พี่ๆทั้งหลาย 800 คันนี้กำลังเจอปัญหาขอคำปรึกษาหน่อยคับ - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: พี่ๆทั้งหลาย 800 คันนี้กำลังเจอปัญหาขอคำปรึกษาหน่อยคับ

Senior Member klonglao's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suchabin อ่านข้อความ
    ณ วันนี้ ผมมาถึงจุดนี้ได้เพราะ ผมดื้อรั้นมากกว่า......
    โอ้หนักเอาการเลยนะครับ นับถือเลยเพ่

Senior Member klonglao's Avatar
    ขอบคุณ
    0

นี่แหละครับอดีตชาติของมัน ไม่รู้หลับหูหลับตาซื้อมาได้ยังไง ช่วงหน้านี่แปลงมาหมด ช่วงล่างก็เช่นเดียวกันตั้งแต่เฟืองท้าย ปีกนก บอกได้เลยว่าผมถอดเปลี่ยนทั้งคัน แต่ผมยังจะสู้ต่อe10

รูป รูป    

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

เครื่องวางอะไรมาครับ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suchabin อ่านข้อความ
    เอาใจช่วยครับขอให้ผ่านจุดนี้ไปให้ได้ ................
    คันนี้ใช่800กระบะเครื่องที่แรงสุดในตอนนี้ป่าวครับ( เครื่อง2000ซีซี)

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เครื่องที่วาง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    คันนี้ใช่800กระบะเครื่องที่แรงสุดในตอนนี้ป่าวครับ( เครื่อง2000ซีซี)
    เรื่องของเรื่อง.........ช่าง : มรึงเอาเครื่องไรมากูก็วางให้มรึงได้ แต่มรึงจะขับได้หรือเปล่ากรูไม่รู้นะ
    ญาติ : เอาเครื่องนี้ละกัน
    ผม : เอ่อ.......

รูป รูป  

ขอบคุณ
    9
    1

เรื่องของเรื่อง.........ช่าง : มรึงเอาเครื่องไรมากูก็วางให้มรึงได้ แต่มรึงจะขับได้หรือเปล่ากรูไม่รู้นะ
    ญาติ : เอาเครื่องนี้ละกัน
    ผม : เอ่อ.......
    เล่น . . จัดหนัก . . จริงด้วย . . . . ไว้นำขบวนน่ะท่าน รถน้ำผมชอบตามหลังครับ

ขอบคุณ
    0

Cool หมดแล้ว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    เล่น . . จัดหนัก . . จริงด้วย . . . . ไว้นำขบวนน่ะท่าน รถน้ำผมชอบตามหลังครับ
    ผม: ลุงๆจะคิดค่าแรงเท่าไรครับ
    ช่าง : กรูยังไม่รู้เลยว่ะ ว่าจะคิดเท่าไรดี
    ผม: (นึกในใจ)ผมก็หมดตังค์แล้วล่ะ
    ...........................ผมนำใครไม่ได้หรอก แต่ยังไงก็เดินไปอุดหนุน ซาสี่ ได้เหมือนเดิม 555..................

ขอบคุณ
    9
    1

ผม: ลุงๆจะคิดค่าแรงเท่าไรครับ
    ช่าง : กรูยังไม่รู้เลยว่ะ ว่าจะคิดเท่าไรดี
    ผม: (นึกในใจ)ผมก็หมดตังค์แล้วล่ะ
    ...........................ผมนำใครไม่ได้หรอก แต่ยังไงก็เดินไปอุดหนุน ซาสี่ ได้เหมือนเดิม 555..................
    ไว้แปดแรงแวน เสร็จถ่ายคู่กันน่ะ โอเคป่าว . . .

ขอบคุณ
    0

Cool

ไว้แปดแรงแวน เสร็จถ่ายคู่กันน่ะ โอเคป่าว . . .
    ได้ครับ.............ต่างคนต่างใจต่างตารอ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ klonglao อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับพี่ รถสีสวยมาก สีนี้โดนผมเลย ขอดูหลายๆรูปหน่อยได้ป่าวอะคุณพี่
    รถผมยังไม่เรียบร้อยดีอ่ะครับ ......ขอเก็บเงินแต่งก่อนนะครับ

ขอบคุณ
    0

มี เพื่อนและคนที่ผมรู้จักเขาบอกผมว่าอย่าทำเลย งบมันจะบาน ผมไม่เชื่อไง งบที่ตั้งไว้มันก็เกินจนผมหมด....ตอนนั้นคิดถึงคำพูด เก่าๆของเพื่อน.....ทิ้งก็ไม่ได้ทำต่อก็ไม่มีเงินขาย ก็ไม่คุ้ม ...ความอยากมันต้องลงทุนขนาดใหนเหรอ ถึงจะคุ้ม และมันคุ้มค่าแค่ใหนที่เอาเงินเก็บทั้งหมดมาลงทุน ณ วันนี้ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมว่าเวลาอยาก ก็อยากได้นักได้หนาแต่พอได้แล้วมันก็รถคันนึง....... .ผมชอบมองรถเวลามันจอดนิ่งมากกว่าที่จะให้ใครมาขับไป โน่นไปนี่...มีใครคิดเหมือนผมบ้างใหม

