ขอความช่วยเหลือ ท่านไดมี ตัว sensorความร้อน familia 1500 มั่งคับ

ชื่อกระทู้: ขอความช่วยเหลือ ท่านไดมี ตัว sensorความร้อน familia 1500 มั่งคับ

มาตรฐาน ขอความช่วยเหลือ ท่านไดมี ตัว sensorความร้อน familia 1500 มั่งคับ

ของผมเสียไปแล้วคับเครื่องเย็นตลอดเลย เข็มหน้าปัดใช้ไม่ได้อะคับ
    เป็นเครื่อง รหัส D5 นะคับ sensor ติดอยู่ตรงท่อไอดี คับ

รูป รูป    

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถท่านใหม่น่าดูครับขนาดยางรองอขอบตรงห้องเครื่องยัา งอยู่ครบๆเลย
    เหรอว่าท่านใส่เองหว่า
    ตัวเซนเซอร์น่าจะยังมีขายอยู่นะครับลองหาๆดูหลายๆร้า น

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    รถท่านใหม่น่าดูครับขนาดยางรองอขอบตรงห้องเครื่องยัา งอยู่ครบๆเลย
    เหรอว่าท่านใส่เองหว่า
    ตัวเซนเซอร์น่าจะยังมีขายอยู่นะครับลองหาๆดูหลายๆร้า น
    อ๋ออันนี้ไม่แน่ใจคับเพราะว่ารับต่อช่วงมาจากพ่ออะคั บมันก็มีมาเลย ผมแค่เอามาซ่อมนู่นซ่อมนี่ให้มันใช้ได้อะคับ

ตัวเซนเซอร์ หาหลายร้านแล้วคับ ลองเทียบดูก็ไม่ได้ ลองใส่ของ toyota ดูก็วัดไม่ตรง ช่างบอกว่าหายากมันเป็นของเครื่องนอก ผมก็ไม่เข้าใจ พอดีมีเพื่อนแน๊ะนำมาให้ลองมาถามหาที่นี่ดูอะคับ

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

งั้นคงต้องพึ่งร้านอาเจ็กละครับ
    ไม่ก็ท่านพี่วี
    ไม่ก็ท่านพี่นัน

เหรอไม่ใครมีช่วยๆกันหน่อยครับผมไม่มีอะครับมีแค่ติด รถอันเดียวครับ 555

ขอบคุณ
    0

ท่านครับผมมองดูในรูปเห็นอะไรที่ไม่ธรรมดาหลายๆอย่าง ภายในห้องเครื่องอะครับขอดูรูปชัดๆหลายๆมุมได้มั้ยคร ับ
    อยากเห็นเป็นบุญตาครับ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lamborghini อ่านข้อความ
    อ๋ออันนี้ไม่แน่ใจคับเพราะว่ารับต่อช่วงมาจากพ่ออะคั บมันก็มีมาเลย ผมแค่เอามาซ่อมนู่นซ่อมนี่ให้มันใช้ได้อะคับ

ตัวเซนเซอร์ หาหลายร้านแล้วคับ ลองเทียบดูก็ไม่ได้ ลองใส่ของ toyota ดูก็วัดไม่ตรง ช่างบอกว่าหายากมันเป็นของเครื่องนอก ผมก็ไม่เข้าใจ พอดีมีเพื่อนแน๊ะนำมาให้ลองมาถามหาที่นี่ดูอะคับ
    .............55555ไม่มีปัญหาผมเพิ่งไปเจอมาทั้งเครื ่องเลยครับตัวเดียวกันเลย....เด๋วผมจะไปถามให้ว่าถอด แบ่งขายไหมอ่ะ....หรือไม่ก็โทรหาผมอีกทีล่ะกันนะครับ ....

ไม่ต้องถึงขนาดเป็นบุญตาหลอกค้าบบบบ มันก็คล้ายๆกับคันอื่นๆหละคับ แต่เดวผมจะถ่ายมาให้ชัดๆตามคำขอค้าบบบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    .............55555ไม่มีปัญหาผมเพิ่งไปเจอมาทั้งเครื ่องเลยครับตัวเดียวกันเลย....เด๋วผมจะไปถามให้ว่าถอด แบ่งขายไหมอ่ะ....หรือไม่ก็โทรหาผมอีกทีล่ะกันนะครับ ....
    โหยขอบพระคุนพี่ ปุ๊ทะริ เป็นอย่างสูงเลยคับ ผมหามาหลายร้านแล้วไม่มีเลย จนจะหมดหวังแล้ว
    ยังไงเดวพรุ่งนี้ผมโทรหาพี่คับ ขอบคุณอีกครั้งคับ ( อยากให้หน้าปัดมันทำงานครบๆซักกที ) :)

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    ท่านครับผมมองดูในรูปเห็นอะไรที่ไม่ธรรมดาหลายๆอย่าง ภายในห้องเครื่องอะครับขอดูรูปชัดๆหลายๆมุมได้มั้ยคร ับ
    อยากเห็นเป็นบุญตาครับ
    ............เครื่อตัวที่พี่ไปเจอมาคาร์บูไฟฟ้าซะด้ว ย....ว่าจะไปขอแบ่งช่วงบนมาใส่ของพี่ซะหน่อยอ่ะอิอิอ ิ....พวกชุดฝาวาว์ล...เพราะเครื่อง1300-1500เท่ากันเป่ะ..ต่างกันพวกลูกสูบอ่ะ....

คาร์บูไฟฟ้า มันดียังไงหรอคับช่วยชี้แน๊ะด้วยคับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ............เครื่อตัวที่พี่ไปเจอมาคาร์บูไฟฟ้าซะด้ว ย....ว่าจะไปขอแบ่งช่วงบนมาใส่ของพี่ซะหน่อยอ่ะอิอิอ ิ....พวกชุดฝาวาว์ล...เพราะเครื่อง1300-1500เท่ากันเป่ะ..ต่างกันพวกลูกสูบอ่ะ....
    ไม่เบิกตรงรุ่นร้านอาเจ็กละครับทีเดียวจบเลย อิอิ

Senior Member 087684's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เครื่องรุ่นเดียวกับผมเลยเจอเพื่อนแล้ว รหัสD5เหมือนกัน แต่sensorของผมยังไม่พังอะแต่ว่ามันบางทีเข็มตีเลยคร ึ่งนึงก้อมีแต่พอวิ่งก้อหาย

โทรหาพี่ปุ๊ แล้วอะคับ เขาบอกไม่มี
    ลบกวนขออีกเบอหน่อยคับ

ดีคับยังใช้ได้ ของผมตรงหัวมันหักไปเลย เข็มนิ่งเลย

Senior Member 087684's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lamborghini อ่านข้อความ
    ดีคับยังใช้ได้ ของผมตรงหัวมันหักไปเลย เข็มนิ่งเลย
    มีอีกวิธีนึงครับแต่ว่าต้องหาsensorให้ได้ก่อนนะครับ จนหาไม่ได้แล้วจริงๆคือซื้อตัววัดความร้อนแยกมาติดตั ้งเข้าไปแทนอะครับคืออันนี้เป็นวิธีสุดท้ายจริงๆครับ ไม่ต้องเสียเวลาไปหาอะไหล่อะครับอันนี้แล้วแต่วิจารณ ญานนะครับแก้ปํญหาชั่วคราวไปก่อน ก้อชี้เป้าได้เพียงเท่านี้แหละครับ

Bookmarks