[ แนะนำ ] สอบถามผู้รู้ ช่วยชี้แนะและให้คำแนะนำหน่อยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สอบถามผู้รู้ ช่วยชี้แนะและให้คำแนะนำหน่อยครับ

Senior Member spek_tum's Avatar
    สถานที่
    อิสระครับ ไม่จำเป็นต้องมีกลุ่ม แค่ใจรักรถโบราณ
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    3 (100%)

มาตรฐาน สอบถามผู้รู้ ช่วยชี้แนะและให้คำแนะนำหน่อยครับ

ผมมีcg อยู่ ปัญหาก้อคือว่า เวลาขี่ไปนานๆ พอผ่อนคันเร่ง รถมันก้อเหมือนจะดับ แล้วก้อดับไปเลย
    พอสตาร์ทก้อไม่ติด ต้องรอพักใหญ่ๆ สตาร์ทใหม่ถึงจะติด
    รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะและแนะนำวิธีแก้ไขให้ด้วยนะครั บ
    ขอบคุณครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    Wisarut Piyachattaroj

ธนาคาร กสิกรไทย

arnan1122's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0
    11 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ spek_tum อ่านข้อความ
    ผมมีcg อยู่ ปัญหาก้อคือว่า เวลาขี่ไปนานๆ พอผ่อนคันเร่ง รถมันก้อเหมือนจะดับ แล้วก้อดับไปเลย
    พอสตาร์ทก้อไม่ติด ต้องรอพักใหญ่ๆ สตาร์ทใหม่ถึงจะติด
    รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะและแนะนำวิธีแก้ไขให้ด้วยนะครั บ
    ขอบคุณครับ

จากที่ผมเคยเป็นนะครับ ฝาน้ำมันอุดตัน ลองโยนฝาน้ำมันใสพื้น เคาะออก ให้มันโล่ง ๆ มันจะปิดไปสักพักและก็ดับ

อาการที่ 2 คาบู คับ ล้างใหม่

และก็ ระบบไฟ เปลี่ยนหัวเทียนใหม่ ๆ

ผมแนะนำ ผม เคย งงมาก ที่แท้ ฝาน้ำมันไม่มีรูละบายครับ นั่งงงไปหลายวัน ลองขันฝาหลวม ๆได้เฉย ๆเอาลูกยางออกไม่ก็อัดฉีดฝามันเคาะๆออก

ครับ พอจะเป็นประโยชน์ได้บ้างนะครับ ขอบคุณครับ
    ^^ ของ มือ 2 สภาพ ดี ๆพร้อมใช้งานของแท้

HONDA

ขายคาร์บูเวฟ 100 110 125 ของมา เรื่อย ๆคับ ๆ บางทีก็หายากมาก ๆ

กล่องไฟ คอย แผงชาร์ ชุด ไฟ สั่งได้ครับ

[SIZE=5][COLOR=red]ผมจะอัฟใบเสร็จทุกครั้ง ไม่ต้องกลัวครับ [/C
    นายอานันท์ อมรพันธุ์
    [CENTER][SI
    ธนาคารกรุงไทย สาขาท่าเสด็จ
    [CENTER][SIZE=6]295-0-05324-6 :: ts1

Senior Member ptk29671's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ arnan1122 อ่านข้อความ
    จากที่ผมเคยเป็นนะครับ ฝาน้ำมันอุดตัน ลองโยนฝาน้ำมันใสพื้น เคาะออก ให้มันโล่ง ๆ มันจะปิดไปสักพักและก็ดับ

อาการที่ 2 คาบู คับ ล้างใหม่

และก็ ระบบไฟ เปลี่ยนหัวเทียนใหม่ ๆ

ผมแนะนำ ผม เคย งงมาก ที่แท้ ฝาน้ำมันไม่มีรูละบายครับ นั่งงงไปหลายวัน ลองขันฝาหลวม ๆได้เฉย ๆเอาลูกยางออกไม่ก็อัดฉีดฝามันเคาะๆออก

ครับ พอจะเป็นประโยชน์ได้บ้างนะครับ ขอบคุณครับ
    ประมานนี้ละครับรถผมก็เค็ยเป็น

Senior Member spek_tum's Avatar
    สถานที่
    อิสระครับ ไม่จำเป็นต้องมีกลุ่ม แค่ใจรักรถโบราณ
    ขอบคุณ
    0
    3 (100%)

ฝาถังน้ำมันหรอครับ

jarin2552's Avatar
    สถานที่
    โบรานพานน้อย
    ขอบคุณ
    0
    6 (100%)

มีอีกอย่างครับคอยอาจจะเสียก็เป็นไปได้เคยเป็บอาการป ระมานนี้นะครับแต่ไม่แน่ใจนะครับว่าเหมือนกันป่าว
    ร้าน ริน โบรานพานน้อย
    [SIZE=3]จำหน่าย รถคลาสสิคทุกชนิด อะไหล่ไหม่เก่าทุกชนิดของรถคลาสสิค และเครื่องไลฟานทุกแบบ อะไหล่เครื่องไลฟานทุกชนิด รับประเมินราคารถก่อนขาย รถเก่านำมาเทินแลกเปลี่ยนได้ทุกชนิด รถบ้านรับ เวฟกับโซนิคเท่านั้น และจำหน่ายไหล่รถยน ด้สสันทุกชนิดมัดัสสันขายตลอดหรือจะสั่งทำก้ได้คับ

โทร 0851747385 ดีแทค 0857040704 วัน ทู คอ ตลอด24ชม. มีรถรับส่งไห้ถึงที่ หรือจัดส่งได้ทั่วไทย รถไฟ ไปรษนี ขนส่งเอกชน
    ร้านตั้งอยู่ ข้างโรงพักบางสะพานน้อย อ.บางสะพานน้อย จ.ประจวบ กลุ่มรถคลาสสิค คือ บางสะพานน้อยคลาสสิค ไปก่อน ค่อยกลับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    3 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jarin2552 อ่านข้อความ
    มีอีกอย่างครับคอยอาจจะเสียก็เป็นไปได้เคยเป็บอาการป ระมานนี้นะครับแต่ไม่แน่ใจนะครับว่าเหมือนกันป่าว
    ขอบคุณคับ ขี่ละเซงเลย ไม่รุมันเปนไรแน่

Bookmarks