สุพรรณบุรีปี 2 ครับผ้ม (นกขมิ้นน้อยในไร่ส้มไม่ได้หัดบินแล้วนะจ๊ะ)

ชื่อกระทู้: สุพรรณบุรีปี 2 ครับผ้ม (นกขมิ้นน้อยในไร่ส้มไม่ได้หัดบินแล้วนะจ๊ะ)

Senior Member Chachoengsao's Avatar
    สถานที่
    บางน้ำเปรี้ยว/แปดริ้ว/Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สุพรรณบุรีปี 2 ครับผ้ม (นกขมิ้นน้อยในไร่ส้มไม่ได้หัดบินแล้วนะจ๊ะ)

สืบเนื่องมาจากปีที่แล้วกะว่าจะไปเที่ยว ตลาดสามชุก แต่ทว่ามีเหตุการบางอย่างที่ทำให้ไม่ได้ไป ปีนี้เราจึงมาแก้แค้น

ตารางเดินรถกะว่าจะออกเช้าวันเสาร์ใส่บาตรก่อนแล้วค่ อยไป นกขมิ้นตัวน้อย ๆ (โน๊ต-ตวง) เกิดตื่นเต้นอะไรขึ้นมาก็ไม่รู้ นอนไม่หลับกันก็เลยเห็นตรงกันว่าไปเลยดีกว่า(ตี 3 กว่าโอยจะบ้าตาย) ไป่ถึงค่อยไปใส่บาตรที่สุพรรณเลยก็ได้ ล้อรถจึงหมุนนนนนนนนน

เผลอเผล็บเดียวไหงมาถึงสุพรรณแล้วหละเนี่ย (ตอนอยู่บ้านมันไม่ถ่ายรูปกันเลยไงหว่า)
    อยู่ดี ๆ รถตาจักรกลับน้ำมันหมด แต่พอเปิดดูรถของทุกคนไหงเหลือตั้งเครื่องถัง
    เค้าบอกรถเค้าไม่กินขนาดนี้นะ ไป ๆๆ ไปเติมน้ำมันก่อน
    หลังจาเติมน้ำมันแล้ว แถมยังไม่ได้ปิดฝาถังเลย (อะหยาน้ำแตกเต็มไปหมดเลย)

นี่ไงตัวการ

ไหน ๆ ขอช่างโน๊ตดูหน่อย

เวลาวว่างของเรา จัดไป ๆ

เจ้าหนูตวงนี่หว่า แล้ววันนี้แฟนสาวไม่มาเหรอครับ

อ้าว คนหรือเสือหว่า เจ้าโต้งเพื่อนเสือตวงเค้าร้องอยากไปด้วย งั้นไปกัน

งานเข้าแล้ว กล้องของเจ้าตวงนี่หว่ามีแต่รถมันทั้งน้านนนนนน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chachoengsao : 30-01-2011 เมื่อ 19:16

Senior Member Chachoengsao's Avatar
    สถานที่
    บางน้ำเปรี้ยว/แปดริ้ว/Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Talking นี่ไง

นี่ไง สาเหตุของน้ำมันหด

ขาว ๆ อวบ ๆ สนไหมพี่-น้อง

สงสัยเรามีพรีเซ็นเตอณ์เพิ่มอีกคนแลวหละพี่ต๋อง

อะไรเหลือง ๆ ตรงบังโคลนหว่าอะอะ เดี๋ยวมาเฉลยกัน อ้าวเสร็จแล้ว ไป ๆ ใส่บาตรกันปะ

รอก่อนนะเพื่อน ๆ มาเร็วไปหน่อยพระท่านยังไม่ออกบินบาตร รอกันหน้าวัดเลยนะเนี่ยในเมืองสุพรรณ

มาแล้ว ๆ หลวงตามาแล้ว ใส่บาตรกันเลยพี่น้อง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking ^^

ถึงแล้วครับตลาดสามชุก แต่ว่าเรามาเร็วเกินไปหน่อยร้านเค้ายังไม่เปิดกันเลย รอ ๆ

อะไรหวะเจ้าตัวโน๊ตสงสัยมาผิดงานซะแล้ว สามชุกหรือเชียงคาน เอาให้แน่ ๆ โว้ย

รอตลาดเปิดก็จัดไปเลยเพื่อน ๆ สะพานของเค้าเจ๋งดีจริงเลยอะครับ

เอาอีกละไอ้นี่ เจ้ต่อ 2 หรือเปล่า

นี่หัวโล้น ๆ ชื่อเจ้าเอก เพื่อนหนูกวงเค้าอีกคน อยากจะเป็นนกขมิ้นต้องหัดบินก่อน

แสงสีมันดูสบายตาจริง ๆ เลย

ใครหว่าคุ้น ๆ

แอ็ค ๆ เร็ว ๆ

จัดไปรอตลาดเปิด

ดูอะไรของเค้า เจ้าโน๊ต นี่

หมูต้า บาติสตูตู้.. rock22's Avatar
    สถานที่
    ยุ่งเรื่องชาวบ้าน.. อิอิ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไปด้วยคน..

แวะมาดูแก๊งค์เสือหมอบ แมวเซาหน่อยวุ้ย..
    ..ความจำผมสั้น แต่สันหลังยาว..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking ^^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rock22 อ่านข้อความ
    แวะมาดูแก๊งค์เสือหมอบ แมวเซาหน่อยวุ้ย..
    แวะมาต้องมีของฝากนะครับ ตาตู้ e10e10e10

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Angry กล้องเสือตวงนี่ไม่ได้เรื่องเลย เดี๋ยวโน๊ตมาแล้วเอารูปมาแทรกให้นะครับ

มันมีอะไรกับป้ายอันนี้หว่า

นั่นอยู่ดี ๆ ไม่ชอบหาเรื่องซะงั้น ดันไปยกป้ายเค้ามาเพื่อที่จะถ่ายรูป ยกมาแม่ค้ามองกันเต็มเล้ย
    จับมันเลยครับพี่ตำรวจ จะจับรถผมไม่ได้นะครับเพราะรถผกองเป็นเศษเหล็กอยู่บ้ านนู่น

เจ้าเอกขอสมัครเป็นเกร์เฒ่าลูกน้องของเกร์จักรอีกคนล ะ ดูมันทำ

แฟนสาวของกระผมเป็นไงบ้าง น่ารักใช่ไหมหละ

ดูมันทำ ไม่เกรงใจแฟนเค้าเลยไงเกินหน้าเกินตาไปแล้ว

นั่นไง แก้งของเกร์เฒ่าเรา 4 คนแล้ว ไม่ใช่นกขมิ้นแล้วไอ้พวกนี้ เรียกว่า นกฮูก ดีกว่าว่าไหม พี่-น้อง

เป็นไงรถขนของ ของแม่ค้าเค้า น่าจะซื้อให้ปู่ขับไปจ่ายกับข้าวจังเล้ย

เออ รู้แล้วน่าว่ามา สามชุก ถ่ายจังเลยเจ้ากวงนี่ ไอกวงเอ้ย

หลังจากพักถ่ายรูป ก็เหลือบมาเห็นร้านกาแฟเก่า ๆ ร้านหนึ่งเลยลองเข้าไปดู เลยจัดกันซะเลย

ดูเกร์เอกทำหน้าซิ ไม่เล่นด้วยนะโว้ย

เค้าจะถ่ายแก้วกาแฟโว้ยมาแอ็คเป็นแบ็คกราวซะงั้นไอ้น ี่นิ

กินกาแฟอิ่มหรือยังครับผม ถ้าอิ่มแล้วออกเดินดูตลาดกัน OK less go

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking อ้าวต่อกันเลยจ้าจะได้ไม่เสียเวลา

อยากได้อะไรดูเอาครับผม ไม่รับฝากซื้อนะ ต้องมาซื้อเอง ตอน ปี 3 อิอิ

ทำมาจากหวายทั้งนั้นเลย

เจ๋งดีจังเลย แต่ไม่รู้จะซื้อมาทำไมเล่นไม่เป็นอ่า

จะเอาตุ๊กเข้หรือตุ๊กแกดีน้อ c23

3 อัน 100 ผมว่าแรงไปนิด (หรือว่าราคานี้หว่า)

ไปไหมครับพี่ ๆ ไปเมืองจีนได้เลยนะเนี่ย

คนเล็กหมัดเทวดา มาซื้อของที่นี่ไปเล่นหนังหรือเปล่าหว่า เหมือนกันเลยเน๊าะว่าไหม

ก๊อก ๆ เปิดร้านหน่อยจ้า

แดดเริ่มออกแล้ว แต่พอเราดดนแดดก็เริ่มละลาย เอาเป็นว่าเดี๋ยวค่อยมาใหม่ดีกว่า

อะอะได้อยู่

ปวดท้องหรือไงเจ้าโน๊ตมารอร้านยาเปิดไง (ปวดท้องขี้)

ชอบรุ่นไหนครับ เจ้ต๋อง-ตาตู้ เลือกเอาตามใจเลยจ้า

ตะเกียงเจ้าพายุ พอดีที่บ้านมีเลยรู้จัก รู้จักไหมเจ้

ลูกชิ้นยัก ยักจริง ๆ ด้วย ลูกละกิโลเลยมั้งเนี่ย

มันมาอีกละ ครูฟ้าใส นี่ เรียกเจ้ต่อ 2 ดีกว่า

น่ากลัว ๆ ยักจริง ๆ

เอ้ารอตลาดเปิดไม่ไหวแล้วไงตากวง บ้าไปแล้ว

เอ้า 1 2 3 โดนเลยนะ ตาเอก-ตาโต้ง ไหงมันโดดไม่ขึ้นหว่า

อ๊ะ อย่างนี้ซิเค้าเรียกว่ามาถึงจริง เป็นคำยืนยัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking ต่อ ๆ (กล้องเจ้าตวงนี่ ไม่ไหว เล้ย)

เก่า ๆ เก่าจริง ๆ

ปัจจุบันแล้ว ทำไมไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยหว่า ว่าม๊ะ

เกือบได้ละ ๆ อย่างนี้ต้องของตาอีฟแสงเป็นเส้น ๆ เลยหละ

พอแดดออกตาจักรเริ่มละลายแล้ว

มาใกล้ ๆ แค่นี้ขนของมากันซะเยอะแยะเลยออฟชั่นเต็มนี่หว่า

ไปไหนของมันหว่า

ยืนตรง ๆ เด๊ะ

สงสัยตาจักรไม่ไหวละ ปะ ๆ ไปหาที่นอนกันดีกว่า ที่งานอะแหละที่นอนเยอะดี OK less go

น่านรอจังหวะนี้มานานแล้ว อุตส่า ไม่ยอมนอนก่อน นอนก่อนโดนก่อน

ไอ้คนนี้ไม่ยอมนอน ( ใครกินกาแฟร้านตะกี้มาหละก็ ไม่ต้องนอนครับผม ของเค้าดีจริง ๆ เลย)

นี่ก็อีกคนขนาดกินไปแค่นิดเดียวนะเนี่ย

ไอ้นี่สบายหน่อยกินโอเลี้ยงมา

ครูฟ้าใสโทรหกิ๊กแล้วโว้ย ตัวโน๊ตจัดการเลย

ตายในหน้าที่อีกแล้ว พอ ๆ กับตอนไปเชียงคานเลย

ได้ข่าวว่าพี่เดชเค้าให้ฉายามาใหม่จาก เรดดร้าก้อน เป็น ด.แดงเดือด

นอนกันก่อนดีกว่าพี่-น้อง ขอเวลานอนแปบนะจ๊ะ

ตื่ง ๆ ตึ่ง มีเรื่องแว้ว นอนไม่ไหวเสียงอะไรก็ไม่รู้ ดั้งดัง ลองเดากันเอาเองนะ

ตื่นมาก็เอาอีกแล้วนะ มุมเดิม ๆ เบื่อแล้ว

เจ้ากวงนี่หว่า อาบน้ำยังอะ

เจ้ากวงนี่หว่า อาบน้ำยังอะ

บังไบ๋จัดไปเลยพี่ ดูท่าถ่ายรูปเค้า

เดินไปดูอะไรแปลกหูแปลกตาดีกว่า

ไป ๆ ไป ดูรถที่เค้าประกวดกัน

บ้าเข็มกลัดนี่หว่าเนี่ย เจ้ากวง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chachoengsao : 31-01-2011 เมื่อ 16:53

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Unhappy มาแวะดูตอนเช้า ๆ กันใหม่ซักนิดนะครับพี่ น้อง กล้องเจ้าโน๊ต เค้า

มาดูกันก่อนจ๊ะพี่ น้อง ย้อนเวลา เพี้ยง

เก่าจริง ๆ เก่าทั้งตู้ เก่าทั้งคน

ยังมืดอยู่เลย รีบมาช่าวยแม่ค้าเค้าเปิดร้านหรือไงฮ๊ะ

นี่ไงตัวการใหญ่ ของเค้าดีจริง ๆ คอนเฟิม

ใครเนี่ยซัดซะเรียบเดี๋ยวก็รู้ผล

จับปูดำ ขยับปูนา จับปูม้า ค้าปูทะเล ร้องถูกหรือเปล่าก็ไม่รู้

ดูเอาเองเถอะครับ บรรยาย ไม่ถูกอะ

นั่นไงมันซ้อมกันแล้ว

เอาเจ้ดู ชัด ๆ

ของเก่า ๆ ทั้นนั้นเลย

นี่ไง เห็นแล้วอยากกิน ให้ตาก้องกับพี่เดช มาเลี้ยงซัก 8 จานดีกว่า

พี่-น้อง สายพันธ์ใหม่ครับเรียกว่าอะไรดีหละ ตุ๊กแกผสมจิ้งจก ตุ๊กจิ้ง ละกัน

แดดเริ่มออกแล้ว

มุมนี้โดนใจจังเลย

เพื่อน ๆ เห็นไหม ร้านกาแฟที่ของเค้าดีจริง ๆ หนะ

อ่าน ๆๆๆๆ

ครูฟ้าใส มันงอลอะไรของมันหว่า ดูหน้าซิ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking อีกหน่อยนึงทนดูหน่อยนะครับ

นั่นไงเหยื่อคนที่ 2 คนนี้หลับได้ทุกที่ ทุกเวลา กวงโอ้ยกวง

พอมันตื่นก็อย่างที่เห็น แถวบ้านเรียก นิ่งเป็นหลับ ขยับเป็นแดกกกก

อ้าว ไหงเราโดนเองซะงั้นหว่าดีนะที่แกล้งทำเป็นโทรศัพพ์ไม ่งั้นมาถ่ายก่อนตื่นหละก็นอนน้ำลายยึดแน่เลย

เจ้จักร ตื่นหละใครนอนใกล้ ๆ เช็คตัวเองด้วยนะ ระวังนะโว้ย

ป้ายเค้าท่าทางจะหลายตังค์ กล้องอยู่ทางนี้โว้ยมองทางนี้เด๊ะ

ครูฟ้า วันจันทร์ไปสอนด้วยนะ เที่ยวเพลินเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chachoengsao : 31-01-2011 เมื่อ 19:01

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอพักสายตากสักพักนะครับพี่น้อง เดี๋ยวกลับมาพบกัน ตอนปัจจุบันกัน ย้อนเวลาหมดแล้ว

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Wink แม่จ้าวววววววววว

ลงให้มานปะติดปะต่อสิเว้ยเห้ยยยยย ย้อนไปย้อนมาตรู..งง
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Senior Member classicart's Avatar
    สถานที่
    Classicเมืองฉะ โบราณเมืองฉะเชิงเทรา
    ขอบคุณ
    0

Wink เจ้ จักรฝากมา....

งานนี้พลาดพลั้งประจานจักรแท้ๆ .. งานหน้าโดนกันแน่ มีแก้แค้น

รูป รูป  
    นกขมิ้นเหลืองอ่อน ค่ำแล้วไปนอนที่ไหน

My house.

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking ^^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    ลงให้มานปะติดปะต่อสิเว้ยเห้ยยยยย ย้อนไปย้อนมาตรู..งง
    คนมันเป็นจอมขมังเวทอะเจ้เลยย้อนเวลาได้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ classicart อ่านข้อความ
    งานนี้พลาดพลั้งประจานจักรแท้ๆ .. งานหน้าโดนกันแน่ มีแก้แค้น

งานไหนหว่ายังไม่เห็นจะมีเลย ผมว่ายกยอดไปตอนมิตติ้งเลยดีกว่าว่ามั้ย

Member note19's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking ููุููุ*-*

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chachoengsao อ่านข้อความ
    คนมันเป็นจอมขมังเวทอะเจ้เลยย้อนเวลาได้
    ยังจะไปโม้กับพี่เค้าอีกนะ ตัวเองลงรูปมั่วๆๆๆๆจิงๆๆๆๆๆ
    ^^ชีวิตคือการเดินทาง^^

Bookmarks