ขอให้อ่านก่อนสักนิดนึง

ชื่อกระทู้: ขอให้อ่านก่อนสักนิดนึง

Senior Member aofza409's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอให้อ่านก่อนสักนิดนึง

ผมอาจจะไม่ไช่คนเล่นรถคลาสิค แต่ตัวผมชอบความคลาสิค

แต่กระทู้ขายของส่วนใหญ่ลงขายแต่ไม่ค่อยลงรายละเอียด จะให้โทรถามอย่างเดียว

แล้วคนซื้อถามมากก็บ่นแล้วทำไมคนขายไม่ลงรายละเอียดเ ลยละครับท่าน

จะได้ให้ความกระจ่างและง่ายต่อการตัดสินใจสักนิด พอใจขายก๊ขายไม่ไช่แบบนั้นนะครับ

รถคลาสิคคุณต้องเข้าใจนะครับ

ขอบคุณครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

yenmarsay's Avatar
    สถานที่
    KMITL
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aofza409 อ่านข้อความ
    ผมอาจจะไม่ไช่คนเล่นรถคลาสิค แต่ตัวผมชอบความคลาสิค

แต่กระทู้ขายของส่วนใหญ่ลงขายแต่ไม่ค่อยลงรายละเอียด จะให้โทรถามอย่างเดียว

แล้วคนซื้อถามมากก็บ่นแล้วทำไมคนขายไม่ลงรายละเอียดเ ลยละครับท่าน

จะได้ให้ความกระจ่างและง่ายต่อการตัดสินใจสักนิด พอใจขายก๊ขายไม่ไช่แบบนั้นนะครับ

รถคลาสิคคุณต้องเข้าใจนะครับ

ขอบคุณครับ
    ผมว่าลงรายละเอียดไปก็เท่านั้นครับ เอาเบอร์ไปคุย จะละเอียดกว่าไหม ถามกันตรงๆไปเลย แต่ถ้าโพสในเวป บางทีเจ้าของกระทู้อาจมีอะไรแอบแฝงมากกว่านั้นก็ได้ค รับ นี่คือความคิดผมนะ ถ้าผมเข้าไปดูกระทู้ ถ้าชอบใจ ผมจะโทรไปถามเลยครับ มัวแต่โพสถามในเวป พอถูกใจขึ้นมา โทรไปโดนตัดหน้าไปซะแล้วยังนี้อ่ะ
    อิกอย่างครับ คุณตั้งผิดบอร์ดนะครับ ^^
    "อย่าดูถูกคนด้วยการศึกษา เพราะใบปริญญาไม่ได้บ่งบอกถึงสันดารคน"
    " Tel 0 8 3 - 2 7 8 - 5 4 1 6 ช่างแมค" Truemove
    ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ

chang-cm's Avatar
    สถานที่
    เชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yenmarsay อ่านข้อความ
    ผมว่าลงรายละเอียดไปก็เท่านั้นครับ เอาเบอร์ไปคุย จะละเอียดกว่าไหม ถามกันตรงๆไปเลย แต่ถ้าโพสในเวป บางทีเจ้าของกระทู้อาจมีอะไรแอบแฝงมากกว่านั้นก็ได้ค รับ นี่คือความคิดผมนะ ถ้าผมเข้าไปดูกระทู้ ถ้าชอบใจ ผมจะโทรไปถามเลยครับ มัวแต่โพสถามในเวป พอถูกใจขึ้นมา โทรไปโดนตัดหน้าไปซะแล้วยังนี้อ่ะ
    อิกอย่างครับ คุณตั้งผิดบอร์ดนะครับ ^^
    ผมว่าไม่ผิดบอร์ดนะครับ เพราะพ่อค้าส่วนใหญ่เข้าดูแต่บอร์ดนี้ ผมอยากเสริมว่าไม่ต้องถึงกับลงรายละเอียด ขอให้พูดความจริงให้หมด ไม่หมกเม็ด

T-service's Avatar
    สถานที่
    บางกรวย
    ขอบคุณ
    0

ผมว่า เจ้าของกระทู้ เค้าก็พูดภูกนะครับ ลงรายละเอียดไปก่อน เผื่อเป็นการประกอบการตัดสินใจไม่ใช่ว่ามาลง
    รูปลงราคา แล้วก็จบกระทู้ ถามว่าน่าสนใจมั้ยครับ ผมก็คนซื้อคนขายคนนึงในเว็บ เข้าใจหัวอกทั้งคนซื้อและคนขาย
    คนซื้อก็อยากได้ของถูก คนขายก็อยากขายได้ราคา แต่มันต้องไปควบคู่กับความซื่อสัตย์ การที่ผู้ซื้อจะเสียเงินเพื่อให้ได้ของที่ต้องการ
    ก็ต้องพิจารณากันหน่อยว่าสินค้าดีจริงหรือป่าว คนขายจะโกงหรือป่าว เงินมันไม่ได้หากันง่ายๆครับสมัยนี้โดนโกงแค่ 10-20 บาทก็ช้ำใจแล้ว
    เรื่องรายละเอียดของตัวสินค้าเลยเป็นเรื่องสำคัญ+กับ ราคาด้วย
    แล้วเรื่องที่ว่าทำไมไม่โทรไปถามเลยชัวร์กว่า คนเรามีหลายประเภทครับอันนี้ว่ากันไม่ได้ขึ้นอยู่กับ ว่าจะโทรไปถามหรือจะโพสรอ
    เจ้าของกะทู้มาตอบ ถ้าโทรไปแล้วสินค้าขายไปก่อน อย่าเรียกว่าโดนตัดหน้าครับ เรียกว่าคุณตัดสินใจช้าเอง

ปล.ไงๆ ก็ขอให้พ่อค้าแม่ค้าทุกท่านลองพิจารณาดูครับไม่ใช่เพ ื่อใครเพื่อตัวท่านเองล้วนๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย T-service : 05-02-2011 เมื่อ 11:06

ติดต่อสอบถามก่อนรับบริการได้ครับ
    277-2-49072-3 ธนาคารกสิกรไทย สาขาบรางกรวย
    นาย จักรกริศน์ กริศแก้วประดิษฐ์ (JAKKRIT KRITKAEWPRADIT)
    0955523550 เบอร์นี้เท่านั้น

classic_is_me's Avatar
    สถานที่
    คนรักสนิมและผงฝุ่น
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หนับหนุนครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ T-service อ่านข้อความ
    ผมว่า เจ้าของกระทู้ เค้าก็พูดภูกนะครับ ลงรายละเอียดไปก่อน เผื่อเป็นการประกอบการตัดสินใจไม่ใช่ว่ามาลง
    รูปลงราคา แล้วก็จบกระทู้ ถามว่าน่าสนใจมั้ยครับ ผมก็คนซื้อคนขายคนนึงในเว็บ เข้าใจหัวอกทั้งคนซื้อและคนขาย
    คนซื้อก็อยากได้ของถูก คนขายก็อยากขายได้ราคา แต่มันต้องไปควบคู่กับความซื่อสัตย์ การที่ผู้ซื้อจะเสียเงินเพื่อให้ได้ของที่ต้องการ
    ก็ต้องพิจารณากันหน่อยว่าสินค้าดีจริงหรือป่าว คนขายจะโกงหรือป่าว เงินมันไม่ได้หากันง่ายๆครับสมัยนี้โดนโกงแค่ 10-20 บาทก็ช้ำใจแล้ว
    เรื่องรายละเอียดของตัวสินค้าเลยเป็นเรื่องสำคัญ+กับ ราคาด้วย
    แล้วเรื่องที่ว่าทำไมไม่โทรไปถามเลยชัวร์กว่า คนเรามีหลายประเภทครับอันนี้ว่ากันไม่ได้ขึ้นอยู่กับ ว่าจะโทรไปถามหรือจะโพสรอ
    เจ้าของกะทู้มาตอบ ถ้าโทรไปแล้วสินค้าขายไปก่อน อย่าเรียกว่าโดนตัดหน้าครับ เรียกว่าคุณตัดสินใจช้าเอง