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

มี เพื่อนและคนที่ผมรู้จักเขาบอกผมว่าอย่าทำเลย งบมันจะบาน ผมไม่เชื่อไง งบที่ตั้งไว้มันก็เกินจนผมหมด....ตอนนั้นคิดถึงคำพูด เก่าๆของเพื่อน.....ทิ้งก็ไม่ได้ทำต่อก็ไม่มีเงินขาย ก็ไม่คุ้ม ...ความอยากมันต้องลงทุนขนาดใหนเหรอ ถึงจะคุ้ม และมันคุ้มค่าแค่ใหนที่เอาเงินเก็บทั้งหมดมาลงทุน ณ วันนี้ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมว่าเวลาอยาก ก็อยากได้นักได้หนาแต่พอได้แล้วมันก็รถคันนึง....... .ผมชอบมองรถเวลามันจอดนิ่งมากกว่าที่จะให้ใครมาขับไป โน่นไปนี่...มีใครคิดเหมือนผมบ้างใหม
    ............มันคืออาการท้อแท้....ของคนที่อยากทำรถแ ต่ทำได้ไม่สุด...ไปไม่ถึงฝัน...ความจริงแล้วเรากำลัง หลงทางครับ..การทำรถเคยมีคนบอกเสมอว่าอย่าใจร้อนค่อย ๆๆทำ...ไอ้เราก็คิดในใจว่าก็กูอยากทำให้มันเส็รจไวๆๆ จะได้มีรถสวยๆๆขับเท่ๆๆแต่พอผมได้มาคุยกับผู้ชายคนนึ ง.....คนที่มีป้าแดง...มันทำให้ผมฉุดคิดอ่ะไรได้หลาย ๆๆอย่าง....เช่น....เขามีฐานนะการเงินที่ดีมากเรียกว ่าทุนหนา...เขายังทำรถใช้เวลาเป็นปีๆๆ1-2ปีขึ้น...ไม่ใจร้อนค่อยๆๆทำเราจึงเห็นได้ว่ารถเขาสว ยงามไม่มีที่ติเลย...ผมจึงคิดว่าการทำรถเราควรทำในสิ ่งที่จำเป็นที่สุดก่อนเช่นเครื่อง-ช่วงล่าง...ทำมันให้วิ่งได้อย่างปลอดภัยก่อนอันดับแร ก...ส่วนเรื่องตกแต่งเป็นเรื่องที่หลัง...ค่อยๆๆทำค่ อยๆๆเก็บงานไปมันก็จะมีเรื่องราวให้เราได้เล่าขานกัน ตลอดเหมือนหนังยาว...แต่ถ้าทำเสร็จเร็วมันก็หมดสนุกส ิครับไม่มีเรื่องราวอะไรให้ได้คุยให้ได้ปรึกษากันเลย อ่ะ.......เพียงแต่เราอย่าเพิ่งท้อล่ะกันนะครับ...

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ...........รถผมนี่เป็นรถคันแรกในชีวิตเลย นะซื้อมา ปี 2009 ทำเสร็จปีนี้แน่นอนผมบอกความรู้สึกของการรอคอยไม่ถูก ...ว่าขนาดใหน ในช่วงเวลาของการรอคอยมันก็ต้องใช้เงิน,รอช่าง,หาอะไ หล่ ,ตามช่าง ,ผมชอบตอนหาอะไหล่-เหนื่อยดี ( ไม่หาแล้วใครมันจะหาให้) ก็รถผม........ณ วันนี้ผมยังไม่ได้ขับรถของผมเลยผมอยากให้มันสมบูรณ์เ ต็มตัว .....ความรู้สึกของรถคันแรกในชีวิต

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ...........รถผมนี่เป็นรถคันแรกในชีวิตเลย นะซื้อมา ปี 2009 ทำเสร็จปีนี้แน่นอนผมบอกความรู้สึกของการรอคอยไม่ถูก ...ว่าขนาดใหน ในช่วงเวลาของการรอคอยมันก็ต้องใช้เงิน,รอช่าง,หาอะไ หล่ ,ตามช่าง ,ผมชอบตอนหาอะไหล่-เหนื่อยดี ( ไม่หาแล้วใครมันจะหาให้) ก็รถผม........ณ วันนี้ผมยังไม่ได้ขับรถของผมเลยผมอยากให้มันสมบูรณ์เ ต็มตัว .....ความรู้สึกของรถคันแรกในชีวิต

คันนี้ก็คันแรกในชีวิตขอผมเหมือนกัน คันแรกเป็นอะไรที่เจ็บแสบสุดๆ แต่มันก็กำลังจะผ่านช่วงเวลาที่ยากลำบาก ปัญหาต่างๆที่ผมได้เผชิญมาและผ่านพ้นไปอาจจะมีทั้งดี และร้าย ก็เปรียบเหมือนวัคซีนให้กับตัวผมเองด้วย งั้นผมกับท่านก็คนหัวอกเดียวกัน ขาดอะไหล่ชิ้นไหน หรือมีเรื่องอะไรให้ผมรับใช้ไม่ต้องเกรงใจครับ รุ่งคับ 0824694706

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ klonglao อ่านข้อความ
    คันนี้ก็คันแรกในชีวิตขอผมเหมือนกัน คันแรกเป็นอะไรที่เจ็บแสบสุดๆ แต่มันก็กำลังจะผ่านช่วงเวลาที่ยากลำบาก ปัญหาต่างๆที่ผมได้เผชิญมาและผ่านพ้นไปอาจจะมีทั้งดี และร้าย ก็เปรียบเหมือนวัคซีนให้กับตัวผมเองด้วย งั้นผมกับท่านก็คนหัวอกเดียวกัน ขาดอะไหล่ชิ้นไหน หรือมีเรื่องอะไรให้ผมรับใช้ไม่ต้องเกรงใจครับ รุ่งคับ 0824694706
    ใช่ครับ.......เราหัวอกเดียวกัน หัวอกลูกผู้ชายบ่นไปทำไปเดี๋ยวก็เสร็จถ้าไม่ตายยังไง ก็ได้ขับ ....ทำความฝันให้สำเร็จเพราะมันไม่ใช่ความฝันครั้งสุ ดท้ายของเรา......555

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks