คำนิยามของคำว่า Classic คุณคลาสสิกแบบนี้รึป่าวครับ - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 12 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คำนิยามของคำว่า Classic คุณคลาสสิกแบบนี้รึป่าวครับ

YaiBai Online kabinburic70's Avatar
    สถานที่
    HuaMuang Smile Club kabinburi
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chart-2519 อ่านข้อความ
    จริงๆ แล้วในความคิด ผมนะ ผมว่ามันยังมีทางแก้ไขนะ เราลองมองย้อนกลับไป สาเหตุหลักมันเกี่ยวกับ ตัวบุคคลนี่แหละ
    เมื่อก่อนมี แต่คนโตๆเขาเล่นกัน เล่นเดิมๆ ให้เกียรติกัน ผู้น้อยเจอผู้ใหญ่ ยกมือไหว้ ผู้ใหญ่รับ มีแต่รอยยิ้ม เสียงหัวเราะ
    เมื่อก่อน จัดงาน ไม่เสียค่าเข้า ไปด้วยใจ จริงๆ มาจากไกลๆ บางทีไม่รู้จักกัน มาก่อนก็มาช่วย คุยกันไม่กีคำ
    เหมือนรู้จัก กันมาเป็น สิบๆปี มิตรภาพ เกิดง่าย แต่ได้ใจจริงๆ และแล้วโลก ก็ค่อยเปลี่ยน กระแสมาแรง การค้าเข้ามา
    ผู้มีดวงตา ยาวไกลในโลก คลาสสิค จึงเริ่มจัดงานขายบัตร มีรางวัลมาล่อ เด็กรุ่นใหม่ๆ เริ่มมีกำลัง ในการซื้อ รถมาใช้
    จึงตกเป็น เป้าหมายสำคัญ เด็กรุ่นใหม่ บางคน เขาไม่เข้าใจ ว่าคลาสสิค จริงๆ คืออะไร แต่งเอา แรง เท่ มัน เสียงดัง เข้างาน
    กินเหล้า โชว์ หญิง โอยอีกมากมาย พิมจนตา ลายคงไล่ไม่หมด เมื่อก่อนมีไม่กี่ รุ่นที่เล่นกัน เดี๋ยวนี้เอาอะไรเก่าๆ
    มาขี่ ร้องคลาสสิคหมด ไปบางงานเวฟ มีโอ ฟีโน เข้าได้หมด ทีมันปั่นป่วน ไปทั่ว เพราะการจัดงาน ส่วนใหญ่นะ
    ไม่คัดกรอง คนและรถ หวังยอดขายบัตร แยอะๆ กำไรมากๆ ( คลาสสิคพานิช ) นิยามใหม่
    ระบบการจัดการในงาน ไม่เด็ดขาดจริง อันนี้คือผล ของทุกวันนี้ ทางแก้ผมจะมา ออกความคิดเห็นอีกทีนะ
    ไม่ไหวนั่ง พิมนานปวดตาครับ งานดีๆ ก็มีแยอะ ขอสนับสนุน ครับ จากใจจริงๆ
    ชัดเจนสุดๆๆเห็นด้วยอย่างแรงนับถือในการแสดงความคิดเ ห็น100%
    ............................ คำขวัญอำเภอกบินทร์บุรี .....................................
    ผักกะเฉดชะลูดน้ำเลื่องลือนามด่านหนุมาณ ปราการภาคบูรพา แร่มี
    ค่าทองคำ ต้นแม่น้ำบางปะกงดงข้าวโพดแหลมทอง ถิ่นของนกเป็ดน้ำ
    งามลำหนองปลาแขยง
    ..........YourFriendship**
    **is ourDestination...........
    จุดหมาย ของการเดินทาง
    คือ มิตรภาพ ระหว่าง (.....) ทาง

TEL.086-0660291
    https://www.facebook.com/profile.php...0258447595ToEy Huamuang Smile Club

