พาพี่โป้มาแนะนำตัวครับ - หน้า 25

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 40 หน้า แรกแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: พาพี่โป้มาแนะนำตัวครับ

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

คิดฮอดคือกันครับ........... พี่ปู่

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ขอบคุณมากครับพี่ปู่ รบกวนพี่แย่เลย....เอ...หรือพี่ก็ชอบเหมียนกัน555 งั้นถ้ามีขอเป็นก้อนเล็กๆก็พอครับ ก้อนใหญ่ไม่มีแรงยกครับพี่
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    คิดถึงพี่น้องทุกๆท่านครับ...ตอนนี้กำลังหา**นนนนน.. ให้พี่หมออยู่ครับ 555++

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับพี่ปู่ รบกวนพี่แย่เลย....เอ...หรือพี่ก็ชอบเหมียนกัน555 งั้นถ้ามีขอเป็นก้อนเล็กๆก็พอครับ ก้อนใหญ่ไม่มีแรงยกครับพี่
    อย่าให้เกิน47กก.ครับพี่หมอกำลังดีเลยครับเพราะว่าอา จจะกล้ามเนื้อฉีกได้ เดี๋ยวผมเอาสเปรย์กล้ามเนื้อฉีกไปฉีดให้ครับ จะพังประตูเข้าไปเลยครับพี่โอ๊ค ด้วยความเคารพ

สถานที่
    ขอบคุณ
    616

ไม่ต้องพังประตูหรอกครับลูกพี่ ผมไม่ได้ล๊อก เข้ามาช่วยกันยกหินก็ได้ครับ ว่าแต่ลูกพี่พกสเปรย์กล้ามเนื้อแข็งนานมาด้วยก็ดีครั บ 5555 ด้วยความเคารพครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    อย่าให้เกิน47กก.ครับพี่หมอกำลังดีเลยครับเพราะว่าอา จจะกล้ามเนื้อฉีกได้ เดี๋ยวผมเอาสเปรย์กล้ามเนื้อฉีกไปฉีดให้ครับ จะพังประตูเข้าไปเลยครับพี่โอ๊ค ด้วยความเคารพ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ไม่ต้องพังประตูหรอกครับลูกพี่ ผมไม่ได้ล๊อก เข้ามาช่วยกันยกหินก็ได้ครับ ว่าแต่ลูกพี่พกสเปรย์กล้ามเนื้อแข็งนานมาด้วยก็ดีครั บ 5555 ด้วยความเคารพครับ
    มันจะดีเหรอพี่ 5555 สเปรย์กล้ามเนื้อแข็งนานมานี่มีส่วนผสมของน้ำมันจิ้ง เหลนหรือเปล่าครับ - -"

สถานที่
    ขอบคุณ
    616

อืมม...น่าลองครับ5555
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    มันจะดีเหรอพี่ 5555 สเปรย์กล้ามเนื้อแข็งนานมานี่มีส่วนผสมของน้ำมันจิ้ง เหลนหรือเปล่าครับ - -"

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

ดูแล้วท่าจะเหนื่อย เค้ายกอะไรกัน
    เดี๋ยวผมขนพวกเครื่องดื่มชูกำลังไปเสริมทัพดีกว่า 55555555

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

คิดถึงพี่ปู่และพี่ดาครับ มีเด็กดอยพูดไม่ชัดมาถามผมว่า พี่ๆเห็นหินหนูมั้ย ผมก็ไม่รู้จะตอบยังไงเห็นว่าพี่ไปตลาดริมเมย พี่ช่วยเข้ามาตอบหน่อยนะครับ อย่าเอาหูหนีนะครับพี่ ด้วยความเคารพ 555+++

เธอเป็นอิสระ..ณ เบื้องหน้าของดวงตาแห่งวัน
    และเป็นอิสระ..ณ เบื้องหน้าของดาราแห่งคืน
    และเธอเป็นอิสระ..เมื่อไร้ตะวัน ไร้จันทร์ทรา และ ไร้ดารากา
    เธอเป็นอิสระ..แม้เมื่อเธอหลับตาต่อสรรพสิ่ง
    แต่เธอเป็นทาศของเขาผู้เป็นที่รัก..เพราะเธอรักเขา.. ..
    และเธอเป็นทาศของเขาผู้ที่รักเธอ..เพราะเขารักเธอ... .
    คนทั้งสองรักกัน เห็นภาพนี้แล้วมีความสุขครับพี่ปู่ รักยืนยาว..กับครอบครัว ที่อบอุ่น

- nedkennoko's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

พึ่งกลับจากทางใต้
    ขากลับวิ่งสายบางปะกง-กบินบุรี-ปักธงชัย รถติดเกือบร้อย กม.
    นั่นเพราะน้ำท่วม...เอาใจช่วยพี่ปู่และชาวไทยทุกคนคร ับ

....เอาแบบนมขาวๆ ผมยาวๆ
    ...........ไม่ใช่ผมขาวๆ นมยาวๆ
    ...........

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

คิดถึงพี่ปู่และพี่ดาครับ มีเด็กดอยพูดไม่ชัดมาถามผมว่า พี่ๆเห็นหินหนูมั้ย ผมก็ไม่รู้จะตอบยังไงเห็นว่าพี่ไปตลาดริมเมย พี่ช่วยเข้ามาตอบหน่อยนะครับ อย่าเอาหูหนีนะครับพี่ ด้วยความเคารพ 555+++

น่ารักทั้งคู่เลย...น้ำลดจะไปเยี่ยมนะ อยากไปเล่นกะหลานสาวตัวเล็ก..ไปออกค่ายลูกเสือสัญจรน ครสวรรค์ดีก่า5555

สเปรย์แีดแล้วระวังรูอุดตันนะ..ขอแนะนำ..ปู่เซิน..ยา เม็ดจอมพลัง..โด่ไม่รู้ล้ม แตะปั๊บเด่งดึ๋งสู้มือทันที555555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    ดูแล้วท่าจะเหนื่อย เค้ายกอะไรกัน
    เดี๋ยวผมขนพวกเครื่องดื่มชูกำลังไปเสริมทัพดีกว่า 55555555
    อย่าลืมไข่ลวก แม็กกี้ สักถาด5555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    เธอเป็นอิสระ..ณ เบื้องหน้าของดวงตาแห่งวัน
    และเป็นอิสระ..ณ เบื้องหน้าของดาราแห่งคืน
    และเธอเป็นอิสระ..เมื่อไร้ตะวัน ไร้จันทร์ทรา และ ไร้ดารากา
    เธอเป็นอิสระ..แม้เมื่อเธอหลับตาต่อสรรพสิ่ง
    แต่เธอเป็นทาศของเขาผู้เป็นที่รัก..เพราะเธอรักเขา.. ..
    และเธอเป็นทาศของเขาผู้ที่รักเธอ..เพราะเขารักเธอ... .
    คนทั้งสองรักกัน เห็นภาพนี้แล้วมีความสุขครับพี่ปู่ รักยืนยาว..กับครอบครัว ที่อบอุ่น
    ขอบคุณสำหรับบทกวีครับพี่ชาย..คิดถึงพี่ชาย,พี่สะใภ้ ,หลานๆและครอบครัว no school today pty.เช่นกันครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    น่ารักทั้งคู่เลย...น้ำลดจะไปเยี่ยมนะ อยากไปเล่นกะหลานสาวตัวเล็ก..ไปออกค่ายลูกเสือสัญจรน ครสวรรค์ดีก่า5555
    มาจริงๆนะ..เดี๋ยวพาไปจับตุ๊กเข้ 55++

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

วันนี้ได้เกิดเรื่องเศร้ากับพี่โป้ครับ.. เนื่องจากวันนี้ผมปฏิบัติภารกิจย้ายของที่ขนหนีน้ำขึ ้นไปอยู่ชั้น2กลับลงมาชั้นล่าง และขนของที่เสียหายไปทิ้ง จึงขยับพี่โป้ไปจอดที่ข้างทางหน้าร้านอาหารข้างๆบ้าน ตั้งแต่ตอนบ่ายโมง พอซักหกโมงเย็นขณะที่ทำโน่นเก็บนี่อยู่ก็ได้ยินเสียง รถชนกันดังสนั่น..แ้ล้วก็เสียงรถเร่งขับหนีออกไป เลยเดินเพื่อออกไปดูเหตุการณ์ภาพที่เห็นทำให้ถึงกับพ ูดไม่ออก..หมดแรง(ไม่ใช่เพราะยกของนะ-^-)...พี่โป้ของพ้มมมม..โดนสอยเต็มแรง

โชคยังเข้าข้างที่รถเก๋งคู่กรณีที่ชนแล้วพยายามจะหนี แต่หม้อน้าแตกเลยไปตายห่างจากหน้าบ้านผมประมาณ 500 ม.
    ทางเค้ายอมรับผิดและจะชดใช้ค่าเสียหายก็คงต้องตามเรื ่องกันต่อไป..ดูจากทรงแล้วพี่แกเมาแล้วขับ

ปล.ตอนนี้พี่โป้ขับไม่ได้เนื่องจากคันชักคันเร่งหักเ ลยเข็นมาจอดหน้าบ้านก่อน..พรุ่งนี้คงต้องตรวจเช็คอีก ที่ว่าอาการพี่โป้เจ็บมากน้อยแค่ไหน?

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    วันนี้ได้เกิดเรื่องเศร้ากับพี่โป้ครับ.. เนื่องจากวันนี้ผมปฏิบัติภารกิจย้ายของที่ขนหนีน้ำขึ ้นไปอยู่ชั้น2กลับลงมาชั้นล่าง และขนของที่เสียหายไปทิ้ง จึงขยับพี่โป้ไปจอดที่ข้างทางหน้าร้านอาหารข้างๆบ้าน ตั้งแต่ตอนบ่ายโมง พอซักหกโมงเย็นขณะที่ทำโน่นเก็บนี่อยู่ก็ได้ยินเสียง รถชนกันดังสนั่น..แ้ล้วก็เสียงรถเร่งขับหนีออกไป เลยเดินเพื่อออกไปดูเหตุการณ์ภาพที่เห็นทำให้ถึงกับพ ูดไม่ออก..หมดแรง(ไม่ใช่เพราะยกของนะ-^-)...พี่โป้ของพ้มมมม..โดนสอยเต็มแรง

โชคยังเข้าข้างที่รถเก๋งคู่กรณีที่ชนแล้วพยายามจะหนี แต่หม้อน้าแตกเลยไปตายห่างจากหน้าบ้านผมประมาณ 500 ม.
    ทางเค้ายอมรับผิดและจะชดใช้ค่าเสียหายก็คงต้องตามเรื ่องกันต่อไป..ดูจากทรงแล้วพี่แกเมาแล้วขับ

ปล.ตอนนี้พี่โป้ขับไม่ได้เนื่องจากคันชักคันเร่งหักเ ลยเข็นมาจอดหน้าบ้านก่อน..พรุ่งนี้คงต้องตรวจเช็คอีก ที่ว่าอาการพี่โป้เจ็บมากน้อยแค่ไหน?
    เป็นโชคดีของพี่ปู่ครับ ที่จะได้บูรณาการผูกพันกับพี่โป้อีกครั้ง แล้วพี่โป้ดูจากสภาพแล้วก็ไม่เป็นอะไรมากครับ มาสด้าแกร่งจริง ๆ ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    616

เสียใจด้วยครับพี่ปู่

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

เสียใจด้วยนะครับพี่ปู่ ถือว่าฟาดเคราะห์ไปนะครับ เฉียดเสาไฟฟ้าไปนิดเดียวเอง
    579ครับ งวดนี้รวย (ด้วยความเคารพ)

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 40 หน้า แรกแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks