เครื่องเริ่มร้อนก็ดังซะ ปัั๊ก ปั๊กๆๆๆ เหมือนมีอะไรตีกันอยู่ แล้วพอดับเครื่องแล้วขย่มคันสตาสดู ก็ดังเหมือนกันครับ
ตั้งแต่เริ่มดังมาก็เปลี่ยน ลูกสูบ สลุกสูบ ก้านสูบ ลูกปืนข้อเหวียง โซ่ราวลิ้น ยางรองโซ่ราวลิ้น เฟืองข้างข้อเหวียง ตีหลอดวาวใหม่ เปลี่ยนหมวกวาวใหม่ ก็ยังไม่หายดังครับ ช่วยทีครับ อยากให้เสียงดังมันหายไป พอเครื่องร้อนมากๆ เดินเบาไม่ได้เลยครับ สตาทก็ยากกว่าจะติดแต่เสียงนี้ก็ยังอยู่ ลองเอาหูฟังไกล้ๆ ไม่ได้ยินครับ พอเดินออกห่างๆ ดังมากเลย

ขอบคุณมากครับ
เตือน : กระทู้เก่า
กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน