น้องคนนี้กลุ้มใจจิงๆ รบกวนพี่ช่วยหน่อยครับ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: น้องคนนี้กลุ้มใจจิงๆ รบกวนพี่ช่วยหน่อยครับ

Senior Member b-boyza's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ครับผมท่านพี่วิน เดียวต้องออกไปเดินเที่ยวห้างดู และจดๆๆ แต่กลัวจะ ไปจดเบอร์ สาวๆ เข้านี่สิครับ อิอิ
    แอดเฟสบุคมาคุยกันได้ที่นี่นะครับ
    หรือจะทางE-MAILก็ได้ครับ
    อยากรู้จักน้อง เก๋า หรือดูรูปรายละเอียดต่างๆ ของน้องเก๋าเชิญนะครับ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ b-boyza อ่านข้อความ
    ครับผมท่านพี่วิน เดียวต้องออกไปเดินเที่ยวห้างดู และจดๆๆ แต่กลัวจะ ไปจดเบอร์ สาวๆ เข้านี่สิครับ อิอิ
    มุ่งมั่นครับท่านบอย มองได้แต่อย่าเดินเข้าไปหาครับ ต้องมีวินัยในการทำงานครับ

Senior Member b-boyza's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เมื่อวานนี้ประสปอุบัติเหตุ รถ dx ผมพังทั้งคันเลย เศร้า
    แอดเฟสบุคมาคุยกันได้ที่นี่นะครับ
    อยากรู้จักน้อง เก๋า หรือดูรูปรายละเอียดต่างๆ ของน้องเก๋าเชิญนะครับ

Senior Member 00Hacker00's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ b-boyza อ่านข้อความ
    เมื่อวานนี้ประสปอุบัติเหตุ รถ dx ผมพังทั้งคันเลย เศร้า
    คนไม่เป็นอะไรใช่ป่ะครับ...

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

บุญรักษา....ท่านไม่เป็นอะไรใช่มั้ย...

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

ทำไมน้อ...ทำไมถึงกรรมซ้ำกระหน่ำซัด...

พรุ่งนี้เป็นวันมาฆบูชพอดีครับ ยังไงก็ไปทำบุญเยอะ ๆ ครับ จะได้หมดทุกข์หมดโศกครับ

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ทำไมน้อ...ทำไมถึงกรรมซ้ำกระหน่ำซัด...

พรุ่งนี้เป็นวันมาฆบูชพอดีครับ ยังไงก็ไปทำบุญเยอะ ๆ ครับ จะได้หมดทุกข์หมดโศกครับ
    ครับท่านอาจารย์เจี๊ยบ...ท่านว่างวันใหนบ้างครับผมขอ จองคิวช่วยไปปัดเป่าหัวใจให้ผมทีครับจารย์เจี๊ยบเห่อ ๆใจมันว้าวุ่นกะแปดแรงครับ5555

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    ครับท่านอาจารย์เจี๊ยบ...ท่านว่างวันใหนบ้างครับผมขอ จองคิวช่วยไปปัดเป่าหัวใจให้ผมทีครับจารย์เจี๊ยบเห่อ ๆใจมันว้าวุ่นกะแปดแรงครับ5555
    หากท่านมีอาการร้อนรุ่มในจิตใจ ก็ขอให้ท่านพักกายพักใจ เจริญศีลภาวนา ตั้งมั่นอยู่ในสมาธิ เพียงเ่ท่านี้ท่านก็จะมีจิตใจที่แข็งแกร่งและพร้อมที ่จะก้าวไปข้างหน้าได้อย่างมีสติครับ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ไม่อยากจะบอกว่าเป็นวิธีเดียวตอนผมทำอีพรหล้าเลยครับ คือปล่อยให้จินตนาการล่องลอยไปเรื่อยๆ 5555 แต่พอไปถามพี่ชัยแกก็พูดคล้ายๆอย่างที่ท่านวินบอกเช่ นกัน หรือว่านี่คือวิธีของเหล่าซูเปอร์ฮีโร่เขาทำกัน....
    .......55555ถ้าให้บอยมันล่องลอยแบบพี่ผมว่ามันไม่จบ แน่ๆๆอ่ะ555...ผมช่วยคิดอีกไอเดียร์เอาไปต่อยอดเอาเอ งนะครับ....ลองทำอะไรที่มันเกี่ยวกับพลังงานและก็อนุ รักษ์สิ่งแวดล้อมอย่าเช่นเครื่องตรวจจับความชื่นก่อน ที่ฝนจะตกหรือเครื่อวัดค่าออกซิเจนในน้ำเพื่อช่วยเกษ ตรกรที่ทำฟาร์มสัตว์น้ำ...โดยควบคุมด้วยระบบคอมพิวเต อร์อ่ะ...อยากไปป่วาหว้า...55ลองดูนะน้องบอย5555

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    .......55555ถ้าให้บอยมันล่องลอยแบบพี่ผมว่ามันไม่จบ แน่ๆๆอ่ะ555...ผมช่วยคิดอีกไอเดียร์เอาไปต่อยอดเอาเอ งนะครับ....ลองทำอะไรที่มันเกี่ยวกับพลังงานและก็อนุ รักษ์สิ่งแวดล้อมอย่าเช่นเครื่องตรวจจับความชื่นก่อน ที่ฝนจะตกหรือเครื่อวัดค่าออกซิเจนในน้ำเพื่อช่วยเกษ ตรกรที่ทำฟาร์มสัตว์น้ำ...โดยควบคุมด้วยระบบคอมพิวเต อร์อ่ะ...อยากไปป่วาหว้า...55ลองดูนะน้องบอย5555
    ตรวจจับความชื้นที่ท่านปุ๊ว่านั้นมีแล้วครับรุ่นพี่ท ำไปเมื่อปีที่แล้วอะครับ

ขอบคุณ
    0

แต่รถคันนี้ตั้งแต่ผมทำออกมา ก็รู้สึกว่าดวงไม่ค่อยดีเลย
    -ผมจะไปเอารถที่อู่สีในวันที่ทำเส็จ เดินๆอยู่ก็ไปสดุดขาเขา
    -ออกรถจากอู่สีมาได้สองวันแท๊กซี่เฉี่ยว
    -จอดติดไฟแดงตามถนนรถมอไซก็มาเฉี่ยวๆเป็นลอยเต็มไปหมด
    -ตอดึกกลับจากรียนกำลังรถติดยูเทินใต้สะพานมีรถมาจากไ หนไม่รู้ชนท้ายผมอีก
    -รถโดนเฉี่ยวบ่อยมาก
    -3-4เดือนที่ผ่านมานั้นมีหมาวิ่งมาชนรถผม วิ่งมาชนนะครับไม่ใช่ผมชน หมาดำด้วย
    -ล่าสุดที่ มหาลัยจอดเฉยๆตงที่จอด มีคนถอยรถมาโดนเป็นรอยยาว

แต่ตอนที่เอารถออกจากอู่ก็ไม่ได้เอาเลิกอะไรนะครับเอ าสะดวก
    ส่วนสีไม่ถูกฉะโลกก็ไม่ใช่เพราะเช็คหมดแล้ว

ยังไงพี่ๆท่านใดออกรถใหม่หรือจะเอารถออกจากอู่ดูเลิก ไหว้พระขอพรก็ดีนะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

ตัวผมนั้น ตอนนี้รู้สึกปวดเหมือนเคล็ดขัดยอกไปคลึ่งตัวเลยครับ แต่คอนี่ปวดหนักสุด เดียววันนี้ว่าจะไปหาหมอสักหน่อย และต้องไปดูรถด้วยว่าจะเอาอย่างไรกับน้องฟ้าใส ดี ผมละเศร้าใจจริงๆครับ

เรื่องมันมีอยู่ว่าขับตามรถคันนั้นมา เส็จแล้วมีรถติดไฟแดงอยู่ประมาณ 6-8คัน อยู่ในช่วงกำลังจะเขียว เส็จแล้วไอคันที่มันนำมา อยู่ๆมันหักออกกระทันหัน พรึบๆ พอมันหักออกทันที ผมก็เจอกับท้ายรถแท๊กซี่ ซึ่งตอนนั้น ระยะเบรคเหลือน้อยมากๆ เบรคได้แค่นิดเดียว แต่ผมก็คิดหักออกทางซ้ายแต่พอดีเลนซ้ายนั้นมีรถมาเร็ วพอดี ถ้าผมหักออกไปคนโดนมันชนและผมก็คงชนแรงกว่านี้ มันเลยหักไม่พ้น ด้วยระยะเบรคที่น้อย และความเร็ว60กว่า ก็เลย ตูมๆ
    ในขณะนั้นผมก็วิ้งสักพัก ดีที่เข็มขัดนิระภัยช่วยได้เยอะ มองไปด้านหน้าเห็นแท๊กซี่นั้นกระเด็นออกห่างไปจากรถผ มพอ ประมาณ ตอนนั้นรถดับขะเยื่อนไม่ได้ ซุ้มล้อหน้าฉีกร่น ชุดพาสด้านหน้าเละ กระจังหน้าไม่มีชิ้นดี ไฟหน้าขวาแตกแต่หลอดซีน่อนมันยังใช้ได้อยู่ไม่โดน ฝากระโปรงกลายเป็นจั่วบ้าน ด้านหน้าพังหมด แถมแรงชนยังทำให้ตัวถังนั้นกระเทือนปิดประตูด้านขวาล ำบาก แต่ดูเครื่องคร่าวๆไฟส่องเข้าไปในจั่วบ้านที่เปิดไม่ ออก รู้สึกว่าหม้อน้ำนั้ไม่เป็นอะไรเครื่องนั้นแทบไม่ได้ รับความเสียหาย

เดียววันนี้จะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ แต่ในเหตุการณ์ไม่มีใครได้รับบาดเจ็บ รถแท๊กซี่พังยับเยินเกือบถึงถัngv เลย แล้วแท๊กซี่ก็ไปโดนคันหน้าคันหน้านั้นบุบเล็กน้อยแต่ ถแท๊กซี่ด้านหน้าก็เย็นเช่นกัล
    ส่วนไอคันที่มันปาดออกไปหายไปในความมืออย่างไรล่องลอ ย

คงเป็นเพราะบุญเก่า หรือบารามีพ่อแม่หรือ พระแม่อุมาเทวีและพระศิวะที่ผมห้อยที่คอ และผ้ายันของคุณตาผมที่ท่านให้ไวก่อนท่านเสีย ช่วยคุ้มครอง แต่ตอนชนผ้ายันที่ใส่ไวในที่บังแดดกระเด็นมาแปะกลางก รัจกรถด้านหน้าเลยครับ

ฝากชาวมาสด้าขอให้ขับรถกันด้วยความระมัดระวังนะครับเ ดียวนี้คนแปลกๆบ้าๆเยอะ

ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่เป็นห่วงนะครับ
    เป็นประสบการณ์ที่น่าจดจำครับ ท่านโชคดีมากครับที่มีชีวิตรอดมาได้ นับว่าโชคดีสุด ๆ แล้วครับ ท่านปลอดภัย ชาวมาสด้าก็หมดห่วงครับ

Bookmarks