Central Territory: Family Outing ลพบุรีพริบตาเดียว - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 11 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Central Territory: Family Outing ลพบุรีพริบตาเดียว

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขอประทานโทษครับ เจอทหารท่าวุ้งจับไปดีดหูครับ โทษฐานเอารถทหารออกมาดริ๊ฟเล่นครับ (แต่ต้องให้ประชาชนแถวสี่แยกเมื่อวานนี้เล่าให้ทราบค รับว่ามันโหดมากหงะ หวานหวาน ออกตัวทีนายดาบกลางสี่แยกแทบจะกลืนนกหวีดเข้าไปเลย เอี๊ยดดดดดดดดด - -") ถึงใหนแล้วว่ะครับ อ๋อ...ช่วงโฆษณาไปทำหน้าที่คุณพ่อที่ดีมาครับ อาบน่ำให้ลูกสาว40นาที อาบน้ำให้พี่เชสองชั่วโมง - -"

ตอนนี้ลูกๆทั้งสองแฮปปี้มากๆครับ นอนหลับฉลองวันวาเลนไทน์ไปแล้ว มีแต่พี่เชครับที่หอน อู๋ๆๆๆๆ อยากจะออกมาช่วยอีพ่อมันเก็บโรงรถครับ ตอนนี้ผมมีข่าวค้างปีจะมาแจ้งว่า ลังมหาสมบัติที่ผมเก็บๆมา19ลังตอนนี้เหลือแค่อีก10ลั งครับก็จะเก็บหมดแล้ว เยๆๆๆๆ หนึ่งปีแล้วครับพี่น้อง ยังไม่ไปใหนเลย 55555

แต่ว่าผมมีเรื่องโชคชตาจะมาเล่าครับ ป้าแดงของผมไม่มีชุดตั้งไฟหน้าครับ ที่มันเป็นสกรู+สปริงไว้คอยปรับตั้งสูงต่ำ ซ้าย+ขวา ของผมไม่มีมาตั้งแต่2ปีมาแล้ว วันนี้คิดในใจว่าอยากจะออกไปหาเจ๊กที่วรจักรไปหาซื้อ ของพวกนี้ดีกว่า แต่ก่อนจะออกจากบ้านขอรื้อลังซักหนึ่งลังคั่นเลวา เอ๊ย เวลา

นั่นแหละครับ สิ่งที่เล่นตลกได้น่าขันคือเวลาท่านนันบ่นให้ผมว่า ที่บ้านมันก็มีจะไปซื้อทำไมว๊าาา 555 คือผมเจอถุงอะไหล่ตัวตั้งไฟมาสด้า800หล่นลงมาตอนผมเท ลังครับ 5555+++

จบข่าวครับ

โอเค หลังจากที่ผมได้พบเฟืองมาสด้าน้อยของผมตามการชี้เป้า ของท่านนัน เนื่องจากผมมีความจำเป็นจะต้องใช้อะไหล่บางอย่างในชุ ดเพลาท้ายเพื่อทำเบรกมือให้สมบูรณ์ แต่ว่าที่ร้านเขาขายทั้งเพลาท้ายครับ ราคาผมขอไม่บอกนะครับ ผมก็จำต้องลำเลียงกลับภูมิลำเนาของตัวเอง แต่มันใหญ่มากครับ 5555

ท่านนันก็คะยั้นคะยอให้เอากลับให้ได้ ผมจะเอากลับได้อย่างไรฮิ ใหญ่ขนาดนั้นฮิ เกียร์5อีพรหล้าตั้งหนึ่งลูกก็ต้องขนกลับฮิ ใหนจะของฝากจากท่าวุ้งอีกฮิ ก็เลยนั่งยืนหน้ามึนกันซักพัก...

ทันใดนั้น ท่านต้น+ท่านนัน+ตัวข้าน้อยก็ยืนได้องศาที่พระอาทิตย ์กำลังแผดเผา ทำให้เกิดนิมิตเดิมๆสมัยอีพรหล้าทันที 55555555

ตัดเลย............

เฮี้ยแล้ว... นันต้นโจ - -"

ย้อนภาพ

เด็กๆตะลึง + +

ใครบงการเดาเองเน้อ แต่ยังไม่มีใครกล้ารับครับ

คำสั่งจากผู้มากบารมี...ครับนาย ผ้าซักแล้วครับ ของฝากยังไม่ได้ซื้อครับ - -"

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ชอบมากครับ ป่าช้ารถแบบนี้ คราวหลังไปด้วยคนสิครับ
    ครับพี่โอ๊ค สนุกมากครับ ผมว่าเดินพาราก้อนยังไม่สนุกเท่าเดินแบบนี้เลยนะครับ วันหลังไปกันแต่ต้องให้ท่านนันอนุญาติก่อนนะครับ เพราะงอนผมอยู่ครับ อยากรู้ว่างอนเรื่องอะไรมาดูต่อครับ 5555

ครับ ท่านนันไม่เห็นด้วยครับที่จะให้ผมตัดเพราะว่าเพลาท้า ยสภาพสมบูรณ์มาก มันมีของครบทุกอย่าง แค่ผมยกไปบางแคล้างทำความสะอาดและเช็คพวกฟันเฟืองต่า งๆก็นำไปใช้ได้แล้ว เบรกมือยังทำงานได้ดี ในดุมซ้ายและขวาสภาพก็ยังสมบูรณ์แต่........

มันมีความผิดสถานเดียวครับคือมันต้องเอาไปให้อีพรหล้ าใช้ครับ - -"

นั่นแหละครับความผิดของมัน...โปรเจคบรรลัยของตาโจ...

ปล. มันใหญ่ใส่รถไม่ได้ครับ - -"

ภาพต่อไปนี้ได้วินเบนซินมาfeaturingทำให้มันยิ่งสมบู รณ์ขึ้นไปอีก 5555 ตัวทำลายล้างแห่งบางแคมาเสริมทัพแล้วครับพี่น้องงงง ถ้าได้อุ้ยหนวดมาร่วมหัวจมท้ายด้วย....สยองครับ

หน้าตาไม่ได้สลดเลย....แต่สามคนนี่รวมตัวกันที่ใหน.. .เรื่องราวดีๆเกิดขึ้นเสมอ + +

เมื่อโบกมือลาแล้วให้นายแพทย์แถวนั้นเช็คสติของตาวีแ ล้วว่าคงไม่บ้าไปกว่านี้แล้วก็ให้พี่โรจน์ตัดเลยครับ

ไมไฟ้ เอ๊ย ไฟไหม้ครับบบบบบ

รตต. ต้น โดยละม่อม ได้เข้าไปถึงที่เกิดเหตุ พบซากเพลาท้ายโดนตัดออกเป็นสองท่อน ทราบชื่อเพียงว่า นาง มาส นามสกุล ด้าน้อย ได้เสียชีวิตในที่เหตุเกิด

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ครับพี่โอ๊ค สนุกมากครับ ผมว่าเดินพาราก้อนยังไม่สนุกเท่าเดินแบบนี้เลยนะครับ วันหลังไปกันแต่ต้องให้ท่านนันอนุญาติก่อนนะครับ เพราะงอนผมอยู่ครับ อยากรู้ว่างอนเรื่องอะไรมาดูต่อครับ 5555

ครับ ท่านนันไม่เห็นด้วยครับที่จะให้ผมตัดเพราะว่าเพลาท้า ยสภาพสมบูรณ์มาก มันมีของครบทุกอย่าง แค่ผมยกไปบางแคล้างทำความสะอาดและเช็คพวกฟันเฟืองต่า งๆก็นำไปใช้ได้แล้ว เบรกมือยังทำงานได้ดี ในดุมซ้ายและขวาสภาพก็ยังสมบูรณ์แต่........

มันมีความผิดสถานเดียวครับคือมันต้องเอาไปให้อีพรหล้ าใช้ครับ - -"

นั่นแหละครับความผิดของมัน...โปรเจคบรรลัยของตาโจ...

