รบกวนถามพี่ๆๆในห้องตากลม รื่องเส้นทางหน่อยนะครับ

ชื่อกระทู้: รบกวนถามพี่ๆๆในห้องตากลม รื่องเส้นทางหน่อยนะครับ

Member tor-19's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนถามพี่ๆๆในห้องตากลม รื่องเส้นทางหน่อยนะครับ

สวัสดีครับ ผมอยู่หาดใหญ่ อยากไปตราดครับ อยากขับเอสอาร์ไปหาแฟนครับ พอดีรถมีอินวอย เลยอยากถามพี่ๆๆว่า มาจากใต้แล้วไปทางไหนมบ้างที่ไม่ต้องเข้ากรุงเทพ เพื่อที่จะทะลุไปชลบุรี แล้วก็ยาวไปตราดครับ เพื่อไม่ต้องเจอกับตำรวจครับ
    กำลังคิดว่าถ้าเข้ากรุงเทพตอนดึกหน่อยไม่รู้ว่าเป้นไ งบ้าง พี่ตำรวจเค้ายังทำงานอยู่ไหม แล้วอันตรายหรือเปล่า

ขอบคุณพี่ๆๆ ในห้องล่วงหน้าด้วยนะครับ

ขออนุญาติแนะนำนะครับ...
    กทม.ช่วงชั่วโมงเร่งด่วน ก่อนแปดโมงเช้า และหลังบ่ายสี่โมง
    ปลอดภัย 99% ครับ รถติดหน่อย แต่ด่านไม่มี

โดยส่วนตัวแนะนำให้วิ่งเข้าเมืองครับ
    พระราม2-3-4 เข้าสุขุมวิท ออกบางนา ยิงยาวเลย
    ..บางนาตราดทางค่อนข้างแย่ ระมัดระวังนิดนึงนะครับ
    วิ่งตอนมืดอันตรายพอสมควรครับ มันจะมองไม่เห็นหลุม

***เคยได้ยินว่ามีทางข้ามแพ แถวๆพระประแดง ร่นระยะทางได้เยอะ
    แต่ยังไม่เคยใช้บริการ เลยไม่ทราบข้อมูลครับ
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tor-19 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ ผมอยู่หาดใหญ่ อยากไปตราดครับ อยากขับเอสอาร์ไปหาแฟนครับ พอดีรถมีอินวอย เลยอยากถามพี่ๆๆว่า มาจากใต้แล้วไปทางไหนมบ้างที่ไม่ต้องเข้ากรุงเทพ เพื่อที่จะทะลุไปชลบุรี แล้วก็ยาวไปตราดครับ เพื่อไม่ต้องเจอกับตำรวจครับ
    กำลังคิดว่าถ้าเข้ากรุงเทพตอนดึกหน่อยไม่รู้ว่าเป้นไ งบ้าง พี่ตำรวจเค้ายังทำงานอยู่ไหม แล้วอันตรายหรือเปล่า

ขอบคุณพี่ๆๆ ในห้องล่วงหน้าด้วยนะครับ
    มาจากทางใต้ก้อวิ่งขึ้นมาทางเส้นพระราม2 พอเลยมหาชัยมาจะเริ่มเข้าเขตกรุงเทพแล้วพยามยามเข้าเ ขตกรุงเทพสักสี่โมงเย็นอย่างที่แซ็คบอก วิ่งจนสุดเส้นพระราม2 เลี้ยวขวาไปจะมีป้ายบอกไปพระประแดง วิ่งไปเจอสามแยกพระประแดงเลี้ยวซ้ายหรือไม่ก้อถามคนแ ถวนั้นดูว่าไปข้ามแพไปทางไหน พอข้ามแพข้ามฝั่งไปวิ่งจนสุดทางเจอสามแยก(ถ.สุขุมวิท ) ให้เลี้ยวซ้ายวิ่งไปจนเจอสี่แยกบางนาแล้วเลี้ยวขวาก้ อจะเข้าสู่ถนนบางนา-ตราด จากนั้นวิ่งยาวๆเลย ผ่านบางปะกง ก่อนเข้าเมืองชลบุรีจะมีเส้นบายพาสแยกไปทางซ้ายไปทาง ระยอง ให้ไปทางซ้ายอย่าวิ่งเข้าเมืองชลบุรีซึ่งเป็นเขตอันต รายสำหรับรถอินวอยส์ วิ่งยาวไปทางระยองจนถึงสามแยกแกลง (แต่ต้องมั่นใจรถตัวเองนะ เพราะเส้นนี้ทางยาวๆเลย และค่อนข้างเปลี่ยว) เลี้ยวซ้ายไปจันทบุรีจากนั้นก้อยิงยาวโลดสู่เมืองตรา ด

ผมบอกทางหลักๆให้คร่าวๆแล้วลองศึกษาเส้นทางเตรียมพร้ อมไว้ก่อน หรือถ้าไปไม่ถูกก้อโทร.มาถามได้ 081-8330488 หรือไม่ก้อถามวินถามชาวบ้านเอาตามข้างทางว่าจะไปจุดท ี่ผมบอกเอาไว้ซึ่งเป็นจุดหลักๆไปทางไหน

Member tor-19's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณพี่พี่ตากลมมากครับ ได้ข้อมูลมากๆๆ นะครับ

Senior Member theMust's Avatar
    สถานที่
    Friday Club เยาะเย้ย ถากถาง เหยียบย้ำ ซ้ำเติม บ้าบอ ขี้เมา แต่...เราก้อรักกันดีอ่ะ
    ขอบคุณ
    0

ขอโทษ จขกท ด้วยครับ ขอถามต่อกำลังจะไปเกาะช้าง วิ่งเส้นไหนดีสุดครับ ไร้หนวด ไร้มิตร ทางโล่ง โปร่งสบาย ว่าจะไป ฉะ-พนัส-บ้านบึง-แกลง-จัน-ตราด-เกาะช้างอ่ะครับ เส้นนี้จุึดไหนต้องระวังอ่ะครับ

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ theMust อ่านข้อความ
    ขอโทษ จขกท ด้วยครับ ขอถามต่อกำลังจะไปเกาะช้าง วิ่งเส้นไหนดีสุดครับ ไร้หนวด ไร้มิตร ทางโล่ง โปร่งสบาย ว่าจะไป ฉะ-พนัส-บ้านบึง-แกลง-จัน-ตราด-เกาะช้างอ่ะครับ เส้นนี้จุึดไหนต้องระวังอ่ะครับ
    น่าจะโปร่งนะครับเส้นนี้

Bookmarks