ติดแก๊สมา...งงเลย - หน้า 4

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ติดแก๊สมา...งงเลย

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ผมเข้าใจอย่างนี้ครับ

ช่างตัดปั๊มติ๊กออก ทำให้ไม่มีน้ำมันไปเลี้ยงสายทำให้สายแห้ง กรอบ แตก รั่ว...

ทุกอย่างที่ใช้แก๊สครับ หากว่าเราไม่ใส่ใจมันก็เป็นแบบนี้กันหมดครับ ช่างจะคอยบอกผมเสมอว่าหากติดแก๊สแล้วจะใช้เครื่องได้ ไม่นานครับ เพราะภายในทุกอย่างจะกรอบ เครื่องก็จะกรอบตามไปด้วย ต้องยกเครื่องใหม่ยกระบบใหม่ทั้งหมดเลยครับ เพราะแก๊สมันจะเป็นระบบแห้ง ไม่เหมือนน้ำมันที่มันจะมีความมันอยู่ในตัวครับ น้ำมันจะใช้ความมันในการชโลมเครื่องและสายน้ำมันให้ค งทนได้ดีกว่า เหมือนกับโลชั่นทาผิวนั่นแหละครับ
    ที่ท่านเจี๊ยบพูดมาถูกต้องเลยครับมันเป็นแบบนั้นจริื งๆ
    แต่สาเหตุที่ไฟลุกผมว่าไม่นานมาจากสายกรอบแตกนะครับม ันกรอบแตกก็แตกไปน้ำมันก็ยังอยู่ในถังเหมือนเดิมช่าง ตัดปั๊มติ๊กออกไปแล้วก็ไม่น่าจะมีน้ำมันขึ้นมาในห้อง เครื่องให้มันไหม้ไฟลุกได้ครับมันต้องมาจากแก๊สแน่ๆเ ลย

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    ที่ท่านเจี๊ยบพูดมาถูกต้องเลยครับมันเป็นแบบนั้นจริื งๆ
    แต่สาเหตุที่ไฟลุกผมว่าไม่นานมาจากสายกรอบแตกนะครับม ันกรอบแตกก็แตกไปน้ำมันก็ยังอยู่ในถังเหมือนเดิมช่าง ตัดปั๊มติ๊กออกไปแล้วก็ไม่น่าจะมีน้ำมันขึ้นมาในห้อง เครื่องให้มันไหม้ไฟลุกได้ครับมันต้องมาจากแก๊สแน่ๆเ ลย
    5555 ผมก็ไม่เคยติดแก๊สครับ เพียงแต่ว่าผมพอจะรู้เรื่องติดแก๊สอย่างไรให้มีคุณภา พครับ เพราะผมรู้จักอยู่ร้านนึงที่มีช่างจบมาทางนี้โดยตรง อบรมมาอย่างดี มีใบประกอบวิชาชีพและใบอนุญาตครับ เค้าแค่เล่าให้ผมฟังน่ะครับ ผมเห็นว่ามีประโยชน์ก็เลยมาเล่าให้ฟังบ้าง ข้อมูลอาจผิดพลาดได้เพราะมันเป็นการพูดแบบปากต่อปากค รับ ผิดพลาดประการใดก็ต้องขออภัยทานครับ

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อิอิ มาแชร์ข้อมูลกันครับ
    ผมก็กำลังจะติด

ไม่กลัวหรอกระบ่งระเบิดอะไร
    ไฟม่งไฟไหม้ ไม่กลัวอยู่แล้ว
    555

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

พี่ติ่งติดมาแล้ว มันไม่น่ากลัวหรอกครับ ไม่งั้นรถแท็กซี่คงไม่มีวิ่งบนถนนแล้วแหละครับ แต่เราต้องสนใจตรวจสอบบ่อยๆ แค่นั้นเอง
    ผมคิดว่าคนที่เล่นรถเก่า คงจะสนใจรถตัวเองในระดับหนึ่งพอสมควร (รถผมติดทุกคนคันครับ civic stada mazda 1000 )

รูป รูป    
    ting2220@hotmail.com 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

ขอบคุณ
    0

ไม่ติดถังใหญ่ๆไปเลยครับพี่จะได้ใช้วิ่งทางไกลๆได้ไม ่ต้องเติมบ่อย

Junior Member su1100's Avatar
    ขอบคุณ
    0

นั่นอ่ะดิ เรื่องแก๊สรถยนต์เนียผมไม่ค่อยรู้เรื่องเลย เพียงแต่ช่างที่บ้านค่อนข้างจะหัวโบราณเลยค่อนข้างan tiเรื่องติดแก๊ส เค้าว่าเครื่องจะกรอบ บ่าวาวผ่าวาวหัวสูบพังเร็ว คาบูรเสียเร็ว (เค้าว่ากันว่าอย่างงั้น) ตัวผมเองก็พอมีความรู้ด้านช่างนิดหน่อย แต่ก็ไม่อยากพูดมาก เพราะเด๋วจะมีคนเข้าใจผิดหาว่าผมเกรียนอีกเพราะไม่อ่ านให้เข้าใจแล้วมาด่าผมหาว่าเป็นช่างร้านนู้นร้านนี้ ที่นู่นที่นี้ 5555+

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    ไม่ติดถังใหญ่ๆไปเลยครับพี่จะได้ใช้วิ่งทางไกลๆได้ไม ่ต้องเติมบ่อย
    ถัง58ลิตรไปก.ท.ม.ยังไม่หมดเลยครับ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

58 ลิตร สำหรับมาสด้าเนี้ยเหมาะสมแล้วครับ ถ้าใส่ 75 ลิตร จะทำผ้าใบปิดกะบะมันจะไม่สวยครับ แค่นี้ก็วิ่งได้ ประมาณ 400 km
    แล้วครับ
    Name:  IMAG0138.jpg
Views: 113
Size:  52.0 KB
    ting2220@hotmail.com 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

ขอบคุณ
    0

อ๋อผมก็นึกว่าถัง75ลิตรมันมีความสูงเท่ากัน
    ผ้าใบพี่ทำมาเท่าไรครับสวยจังครับ

Junior Member su1100's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แล้วที่เค้าใส่ใต้ท้องมันใส่ถังได้กี่ลิตรครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ su1100 อ่านข้อความ
    แล้วที่เค้าใส่ใต้ท้องมันใส่ถังได้กี่ลิตรครับ
    เห็นถัง 38 ลิตรครับ เล็กนิดเดียว สงสัยได้เติมแก๊สทุกวัน
    เติมทีน่าจะวิ่งได้ประมาณ 200 กิโลเมตร

Bookmarks