ปล. มันใหญ่ใส่รถไม่ได้ครับ - -"

ภาพต่อไปนี้ได้วินเบนซินมาfeaturingทำให้มันยิ่งสมบู รณ์ขึ้นไปอีก 5555 ตัวทำลายล้างแห่งบางแคมาเสริมทัพแล้วครับพี่น้องงงง ถ้าได้อุ้ยหนวดมาร่วมหัวจมท้ายด้วย....สยองครับ

หน้าตาไม่ได้สลดเลย....แต่สามคนนี่รวมตัวกันที่ใหน.. .เรื่องราวดีๆเกิดขึ้นเสมอ + +

เมื่อโบกมือลาแล้วให้นายแพทย์แถวนั้นเช็คสติของตาวีแ ล้วว่าคงไม่บ้าไปกว่านี้แล้วก็ให้พี่โรจน์ตัดเลยครับ

ไมไฟ้ เอ๊ย ไฟไหม้ครับบบบบบ

รตต. ต้น โดยละม่อม ได้เข้าไปถึงที่เกิดเหตุ พบซากเพลาท้ายโดนตัดออกเป็นสองท่อน ทราบชื่อเพียงว่า นาง มาส นามสกุล ด้าน้อย ได้เสียชีวิตในที่เหตุเกิด

เเค่อ่านเเล้วดูภาพประกอบก็สนุกเเล้ว............... 555+

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

วินเบนซินบอกว่า เชื่อแล้วครับว่า บรรลัยจริงๆ

เหลือแค่นี้ครับ ขอโทษญาติๆนางมาสด้วยนะครับที่ผมต้องทำแบบนี้ แบบว่า อยากจะได้แค่อะไหล่บางอย่างเท่านั้นครับ อิอิ

จับใส่ถุงแล้วนำกลับบางแคครับ แค่นี้ก็เรียบร้อยเหลืออันนิดเดียวเอง...

อาลัยยิ่ง...จากวินและเจี๊ยบ

โจษท์จันท์กันไปต่างๆนาๆในความบ้าระห่ำของชาวมาสด้า ยอมรับเสียเถิดว่า มันใหญ่มาก...อีพรหล้า

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ไอ้ห้าง พา-รา-กร ไว้ให้สาวๆกับพวกคุณนายไปเดินครับ แบบนี้สนุกกว่าแน่นอน [QUOTE=jodeci;5522826]ครับพี่โอ๊ค สนุกมากครับ ผมว่าเดินพาราก้อนยังไม่สนุกเท่าเดินแบบนี้เลยนะครับ วันหลังไปกันแต่ต้องให้ท่านนันอนุญาติก่อนนะครับ เพราะงอนผมอยู่ครับ อยากรู้ว่างอนเรื่องอะไรมาดูต่อครับ 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ชาวมาสด้าทำอะไรสนุกเสมอครับท่านอุ้ย เราทำอะไรเราวางแผนครับ ขนาดจะก้าวย่าง เรายังต้องเดินให้มันพร้อมๆกันเลย ดูสิ สามัคคีกันขนาดใหน 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ภาพจากกล้องผู้สื่อข่าวครับ มาสด้าน้อยนิวส์...

ใครยิ้มคนนั้นเป็นคนบงการครับ - -"

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

จากนั้นก็พากันหนีผู้สื่อข่าวมาที่ทะเลสาปลพบุรีครับ บรรยากาศน่าเมาสุดๆครับ 5555

ต้นว่าเมื่อกี้เราทำเกินกว่าเหตุหรือเปล่าครับ ผมถาม..

พี่วีใช้คำว่าเราเหรอครับ - -" ต้นแย้ง..

ท่านนันแกล้งทำเป็นไม่ได้ยินแต่แววตานี้ตูจำได้ตั้งแ ต่ต้นเรื่องตอนพาตูไปตัดรถ โหดมาก - -"

หน้าตาผมเหมือนอยากจะเค้นอะไรบางอย่างให้ท่านนันยอมร ับซะเถิดว่า ท่านก็มีส่วนรู้เห็นในเรื่องนี้ 5555

ท่านนันบอกว่า ขอคิดดูก่อน....

วินบอกว่า ผมไม่รู้เรื่อง พี่วีบอกว่า แค่มาไหว้พระ...เฉยๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

น้องนุ่นกับเจี๊ยบก็มายืนยันว่า บรรลัยได้โล่ห์จริงๆค่ะโปรเจคนี้...

ระหว่างนั้นเราก็แอบดูรถชาวบ้านที่อยากก๊อปไปเรื่อยๆ 5555

เห็นน้ำเขียวๆแบบนี้นึกถึงไฮเนเก้นหงะ...

สาวมาสด้าคลาสสิคต้องมีความรู้ด้วยครับ ชอบแบบใหนเลือกเลยพี่ตาล เดี๋ยวช่วยกดดันวินเบนซินให้ 555

บรรยากาศดีมากครับ

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    616

ถ้าท่านอยากต่อกลับสภาพเดิม ผมพอทำให้ได้ครับ ถ้าใช้เลื่อยตัดจะสวยกว่าและระยะจะผิดน้อยกว่าครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    จากนั้นก็พากันหนีผู้สื่อข่าวมาที่ทะเลสาปลพบุรีครับ บรรยากาศน่าเมาสุดๆครับ 5555

ต้นว่าเมื่อกี้เราทำเกินกว่าเหตุหรือเปล่าครับ ผมถาม..

พี่วีใช้คำว่าเราเหรอครับ - -" ต้นแย้ง..

ท่านนันแกล้งทำเป็นไม่ได้ยินแต่แววตานี้ตูจำได้ตั้งแ ต่ต้นเรื่องตอนพาตูไปตัดรถ โหดมาก - -"

หน้าตาผมเหมือนอยากจะเค้นอะไรบางอย่างให้ท่านนันยอมร ับซะเถิดว่า ท่านก็มีส่วนรู้เห็นในเรื่องนี้ 5555

ท่านนันบอกว่า ขอคิดดูก่อน....

วินบอกว่า ผมไม่รู้เรื่อง พี่วีบอกว่า แค่มาไหว้พระ...เฉยๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขอบคุณครับพี่โอ๊ค ผมมีความจำเป็นที่จะใช้แค่ชุดเบรกมือเท่านั้นครับและ ที่ลพบุรีเพลาท้ายตามรูปที่ผมตัดถูกมากครับ ผมคิดว่าใครได้ยินราคาก็ต้องไม่เชื่อว่ามันจะราคาเท่ านี้....

ส่วนอะไหล่บองโก้ที่ท่านนันถืออยู่ ใครได้ยินราคายังต้องเหมาครับ 5555

ผมก็เลยเอามาให้หมดเท่าที่รถจะขนได้นั่นแหละครับ แบกเกียร์5ของa12กลับมาด้วยครับ รวมแล้วกินเบียร์วันนั้นยังจะแพงกว่าเสียอีก...

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

เพิ่มเติมครับ

จนแล้วจนรอด นานแสนนาน เล่นซะท่านแม่ทัพอยากจะกินตับทุก ๆ คน เพราะโมโหหิวครับ 5555 อาหารที่สั่งไว้ก็ยังไม่เสร็จ เพราะคนเยอะมากครับ ต้องรอนานหน่อย แต่ว่าร้านนี้อาหารอร่อยที่สุดครับ การรันตีโดยท่านนันครับ

ส่วนคู่นี้ก็สวีตกันจริง ๆ ครับ ดูรถกันใหญ่เลย ถ้ารถในหนังสือเค้าเปิดให้จอง งานนี้สงสัยเสี่ยวินเบนซินจองหมดเล่มแน่ ๆ 5555

ซ้ายมือ คือสถานที่ที่เรามาประชุมกันแบบลับ ๆ ครับ

Senior Member b-boyza's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เมื่อวานโทรไปหาพี่เจียบมา ท่านเล่าถึง หวานๆของท่านพี่นัน ว่ามันสุดยอด ผมอยากเห็นเป็นบุญตาอ่ะครับท่านะนัน ขอชมหน่อยได้ไหมครับ
    แอดเฟสบุคมาคุยกันได้ที่นี่นะครับ
    หรือจะทางE-MAILก็ได้ครับ
    อยากรู้จักน้อง เก๋า หรือดูรูปรายละเอียดต่างๆ ของน้องเก๋าเชิญนะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มันเป็นวันที่มีความสุขอีกวันหนึ่งที่ได้อยู่ท่ามกลา งสหายและน้องพี่ เล่าถึงความเป็นไป ได้เจอกันตัวเป็นๆและที่สำคัญ มันมากกกก

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

มันเป็นวันที่มีความสุขอีกวันหนึ่งที่ได้อยู่ท่ามกลา งสหายและน้องพี่ เล่าถึงความเป็นไป ได้เจอกันตัวเป็นๆและที่สำคัญ มันมากกกก

จริงครับ ไม่อยากใ้ห้เวลานั้นหมดลง..................

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 11 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks