ครับ สวัสดีทุกท่าน ทุกชมรมครับ คือตอนนี้มีปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นอย่างต่อเนื่องกับพ ี่น้องชาว2ล้อ ซึ่งต่างจากเมื่อก่อนตอน3-4ปี ครับ ยกตัวอย่างระหว่างการเดินทาง ขับไปดีๆ มีขวด หิน มาจากไหนไม่รู้ มีคนขับรถไล่ทำร้าย (กลุ่มไหนค่อยเจอบ้าง) พอเข้างานเมาชักหน่อย เริ่มมีปากเสียงกันเเล้ว เริ่มดึกเอาเเล้วคับ ของหาย ธงกลุ่ม คาบูร์รถ นำมันเครื่องมันยังเอาครับ หนักไปกว่านี้รถหาย....เเล้วพองานจะเลิก มีบางคนอุ่นเครื่องรอเเล้วครับ จาก1คัน เป็น2 คัน เเละ.....หลายๆคัน มันเกิดอะไร เเละต่างจากเมื่อก่อน จะพากันนอนในงานกัน เเต่ทุกวันนี้พองานเลิกจะพากันกลับตอนดึกกัน ครับช่วงนี้หละเป็นเวลาที่เสี่ยงกับอุบัติเหตุมากเลย เป็นห่วงเเต่รุ้นน้องที่เริ่มเล่นรถกัน เพราะกลุ่มเก่าเขาไม่ค่อยไปกันเเล้ว ส่วนมากจะเป็นไปเเบบเฉพาะกิจครับ คือขับไปเที่ยวกัน ผมเล่นรถโบราณมาหลายปีเเล้ว จนเรียนจบได้ทำงาน ลืมครับการที่เขาเบินรถมันมีมานานเเล้ว เเต่เป็นจุนคาร์บูนะ ไม่ใช้เบินเล่นๆ ท่อเดิม เสียงเดิมด้วย........................นี้ไม่ใช่ว่าง านรถโบราณไม่ดีนะครับ เรื่องดีๆเรามีมากกว่านี้ เเต่อยากจะยกตัวอย่างปัญหา เเละวิธีเเก้ปัญหาเหล่านี้ให้น้องลง เเละหายจากพี่น้องเราครับ ฝากคิดด้วยนะครับ ถ้าข้อความข้างต้นไม่ดี หรือขัดเเยงกับใคร ก็ขออภัยด้วยนะครับ ( ทริปเเรกทริปใด กลุ่นไหนกลุ่มเก่า สำคัญว่าเราจะขับนานเเค่ไหน) nsb club nongkhai 2005