ว่าด้วยเรื่องของ แอร์ Mazda... - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องของ แอร์ Mazda...

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    อยากทราบค่าล้างแผงแอร์และเติมน้ำยาแอร์ครับ ประมาณเท่าไหร่ครับ อยากล้างมากครับทั้งฝุ่นทั้งแมลงเต็มแผงเลย จะเอาไว้เปิดหน้าร้อนนี้ครับ...
    เพิ่งไปล้างมาเลยท่านนี่ครับราคา 850 บาท ล้างทุกอย่าง เตินน้ายาแอร์ใหม่ เต็มเปรี๊ย ที่อื่นเคยถาม 900-1000 บาทครับท่าน

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ loop45 อ่านข้อความ
    เพิ่งไปล้างมาเลยท่านนี่ครับราคา 850 บาท ล้างทุกอย่าง เตินน้ายาแอร์ใหม่ เต็มเปรี๊ย ที่อื่นเคยถาม 900-1000 บาทครับท่าน
    ขอบคุณมากครับ เอาไว้ก่อนสงกรานต์นี้ผมทำแน่ ๆ ครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

เดี๋ยวรับทำซะเลย ฮิฮิ

Member ideaman's Avatar
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ........คืองี้ครับท่านของผมเนี้ย...ซื้อคอมเองตัวเล ็กมากใส่ของรถกระป้อ600ซีซี..ราคา1500บาทซื้อตู้แขวน ของฟอร์มูล่า14นิ้วราคา2700..ซื้อไดร์เออร์ราคา100บา ทคอยล์ร้อนหรือรังผึ้งราคา400บาทด้วยตัวผมเองเคยเป็น ช่างแอร์มาก่อนครับจึงรู้ราคาดีว่าเท่าไหร่..พอซื้อข องเสร็จก็หาร้านเจอแถวบ้านเห็นว่าเป็นร้านเก่าแก่น่า จะเป็น..ก็เลยเข้าไปตั้งราคาค่าแรงค่าแปลงมูเล่ไว้ปร ะมาณ4พัน-5พันบาท...แต่เถ้าแก่มันตีมา7พันผมจะออกจากร้านอยู่แ ล้วแต่ด้วยความใจร้อนของผม+กับมันพูดอธิบายขั้นตอนกา รทำว่าต้องทำอย่าไรบ้างผมก็รู้ว่ามันเป็นจริง...ก็คื อว่าติดแล้วต้องไม่ฉุดเครื่องความร้อนต้องไม่ขึ้นโดย ที่ไม่ต้องใส่พัดลมไฟฟ้าเลยครับ..ผมก็เลยตกลงทำโดยจ่ ายล่วงหน้าให้ก่อนเลย3พันบาท...ผ่านไป2วันโทรมาบอกว่ ารถเสร็จแล้วนะเกินไปนิดหน่อย..เราก็ถามว่าเกินไปเท่ าไหร่เขาบอกว่า4พันกว่าเราเอาน่านิดหน่อยช่างมัน...พ อมารับรถลงเช็คดูเออมันเย็นจริงๆๆหนาวเลยอ่ะเปิดปุปเ ย็นปั๊ปไม่ต้องรอเลยครับ...ก็เลยเดินไปจ่ายเงินถามว่ า4พันเท่าไหร่มันบอกว่าไม่ใช่4พันต้องจ่ายมันอีก7พัน กว่าคือ4พันที่มันว่าคือเกินจาก7พันไป4พันรวมแล้วหมื ่นกว่าครับพี่น้องเท่านนั้นแหละผมโวยเลยครับ...เฮ้ยไ รว่ะตกลงกูไว้7คุณมาหมื่นได้ไงเนี้ย...ผมเลยบอกจ่ายไ ด้แค่หมื่นเดียวมีเงินมาเท่านี้ถ้าไม่เอาก็ถอดลื้อออ กให้หมด...เป็นอันว่ามันเอาครับ......ถ้าท่านหาร้านท ี่ทำไม่แพงได้ค่าของอย่างเดียวก็4-5พันบาทเท่านั้นแหละครับ.ปล.ฝากผมซื้อได้นะแต่ไปหาร้ านติดเองนะครับไม่กล้าแนะนำครับ.5555
    ตอนนี้..ผมมีตู้แอร์ kiki +com denso ของมิร่าแล้ว.. ต้องควักกระเป๋าอีกเยอะเลยซินี่..หุหุ

Senior Member b-boyza's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คอมแอร์ของใหม่2700++แล้วแต่ร้าน
    ไดเอร์ปะมาณ400-600
    ตู้แอร์แขนของใหม่3000++แล้วแต่ร้านครับ
    เทอร์โมประมาณ200-450
    ค่าน้ำยาแอร์กิโลละ400
    ท่อต่างๆ+ก้อนขี้หมาของใหม่300น่าจะอยู่
    แผงสวิทช์แอร์ไม่เกิน600
    ค่าแรงก็แล้วแต่อู่

ตามนั้นครับ ทำหมดนี่ไม่เย็นไม่รู้ว่าไงแล้วครัท่าน

คอมแอร์แนะนำเบอร์507 มากกว่านะครับถ้าจะเอาเรื่องความเย็น แต่ถ้า505 กลัวจะเย็นไม่ฉ่ำ แต่ได้เรื่อง ไม่ดึงรอบเครื่อง ครับ
    แต่จะให้ได้ผลดีๆ ต้องติดฟลีมดี้ด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย b-boyza : 07-03-2011 เมื่อ 13:26
    แอดเฟสบุคมาคุยกันได้ที่นี่นะครับ
    หรือจะทางE-MAILก็ได้ครับ
    อยากรู้จักน้อง เก๋า หรือดูรูปรายละเอียดต่างๆ ของน้องเก๋าเชิญนะครับ

Senior Member 00Hacker00's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ b-boyza อ่านข้อความ
    คอมแอร์ของใหม่2700++แล้วแต่ร้าน
    ไดเอร์ปะมาณ400-600
    ตู้แอร์แขนของใหม่3000++แล้วแต่ร้านครับ
    เทอร์โมประมาณ200-450
    ค่าน้ำยาแอร์กิโลละ400
    ท่อต่างๆ+ก้อนขี้หมาของใหม่300น่าจะอยู่
    แผงสวิทช์แอร์ไม่เกิน600
    ค่าแรงก็แล้วแต่อู่

ตามนั้นครับ ทำหมดนี่ไม่เย็นไม่รู้ว่าไงแล้วครัท่าน

คอมแอร์แนะนำเบอร์507 มากกว่านะครับถ้าจะเอาเรื่องความเย็น แต่ถ้า505 กลัวจะเย็นไม่ฉ่ำ แต่ได้เรื่อง ไม่ดึงรอบเครื่อง ครับ
    แต่จะให้ได้ผลดีๆ ต้องติดฟลีมดี้ด้วยครับ
    ผมจัดมาแล้วครับ ตามนั้น เย็นจนหนาว อิอิ
    Name:  IMG_8799.jpg
Views: 210
Size:  36.8 KB

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 00Hacker00 อ่านข้อความ
    ผมจัดมาแล้วครับ ตามนั้น เย็นจนหนาว อิอิ
    Name:  IMG_8799.jpg
Views: 210
Size:  36.8 KB
    อย่าลืมหาคนกอดด้วยนะครับ อิอิ

Senior Member 00Hacker00's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    อย่าลืมหาคนกอดด้วยนะครับ อิอิ
    555+ ท่านเจี๊ยบ ผมเพิ่งโดนสวมเขามาอ่ะ เศร้าสุดๆ...

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 00Hacker00 อ่านข้อความ
    555+ ท่านเจี๊ยบ ผมเพิ่งโดนสวมเขามาอ่ะ เศร้าสุดๆ...
    ยังไงครับ อธิบายด้วย

ขอบคุณ
    0

ยังไงครับ อธิบายด้วย
    ช่างมันเถอะครับท่าน ตอนนี้แต่งรถไปวันๆสบายใจ...

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

ช่างมันเถอะครับท่าน ตอนนี้แต่งรถไปวันๆสบายใจ...
    5555 ครับ ช่างมันเถอะ รถผมน่ะหมดไปเท่าไหร่แล้วก็ไม่รู้ครับ น่าจะหลักห้าแล้วล่ะ แต่ก็...ช่างมันเถอะ...

ปล. เมื่อไหร่จะเปิดตัวกันชนครับ อยากเห็น เปิดตัวช้าเดี๋ยวมันจะแพงนะ 5555

ขอบคุณ
    0

5555 ครับ ช่างมันเถอะ รถผมน่ะหมดไปเท่าไหร่แล้วก็ไม่รู้ครับ น่าจะหลักห้าแล้วล่ะ แต่ก็...ช่างมันเถอะ...

ปล. เมื่อไหร่จะเปิดตัวกันชนครับ อยากเห็น เปิดตัวช้าเดี๋ยวมันจะแพงนะ 5555
    เหอะๆเราคุยเรื่องเดียวกานอยู่ป่าวน้า ท่านเจี๊ยบบอกให้หาคนกอดด้วยนะครับ ผมเลยบอกว่าเพิ่งโดนสวมเขามา(คนกอดอ่ะครับ)
    ปล.ช่างเหอะท่าน ตอนนี้ผมมีความสุขกับการแต่งรถมาก ส่วนกันชนรอแป๊ปครับท่าน อิอิ ว่าจะไปเอาพรุ่งนี้แหล่ะครับ
    ตอนแรกจะไปเอาวันนี้ แต่วันนี้เอารถไปทำเรื่องสปริงหน้ามา 555+ มันโหลดต่างกัน 1 cm ซ้าย-ขวา

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

5555 ก็มันแปลได้หลายทางนี่ครับ อย่าตีค่าตัวเองต่ำนักสิครับลองส่องกระจกดูก็ได้ คนอะไรจะมีเขาล่ะจริงมั้ย ไม่ว่าจะยังไงชีวิตก็เป็นของเราครับ เราควบคุมชีวิตเราเองได้ อย่าให้คนอื่นมาควบคุมความรู้สึกของเราครับ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

เหอะๆเราคุยเรื่องเดียวกานอยู่ป่าวน้า ท่านเจี๊ยบบอกให้หาคนกอดด้วยนะครับ ผมเลยบอกว่าเพิ่งโดนสวมเขามา(คนกอดอ่ะครับ)
    ปล.ช่างเหอะท่าน ตอนนี้ผมมีความสุขกับการแต่งรถมาก ส่วนกันชนรอแป๊ปครับท่าน อิอิ ว่าจะไปเอาพรุ่งนี้แหล่ะครับ
    ตอนแรกจะไปเอาวันนี้ แต่วันนี้เอารถไปทำเรื่องสปริงหน้ามา 555+ มันโหลดต่างกัน 1 cm ซ้าย-ขวา
    ............รถสวยซะอย่างกลัวไรว่ะ....รถสวยเลือกได้ อ่ะเคยได้ยินป่ะ...พวกซะก๊อยวอยน์แว้นไปไกลๆๆไม่ใช่ฟ ีโน่นูโวมีโอนะโว้ย.........รู้จักป่ะ....."มาสด้า ไรด์วิดไพร์"....รถอย่างเราต้องระดับพริ๊ตตี้เท่านั้ นอ่ะ55555โคโยตี้ไม่เอาอ่ะ555

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ............รถสวยซะอย่างกลัวไรว่ะ....รถสวยเลือกได้ อ่ะเคยได้ยินป่ะ...พวกซะก๊อยวอยน์แว้นไปไกลๆๆไม่ใช่ฟ ีโน่นูโวมีโอนะโว้ย.........รู้จักป่ะ....."มาสด้า ไรด์วิดไพร์"....รถอย่างเราต้องระดับพริ๊ตตี้เท่านั้ นอ่ะ55555โคโยตี้ไม่เอาอ่ะ555
    เห็นด้วยครับ รถเล็กๆขนาดนี้ สวยขนาดนี้ มีมากที่สุดในสยามประเทศขนาดนี้ ต้องระดับพริตตี้มาสด้าเท่านั้นครับ ยิ่งถ้าอายุยังน้อยเท่าท่านแล้วหละก็ ไปดูกระทู้ท่าบังคับของชาวมาสด้าเป็นแบบก็ได้ครับ ขับท่านั้น เอามือข้างหนึ่งพาดประตูไว้ด้วยแล้วท่องไว้ในใจ ไรด์วิธไพรด์....

ผมรับรองว่าชะนีคุ้มคลั่งแน่ๆครับ - -"

Bookmarks