ปล.ไงๆ ก็ขอให้พ่อค้าแม่ค้าทุกท่านลองพิจารณาดูครับไม่ใช่เพ ื่อใครเพื่อตัวท่านเองล้วนๆ
    การลงรายละเอียดสินค้าให้ครบ...ทั้งราคาและและเบอร์ต ิดต่อเป็นพื้นฐานของงานขาย ช่วยให้ข้อมูลแก่ผู้ที่สนใจนอกจากนั้นเป็นเรื่องของผ ู้ซื้อว่าจะเลือกติดต่อหาผู้ขายอย่างไร(ผู้ที่เข้ามา ในเวบบอร์ดนี้หลายท่าน อาจไม่จำเป็นจะต้องซื้อสินค้าเสมอไปบางคนก็เข้ามาหาข ้อมูล เช่น เช็คดูราคา ดูสภาพสินค้า ดูตัวอย่างสินค้า เปรียบเทียบรูปร่างสินค้า หรืออื่นๆ ) ลูกค้าหลายคนก็ไม่ได้ต้องการของถูกเสมอไป ผู้ขายบางท่านให้อะไรหลายอย่างแก่ลูกค้ามากกว่าราคาท ี่ถูก เช่นการบริการ การให้ข้อมูลอื่นๆสิ่งเหล่านี้ต่างหาก ที่ทำให้ลูกค้าไว้ใจและเชื่อถือ
    ก็คงเหมือนกับเราซึ่งเป็นผู้บริโภค เวลาเราหิวข้าว..มีร้านอาหารมากมาย..บ้างก็ราคาถูก บ้างก็ราคาแพง( สำหรับบางคน) แต่ทุกคนก็ไม่จะเป็นจะต้องไปทานข้าวในร้านที่มีราคาถ ูกที่สุดเสมอไป ยังมีอีกหลายองค์ประกอบที่ทำให้เราเลือกเข้าร้านนั้น ๆ
    หลายครั้งที่ผมเป็นผู้ซื้อและอีกหลายครั้งที่ผมเป็นผ ู้ขาย( ในธุรกิจของผม ) แต่อยากให้ผู้ขายให้อะไรมากกว่าราคาและคุณภาพแก่ผู้ซ ื้อครับ
    การให้ หลายครั้งสิ่งตอบแทนอาจไม่ใช่เงินแต่มีค่ามากกว่าเงินครับ
    START MY WORK FROM MY HEART
    DO MY WORK BY MY BRAIN
    GO TO FINISH LINE BY MY HAND
    ออกแบบและสร้าง Custom bike ด้วยหลักการทางวิศวกรรม
    ออกแบบและสร้าง Frame , Front end , Rear end
    Train drive & Transmission
    Classic style , Hotrod style , Ratrod style , Bubber style
    Metro style , Old school style & Modern style
    YOUR BIKE STYLE FOR YOUR LIFE STYLE
    Design in Thailand
    Product in Thailand
    Create by Thai People
    Because ..............I love Thailand
    **ไม่เหมาะสำหรับผู้คลั่งไคล้สินค้า brand name **
    เพราะว่า มัน Made in Thailand 100%
    ธ. ไทยพานิชย์ 121-2211-80-9 อาจณรงค์ เดชาละมัย Tel. 085-512-8039

kenjii's Avatar
    สถานที่
    อิสระ บินเดี่ยวตลอด ^^
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ classic_is_me อ่านข้อความ
    การลงรายละเอียดสินค้าให้ครบ...ทั้งราคาและและเบอร์ต ิดต่อเป็นพื้นฐานของงานขาย ช่วยให้ข้อมูลแก่ผู้ที่สนใจนอกจากนั้นเป็นเรื่องของผ ู้ซื้อว่าจะเลือกติดต่อหาผู้ขายอย่างไร(ผู้ที่เข้ามา ในเวบบอร์ดนี้หลายท่าน อาจไม่จำเป็นจะต้องซื้อสินค้าเสมอไปบางคนก็เข้ามาหาข ้อมูล เช่น เช็คดูราคา ดูสภาพสินค้า ดูตัวอย่างสินค้า เปรียบเทียบรูปร่างสินค้า หรืออื่นๆ ) ลูกค้าหลายคนก็ไม่ได้ต้องการของถูกเสมอไป ผู้ขายบางท่านให้อะไรหลายอย่างแก่ลูกค้ามากกว่าราคาท ี่ถูก เช่นการบริการ การให้ข้อมูลอื่นๆสิ่งเหล่านี้ต่างหาก ที่ทำให้ลูกค้าไว้ใจและเชื่อถือ
    ก็คงเหมือนกับเราซึ่งเป็นผู้บริโภค เวลาเราหิวข้าว..มีร้านอาหารมากมาย..บ้างก็ราคาถูก บ้างก็ราคาแพง( สำหรับบางคน) แต่ทุกคนก็ไม่จะเป็นจะต้องไปทานข้าวในร้านที่มีราคาถ ูกที่สุดเสมอไป ยังมีอีกหลายองค์ประกอบที่ทำให้เราเลือกเข้าร้านนั้น ๆ
    หลายครั้งที่ผมเป็นผู้ซื้อและอีกหลายครั้งที่ผมเป็นผ ู้ขาย( ในธุรกิจของผม ) แต่อยากให้ผู้ขายให้อะไรมากกว่าราคาและคุณภาพแก่ผู้ซ ื้อครับ
    การให้ หลายครั้งสิ่งตอบแทนอาจไม่ใช่เงินแต่มีค่ามากกว่าเงินครับ

โดนครับ!ผมก็ทั้งซื้อทั้งขายในบอร์ดนี้ เห็นด้วยเลยเรื่องรายละเอียด กับราคา ที่น่าจะลงไว้เพื่อประกอบการตัดสินใจ บางกระทู้ลงไว้ว่าต่อรองได้ พอโทรไปแล้วกลับบอกว่าของมาราคาแรง ลดไม่ได้บ้าง พร้อมส่งบ้าง ขอค่าส่งเพิ่มบ้าง แล้วทำไมไม่ลงไว้ในกระทู้ที่ขายตั้งแต่แรก โทรไปแล้วถึงได้รู้ว่ามีออฟชั่นเสริมอีก บางครั้งมันก็เปลืองค่าโทรโดยใช่เหตุครับ ผมก็เข้าใจทั้งคนซื้อและคนขาย ก็ไม่ใช่จะมีเงินเดือนหรือร่ำรวยกันทุกคน บางคนค้าขายหาเช้ากินค่ำ บางคนก็เป็นเด็กที่ยังเรียนขอเงินทางบ้านอยู่แต่ใจรั กในความคลาสสิคเหมือนกัน ก็เป็นเพียงหนึ่งความคิดเห็นนะครับไม่ใช่ข้อสรุปใดๆท ั้งสิ้น

เลขบัญชี 1962910137 ออมทรัพย์ ธ.กสิกรไทย สาขาพิชัย สนง.ย่อยของสาขาอุตรดิตถ์ นายเมธี พานทอง

เลขบัญชี 517-0-0-1231-4 ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย สาขา พิชัย นายเมธี พานทอง

ชื่อ นายเมธี พานทอง (ไก่) 223/6 ม.3 ต.ในเมือง อ.พิชัย จ.อุตรดิตถ์ 53120

โอนแล้วรบกวนแจ้งชื่อ ที่อยู่ ที่เบอร์ 080-5041972 บอกไว ส่งไว ครับผม

https://www.facebook.com/profile.php?id=100009204210499

ลูกพระยาพิชัยดาบหัก

Bookmarks