พี่ๆทั้งหลาย 800 คันนี้กำลังเจอปัญหาขอคำปรึกษาหน่อยคับ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: พี่ๆทั้งหลาย 800 คันนี้กำลังเจอปัญหาขอคำปรึกษาหน่อยคับ

Senior Member prai n's Avatar
    สถานที่
    mazda ride wite pride
    ขอบคุณ
    31

เห็นด้วยกับทุกๆท่านครับ ผมก้อทำเองเท่าที่จะทำได้ ตอนนี้คิดว่าจะใช้สีทาอยกได้แบบดิบๆหน่อยไม่รู้จะออก มาเป็นงัยe13

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ทำสัญญาได้ไหมพี่รุ่ง
    แบบถ้าเลยกำหนดก็ปรับอะไรแบบเนี๊ย
    อีหรอบเนี๊ยผมว่าช่างต้องเผางานแน่ๆครับเอาเงินไปแล้ วไม่มีเงินคืนไห้
    พี่ต้องไปดูบ่อยๆนะครับอะลุ่มอ่ะหล่วยมากไปมันก็ไม่ไ หวอ่ะ
    รถเก่าๆๆที่เห็นนะถ้า..ช่าง..เค้าตั้งใจทำจริงๆไม่เก ินเดือนก็เสร็จครับ
    ถอด+ลอก+ตัดผุ+ปะ+เคาะ+โป๊ว+สีพื้น+โป๊วแดง+สีพื้น+ข ัดละเอียด+สีจริง2รอบ+ขัดละเอียด+ลงแลกเกอร์(กรณีไม่ ไช่ทูเค)+ขัดละเอียด+ประกอบ+ขัดยา=ส่งงาน
    รถบัสทั้งคันยังทำประมาณเดือนนึงอ่ะพี่...ถ้าตั้งใจท ำนะ
    แต่อย่างว่าอ่ะครับ....ช่าง
    ผมโดนมาแล้วตั้งแต่มอไซค์เลย+ช่างเพื่อนกันมาแต่เด็ก เลยมันทำไห้นะฝีมือดีด้วยแต่มันทำตอนค่ำ5555ตูก็จ้าง เอ็งนะเนี่ยดั๊นไห้นั่งรอทุกวันๆ
    555 ...เอายังงี้เหรอหลานบอย
    ถอด+ลอก+ตัดผุ+ปะ+เคาะ = งวดที่1 จ่าย 10000
    โป๊ว+สีพื้น+โป๊วแดง+สีพื้น+ขัดละเอียด+สีจริง2รอบ = งวดที่2 จ่าย 10000
    ขัดละเอียด+ลงแลกเกอร์(กรณีไม่ไช่ทูเค)+ขัดละเอียด+ป ระกอบ = งวดที่3 จ่าย 10000
    ขัดยา +ส่งงาน = งวดที่4 จ่าย 5000

Senior Member klonglao's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกท่านมากครับ วันนี้ไปดูมาพอจะเห็นการเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีแล้ว ครับ รึว่าจะโดนจัดฉากอีกก็ไม่รู้

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ klonglao อ่านข้อความ
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ วันนี้ไปดูมาพอจะเห็นการเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีแล้ว ครับ รึว่าจะโดนจัดฉากอีกก็ไม่รู้
    งั้นรีบกระชับพื้นที่เลยครับพี่..........
    .
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไปถ่ายวีดีโอไว้ครับช่างจะได้ไม่ตุกติกถ้าทำไม่ดีฟ้อ งเลยเอาให้มันล้มจมเรามีหลักฐานเป็นวีดีโอมันแนนหนาส ุดๆแล้ว

Senior Member klonglao's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    ไปถ่ายวีดีโอไว้ครับช่างจะได้ไม่ตุกติกถ้าทำไม่ดีฟ้อ งเลยเอาให้มันล้มจมเรามีหลักฐานเป็นวีดีโอมันแนนหนาส ุดๆแล้ว

โอ้ คงจะไม่ถึงขนาดนั้นหลอกครับ ต้องถ้อยที่ ถ้อยอาศัยกันกลับ เพราะผมคิดว่างานช่างทำสีไม่ใช้แค่งานผีมือเท่านั้นแ ต่มันยังเป็นงานบริการอีกด้วย ภาษาฝรั่งเขาว่า sevice mind อะครับ เพราะยิ่งคุณทำร้ายลูกค้า ผลเสียก็ย่อมกลับมาถึงธุรกิจของคุณตัวคุณเอง

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ทำสัญญาได้ไหมพี่รุ่ง
    แบบถ้าเลยกำหนดก็ปรับอะไรแบบเนี๊ย
    อีหรอบเนี๊ยผมว่าช่างต้องเผางานแน่ๆครับเอาเงินไปแล้ วไม่มีเงินคืนไห้
    พี่ต้องไปดูบ่อยๆนะครับอะลุ่มอ่ะหล่วยมากไปมันก็ไม่ไ หวอ่ะ
    รถเก่าๆๆที่เห็นนะถ้า..ช่าง..เค้าตั้งใจทำจริงๆไม่เก ินเดือนก็เสร็จครับ
    ถอด+ลอก+ตัดผุ+ปะ+เคาะ+โป๊ว+สีพื้น+โป๊วแดง+สีพื้น+ข ัดละเอียด+สีจริง2รอบ+ขัดละเอียด+ลงแลกเกอร์(กรณีไม่ ไช่ทูเค)+ขัดละเอียด+ประกอบ+ขัดยา=ส่งงาน
    รถบัสทั้งคันยังทำประมาณเดือนนึงอ่ะพี่...ถ้าตั้งใจท ำนะ
    แต่อย่างว่าอ่ะครับ....ช่าง
    ผมโดนมาแล้วตั้งแต่มอไซค์เลย+ช่างเพื่อนกันมาแต่เด็ก เลยมันทำไห้นะฝีมือดีด้วยแต่มันทำตอนค่ำ5555ตูก็จ้าง เอ็งนะเนี่ยดั๊นไห้นั่งรอทุกวันๆ
    ....บอยสัญญามันก็แค่เสือกระดาษครับ....เอาเข้าจริงๆ ๆมันทำอะไรไม่ได้มากหรอกครับดูอย่างท่านแจ๊คกี้ดิสัญ ญาหางว่าวเลยเสียเวลาครับถ้าจะเอาถึงขั้นฟ้องศาลอ่ะ. .เงินหมื่นกว่าจะสืบพยานเสร็จเป็นปีพอสอบพยานครบทุกป ากก็เรียกมาไกล่เกลี่ยอยู่ดีอ่ะครับ....เสียเวลาเสีย เงินค่าทนายพอๆๆกันแหละครับ...ทางที่ดีเอาแบบที่พีวี เคยบอกไว้อ่ะครับหาคนที่มีบารมีที่อู่เกรงใจเป็นคนแน ะนำพาเราเข้าไปทำดีที่สุดครับ...เพราอู่จะไม่กล้าเบี ้ยวครับ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปุ๊ทะริ : 24-02-2011 เมื่อ 03:00

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ....บอยสัญญามันก็แค่เสือกระดาษครับ....เอาเข้าจริงๆ ๆมันทำอะไรไม่ได้มากหรอกครับดูอย่างท่านแจ๊คกี้ดิสัญ ญาหางว่าวเลยเสียเวลาครับถ้าจะเอาถึงขั้นฟ้องศาลอ่ะ. .เงินหมื่นกว่าจะสืบพยานเสร็จเป็นปีพอสอบพยานครบทุกป ากก็เรียกมาไกล่เกลี่ยอยู่ดีอ่ะครับ....เสียเวลาเสีย เงินค่าทนายพอๆๆกันแหละครับ...ทางที่ดีเอาแบบที่พีวี เคยบอกไว้อ่ะครับหาคนที่มีบารมีที่อู่เกรงใจเป็นคนแน ะนำพาเราเข้าไปทำดีที่สุดครับ...เพราอู่จะไม่กล้าเบี ้ยวครับ...
    จริง...

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

เอาใจช่วยครับ

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ใช้อำนาจที่มองไม่เห็นเหรอครับ

เข้าท่าครับต้องลองอาไปใช้ดูมั้งละ

ในเมื่อไม่กลัวกฏหมายก็ต้องเล่นกันอย่างนี้

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ

ง่า...ผู้มากบารมีผมไม่มีเลยอิอิ
    มีแต่ชาวแก๊งค์สหายซิ่งวีรบุรษนักบิดฝูงนึง555+++
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Cool สู้ไม่ถอย-ยังไงก็ต้องจบ

เอาใจช่วยครับขอให้ผ่านจุดนี้ไปให้ได้ ................

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suchabin อ่านข้อความ
    เอาใจช่วยครับขอให้ผ่านจุดนี้ไปให้ได้ ................
    ยังไงครับเนี่ยเอา800มายกสูงเหรอสุดๆไปเลย

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suchabin อ่านข้อความ

ขอบคุณมากครับพี่ รถสีสวยมาก สีนี้โดนผมเลย ขอดูหลายๆรูปหน่อยได้ป่าวอะคุณพี่

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มันมาจากสภาพนี้-

ณ วันนี้ ผมมาถึงจุดนี้ได้เพราะ ผมดื้อรั้นมากกว่า......

รูป รูป    

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks