ถึงเพื่อนๆที่รัก....

ชื่อกระทู้: ถึงเพื่อนๆที่รัก....

Senior Member gookeng's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ถึงเพื่อนๆที่รัก....

เห็นเค้าว่ากันว่า..จะมีทริปเล็กๆต้อนรับเฮียติ่งลำปาง...เฮียแกอยากไปเกาะช้าง
    น่าจะเป็นคืนวันที่12นี้นะ........จะขี่หรือขับ ก็แล้วแต่จะเห็นสมควรกัน
    ใครที่เคยไปบ้านเฮีย...หรือเคยรู้จัก..หรืออยากจะรู้ จัก.....
    ทริปนี้ไม่ควรพลาด......
    อย่าบอกว่ามีธุระ....อย่าบอกว่าไม่ว่าง...อย่าบอกว่า ไม่มีคนรักษาหมา...
    .....อย่าทำให้ขายหน้าเค้านะจ๊ะ........LAMCLEAR...lambretta-speed.
    Lambretta Sport Touring

เวลาที่เราเดินทางขึ้นเหนือทุกๆปี เฮียติ้งดูแลพวกเราเป็นอย่างดี ( คงไม่ต้องบอกนะครับ ว่าเวลาเขามาพวกเราต้องทำยังไง อย่าบอกว่าไม่มีตังส์ อย่าบอกว่าไม่ว่าง อย่าอ้างอะไรทั้งนั้น ) ส่วนคนที่ไปอยู่เป็นอาทิตย์เป็นเดือน กินของเขาไปเท่าไหร่ ก็ลองคำนวนดูนะ
    -งบประมาณในการดูแล 20000 บาท (ไม่รวมตี)
    วัน ศุกร์ พัทยา งานบูรพาไบค์วีค
    วัน เสาร์ บางแสนย้อนยุค
    วัน อาทิตย์ ปารตี้ ที่เกาะช้างครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ano_funfun : 08-02-2011 เมื่อ 07:31
    [สิ่งที่ทนที่สุดคือ หน้า..
    สิ่งที่กล้าที่สุดคือ ใจ..
    สิ่งที่ไวที่สุดคือ ปาก..
    สิ่งที่มากที่สุดคือ อารมณ์..
    สิ่งที่คมที่สุดคือ คำพูด..[/COLOR][/SIZE][/B][/CENTER]

Senior Member meenoi53's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ชึ้งจังเลย ใครไปรับเลย 2t 1 กระป๋อง จาก BANGPAKONG RIVER SIDE ของมีจำนวนจำกัด ลงชื่อด้วยนะเจอกัน ทริปแรกแห้งปี 2554 ไปขี่รถ lam ที่เรารัก กอดลม ห่ม ฟ้า ดำน้ำ เล่นน้ำใสๆๆ กินอาหารแพงๆๆ สัก 200 ฿ จิบ beer เย็นๆ ดูฝรั่งแก้ผ้าคงเพลินไม่ใช่น้อย แล้วลืมทุกอยากไว้ข้างหลังก่อน เพื่อเพื่อนรัก สายเหนือของเราคนนี้ go go go go go ๆๆๆๆๆๆๆ เซียนพระ ( เก่่๋๋๋ ) อันดับหนึ่งสายเหนือ มาเยือนต้อนรับเต็มที่ ฝากทุกท่านด้วย ผมไม่ว่าง ติดธุรไปเมืองนอก

000 aekba's Avatar
    สถานที่
    MOD'SQUITO
    ขอบคุณ
    0

กูว่าแล้ว

คนข้างบน เหมือนเดิม ทิ้งตลอด

เฮ้อ....เศร้าใจแทนเฮียติ่งว่ะ
    ที่ไหนมีแหล่งน้ำ (....) ยุงจะบินไปกับพวกท่าน
    เรามันยุงตัวเล็กๆ หากินกันตอนกลางคืน กัดทีก็เจ็บๆแสบๆเหมือนกัน พวกเราเลยผันตัวมาเป็น MOD'SQUITO
    เกิดมามีสกู๊ตเตอร์ทั้งที ก็ขี่ๆมันมั่งเหอะ จอดไว้เสียดายของ

Senior Member gookeng's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ meenoi53 อ่านข้อความ
    ชึ้งจังเลย ใครไปรับเลย 2t 1 กระป๋อง จาก BANGPAKONG RIVER SIDE ของมีจำนวนจำกัด ลงชื่อด้วยนะเจอกัน ทริปแรกแห้งปี 2554 ไปขี่รถ lam ที่เรารัก กอดลม ห่ม ฟ้า ดำน้ำ เล่นน้ำใสๆๆ กินอาหารแพงๆๆ สัก 200 ฿ จิบ beer เย็นๆ ดูฝรั่งแก้ผ้าคงเพลินไม่ใช่น้อย แล้วลืมทุกอยากไว้ข้างหลังก่อน เพื่อเพื่อนรัก สายเหนือของเราคนนี้ go go go go go ๆๆๆๆๆๆๆ เซียนพระ ( เก่่๋๋๋ ) อันดับหนึ่งสายเหนือ มาเยือนต้อนรับเต็มที่ ฝากทุกท่านด้วย ผมไม่ว่าง ติดธุรไปเมืองนอก
    จัดไปเพียงหนึ่งคำพูดสั้นๆ........ถุย

Senior Member meenoi53's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ของแบบยาวๆๆ คุณเก่ง ใครไม่ไป ตุ่ด แต๋ว ทอม ดี๋ ช่วยพาเฮียติ่งไปทะเลหน่อยรถจอดนานๆๆเดี๋ยวเครื่องมั นจะพังว่ะ

ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ meenoi53 อ่านข้อความ
    ของแบบยาวๆๆ คุณเก่ง ใครไม่ไป ตุ่ด แต๋ว ทอม ดี๋ ช่วยพาเฮียติ่งไปทะเลหน่อยรถจอดนานๆๆเดี๋ยวเครื่องมั นจะพังว่ะ
    แล้วเทอจะให้เฮีย....ขี่คันไหนล่ะ.....

Lamเคลียร์ หัวหน้าช่าง's Avatar
    สถานที่
    Lamเคียร์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สื่งที่กล่าวถูกหมด

เหตุผล ก็มากไป ข้ออ้างก็มากมาย ..... จะอ้างทำไมๆๆๆๆ
    ที่คุณไปภาคเหนือ เป้นอาทิตย์เป็นสัปดาห์ ยังไม่มีธุระ งาน เลย
    แล้วกรุณา อย่าเอาเงินฟาด เพื่อจะไม่ขี่ไปเกาะช้างนะ..........สัตว์แพท
    ( เงินซื้อพวกผมไม่ได้หลอก แล้วมีงานก็มาพูดว่าผมแลมเคลียร์............. จะงามหรอ )

เฮียติ่งครับ มาเร็วๆๆๆๆนะครับ ............. คิดถึงเฮียจะแล้วๆๆๆๆๆๆๆ
    และ จารย์ แต้มาป่าวเนี้ย......แล้วให้จะรบกับผมละๆๆๆๆๆ

TEStis's Avatar
    สถานที่
    แลมเคลียร์ ที่นี้มีแต่เพื่อน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หัวหน้าช่าง อ่านข้อความ
    เหตุผล ก็มากไป ข้ออ้างก็มากมาย ..... จะอ้างทำไมๆๆๆๆ
    ที่คุณไปภาคเหนือ เป้นอาทิตย์เป็นสัปดาห์ ยังไม่มีธุระ งาน เลย
    แล้วกรุณา อย่าเอาเงินฟาด เพื่อจะไม่ขี่ไปเกาะช้างนะ..........สัตว์แพท
    ( เงินซื้อพวกผมไม่ได้หลอก แล้วมีงานก็มาพูดว่าผมแลมเคลียร์............. จะงามหรอ )

เฮียติ่งครับ มาเร็วๆๆๆๆนะครับ ............. คิดถึงเฮียจะแล้วๆๆๆๆๆๆๆ
    และ จารย์ แต้มาป่าวเนี้ย......แล้วให้จะรบกับผมละๆๆๆๆๆ
    คุณเปงไรมากไหมคุณ ยักษ์

ผมอ่ะไม่เคยไปคุยโม้โอ่อวด เหมือน ยักษ์ บางตัว หรอกนะ

โปรดอย่าเอานิสัย ยักษ์ บางตัวมาเปรียบเทียบ กะผม ผม รังเกลียด

และถ้าผมออกเงิน ผมก้อออกในส่วนค้าเหล้า ที่ผมจะเลี้ยงเฮียติ่ง ในฐานะ ที่ผมรู้จักเฮียเค้า

และถ้าผมจะไปไม่ได้ เนื่องจากผมต้องทำงาน ไม่ได้นั่งๆๆนอน แล้วจะมีตังค์

และอีกอย่างหนึ่ง ไม่ว่าจะเปงค่าบล๊อกเสื้อ ค่าเสื้อไปแจก เพื่อนๆๆกลุ่มต่างๆๆหรือค่าใช้จ่ายอื่น ผมก้อคิดว่า ผมก้อจ่าย

แล้วคุณเปงใคร มาเห่า เหมือน หมา เหา ใบตองแห้ง ไปเรื่อย ไปๆๆๆๆๆชิวๆๆๆๆ
    แ ร ง ไ ม่ รุ่ ง มุ่ ง ข อ ง แ ต่ ง

Gang lam clear
    เงียบ & นิ่ง
    Besooter - Chonburi Scoter club

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gookeng อ่านข้อความ
    จัดไปเพียงหนึ่งคำพูดสั้นๆ........ถุย
    ขากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก กกกก

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aekba อ่านข้อความ
    กูว่าแล้ว

คนข้างบน เหมือนเดิม ทิ้งตลอด

เฮ้อ....เศร้าใจแทนเฮียติ่งว่ะ
    พูดไปเทอมาให้ได้ละกัน ไม่ต้องอ้างอีกนะ ใครอ้างตุ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

000 aekba's Avatar
    สถานที่
    MOD'SQUITO
    ขอบคุณ
    0

พูดไปเทอมาให้ได้ละกัน ไม่ต้องอ้างอีกนะ ใครอ้างตุ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
    ไม่ได้อ้าง แต่มันคือชีวิตจริงความเป็นจริง พ่อป่วย ช่วยเหลือตัวเองยังไม่ได้ ใครมีอารมณ์ไปเที่ยวได้ ผมถือว่า.....สุดว่ะ
    ที่ไหนมีแหล่งน้ำ (....) ยุงจะบินไปกับพวกท่าน
    เรามันยุงตัวเล็กๆ หากินกันตอนกลางคืน กัดทีก็เจ็บๆแสบๆเหมือนกัน พวกเราเลยผันตัวมาเป็น MOD'SQUITO
    เกิดมามีสกู๊ตเตอร์ทั้งที ก็ขี่ๆมันมั่งเหอะ จอดไว้เสียดายของ

ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aekba อ่านข้อความ
    ไม่ได้อ้าง แต่มันคือชีวิตจริงความเป็นจริง พ่อป่วย ช่วยเหลือตัวเองยังไม่ได้ ใครมีอารมณ์ไปเที่ยวได้ ผมถือว่า.....สุดว่ะ
    สำหรับไอ้คนนี้...ยกเว้น....ละไว้ในฐานที่เข้าใจ
    ถ้าเค้าพร้อม..เค้าจะกลับมามอบความสูขให้พวกเราอย่าง แน่นอน

แต่ไอ้พวกไม่มีงานทำ... ไม่มีแฟน....เมียเพิ่งทิ้ง ไม่ไปละน่าดู 55

Golf lamเคลียร์ BS. dl_innosil's Avatar
    สถานที่
    LamIคลียร์
    ขอบคุณ
    0

ไปครับไปจากการห่างเหินวงการและชาวคณะไปนาน...ช้านละ เงี้ยนอยากขี้เหลือเกิน
    การที่เราจะรู้จักคัยสักคนแบบจริงใจเราต้องให้ใจกะคนๆนั้นก่อน

เราจะได้ใจของคนๆนั้นกลับมาหรือไม่มันก็ไม่สำคัญ

สำคัญที่เราเต็มใจให้ก็พอแล้ว.....

จะมากัดกันให้ได้อะไรวะ ใครว่างก้ไป ใครไม่ว่างก้ฝากเงินมาก้จบ กระทู้เอาไว้ให้คนสนทนาคะ ไม่ได้ให้หมามากัดกัน
    ตั้งแต่กระทู้วันเกิดกรูแล้ว พวกหมาๆๆๆยังกัดกันไม่พออีกไง กรูเห็นสุดท้ายหมามันก้กินข้าวหม้อเดี๋ยวกันทุกที มีแต่พวกหมาๆๆๆ
    2 ตัวนี้ละมั้ง ที่กัดกันไม่เลย (ขอโทษเพื่อนทุกคนจิงๆนะคะ เพาะสุดทนจิงๆๆๆ )
    [สิ่งที่ทนที่สุดคือ หน้า..
    สิ่งที่กล้าที่สุดคือ ใจ..
    สิ่งที่ไวที่สุดคือ ปาก..
    สิ่งที่มากที่สุดคือ อารมณ์..
    สิ่งที่คมที่สุดคือ คำพูด..[/COLOR][/SIZE][/B][/CENTER]

Bookmarks