[ แนะนำ ] converse usaหรือ chinaรู้มั้ยว่าต่างกันตรงไหน

ชื่อกระทู้: converse usaหรือ chinaรู้มั้ยว่าต่างกันตรงไหน

aon0117
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน converse usaหรือ chinaรู้มั้ยว่าต่างกันตรงไหน

ผมประกาศขายมีแต่บอกว่าเมดอินจีน ผมบอกว่าแจ็ค ยูเอส ก็มีคนบอกว่าปลอมถามหน่อยทุกวันนี้ไปหาแจ็ค เมดอินเมกาที่ไหนก็เลยอยากบอกให้พวกที่รู้ไม่จริงรู้ ว่าแจ๊คที่เมกาเมดอินจีน กับเวียดนามทั้งนั้นแหล่ะแต่เป็นสเป็คเมกายำ้คิวซีเม กาแล้วแจ็คมือสองเก่าที่เมกามันไม่มีราคาครับเพราะผม อยู่ที่เมกาด้วยที่ไทยด้วยครับ ขอบคุณที่อ่านครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

แจ็ค เมกา เลิกผลิตไปแล้วก็จริง แต่สิ่งค้าที่เหลืออยู่รวมมือ2 ด้วยแล้ว ในโลกนี้ มีหลายล้านคู่ นะครับ ถ้ายังผลิตอยู่ไม่แพงหูดับขนานนี้หรอก
    คล้ายๆ ลีวาย usa นะละครับ ที่คุณลงรูปนี้ น่าจะเป็นจากจีนส่งไปขายที่ เมกา มั้งครับ แบบนี้เค้าไม่เรียก แจ็ค usa กันหรอกครับ ที่เรียกแจ็ค usa ต้อง เขียนว่า เมคอิืน usa
    1.converse usaหรือ chinaรู้มั้ยว่าต่างกันตรงไหน
    ตอบ ต่างกันสิ้นเชิง ความคิดผมว่า ของ usa สวยกว่า ทนกว่า และน่าสะสมกว่า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kodclassic อ่านข้อความ
    แจ็ค เมกา เลิกผลิตไปแล้วก็จริง แต่สิ่งค้าที่เหลืออยู่รวมมือ2 ด้วยแล้ว ในโลกนี้ มีหลายล้านคู่ นะครับ ถ้ายังผลิตอยู่ไม่แพงหูดับขนานนี้หรอก
    คล้ายๆ ลีวาย usa นะละครับ ที่คุณลงรูปนี้ น่าจะเป็นจากจีนส่งไปขายที่ เมกา มั้งครับ แบบนี้เค้าไม่เรียก แจ็ค usa กันหรอกครับ ที่เรียกแจ็ค usa ต้อง เขียนว่า เมคอิืน usa
    1.converse usaหรือ chinaรู้มั้ยว่าต่างกันตรงไหน
    ตอบ ต่างกันสิ้นเชิง ความคิดผมว่า ของ usa สวยกว่า ทนกว่า และน่าสะสมกว่า
    เยี่ยมครับ ^^

Senior Member Swiss ZEED's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถูกครับ ความทน ผมเคยฝากน้าผมซื้อ น้าผมเป้นแอร์ฮอดเตด เค้าบอกว่า ที่เมกาอ่า เค้าไม่ได้ขายกันบนช๊อป เค้า ขายกันข้างทางครับ แจ็คยังมีครับที่เมกาแต่อาจจะเป้น มือ 2 ครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kodclassic อ่านข้อความ

Senior Member Swiss ZEED's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมก้ไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะผมก้ไม่ได้ไปเห้นกับตา
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Swiss ZEED อ่านข้อความ
    ถูกครับ ความทน ผมเคยฝากน้าผมซื้อ น้าผมเป้นแอร์ฮอดเตด เค้าบอกว่า ที่เมกาอ่า เค้าไม่ได้ขายกันบนช๊อป เค้า ขายกันข้างทางครับ แจ็คยังมีครับที่เมกาแต่อาจจะเป้น มือ 2 ครับ

ขอโทษนะครับ ตกลงต่างกันตรงไหนครับ

คุณภาพสินค้า หรือ ความรู้สึกครับ

ขอบคุณครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

Jack china เหมือนปลาดุกยิ้มครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ถ้าในเรื่องชื่อไม่ต่างกันครับ ผลิตจากที่ไหนมันก็ของ converse เหมือนกัน แต่ที่มันต่างกันตอนนี้คือ ของจีน เวียดนาม เป็นฐานผลิตส่งออกทั่วโลก ของพี่ไทย ซื้อยี่ห้อเค้ามาเพื่อผลิตขายในประเทศ
    ส่วนที่อเมริกาไม่มีผลิตแล้ว และส่วนใหญ่ก็เป็นของที่ค้าง stock ทั้งนั้น และเมื่อก่อนส่วนใหญ่ ก็เป็นงานที่ประกอบรองเท้าด้วยมือ (ยุคแรกๆผลิตรองเท้าเน้นคุณภาพ เดี๋ยวนี้เน้นปริมาณครับ) ส่วนผมเอง ตอนนี้มองเป็นของสะสมครับ มีคุณค่าทางจิตใจมากกว่า บางคู่ซื้อมาไม่เคยใส่เลย บางคู่ก็คนละเบอร์กับเท้าก็ซื้อมาเก็บไว้ ส่วนของจีน เวีนดนามหาซื้อที่ไหนก็ได้ครับ เยอะแยะไปครับ..
    ยังงัยลองศึกษาดูนะครับ จะได้รู้ถึงความต่าง..................

ผมซื้อ Jack จาก อเมริกา (Made in China) มาใส่ ตอนนี้ มี เกือบ10คู่ และ มี Jack USa

ไม่ต่ำกว่า5คู่

ในฐานะคนใช้ จริงๆ ผมว่าความทนทาน ไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ ขึ้นอยู่กับคนใส่ ด้วย แต่ที่จะต่างคือ เรื่องความรู้สึก น่าจะเป็นอันดับแรกๆ เพราะ Jack USA ไม่มีผลิตแล้ว หายาก น่าสะสม

ผมจะใส่ ของUSA คิดแล้วคิดอีก ไม่อยากใส่ ซื้อได้ของใหม่มา ไม่กล้าใช้ เก็บไว้ แต่ มาใส่ Jack China แทน เพราะ ถ้าเก่าแล้วไม่เสียดาย ลุยเต็มที่

เรื่องราคา ของ China ก้อไม่ได้ถูกเลยครับ ผมเข้าใจ เพราะซื้อมาใช้อยู่ มีหลายๆลาย ที่ เมืองไทย ไม่มีครับ ก้อไม่ได้หาซื้อได้ง่ายเหมืนกัน ถ้าไม่ซื้อผ่านเวป

ทุกวันนี้ ผม ซื้อ Jack USA ไม่เคยดู Size เลย ว่า เท่ากับเท้าตัวเองมั๊ย เน้น สวย ดูใหม่ หายาก เอามาสะสม ครับ

เป็นความคิดเห็นส่วนตัว ครับ แต่ถ้าอยากจะเห็น Jack China ที่ผมมี จะถ่ายรูปมาให้ดูครับ ผมว่าก้อสวยและแท้ แต่ มันไม่ใช่ USA ครับ
    "สโลแกน ร้านเรา.... ซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่สุภาพ"
    [[ ร้านอะไหล่สำหรับคนรักรถเก่าที่ฉลาดเลือก ]]

ร้าน อยู่ ซ.จันทร์ทองเอี่ยม อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    โทร. 02 - 920 4006 // 083 - 232 2000 //

ร้านเปิด วันจันทร์ - วันเสาร์ หยุดวันอาทิตย์ // ทำงาน เวลา 9โมงเช้า - 2ทุ่ม
    "" ขอความกรุณา โทรตามวันเวลาดังกล่าวด้วย ""
    เลขที่บัญชี ชำระเงิน
    1284076757 ธ.กรุงเทพ // 7442235575 ธ.กสิกรไทย // 3862169797 ธ.ไทยพาณิชย์ ยงยุทธ อังศุกรานต์

Bookmarks