ยีนส์ สัญชาติไทย oody jeans

ชื่อกระทู้: ยีนส์ สัญชาติไทย oody jeans

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

Smile ยีนส์ สัญชาติไทย oody jeans

สวัสดีค่ะ
    ดิฉันชื่อ ดรีม ค่ะ
    ขอนำเสนอ ยีนส์ สัญชาติไทย ชื่อว่า OODY JEANS (A DIVISION OF STANG DENIM) ค่ะ เป็นยีนส์ที่มีรูปแบบการเย็บแบบ Tailor Made เน้นงานจักรเล็กซึ่งมีน้อยมากในวงการยีนส์ เนื่องจากการผลิตยีนส์แนวนี้ค่อนข้างจะยุ่งยากและ จะต้องใช้ชั่วโมงการผลิตมากกว่ายีนส์ที่ผลิตด้วยระบบ จักรเฉพาะทั่วไปมาก
    นำมาผสมผสานกับเทคนิค LAB EFFECT ทำให้ยีนส์เก่าแบบ ART DESIGN ซึ่งเป็นกระบวนการเดียวกับการผลิตยีนส์ยุโรปชั้นนำหล ายยี่ห้อ ที่ไม่เน้นการเหมือนจริงแต่จะเป็นรูปงานศิลปะบนผืนผ้ าเดนิมแบบเก่าอย่างมีศิลปะ

โดยมีแนวคิดว่า...... ยีนส์ดิบตัวหนึ่งๆกว่าจะเก่าและเท่ห์ จะต้องผ่านเวลายาวนาน และในแต่ละช่วงเวลาที่ผู้สวมใส่มีประสบการณ์ต่างๆ ในวันที่สมบุกสมบันก็งานภาคสนาม บางวันที่เปียกฝน วันที่แสนสุข และวันที่แสนทุกข์ท้อแท้ไม่มีใคร ขอให้ตระหนักเสมอว่าทุกช่วงเวลามีเจ้ายีนส์คู่ใจอยู่ เป็นเพื่อนเสมอ และ ผ่านประสบการณ์ไปกับเรา และเมื่อมรสุมร้ายๆผ่านพ้นไป วันหนึ่งในเวลาอันยาวนานเราจะพบว่ายีนส์คู่ใจเรา เก่าแต่เก๋า เซอร์แต่เท่ห์ ดูดีกว่าตอนที่เราซื้อมาใหม่ๆซะอีก และแต่ละร่องรอยที่ประทับลงในยีนส์ล้วนแล้วแต่สิ่งเจ อมาด้วยกันไม่เคยทิ้งกัน และงดงามเหมือนศิลปะแห่งร่องรอยอดีตจริงๆ เราจะยิ้มกับมัน อย่างผู้ชนะร่วมกัน มีแต่เราเท่านั้นที่จะรับรู้ถึงประสบการณ์ที่เดินทาง ร่วมกันมา
    OODYJEANSนำแนวคิดนี้มาเป็นสิ่งเติอนใจว่า ไม่ว่าจะเป็นวันที่แย่ที่สุด กดดันที่สุด เบื่อชีวิตที่สุด และดูเหมือนทางตัน จนมุม จะอะไรก็แล้วแต่ที่ว่าแย่สุดๆ ไม่มีทางจะเจอหนักหนาเท่ากับเจ้ายีนส์เก่าๆขาดๆเซอร์ ๆตัวหนึ่ง แต่สุดท้ายมันยังหล่อได้ นับประสาอะไรกับสิ่งที่เราเจอและว่าหนักถือว่าเป็นเร ื่องหมูๆไปเลย เชื่อเถอะ ทิ้งเรื่องแย่ๆไว้กับอดีต แล้วก้าวเดินต่อไป OODY JEANS บอก
    OODYJEANSอยากเป็นเพื่อนร่วมเดินทางผ่านสุข ทุกข์ ดิบ ไปกับท่านด้วย สัญญาว่าทุกครั้งที่ไปด้วยไม่ว่าสาหัสแค่ไหนก็จะไม่ท ิ้งกัน

เจอพนักมาเหมือนกัน...แต่แค่เรื่องหมูๆ

เปิดตัวด้วยรุ่นแรก 2 สไตล์ แต่มีชื่อเดียวกัน IF YOU GO AWAY ความเจ็บปวดที่ยากจะทานทน
    ต่างสไตล์ที่ทรงและรูปแบบ EEFECT เชิญจับจองเป็นเพื่อนร่วมทางกันได้เลย
    สั่งซื้อทาง กระทู้ แล้วท่านจะได้รับ PM แจ้งรายละเอียดการโอน
    IF YOU GO AWAY SLIM FIT EFFECT 1 (SE-1)
    ทรง กระบอกเล็ก
    ผ้า Okayama Red Selvage 14.5 oz
    ค่าตัว 1800 FREE EMS
    IF YOU GO AWAY TIGHT EFFECT 1 (TE-1)
    ทรงเดฟ
    ผ้า Okayama Red Selvage 14.5 oz
    ค่าตัว 1800 FREE EMS

DETAIL-องค์ประกอบโดนๆ

ต้องขอบคุณพี่ชายที่มายืนตากแดดเป็นนายแบบให้ค่ะ

Size Chart

เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ausva3 : 20-05-2011 เมื่อ 13:40

ขอบคุณ
    0

ต่อจากด้านบนค่ะ

LEAVE THE BAD THING ON THE BACK.

ท่านใดสนใจคิดต่อมาที่เบอร์ 0839769835 ดรีมค่ะ หรือทางจดหมายของyenta4นะค่ะ
    E mail :[email protected]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ausva3 : 14-05-2011 เมื่อ 14:47

ขอบคุณ
    0

ดัน

ขอบคุณ
    0

Thumbs up

ขอบคุณ
    0

ดันๆค่ะ