ภารกิจที่ท่านแม่ทัพมอบหมาย

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ภารกิจที่ท่านแม่ทัพมอบหมาย

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

มาตรฐาน ภารกิจที่ท่านแม่ทัพมอบหมาย

ภารกิจหาเครื่องให้น้องเชฐ.....ตามที่พี่วีฝากมาผมหา ได้เครื่อง1300ราคา6500หัวเกียร์ของใหม่5000บาทร้านเ จ็ก..บอกได้คำเดียวว่า2วันมานี้เหนื่อยครับ....อุปสั กเยอะมากๆๆๆๆหลายสิ่งเลย....ต้องขอบคุณเพื่อนเดียร์ท ี่เอาแบตมาให้ยืมตอนรถผมเสีย...วันนี้ดับไปหลายรอบเห มือนกันกว่าจะไปส่งของให้เชฐที่นครนายกได้ก็ปาไปเกือ บ3ทุ่มกว่าวันนี้รถติดมากๆName:  P2161775.jpg
Views: 433
Size:  51.3 KBๆๆโดนค่าน้ำมันไป-กลับ1พันพอดีจริงๆๆกะว่าไปถึงเร็วมีเวลาเหลือจะพาแฟน เที่ยวน้ำตกซะหน่อยสรุปว่ากลับถึงบ้านได้ก็บุญแล้วคร ับ55555ไปเห็นสภาพรถเชฐแล้วเฮ้อๆๆๆอีกเName:  P2161774.jpg
Views: 669
Size:  42.3 KBยอะครับแต่อย่าท้อครับมองไปข้างหน้าฝันให้ไกลไปให้ถึ งครับ...ใครที่ได้ดูสภาพรถเชฐแล้วก็ช่วยกันหน่อยนะคร ับอะไรที่น้องขาดพี่ๆๆที่มีก็หยิบยื่นให้หน่อยนะครับ ....Name:  P2161770.jpg
Views: 873
Size:  57.9 KB

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

Name:  P2171782.jpg
Views: 387
Size:  42.8 KBName:  P2161779.jpg
Views: 688
Size:  45.2 KBName:  P2161778.jpg
Views: 579
Size:  53.9 KB..............วันแรกส่งเครื่องไปทางรถขนส่งค่าตีลัง ไม้ใส่เครื่อง600บาทค่าส่งอีก650บาท....

ขอบคุณ
    245

Name:  P2161776.jpg
Views: 371
Size:  46.0 KBName:  P2171783.jpg
Views: 359
Size:  17.5 KBName:  P2171785.jpg
Views: 368
Size:  52.9 KB........วันที่2ไปเบิกหัวเกียร์พร้อมไปส่งด้วยตัวเอง เลยอยากเห็นรถ...สุดท้ายได้เห็นสมใจน่าสงสารจริงๆๆคั นนี้...ของขาดเยอะครับ.....เสียดายที่แบตกล้องผมหมดเ ลยไม่ได้ถ่ายสภาพเครื่องของเดิมมาให้ชมกัน....ส่วนภา พห้องเครื่องของผมเอามาให้เชฐดูเป็นแนวทางนะครับ.... เครื่องของเชฐเจ๋งกว่าเยอะชุดแต่งสวยดีครับ...ถ้ารู้ ตอนที่ผมฟิตเครื่องนะผมซื้อมายำใส่ของผมเองแล้วอ่ะ.. ..ชอบครับ...แต่อย่าน้อยผมก็ได้จานจ่ายแม่เหล็กมาอยู ่กับผมอ่ะ555

ขอบคุณมากมายเลยครับพี่ปุ๊ที่เป็นธุระจัดหาส่งหัยถึง ที่เลยไม่คิดค่าตอบแทนเลยสักตังค์แดงเดียวน้ำใจงามมา กมายเลย
    จากที่ไม่เคยรู้จักกันเลยไม่เคยเห็นหน้าเลย( ผมแอบดูแต่ในเว็ป )จัดซื้อของให้ออกตังค์หัยก่อนอีกแถมส่งหัยถึงที่เลย น้ำใจงามโคตรๆซึ้งมากมาย
    ไม่เคยคิดเลยครับในโลกไซเบอร์จะมีคนอย่างนี้น่าภูมิใ จนะครับที่ในคลับมีคนจริงใจแบบนี้ขอหัยอยู่คู่กับคลั บนี้นานๆนะครับ ( สำหรับผมใช้เลยโดนเลย )
    จะได้มีกูรูคอยปรึกษา รถค่อยๆเก็บงานไปเรื่อยครับงบน้อยเดี๋ยวจะลงรูปตอนค่ อยๆพัฒนาการแต่ใจรับครับ
    อ๋อ.พี่มาเที่ยวโรงเกลืออรัญอย่าลืมกริ้งกร้างมาหานะ จะเป็นไก่หัย.....555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chad129 : 18-02-2011 เมื่อ 09:05

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

นี่แหละครับน้ำใจงาม ๆ ของหัวใจที่แท้จรงของชาวมาสด้าครับ ปลื้มแทนครับ

ปล. พี่ปุ๊กลับมาแล้ว...ดีใจจัง...

diaa's Avatar
    สถานที่
    เดีย หนามเป้า - ตลาดนัดรถไฟ - Modernbog.com
    ขอบคุณ
    6

เดินทางปลอดภัยอะดีแล้วเด้อ

ขออภัยที่ไปช่วยช้าหน่อย จากพระราม 7 ไปคลองถม ตอนห้าโมงนี่รถติดม้ากก อิอิ

.

ขนอุปกรณ์ไปเพียบ แบต สายลาก สายพ่วงแบต เครื่องมือชุดใหญ่พร้อมใส่เป้ ถอดแบตจากรถเราปุ้บ รีบขนขึ้นรถเลย

ไปถึงที่ไหนได้ รถติดเรียบร้อย อิอิ

.

เช็คคาร์บู แวคคั่ม ปั้มติ๊ก ได ให้พร้อมเน้ออออ
    "กินของขม ชมของเก่า เล่าความหลัง" ล้อค 7-8 ลานตลาดนัดใหญ่ หน้าโกดังร้าน Rods เจอกัน ณ ตลาดนัดรถไฟ ทุกวัน พุธ ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์จ้ะ

ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ diaa อ่านข้อความ
    เดินทางปลอดภัยอะดีแล้วเด้อ

ขออภัยที่ไปช่วยช้าหน่อย จากพระราม 7 ไปคลองถม ตอนห้าโมงนี่รถติดม้ากก อิอิ

.

ขนอุปกรณ์ไปเพียบ แบต สายลาก สายพ่วงแบต เครื่องมือชุดใหญ่พร้อมใส่เป้ ถอดแบตจากรถเราปุ้บ รีบขนขึ้นรถเลย

ไปถึงที่ไหนได้ รถติดเรียบร้อย อิอิ

.

เช็คคาร์บู แวคคั่ม ปั้มติ๊ก ได ให้พร้อมเน้ออออ
    ........55555ครับท่านเด๋วจะรีบเอาไปคืนนะครับ....เช ื่อไหมว่าไปกลับนครนายกม้วนเดียวผ่านไม่งอแง้อีกเลยค รับ..5555

ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chad129 อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากมายเลยครับพี่ปุ๊ที่เป็นธุระจัดหาส่งหัยถึง ที่เลยไม่คิดค่าตอบแทนเลยสักตังค์แดงเดียวน้ำใจงามมา กมายเลย
    จากที่ไม่เคยรู้จักกันเลยไม่เคยเห็นหน้าเลย( ผมแอบดูแต่ในเว็ป )จัดซื้อของให้ออกตังค์หัยก่อนอีกแถมส่งหัยถึงที่เลย น้ำใจงามโคตรๆซึ้งมากมาย
    ไม่เคยคิดเลยครับในโลกไซเบอร์จะมีคนอย่างนี้น่าภูมิใ จนะครับที่ในคลับมีคนจริงใจแบบนี้ขอหัยอยู่คู่กับคลั บนี้นานๆนะครับ ( สำหรับผมใช้เลยโดนเลย )
    จะได้มีกูรูคอยปรึกษา รถค่อยๆเก็บงานไปเรื่อยครับงบน้อยเดี๋ยวจะลงรูปตอนค่ อยๆพัฒนาการแต่ใจรับครับ
    อ๋อ.พี่มาเที่ยวโรงเกลืออรัญอย่าลืมกริ้งกร้างมาหานะ จะเป็นไก่หัย.....555
    .......ไม่เป็นไรครับด้วยความยินดีท่านมาในจังหวะที่ ผมว่างพอดีครับก็ช่วยๆๆกันไป....จริงๆๆผมก็แค่ส่งต่อ น้ำใจของพี่วีตะหากครับผมได้มายังไงผมก็ส่งต่อให้ท่า นอย่างนั้นล่ะครับ....แต่ยังไม่ได้เศษเสี้ยวที่พี่วี ทำให้ชาวมาสด้าหรอกครับ.....ผมก็หวังว่าสมาชิกมาสด้า จะเอาเป็นเยี่ยงอย่างนะครับส่งต่อน้ำใจให้กันไปอย่าใ ห้มันสิ้นสุดที่ใครนะครับ.....

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดเลยครับว่าแต่ท่านปุ๊ใช้มือถือระบบอะไรเหรอ ถามไว้ก่อนใกล้จะได้โทรไปปรึกษาละครับ

ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    สุดยอดเลยครับว่าแต่ท่านปุ๊ใช้มือถือระบบอะไรเหรอ ถามไว้ก่อนใกล้จะได้โทรไปปรึกษาละครับ
    123เอ้ย12คอล..ครับ.555

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    123เอ้ย12คอล..ครับ.555
    ใจน้ำงามจริงๆ เอาใจช่วยครับ ขอให้รถเสร็จไวๆ
    ting2220@hotmail.com 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

ไกล้เสร็จแล้วครับพี่ปุ๊ไปรับรถแล้วจะเก็บภาพมาให้ชม นะครับบบบบบบบบ
    ตามรอยเขาแล้วเมื่อไรเล่าเจ้าจะแซงเขาได้
    ไม่มีชัยชนะครั้งได...ได้มาโดยไม่มีการต่อสู้
    .................สู้ต่อไป....ทาเคชิ............... ..

Senior Member rczero's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chad129 อ่านข้อความ

นี่แหละ คือพ่อพระของปวงชน คือคนจริง จิตใจงาม ตามหาได้ยากในสมัยนี้ แต่ก็ดีใจ ที่ประเทศไทยยังไม่าสิ้นคนดี ไชโยๆๆๆ 555+
    บก.มีมี่ AUDIO MAX & CAR MAGAZINE

CAR AUDIO SHOW POW CLUB

เครื่อง 1,400 มันแรงไม่เท่าไหร่ แต่อาศัย เครื่องเสียงดัง ว้อย...

" ความแรงสเต็ป เบบี้ แต่ความเซ็กซี่ สเต็ป ซุปตาร์ "

Installation By Ball Technic Sound Rama II

illusion audio

VOLZ SUB WOOFER

MOVE CAR ENTERTAIN

ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rczero อ่านข้อความ
    นี่แหละ คือพ่อพระของปวงชน คือคนจริง จิตใจงาม ตามหาได้ยากในสมัยนี้ แต่ก็ดีใจ ที่ประเทศไทยยังไม่าสิ้นคนดี ไชโยๆๆๆ 555+
    ......เอาซะเยอะเลยนะท่านบก.มีมี่..555555

แล้วก็รอต่อไป
    ตามรอยเขาแล้วเมื่อไรเล่าเจ้าจะแซงเขาได้
    ไม่มีชัยชนะครั้งได...ได้มาโดยไม่มีการต่อสู้
    .................สู้ต่อไป....ทาเคชิ............... ..

Bookmarks