหวะรุ่นใหม่ ทั้ง 125 ซีซี และ 150 ซีซี ซึ่งเป็นมิตรต่อสภาพแวดล้อม ผ่านมาตรฐาน Euro 3 โดยเฉพาะอย่างยิ่งมีค่า CO2 ที่ต่ำมาก และยังเป็นเครื่องยนต์ที่บำรุงรักษาที่ต่ำ ในส่วนของอัตราสิ้นเปลือง LML Stella มีอัตราบริโภคน้ำมันเพียง 169 ไมล์ ต่อน้ำมัน 1 แกลลอน หรือประมาณ 60 กม/ลิตร และในปัจจุบัน LML ยังเป็น สกู๊ตเตอร์เพียงยี่ห้อเดียวที่ยังใช้ระบบเกียร์ในการ ส่งกำลัง

ด้วยความโด่นดังกล่าวที่กล่าวมาจึงนับได้ว่า LML เป็นสกู๊ตเตอร์ที่เหมาะแก่การขับขี่ทั้งในเมืองและนอ กเมือง

LML ได้แบ่งรถออกเป็น 3 เกรดด้วยกันโดยแบ่งออกตามตลาด และการใช้งาน

1.LML รุ่น NG สำหรับตลาดในประเทศ อินเดีย ดิบๆ ทนๆ

2.LML รุ่น STAR Deluxe สำหรับตลาด Europe เนียน สวย

3. LML รุ่น Stella สำหรับตลาดอเมริกา เนียน สวย เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม

เวสป้านำสิ่งที่ดีสู่ชีวิต

Sfee Scooter Club
    Sukhothai

พบกันที่ http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=342 แล้วพบกันครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย webmaster : 16-05-2011 เมื่อ 15:25

ขอบคุณ
    0
    0

Up

ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน สวย น่ามีไว้บ้าง

ถ้ามาไทย เรา ราคาซักเท่าไหร่.อยากได้จัง

Senior Member momotaros's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อยากรู้ราคาด้วยคนครับ ><

b-ankgamo's Avatar
    สถานที่
    ยิ่งเจริญคลับ
    ขอบคุณ
    0
    0

มาซะเหมือนเลยครับ
    Contact Us;
    Facebook : http://www.facebook.com/home.php?#!/witchanu.jantawong?v=wall&notif_t=wall
    เยี่ยมชมบ้าน : http://bankgamoe.multiply.com/
    E-mail: b-ankgamo@hotmail.com
    Mobile: 088 - 7820396
    เลข บ/ช 512 26822 33 ธ.ไทยพาณิข Witchanu Jantawong

Member 12345lam's Avatar
    สถานที่
    Underlimit team
    ขอบคุณ
    0
    0

รอลุ่นว่าจะมาเมื่อไหร่คับ
    คำว่า โซตัส (SOTUS) มาจากตัวอักษรนำของคำ 5 คำในภาษาอังกฤษ

Seniority - การเคารพผู้อาวุโส
    Order - การปฏิบัติตามระเบียบวินัย
    Tradition - การปฏิบัติตามธรรมเนียมประเพณี
    Unity - การเป็นหนึ่งเดียว
    Spirit - การมีน้ำใจ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 12345lam อ่านข้อความ
    รอลุ่นว่าจะมาเมื่อไหร่คับ
    รถมาประมาณมีนาครับ

ขอบคุณ
    0
    0

สวยมากค่ะ ชอบๆๆๆ

Junior Member artminibike's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

แจ่มเลย ครับ สวยมากก อยากให้เข้ามาไทยเรวๆ

Senior Member phetcburi's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

^0^

ขอบคุณ
    0
    0

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

เป็นอีก 1 ทางเลือกสำหรับรถใหม่ออกห้างมีทะเบียนถูกต้อง น่าเล่นครับ
    SCOOTER THE WAY OF MY LIFE

----- AMIGO CAFE' -----

Senior Member Moodang's Avatar
    สถานที่
    I Like It & Lam Replay
    ขอบคุณ
    0
    0

เทห์ดีนะครับ สบายๆๆ แล้วผลิต จริงๆๆ ที่ไหนครับ สถานที่ผลิตของมันเลย

เปนรถนำเข้าจะมัทะเบียนไหมอ่ะครับ
    I Like It+Lam Replay=I Replay It
    086-6590406

[CENTER]moodang_vespa@Hotmail.com[/CENTER

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Moodang อ่านข้อความ
    เทห์ดีนะครับ สบายๆๆ แล้วผลิต จริงๆๆ ที่ไหนครับ สถานที่ผลิตของมันเลย

เปนรถนำเข้าจะมัทะเบียนไหมอ่ะครับ
    ผลิตที่ประเทศอินเดียครับ

Bookmarks