chart-2519's Avatar
    สถานที่
    ม้านิลมังกรไรเดอร์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kabinburic70 อ่านข้อความ
    ชัดเจนสุดๆๆเห็นด้วยอย่างแรงนับถือในการแสดงความคิดเ ห็น100%
    -ขอบคุณครับ-
    ต่อเลย ละกัน ทางออกขอปัญหานี้นะครับ ผมว่าต้องค่อยๆแก้ เอาง่ายก่อน ละกัน จัดกิจกรรมอะไรก็ตาม
    ไม่ต้องไป หวังยอดขายบัตร ไม่ต้องดนตรีแพงๆ ดังๆ ยิ่งใหญ่มากหรอกครับ
    หากลุ่ม พันธมิตร ที่มีความคิด เพื่อ เราชาวคลาสสิค ตัวจริง ทีมีเลือด คลาสสิค จริงๆ
    จัดงาน เพื่อการ กุศล ไม่มี จิตแอบแฝง หาผลประโยช เข้าตัว ไม่ต้องขายบัตร
    บ้างงาน ที่ผมไป รถผมยังไม่ทันจอด ดับเครื่องเลยคูณ เด็กขายบัตร
    ควักบัตร มายัดแทบ จะทิ่มหน้า โอยอะไร ของ มืงว้า...กลัวขายไม่ได้รึไง
    เข้าไป เหมือนไปดู คอนเสริท พาลูกไปด้วย หวังปลูกฝัง ให้เล่น รถเก่าจะได้ ใจเย็น เหมือนพ่อ
    ด้าน...ไปเจอ วัยรุ่น ตี กันอีก ไอ้ที่ตีกัน ส่วนมาก ผมว่า มาจาก เมา กับ หญิง นะ
    ส่วนมาก กลุ่มผม ชอบวิ่งทำบุญ ไกลๆครับ เตรียมงานเป็นปีๆ
    วิ่งไกล เจอน้องๆ ข้างทาง ชอบถาม พี่ๆ วันนี้มีงาน ที่ไหนหรือ
    ผมไม่ตอบ ยิ้ม อย่างเดียว เขาคงคิด แค่ว่า รถคลาสสิค ไว้ขี่ไปงานอย่างเดียว มั้ง หึ หึ หึ
    พ่อหนุ่ม เอ้ย ช่างคิดได้ โอ้ววววว
    ส่วนตัวผมนะ อยากได้กลุ่ม คลาสสิค จริงๆที่มีความ รู้สึกเหมือนกัน มองตารู้ใจ ไปไหน ทำอะไร
    ช่วยกัน ไกล ใกล้ ไม่ใช่ปัญหา ถ้าใจเรา ถึงกัน ร่วมกันสร้าง สังคม เก่าๆ กลับคืนมา
    เอา จากน้อย ไปหามาก ไม่สนกระแส (คลาสสิค พานิช)
    ผม อยากได้ คนที่มี อุดมการณ์ เดียวกัน แต่ไม่มี ใครเปิด ฟรอซะที แฮะ
    เห็น กะทู้นี้ เข้า โดนใจ จริง เมื่อก่อน โคตรท้อ แทบจะหยุด ขี่
    แต่ ทิ้งน้องๆ ในกลุ่ม ไม่ได้ น้องๆบอกไม่ต้องไป สนใจ ใครจะมอง คลาสสิค ผิดก็ช่าง
    ขอให้ เรารู้ตัว ว่าเรา ทำในสิ่ง ทีดีๆ เพื่อ คนอื่นพอ
    น้องๆ บอกพวก น้าๆ เป็นคน ริเริ่ม ให้เล่น เขาตามรอย เรามา จะทิ้งพวกเขา ได้ลงคอ หรือ
    พูดไม่ ออก น้ำตา จะไหล เออโว้ย...อยากจะบอก คลาสสิค มันเป็น อะไร มากกว่า ที่คุณคิด
    นี่ เป็น บ้างอารมย์ บ้างเหตุผล ของคนบ้ารถเก่า จริงๆ
    ชาติ เพ 092-4244-659 เบอร์ร้าน 038-653-688

สำหรับ โอนเงิน
    กรุงไทย ออมทรัพย์ สาขา บ้านเพ ------ น.ส. กชพรรณ สุวรรณ----- 223-1-14565-0

สำหรับ ส่งของ
    ชูชาติ บรรจงการ ------ 4/1 ม.5 ถนน ศาลาสังกะสี ต.เพ อ.เมือง จ.ระยอง 21160

สินค้าทุกชิ้น ดูให้มั่นใจว่าใช่ ก่อนตัดสินใจ น๊ะจ๊ะ (ไม่รับจองสินค้า โอนก่อนมีสิทธิ์ก่อน)
    ข้าพเจ้า คือ ประชาชน ของ พระราชา

Senior Member punoyclassic's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chart-2519 อ่านข้อความ
    ต่อเลย ละกัน ทางออกขอปัญหานี้นะครับ ผมว่าต้องค่อยๆแก้ เอาง่ายก่อน ละกัน จัดกิจกรรมอะไรก็ตาม
    ไม่ต้องไป หวังยอดขายบัตร ไม่ต้องดนตรีแพงๆ ดังๆ ยิ่งใหญ่มากหรอกครับ
    หากลุ่ม พันธมิตร ที่มีความคิด เพื่อ เราชาวคลาสสิค ตัวจริง ทีมีเลือด คลาสสิค จริงๆ
    จัดงาน เพื่อการ กุศล ไม่มี จิตแอบแฝง หาผลประโยช เข้าตัว ไม่ต้องขายบัตร
    บ้างงาน ที่ผมไป รถผมยังไม่ทันจอด ดับเครื่องเลยคูณ เด็กขายบัตร
    ควักบัตร มายัดแทบ จะทิ่มหน้า โอยอะไร ของ มืงว้า...กลัวขายไม่ได้รึไง
    เข้าไป เหมือนไปดู คอนเสริท พาลูกไปด้วย หวังปลูกฝัง ให้เล่น รถเก่าจะได้ ใจเย็น เหมือนพ่อ
    ด้าน...ไปเจอ วัยรุ่น ตี กันอีก ไอ้ที่ตีกัน ส่วนมาก ผมว่า มาจาก เมา กับ หญิง นะ
    ส่วนมาก กลุ่มผม ชอบวิ่งทำบุญ ไกลๆครับ เตรียมงานเป็นปีๆ
    วิ่งไกล เจอน้องๆ ข้างทาง ชอบถาม พี่ๆ วันนี้มีงาน ที่ไหนหรือ
    ผมไม่ตอบ ยิ้ม อย่างเดียว เขาคงคิด แค่ว่า รถคลาสสิค ไว้ขี่ไปงานอย่างเดียว มั้ง หึ หึ หึ
    พ่อหนุ่ม เอ้ย ช่างคิดได้ โอ้ววววว
    ส่วนตัวผมนะ อยากได้กลุ่ม คลาสสิค จริงๆที่มีความ รู้สึกเหมือนกัน มองตารู้ใจ ไปไหน ทำอะไร
    ช่วยกัน ไกล ใกล้ ไม่ใช่ปัญหา ถ้าใจเรา ถึงกัน ร่วมกันสร้าง สังคม เก่าๆ กลับคืนมา
    เอา จากน้อย ไปหามาก ไม่สนกระแส (คลาสสิค พานิช)
    ผม อยากได้ คนที่มี อุดมการณ์ เดียวกัน แต่ไม่มี ใครเปิด ฟรอซะที แฮะ
    เห็น กะทู้นี้ เข้า โดนใจ จริง เมื่อก่อน โคตรท้อ แทบจะหยุด ขี่
    แต่ ทิ้งน้องๆ ในกลุ่ม ไม่ได้ น้องๆบอกไม่ต้องไป สนใจ ใครจะมอง คลาสสิค ผิดก็ช่าง
    ขอให้ เรารู้ตัว ว่าเรา ทำในสิ่ง ทีดีๆ เพื่อ คนอื่นพอ
    น้องๆ บอกพวก น้าๆ เป็นคน ริเริ่ม ให้เล่น เขาตามรอย เรามา จะทิ้งพวกเขา ได้ลงคอ หรือ
    พูดไม่ ออก น้ำตา จะไหล เออโว้ย...อยากจะบอก คลาสสิค มันเป็น อะไร มากกว่า ที่คุณคิด
    นี่ เป็น บ้างอารมย์ บ้างเหตุผล ของคนบ้ารถเก่า จริงๆ
    ผมเห็นกระทู้นี้แล้ว ได้เข้าใจถึงความรู้สึกของคนที่มีใจรักคลาสสิคอย่างแ ท้จริง
    ผมคนหนึ่งหละครับที่อายุยังไม่ถึง18(ถึง18 เดือนเมษานี้) แต่อย่างน้อยผมก็ได้เข้ามาวงค์การนี้ทัน
    ในช่วงเวลาที่มีแต่มิตรภาพ ช้วงที่มีแต่ความรักใคร่กลมเกลียวกันคอเดียวกันเคารพ กันระหว่างกลุ่ม
    จนถึงปัจจุบันผมได้เห็นความเปลี่ยนแปลงของวงการนี้เป ็นอย่างมาก และมีกลุ่มต่างๆได้กำเนิดขึ้นหลายกลุ่ม
    เช่นเดียวกัน ในเมื่อมีกลุ่มเกิดขึ้นหลายกลุ่ม จึงทำให้มีงานทริปจัดกันบ่อยมากๆ จนมีกันทุกอาทิตย์(ดูได้จากบอร์ดข่าวทริปปกิจกรรม)
    อีกอย่างเมื่อก่อนแต่ละงานจะมีคอก ไว้สำหรับจอดรถเพื่อไม่ให้นำมาขับขี่ในงาน แต่ปัจจุบันกลับไม่มี จึงทำให้มีการขับขี่รถภายในงาน
    เมา ยกล้อโชว์ เบินยางโชว์ อาจทำให้แต่ระฝ่ายไม่พอใจ(อันนี้ความคิดผมนะ) จึงเกิดการทะเลาะวิวาจขึ้น
    ผมว่านะ ควรจะจัดทริป ในประเทศไทย 1ปี มี 4 งาน 4 ภาคของประเทศ
    โดยมีการร่วมมือจัดระหว่างแต่ละกลุ่มในแต่ละภาค เพื่อให้ งานมีประสิทธิภาพ เป็นระเบียบ และสร้างความประทับใจให้กับกลุ่มที่มาจากภาคอื่นๆ

ถึงแม้ 1 ปี จะมีเพียงแค่ 4 งาน แต่มันเป็นงานที่ทำให้คนที่มีหัวใจรักคลาสสิคได้กลับ มาสู่วันวานอันหอมหวานได้

หามีคำใดที่ใช้ไม่ถูกต้องก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

boomzblackalone's Avatar
    สถานที่
    Enduro Classic Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครัับผม ทุกวันนี้ออกทริปกัน สอง สามคัน ครับ ไม่วุ่นวายดี (ว่าแต่คุณเป้อยู่แถวไหนของนนท์หรอครับ บ้านผมอยู่แถวๆศรีบุน แต่ตอนนี้มาเช่าหออยู่แถวลาดพร้าวครับ)

Senior Member อิสสระชน ฅนคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ป.เป้ อิสระชน นนททบุรี & จันทรเกษม คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

จริงๆ แล้วในความคิด ผมนะ ผมว่ามันยังมีทางแก้ไขนะ เราลองมองย้อนกลับไป สาเหตุหลักมันเกี่ยวกับ ตัวบุคคลนี่แหละ
    เมื่อก่อนมี แต่คนโตๆเขาเล่นกัน เล่นเดิมๆ ให้เกียรติกัน ผู้น้อยเจอผู้ใหญ่ ยกมือไหว้ ผู้ใหญ่รับ มีแต่รอยยิ้ม เสียงหัวเราะ
    เมื่อก่อน จัดงาน ไม่เสียค่าเข้า ไปด้วยใจ จริงๆ มาจากไกลๆ บางทีไม่รู้จักกัน มาก่อนก็มาช่วย คุยกันไม่กีคำ
    เหมือนรู้จัก กันมาเป็น สิบๆปี มิตรภาพ เกิดง่าย แต่ได้ใจจริงๆ และแล้วโลก ก็ค่อยเปลี่ยน กระแสมาแรง การค้าเข้ามา
    ผู้มีดวงตา ยาวไกลในโลก คลาสสิค จึงเริ่มจัดงานขายบัตร มีรางวัลมาล่อ เด็กรุ่นใหม่ๆ เริ่มมีกำลัง ในการซื้อ รถมาใช้
    จึงตกเป็น เป้าหมายสำคัญ เด็กรุ่นใหม่ บางคน เขาไม่เข้าใจ ว่าคลาสสิค จริงๆ คืออะไร แต่งเอา แรง เท่ มัน เสียงดัง เข้างาน
    กินเหล้า โชว์ หญิง โอยอีกมากมาย พิมจนตา ลายคงไล่ไม่หมด เมื่อก่อนมีไม่กี่ รุ่นที่เล่นกัน เดี๋ยวนี้เอาอะไรเก่าๆ
    มาขี่ ร้องคลาสสิคหมด ไปบางงานเวฟ มีโอ ฟีโน เข้าได้หมด ทีมันปั่นป่วน ไปทั่ว เพราะการจัดงาน ส่วนใหญ่นะ
    ไม่คัดกรอง คนและรถ หวังยอดขายบัตร แยอะๆ กำไรมากๆ ( คลาสสิคพานิช ) นิยามใหม่
    ระบบการจัดการในงาน ไม่เด็ดขาดจริง อันนี้คือผล ของทุกวันนี้ ทางแก้ผมจะมา ออกความคิดเห็นอีกทีนะ
    ไม่ไหวนั่ง พิมนานปวดตาครับ งานดีๆ ก็มีแยอะ ขอสนับสนุน ครับ จากใจจริงๆ

พูดอีก ก็ ถูก อีก ครับ ปัญหาเหลานี้ มันฝังรากลงลึกมากโข ถ้าแก้ ต้องขุดราก ถอนโคลนกันไปเลย
    ติดต่อ

081-2487465 true
    089-0611709 12Call

เลขบัญชี K-Bank สาขา เซ็นทรั่น รัตนาธิเบศร์

391-2-74243-0
    ไม่คิดตามเขา เมื่อเรารู้ว่าเรา มาถูกทาง

Senior Member อิสสระชน ฅนคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ป.เป้ อิสระชน นนททบุรี & จันทรเกษม คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ชัดเจนครับพี่ ขอกดLike ซัก10ทีนะพี่ นี่แหละ สิ่งที่ผมคิด แต่จะทำยังไง
    ให้คนอื่นๆที่เค้าไม่ได้คิดอย่างเรา กลับมาคิดแบบเรา หรือ คล้ายๆเราบ้างคงดีนะพี่ สู้ๆต่อไป พวกเรา สองล้อ
    ติดต่อ

เลขบัญชี K-Bank สาขา เซ็นทรั่น รัตนาธิเบศร์

ไม่คิดตามเขา เมื่อเรารู้ว่าเรา มาถูกทาง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boomzblackalone อ่านข้อความ
    เห็นด้วยครัับผม ทุกวันนี้ออกทริปกัน สอง สามคัน ครับ ไม่วุ่นวายดี (ว่าแต่คุณเป้อยู่แถวไหนของนนท์หรอครับ บ้านผมอยู่แถวๆศรีบุน แต่ตอนนี้มาเช่าหออยู่แถวลาดพร้าวครับ)
    หวัดดีคร๊าฟฟฟผม อยู่แถวๆ ศรีบุณหรอครับ ตรงไหนหว่า ผมก็จบมาจากศรีบุณ แต่บ้านอยู่สนามบินน้ำคร๊าฟฟ
    เจอแถวไหนทักทายกันได้ครับ ผมขี่c90สีเขียวกะเวฟไอสีดำแปะติ๊กเกอร์อิสระชน เจอที่ไหนตะโกนทักเลยคร๊าฟฟ
    ยินดีที่ได้รู้จักคร๊าฟฟผม
    ติดต่อ

napadonza's Avatar
    สถานที่
    ......
    ขอบคุณ
    0

เข้ามาดูกระทู้นี้แล้วก็อดใจ เอ่ยมั่งก็จะไม่ได้ขอซะหน่อยนะครับ เห็นด้วยอย่างยิ่งนะครับกับหลายๆท่านที่แสดงความคิดเ ห็น งานรถสมัยนี้มันมีกันเกือบทุกอาทิตย์ก็ว่าได้เลย บางงานก็งานบุญจริงๆ บางงานก็ ธุรกิจ ต้องเข้าใจว่า สมัยนี้มันไม่เหมือนแต่ก่อนแล้วครับ เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคน เพราะเมื่อก่อนนี้ไปตามงานรถนี้แทบจะไม่มี รถแต่ง รถแว๊นเลย มีแต่ รถเดิมๆ เครื่องเดิมๆ ขับไปซ่อมไป รถNo-Bookตำรวจยังไม่จับเลยครับ เพราะอะไรอันนี้ก็ไม่รู้ แต่สมัยนี้ทุกคนก็เห็นแล้วว่า การไปงานแต่ละงานแทบจะเหมือนกันทุกๆงาน บางคนไม่ใส่หมวก เสื้อคลุมก็ไม่ใส่ แถมรองเท้าแตะอีกต่างหาก บางคน ยังไม่ทันถึงงาน ถือเบียกินกันเป็นขวดระหว่างทาง เห็นแล้วรู้สึกหดหู่ ผิดกับเมื่อก่อนมาก เพราะมันมีแต่เด็กๆ
    (เด็กดีก้มี ไม่ดีก็มี) สำหรับผู้หยิงนั้น ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่า พ่อแม่ ปล่อยมาได้ยังไง ข้องใจมานาน ว่าจะถามหลายงานแล้วก็ไม่กล้าซักที จนทุกวันนี้ ตำรวจเขาเรียกพวกรถคลาสสิคว่าเป็นแก๊ง กันไปแล้ว หาว่าพวกขับรถc นี่ ชอบขโมยรถ ทั้งเวฟ ทั้งดรีม เอาไปยกเครื่องใส่กัน พวกผมก้ต้องอธิบายว่า มันไม่ใช่เสมอไปเพราะ คนขับรถคลาสสิค ที่เป็นคนดี ก็มีไห้เห็นเยอะแยะมากมาย อย่ามาว่ารวม
    ผมว่าปัญหา มันแก้ไขไม่ได้หรอกครับ ถ้าพวกเขา ไม่สร้างจิตสำนึกไห้ตัวของพวกเค้าเอง สาเหตุมันมาจากหลายๆอย่างจนทำไห้พวกเรา ชาวคลาสสิค เสื่อมเสียไปด้วย

สุดท้ายถึงเราจะทำดี คนที่เห็น คนที่รู้ว่าพวกเรา เป็นอย่างไร เค้าย่อมรู้ แต่คนที่ไม่รู้ ก็คือไม่รู้ ไม่ผิด พวกเราเป็นอย่างไร ก้ไห้เป็นอย่างนั้นตลอดไป

c 100 ไม่มีสังกัด update1150's Avatar
    สถานที่
    No CLUB
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าแก้ไขยากครับ ร้อยพ่อพันแม่ แนวทางแก้ไข
    1.จำกัดอายุคนที่เข้างาน อายุ ไม่ถึง 20 ไม่ให้เข้า(แก้ปัญหาเกรียน)
    2.ทางผู้จัดทำที่จอดรถไว้นอกงาน และมีคนคอยดูแล (ตัดปัญหาเรื่องเสียงรบกวนและรถหาย)
    3.ห้ามนำวัสดุประเภทแก้วเข้างาน (มีภาชนะเปลี่ยนให้เป็นพาสติก ตัวแก้วอาจจะสกีนโลโกงานไว้ จะได้เก็บสะสมได้ ดูมีค่าทันที)
    4.มีการตรวจสอบอาวุธก่อนเข้างาน (เพื่อจะมีเกรียนเล่นของหนัก)
    5.ถ้าจะให้เกรียนอายุต่ำกว่า 20 ปีเข้างานให้มีแบบฟอร์มหนังสือขอความอนุญาติจากผู้ปก ครอง มายื่นหน้างาน (เผื่อลูกเค้าเป็นอะไรเจ้าภาพจะได้ไม่เดือดร้อน)
    6.ในงานต้องมีคำที่แสดงถึงความเป็น "คาสสิค" เผื่อให้คนที่ยังงงตัวเองว่ากุมางานอะไร (ต้องย้ำตลอด เพราะผมเชื่อคนที่มางานประมาณ 70 เปอร์เซ็นมาเพราะคำนี้)
    7.ต้องสร้างเกณฑ์ในแต่ละกลุ่มและสังกัดให้ชัดเจน จะต้องมี ประธานกลุ่ม รองประธาน (คนที่เค้ามีตำแหน่งจะต้องรับผิดชอบในการกระทำของกลุ ่ม)
    8.ถ้าเป็นไปได้ทางผู้จัดต้องรู้ทั้งหมดว่ามีกลุ่มไหน เข้าร่วมงานบ้าง (งงใช่ไหมว่าทำอย่างไร ก็ทำจุดลงทะเบียนผู้ร่วมงานสิครับ ระบุไปเลยว่าเป็นใครมาจากไหน กลุ่มไหน มีเบอร์โทรติดต่อด้วย เสียเวลาหน้างานนิดหน่อย ได้ข้อมูลหมด ผมว่าคุ้มนะ ผมเห็นทุกวันนี้เก็บเงินหน้างานแล้วเข้างานเลย )
    9.ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้ครับ อยู่ที่เราจะจริงจังแค่ไหน ผู้จัดสำคัญมากครับ ต้องคิดตลอดว่าจัดแล้วต้องเกิดปัญหาแน่นอน และมันจะมีปัญหาอะไรบ้าง หรือถ้ายังนึำไม่ออกลองสมมุติว่าตัวเองเป็นเกรียนซะเ องแล้วท่านจะรู้ว่าจะสร้างปัญหาให้กับงานยังไง เหอๆๆๆๆๆ

Senior Member korkiat's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณชนกลุ่มน้อยมหาสารคาม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อิสสระชน ฅนคลาสสิค อ่านข้อความ
    ****คุณบอกว่า มางานบุญ"เพื่อน้อง"คุณมารวมกันด้วยใจคุณรักคลาสสิค
    เอาเงินสบทบทุนเพื่อน้อง ทำเพื่อสังคม*****
    ...
    แต่?????
    คุณ ทะเลาะวิวาทกัน ตีกัน นี่คือความ คลาสสิค เหรอ
    คุณ ขับรถเข้างาน คุณเบิ้ลเครื่อง เพื่อความคลาสสิค เหรอ
    รถของคุณ ท่อดังๆ นี่ มัน เป็นต้นแบบความคลาสสิค เหรอ
    คุณโยนขวดเหล้าคุณ ขึ้นฟ้า ให้ตกมาโดนหัวคนอื่น มันคลาสสิค เหรอ
    คุณขโมยรถคนอื่นไป มันทำให้คุณรู้สึก ว่าตนเอง หัวใจคลาสสิค เหรอ
    คุณอายุยังน้อย หนีพ่อแม่มาเที่ยว คุณคิดว่าถึงเวลาที่ทำตามใจ คลาสสิคแล้วเหรอ
    คุณอายุยังน้อย นั่งดื่มเหล้า อัดบุหรี่โชว์สาว นี่มันคลาสสิค สุดๆเลยเหรอ
    คุณผู้หญิงหนีพ่อแม่มา รักในคลาสสิค หรือหนีตามผู้ชายมา
    คุณผู้หญิง ครับบางท่านผมเห็นโชว์เนินอก บางครั้งจนเห็นหัวนม บนเวที นี่มันงานบุญของสังคมคลาสสิค นะครับ ไม่ใช่ งานจำอวด โชว์
    คุณคิดว่า คุณมางานคลาสสิค"เพื่อน้อง" หรือ คุณมาเพื่อหลี สาว
    คุณที่สับสน ว่าตนเอง ใจรักคลาสสิค หรือ ตามกระแส อยู่ลองคิดดูใหม่นะครับ

คุณคิดว่า คุณรักคลาสิค แล้วทำไมคุณถึง กลับทำให้ สังคม คลาสสิค มันแย่ลงไปเรื่อย ๆ

(ยืมเค้ามาจากในเฟชบุ๊คหน่ะครับ)

มาช่วยกันทำให้มันดีขึ้นกว่านี้ได้มั้ย ยิ่งนับวันยิ่งแย่ลงไปทุกที อีกหน่อยคนในวงการคงต้องเลิกไปเองละมั้งนั่น

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ
    ชมรมรถโบราณชนกลุ่มน้อยมหาสารคาม
    HONDA 2006

Senior Member mhong's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน การชนะใจตนเองเป็นชัยชนะยิ่งใหญ่สําหรับผมเอง (แต่เป็นไปไม่ได้ทุกครั้งไป)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ napadonza อ่านข้อความ
    เข้ามาดูกระทู้นี้แล้วก็อดใจ เอ่ยมั่งก็จะไม่ได้ขอซะหน่อยนะครับ เห็นด้วยอย่างยิ่งนะครับกับหลายๆท่านที่แสดงความคิดเ ห็น งานรถสมัยนี้มันมีกันเกือบทุกอาทิตย์ก็ว่าได้เลย บางงานก็งานบุญจริงๆ บางงานก็ ธุรกิจ ต้องเข้าใจว่า สมัยนี้มันไม่เหมือนแต่ก่อนแล้วครับ เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคน เพราะเมื่อก่อนนี้ไปตามงานรถนี้แทบจะไม่มี รถแต่ง รถแว๊นเลย มีแต่ รถเดิมๆ เครื่องเดิมๆ ขับไปซ่อมไป รถNo-Bookตำรวจยังไม่จับเลยครับ เพราะอะไรอันนี้ก็ไม่รู้ แต่สมัยนี้ทุกคนก็เห็นแล้วว่า การไปงานแต่ละงานแทบจะเหมือนกันทุกๆงาน บางคนไม่ใส่หมวก เสื้อคลุมก็ไม่ใส่ แถมรองเท้าแตะอีกต่างหาก บางคน ยังไม่ทันถึงงาน ถือเบียกินกันเป็นขวดระหว่างทาง เห็นแล้วรู้สึกหดหู่ ผิดกับเมื่อก่อนมาก เพราะมันมีแต่เด็กๆ
    (เด็กดีก้มี ไม่ดีก็มี) สำหรับผู้หยิงนั้น ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่า พ่อแม่ ปล่อยมาได้ยังไง ข้องใจมานาน ว่าจะถามหลายงานแล้วก็ไม่กล้าซักที จนทุกวันนี้ ตำรวจเขาเรียกพวกรถคลาสสิคว่าเป็นแก๊ง กันไปแล้ว หาว่าพวกขับรถc นี่ ชอบขโมยรถ ทั้งเวฟ ทั้งดรีม เอาไปยกเครื่องใส่กัน พวกผมก้ต้องอธิบายว่า มันไม่ใช่เสมอไปเพราะ คนขับรถคลาสสิค ที่เป็นคนดี ก็มีไห้เห็นเยอะแยะมากมาย อย่ามาว่ารวม
    ผมว่าปัญหา มันแก้ไขไม่ได้หรอกครับ ถ้าพวกเขา ไม่สร้างจิตสำนึกไห้ตัวของพวกเค้าเอง สาเหตุมันมาจากหลายๆอย่างจนทำไห้พวกเรา ชาวคลาสสิค เสื่อมเสียไปด้วย (เห็นดัวยครับ)

สุดท้ายถึงเราจะทำดี คนที่เห็น คนที่รู้ว่าพวกเรา เป็นอย่างไร เค้าย่อมรู้ แต่คนที่ไม่รู้ ก็คือไม่รู้ ไม่ผิด พวกเราเป็นอย่างไร ก้ไห้เป็นอย่างนั้นตลอดไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mhong : 28-02-2011 เมื่อ 20:04
    089-4949969

ชมรมอิสระ ขอบคุณ WEBMASTER สำหรับการประชาสัมพันธ์ไร้พรหมแดน ครับ
    [email protected]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ update1150 อ่านข้อความ
    ผมว่าแก้ไขยากครับ ร้อยพ่อพันแม่ แนวทางแก้ไข
    1.จำกัดอายุคนที่เข้างาน อายุ ไม่ถึง 20 ไม่ให้เข้า(แก้ปัญหาเกรียน)
    2.ทางผู้จัดทำที่จอดรถไว้นอกงาน และมีคนคอยดูแล (ตัดปัญหาเรื่องเสียงรบกวนและรถหาย)
    3.ห้ามนำวัสดุประเภทแก้วเข้างาน (มีภาชนะเปลี่ยนให้เป็นพาสติก ตัวแก้วอาจจะสกีนโลโกงานไว้ จะได้เก็บสะสมได้ ดูมีค่าทันที)
    4.มีการตรวจสอบอาวุธก่อนเข้างาน (เพื่อจะมีเกรียนเล่นของหนัก)
    5.ถ้าจะให้เกรียนอายุต่ำกว่า 20 ปีเข้างานให้มีแบบฟอร์มหนังสือขอความอนุญาติจากผู้ปก ครอง มายื่นหน้างาน (เผื่อลูกเค้าเป็นอะไรเจ้าภาพจะได้ไม่เดือดร้อน)
    6.ในงานต้องมีคำที่แสดงถึงความเป็น "คาสสิค" เผื่อให้คนที่ยังงงตัวเองว่ากุมางานอะไร (ต้องย้ำตลอด เพราะผมเชื่อคนที่มางานประมาณ 70 เปอร์เซ็นมาเพราะคำนี้)
    7.ต้องสร้างเกณฑ์ในแต่ละกลุ่มและสังกัดให้ชัดเจน จะต้องมี ประธานกลุ่ม รองประธาน (คนที่เค้ามีตำแหน่งจะต้องรับผิดชอบในการกระทำของกลุ ่ม)
    8.ถ้าเป็นไปได้ทางผู้จัดต้องรู้ทั้งหมดว่ามีกลุ่มไหน เข้าร่วมงานบ้าง (งงใช่ไหมว่าทำอย่างไร ก็ทำจุดลงทะเบียนผู้ร่วมงานสิครับ ระบุไปเลยว่าเป็นใครมาจากไหน กลุ่มไหน มีเบอร์โทรติดต่อด้วย เสียเวลาหน้างานนิดหน่อย ได้ข้อมูลหมด ผมว่าคุ้มนะ ผมเห็นทุกวันนี้เก็บเงินหน้างานแล้วเข้างานเลย )
    9.ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้ครับ อยู่ที่เราจะจริงจังแค่ไหน ผู้จัดสำคัญมากครับ ต้องคิดตลอดว่าจัดแล้วต้องเกิดปัญหาแน่นอน และมันจะมีปัญหาอะไรบ้าง หรือถ้ายังนึำไม่ออกลองสมมุติว่าตัวเองเป็นเกรียนซะเ องแล้วท่านจะรู้ว่าจะสร้างปัญหาให้กับงานยังไง เหอๆๆๆๆๆ

ถ้าเป็นไปได้บ้างในงาน คงจะดี ครับ
    ติดต่อ

Member กอไผ่ Classic ชัยนาท's Avatar
    สถานที่
    สองล้อเมืองไชย กอไผ่ classic MC
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยทุกคน ดันไปกระทู้นี้
    สองล้อเมืองไชย กอไผ่ Classic ชัยนาท...

c 100 ไม่มีสังกัด update1150's Avatar
    สถานที่
    No CLUB
    ขอบคุณ
    0

Classic ดันไป กระทู้ดีๆๆ แบบนี้ อ่านกันเยอะๆๆครับ

Senior Member เบียร์ MC Lions Club Loei's Avatar
    สถานที่
    Lions Club MC Thailand Loei
    ขอบคุณ
    0

กระทู้นี้ เห็นด้วยอย่างยิ่ง

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 12 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks