จะทำไงให้ รถผมถูกกฎหมาย

ชื่อกระทู้: จะทำไงให้ รถผมถูกกฎหมาย

มาตรฐาน จะทำไงให้ รถผมถูกกฎหมาย

ผมไปเอาโครงมาครับ แล้วก้อเอาไปหใร้นเค้าทำให้ใหม่ แล้วอยากได้ทะเบียน
    แต่ไม่รู้จะไปเขายังไง กลัวเขาจะว่าไปขโมยมาแล้วเอามาทำทะเบียนใหม่
    Honda C70 สีดำ /\6

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไม่แน่ใจนะ

ตอนนี้คือรถเป็นคันแล้วอยากได้ทะเบียนใช่ใหม ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดก็คือว่ารถเรายังงัยมันก็ต้องผิดกฎ หมายอยู่แล้ว เพราะเราไม่สามารถแสดงที่มาที่ไปได้(การที่บอกว่าซื้ อจากคนนั้นคนนี้ หรือปลุกจากซากมาก็คงจะไม่ได้) ฉนั้นถ้าจะให้ถูกก็คือตำรวจก็จะยึดรถเราไปแล้วก็ผ่าน กระบวนการตรวจสอบเมื่อไม่สามารถหาที่มาที่ไปได้ หลังจากนั้นเขาก็จะทำเรื่องประมูลขาย ซึ่งตอนนี้เราก็จะต้องประมูลเอา(ซึ่งโอกาสที่จะประมู ลได้คงน้อยเพราะเขาคงมีเครือข่ายกันอยู่) แต่ถ้าได้ก็จะจ่ายเงินตามที่เราประมูลได้แล้วก็เอาใบ เสร็จที่ได้ไปแลกเอาเอกสารที่ สน. แล้วก็เอาเอกสารไปจดทะเบียนที่ขนส่งอีกที ส่วนอีกทางก็คือหาป้ายทะเบียนมาสวมเอา แต่ก็อย่างว่าละครับถ้าโดนจับ ก็จะเกิดปัญหาตามมาอีก ผิดถูกยังงัยช่วยบอกเพิ่มแล้วกัน

Bookmarks