หวัดดีคับทุกคนคับ ที่รัก mazda แฟมมิเรีย - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: หวัดดีคับทุกคนคับ ที่รัก mazda แฟมมิเรีย

Senior Member 087684's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ........หาตัวเองให้เจอก่อนนะครับ.....ว่าจริงๆๆเราช อบอะไร....ตอนผมเข้ามาใหม่ๆๆเห็นรถของหลายๆๆท่านผมก็ จินตนาการว่าจะเอาแบบนั้นแบบนี้....แต่พอผมมาเจอพี่ว ีจึงรู้ว่าการทำรถมันต้องทำให้เป็นตัวเราเพราะรถมันเ ลือกเราและมันคือรถของเราและเราไม่จำเป็นต้องเหมือนใ คร...เพราะเราเป็นเราไม่ได้เป็นใคร....ทำตามที่ใจตัว เองปราถนาดีที่สุดครับ...ส่วนแหล่งที่มาของอะไหล่ว่า ราคาเท่าไหร่ที่ไหนมีปรึกษาพี่ๆๆเพื่อนๆๆน้องๆๆในคลั บได้เสมอครับ.....ยินดีให้การช่วยเหลือ.....
    พี่ปุ๊นี่สวดยอดตลอดกาล แต่พี่ขับรถเร็วไปนะ จะ140อยู่และ รีบไปใหนเหลอพี่อิอิ แรงงงงงงงงงงง

Senior Member 087684's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kang-ferio อ่านข้อความ
    ผมจะทำเดิมๆบ้างต้องเริ่มจากทำอะไรก่อนดีคับ พอยิ่งเห็นเดิมแล้วยิ่งชอบ
    สวัสดีครับรถสวยมากครับ ผมว่าลองไต่ตรองดูให้ดีนะครับ กว่าจะทำให้มันออกมาเป็นอย่างนี้ได้ต้องใช้จิตนาการข องตัวเองนานนะครับ
    ผมกลัวว่าท่าทำเดิมไปแล้วคุณพี่จะใจแตกอยากกลับมาเป็ นเหมือนเดิมอีกอะครับ ผมว่าลองหลับตาแล้วปล่อยความคิด สักพักนึง(ผมเสียดายแทนอะครับ)
    อิอิอิ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 087684 อ่านข้อความ
    พี่ปุ๊นี่สวดยอดตลอดกาล แต่พี่ขับรถเร็วไปนะ จะ140อยู่และ รีบไปใหนเหลอพี่อิอิ แรงงงงงงงงงงง
    ท่านปุ๊เขาสุดยอดอยู่แล้วครับ เท่าที่เคยได้สนทนากันผมก็นิยมในตัวเขา ไม่ได้หมายถึงที่เขามาอ้างอิงถึงชื่อของผมแต่ผมชอบใน ความคิดเขาที่หาจุดยืนของตัวเองได้ ชอบในสิ่งที่ตัวเองชอบแล้วรถของเขามีเอกลักษณ์ มีบุคลิกเป็นตัวของเขา รถเลือกคนครับ

รถสวยน่าขับมากเลยคับ ล้อได้ใจมาก ชอบๆ

Senior Member ArtiiE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวยงามค๊าบบบบบบบบบบ

ล้อมากค๊าบบบ
    Mazda Club Thailand Southern Territory

Junior Member kang-ferio's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ........หาตัวเองให้เจอก่อนนะครับ.....ว่าจริงๆๆเราช อบอะไร....ตอนผมเข้ามาใหม่ๆๆเห็นรถของหลายๆๆท่านผมก็ จินตนาการว่าจะเอาแบบนั้นแบบนี้....แต่พอผมมาเจอพี่ว ีจึงรู้ว่าการทำรถมันต้องทำให้เป็นตัวเราเพราะรถมันเ ลือกเราและมันคือรถของเราและเราไม่จำเป็นต้องเหมือนใ คร...เพราะเราเป็นเราไม่ได้เป็นใคร....ทำตามที่ใจตัว เองปราถนาดีที่สุดครับ...ส่วนแหล่งที่มาของอะไหล่ว่า ราคาเท่าไหร่ที่ไหนมีปรึกษาพี่ๆๆเพื่อนๆๆน้องๆๆในคลั บได้เสมอครับ.....ยินดีให้การช่วยเหลือ.....
    ตอนนี้ก็กำลังค้นหาตัวเองอยู่คับ ว่าจะไปแนวไหนดี แต่ยิ่งดูก็ยิ่งชอบแนวm1000อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kang-ferio : 27-02-2011 เมื่อ 01:33

Junior Member kang-ferio's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 087684 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับรถสวยมากครับ ผมว่าลองไต่ตรองดูให้ดีนะครับ กว่าจะทำให้มันออกมาเป็นอย่างนี้ได้ต้องใช้จิตนาการข องตัวเองนานนะครับ
    ผมกลัวว่าท่าทำเดิมไปแล้วคุณพี่จะใจแตกอยากกลับมาเป็ นเหมือนเดิมอีกอะครับ ผมว่าลองหลับตาแล้วปล่อยความคิด สักพักนึง(ผมเสียดายแทนอะครับ)
    อิอิอิ
    หวัดดีเช่นกันคับ ตอนนี้ก็คิดไว้แล้วคับว่า จะทำให้รถออกมาแบบไหนคับ แต่ตอนนี้ต้องหาเก็บอะไหล่ก่อนคับ แต่ที่แน่ๆตอนนี้ต้องศึกษาเรื่องอะไหล่อีกเยอะคับ
    เพราะดูไม่เป็นเลย ว่าอะไหล่อันไหนแท้อันไหนเทียม วันนี้ไปเดินรัชดาไนท์มา ได้ไฟเลี้ยวแก้มมาเขาบอกเป็นของ m1000ก็เลยซื้อมา
    ยังไม่รู้เลยว่าใช่หรือปล่าว โดนไป350
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kang-ferio : 27-02-2011 เมื่อ 01:38

Junior Member su1100's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เหมือนกันเลย ว่าจะแต่งให้สวยเดิม ตอนแรกว่าจะไปแนวเรโทร หาเก็บอะไหล่สิบแรงไว้ได้นิดหน่อยและ แต่พอคิดไปคิดมา นั่งมองรถเวลากรึ่ม จนเริ่มมองเห็นถึงความต้องการของเจ้าโอนิ (m1300ผมชื่อโอนิ ที่แปลว่า ปีศาจ) ที่แสดงออกมา (ไม่รู้ว่าเมาหรือบ้าคิดไปเองว่ารถมันมีชีวิต) ให้เราได้สัมผัสถึงความเป็นตัวของตัวเองว่า ข้ามันพันสามจะมาเอาไปแต่งเป็นไอ้แก่สิบแรงได้ไงว่ะ ทำไมไม่รักที่ข้าเป็นตัวของข้าเองว่ะ พันสามมันก็มีเสน่ห์น่ะโว้ย ลองมองดูสิ ว่าความงามของข้ามันอยู่ตรงไหน มีอัตลักษณ์ของไอ้แก่สิบแรงผสมกับแปดแรงผสานกับความร ่วมสมัยในของรถในยุค90 ถ้าได้ผสมผสานกับแนวคิดการตกแต่งรถที่เกิดจากปัจเจตบ ุคคลจะทำให้เห็นถึงความสุนทรีที่แตกต่างออกมาไม่สิ้น สุดเลยน่ะ

นานาจิตตังน่ะครับ ค้นหาให้เจอ อย่าไปตามใคร อย่าสมัยนิยม อย่ายึดติด เอาego ออกไป แล้วจะเห็นตัวตน เมื่อเราเปิดใจครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ su1100 อ่านข้อความ
    เหมือนกันเลย ว่าจะแต่งให้สวยเดิม ตอนแรกว่าจะไปแนวเรโทร หาเก็บอะไหล่สิบแรงไว้ได้นิดหน่อยและ แต่พอคิดไปคิดมา นั่งมองรถเวลากรึ่ม จนเริ่มมองเห็นถึงความต้องการของเจ้าโอนิ (m1300ผมชื่อโอนิ ที่แปลว่า ปีศาจ) ที่แสดงออกมา (ไม่รู้ว่าเมาหรือบ้าคิดไปเองว่ารถมันมีชีวิต) ให้เราได้สัมผัสถึงความเป็นตัวของตัวเองว่า ข้ามันพันสามจะมาเอาไปแต่งเป็นไอ้แก่สิบแรงได้ไงว่ะ ทำไมไม่รักที่ข้าเป็นตัวของข้าเองว่ะ พันสามมันก็มีเสน่ห์น่ะโว้ย ลองมองดูสิ ว่าความงามของข้ามันอยู่ตรงไหน มีอัตลักษณ์ของไอ้แก่สิบแรงผสมกับแปดแรงผสานกับความร ่วมสมัยในของรถในยุค90 ถ้าได้ผสมผสานกับแนวคิดการตกแต่งรถที่เกิดจากปัจเจตบ ุคคลจะทำให้เห็นถึงความสุนทรีที่แตกต่างออกมาไม่สิ้น สุดเลยน่ะ

นานาจิตตังน่ะครับ ค้นหาให้เจอ อย่าไปตามใคร อย่าสมัยนิยม อย่ายึดติด เอาego ออกไป แล้วจะเห็นตัวตน เมื่อเราเปิดใจครับ
    ตอนผมแต่งคนเดียวก็ชอบแนวแต่งที่ผมทำอยู่ตอนนี้ แต่พอมาเห็นรถในคลับแล้วยิ่งชอบ แต่ผมก็คงไม่ทำออกแนวคลาสสิกจนหมดหรอกคับ กะว่าจะทำผสมๆกัน เอาจุดเด่น
    ของอะไหล่แต่ละรุ่นมารวมๆกัน ไม่รู้จะออกมาแบบไหนเหมือนกัน แต่ก็คงทำไปเลื้อยๆคับ

ขอบคุณ
    0

ขอบอกว่า ล้อสวยจัด 555+ พันสามห้าขอเหมือนของผมเลย แต่ของผมเดิมๆแต่งบ้างนิดหน่อยเท่านั่นเองครับผม

Senior Member markky's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kang-ferio อ่านข้อความ
    ตอนผมแต่งคนเดียวก็ชอบแนวแต่งที่ผมทำอยู่ตอนนี้ แต่พอมาเห็นรถในคลับแล้วยิ่งชอบ แต่ผมก็คงไม่ทำออกแนวคลาสสิกจนหมดหรอกคับ กะว่าจะทำผสมๆกัน เอาจุดเด่น
    ของอะไหล่แต่ละรุ่นมารวมๆกัน ไม่รู้จะออกมาแบบไหนเหมือนกัน แต่ก็คงทำไปเลื้อยๆคับ
    ลองดูของผมไหมครับ เพราะของผมก็ผสมกันมั่วๆกันไป..ฮ่าๆๆ เลยออกมาเป็นแบบนีิName:  SANY002022222.jpg
Views: 679
Size:  40.5 KB

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ markky อ่านข้อความ
    ลองดูของผมไหมครับ เพราะของผมก็ผสมกันมั่วๆกันไป..ฮ่าๆๆ เลยออกมาเป็นแบบนีิName:  SANY002022222.jpg
Views: 679
Size:  40.5 KB
    งานคับคันนี้ ผมก็กะจะทำออกมาประมาณนี้แหละ กะว่าจะใส่กระจังหน้าตัว m1000 กันชนหน้า m1000 ไฟหรี่หน้า m1000 ไฟเลี้ยวแก้ม m1000
    ไฟท้าย m1000 ประมาณนี้ แต่ตอนนี้ได้แค่ไฟเลี้ยวแก้มเอง555 หาอะไหล่ต่อไป555

ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วย หาอยู่เหมือนกัน 555+

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ su1100 อ่านข้อความ
    เอาใจช่วย หาอยู่เหมือนกัน 555+
    หาต่อไปคับ หาแบบไม่รีบ

Senior Member ArtiiE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Name:  02022011562.jpg
Views: 538
Size:  55.7 KB

Name:  21012011541.jpg
Views: 405
Size:  69.6 KB

เพื่อเป้นแนวทางคับเดิมๆ แนวเรโทนิดๆคับ
    Mazda Club Thailand Southern Territory

Bookmarks