ลุงสีเทากำลังผ่าตัดใหญ่ครับ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ลุงสีเทากำลังผ่าตัดใหญ่ครับ

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    เข้ามาช่วยส่งแรงใจครับท่านโดม . . .เรื่องอู่หรือสถานบริการซ่อมรถเก่า ราคาไม่เท่ากันจริงๆ ครับ
    ถูก-แพง ผมใช้หลักการคิดแบบนี้แล้วสบายขึ้นมากเลยครับ คือ "คิดให้มันเป็นเครื่อข่าย" ลองดูน่ะครับ
    แปลความหมายว่า เราได้ให้ประโยชน์คนมากเหลือหลายเช่น แค่ท่านโดมให้พี่บอยทำรถ พี่บอยไปซื้ออะไหล่
    คนที่พี่บอยสั่งไปซื้ออะไหล่ ขับรถเติมน้ำมันไปซื้อ เด็กปั๊มได้เงินเดือนไปจ่ายค่าบ้าน ค่าเช่า ฯลฯ เจ้าของบ้านเช่า
    นำไปซื้ออาหาร คนขายอาหารนำไปซื้อผักเพื่อมาทำอาหาร คนสวนได้ขายผักให้ มีเงินไปซื้อปุ๋ย หรือนำเงินไป
    ใช้ได้หลายทางอีก เช่นส่งลูกเรียน . . . . . แค่ท่านโดมทำรถน่ะครับ มันสร้างเรื่องราวไม่รู้จักจบสิ้นจริงๆ ครับ
    ชอบๆคะ เป็นข้อคิดที่ดีมาก....
    คิดแบบนี้แล้วทำให้สบายใจขึ้นเยอะจริงๆ
    ขอบคุณพี่ jacky จะนำไปใช้บ้างคะ

เป็นกำลังใจครับท่านโดม งานใหญ่เลยนะเนี้ย

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    คัสซีตัวใหม่ที่ได้มาเขาวางเครื่อง4kมาครับเลยต้องแป ลงขาแท่นเครื่องกลับมาเป็นของเดิมครับ
    ตอนนี้อยากได้อีกอย่างครับเบรกมือครับแต่ของผมไม่ครบ ไม่รู้ว่าร้านอาเจ็คมีของเหรอป่าวครับ
    เดี๋ยวพี่ตุ๊กจะลองไปรื้อในรังหนูดูครับ รู้สึกคุ้นๆว่าตัวเองเคยมีเก็บไว้ครับน้องโดม...
    เดี๋ยวจะมารายผลครับ

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณน้ำใจที่หลั่งไหลมาให้ครับ ซึ้งใจจริงๆครับ

เรื่องราคาผมทำใจแล้วครับมันไม่ถูก
    แต่งานที่ออกมาผมไม่กังวลเลยครับพี่บอยแกทำงานดีทำงา นเร็วพอๆกับพี่ชัยเลยครับ
    ตอนนี้ฝ่ายผมซะอีกที่ช้าครับ หาอะไหล่ไม่ทันตามความต้องการของพี่บอยครับ 555
    ก็ช่วยๆกันไปครับ

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    เข้ามาช่วยส่งแรงใจครับท่านโดม . . .เรื่องอู่หรือสถานบริการซ่อมรถเก่า ราคาไม่เท่ากันจริงๆ ครับ
    ถูก-แพง ผมใช้หลักการคิดแบบนี้แล้วสบายขึ้นมากเลยครับ คือ "คิดให้มันเป็นเครื่อข่าย" ลองดูน่ะครับ
    แปลความหมายว่า เราได้ให้ประโยชน์คนมากเหลือหลายเช่น แค่ท่านโดมให้พี่บอยทำรถ พี่บอยไปซื้ออะไหล่
    คนที่พี่บอยสั่งไปซื้ออะไหล่ ขับรถเติมน้ำมันไปซื้อ เด็กปั๊มได้เงินเดือนไปจ่ายค่าบ้าน ค่าเช่า ฯลฯ เจ้าของบ้านเช่า
    นำไปซื้ออาหาร คนขายอาหารนำไปซื้อผักเพื่อมาทำอาหาร คนสวนได้ขายผักให้ มีเงินไปซื้อปุ๋ย หรือนำเงินไป
    ใช้ได้หลายทางอีก เช่นส่งลูกเรียน . . . . . แค่ท่านโดมทำรถน่ะครับ มันสร้างเรื่องราวไม่รู้จักจบสิ้นจริงๆ ครับ

ผมก็คิดแบบท่านแจ๊กกี่ครับแจกแจงลงไปแล้วก็ไม่ได้แพง อะไรมากมายราคาพอรับได้ครับพี่บอยแกมีหลายภาคหลายส่ว นที่จะต้องรับผิดชอบครับ
    ขออย่าดองงาน ขอให้งานออกมาดีครับ สองข้อนี้พี่บอยแกสอบผ่านครับแค่นี้ก็ดีใจแล้วครับ
    เพราะยังต้องพึ่งพากันอีกเยอะครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    ชอบๆคะ เป็นข้อคิดที่ดีมาก....
    คิดแบบนี้แล้วทำให้สบายใจขึ้นเยอะจริงๆ
    ขอบคุณพี่ jacky จะนำไปใช้บ้างคะ
    อย่างนี้แหละครับเขาเรียกความคิดตกผลึกแล้วครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    เดี๋ยวพี่ตุ๊กจะลองไปรื้อในรังหนูดูครับ รู้สึกคุ้นๆว่าตัวเองเคยมีเก็บไว้ครับน้องโดม...
    เดี๋ยวจะมารายผลครับ
    ขอบคุณพี่ตุ๊กมากเลยครับ
    พี่ตุ๊กครับฝากหารถจิ๊บซักคันได้มั้ยครับเอาราคาไม่เ กิน65000ที่มีทะเบียนขับได้อะครับ
    เห็นเพื่อนๆท่านพี่เล่นกันอยู่ครับ
    พ่อผมอยากได้ไว้เข้าสวนอะครับ

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

เสร็จเร็วๆ นะครับ สู้ๆ
    ting2220@hotmail.com 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NU1400 อ่านข้อความ
    เป็นกำลังใจครับท่านโดม งานใหญ่เลยนะเนี้ย
    งานใหญ่ครับผมก็ต้องหาอะไหล่ไปด้วยครับจะได้เร็วขึ้น ครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    เสร็จเร็วๆ นะครับ สู้ๆ
    ขอบคุณครับท่านพี่เสร็จช้าไม่ได้เดี๋ยวไม่มีรถใช้ครั บ555

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พรหมสิทธิ์ อ่านข้อความ
    โอ้โหววววววววววว.....ลึกซึ้งจิงๆๆๆๆๆๆๆสุดยอดเลยอ่ะ ผู้ชายคนนี้
    ว่าแต่ท่านพี่ได้ฤกษ์ทำรถเมื่อไรครับฝนแล้งแล้วน้าจะ ได้หล่อก่อนสงกรานต์กันครับ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    ขอบคุณน้ำใจที่หลั่งไหลมาให้ครับ ซึ้งใจจริงๆครับ

เรื่องราคาผมทำใจแล้วครับมันไม่ถูก
    แต่งานที่ออกมาผมไม่กังวลเลยครับพี่บอยแกทำงานดีทำงา นเร็วพอๆกับพี่ชัยเลยครับ
    ตอนนี้ฝ่ายผมซะอีกที่ช้าครับ หาอะไหล่ไม่ทันตามความต้องการของพี่บอยครับ 555
    ก็ช่วยๆกันไปครับ
    ท่านโดมถ้าพี่หวานตุ๊กหาไม่เจอ เบรกมือทางสุพรรณมีทั้งพวงเลยครับ5555.
    เป็นกําลังใจให้ครับ หากตัวไหนขาดบอกนะครับ พอช่วยได้พอสมควรครับท่าน..
    ยกเว้น โตโก้ ตะจังหน้า ตันชน ไม่มีซักอย่าง5555(ล้อเล่นเนออ)

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ท่านโดมถ้าพี่หวานตุ๊กหาไม่เจอ เบรกมือทางสุพรรณมีทั้งพวงเลยครับ5555.
    เป็นกําลังใจให้ครับ หากตัวไหนขาดบอกนะครับ พอช่วยได้พอสมควรครับท่าน..
    ยกเว้น โตโก้ ตะจังหน้า ตันชน ไม่มีซักอย่าง5555(ล้อเล่นเนออ)
    ขอบคุณครับท่านพี่เดี๋ยวจะอาบน้ำออกไปหาอะไหล่แล้วคร ับยอมปิดร้านซักวันๆนี้ 555
    เอาให้สุดๆกันไปเลย

สูดๆยอดเลยคับเดี่ยวพี่ว่างๆจะเข้าไปสั่งกะบะใหม่เลย เตรียมไว้ก่อนคงทำเมษาอ่ะคับวันนี้ไม่อยู่ร้านเหรอน้ องโดม...พี่รอเครื่องชาลีอยู่นิถ้ามาเดียวคงผ่านหน้า ร้านไปเอาเครื่องที่ไปรษณีราชฏัชอ่ะ

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

เอาใจช่วยครับ.................

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks