ขอถามเซียนเกี่ยวกับเวิดแจ๊คหน่อยนะคับ

ชื่อกระทู้: ขอถามเซียนเกี่ยวกับเวิดแจ๊คหน่อยนะคับ

Senior Member Nutdb64's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถามเซียนเกี่ยวกับเวิดแจ๊คหน่อยนะคับ

อยากทราบว่าเวิดแจ็คมีทั้งหมดกี่รุ่นอ่าคับ

แล้วอยากทราบว่ารุ่นนี้ที่มีกรอบป้านข้างหลัง เป็นรุ่นใหม่ใช่ปะคับ ราคามือ1อยู่ที่เท่าไหร่หรอคับ ใครมีก้อลองลงรูปลงราคาไว้หน่อยนะคับ

ขอบคุนคับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป  

Senior Member Nutdb64's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดันหน่อยคับ อยากรู้มั่กๆ

targoodman's Avatar
    สถานที่
    PheTcHaBuRi_GooDMaN_CLuB ยิ้มแย้มยีนส์
    ขอบคุณ
    0

Jack percell เป็นชื่อรุ่นหนึ่งของรองเท้า Converse สิ่งที่คุณถามมันทำให้ผมงง ผมจะยกตัวอย่างให้นะครับรองเท้า Converse ทำออกมาหลายรุ่นแต่ละรุ่นทำออกมาหลายปี เช่น Converse All Star
    Converse Jack Purcell
    Converse One Star
    Converse Skidgrip
    และมีอีกหลายตัวของ Vintage Converse ที่ทำออกมา งานผลิตที่มาจาก USA เลิกทำในยุคสุดท้ายในปี 1990 แต่ปัจจุบันก็ยังมีการผลิตรองเท้า Converse รุ่นพวกนี้อยู่แต่แค่เปลี่ยนลิขสิทธิ์และย้ายฐานการผ ลิตไปตามประเทศต่างๆซึ่งรุ่นใหม่ๆจะไม่นิยมเพราะหาง่ ายและเสี่ยงต่อการโดนสินค้าลอกเลียนแบบ...แค่นี้ก่อน ครับให้ท่านอื่นมาเสริม...อาบน้ำก่อน...เอิ๊กๆๆๆ
    ลองตามไปกระทู้นี้ดูครับ
    V
    V
    V
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=460307

Senior Member idcampza's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ targoodman อ่านข้อความ
    Jack percell เป็นชื่อรุ่นหนึ่งของรองเท้า Converse สิ่งที่คุณถามมันทำให้ผมงง ผมจะยกตัวอย่างให้นะครับรองเท้า Converse ทำออกมาหลายรุ่นแต่ละรุ่นทำออกมาหลายปี เช่น Converse All Star
    Converse Jack Purcell
    Converse One Star
    Converse Skidgrip
    และมีอีกหลายตัวของ Vintage Converse ที่ทำออกมา งานผลิตที่มาจาก USA เลิกทำในยุคสุดท้ายในปี 1990 แต่ปัจจุบันก็ยังมีการผลิตรองเท้า Converse รุ่นพวกนี้อยู่แต่แค่เปลี่ยนลิขสิทธิ์และย้ายฐานการผ ลิตไปตามประเทศต่างๆซึ่งรุ่นใหม่ๆจะไม่นิยมเพราะหาง่ ายและเสี่ยงต่อการโดนสินค้าลอกเลียนแบบ...แค่นี้ก่อน ครับให้ท่านอื่นมาเสริม...อาบน้ำก่อน...เอิ๊กๆๆๆ
    ลองตามไปกระทู้นี้ดูครับ
    V
    V
    V
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=460307

Yes
    oo

ในรูปเป็นของใหม่ครับ Made in China แต่แท้เหมือนกันแหละจ้า ^^ เป้นไปตามที่พี่ ข้างบนบอกครับ
    "สโลแกน ร้านเรา.... ซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่สุภาพ"
    [[ ร้านอะไหล่สำหรับคนรักรถเก่าที่ฉลาดเลือก ]]

ร้าน อยู่ ซ.จันทร์ทองเอี่ยม อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    โทร. 02 - 920 4006 // 083 - 232 2000 //

ร้านเปิด วันจันทร์ - วันเสาร์ หยุดวันอาทิตย์ // ทำงาน เวลา 9โมงเช้า - 2ทุ่ม
    "" ขอความกรุณา โทรตามวันเวลาดังกล่าวด้วย ""
    เลขที่บัญชี ชำระเงิน
    1284076757 ธ.กรุงเทพ // 7442235575 ธ.กสิกรไทย // 3862169797 ธ.ไทยพาณิชย์ ยงยุทธ อังศุกรานต์

ขอบคุณ
    0

แล้วที่ช็อปที่ usa ขายจะเป็นรุ่นไหนหรอคับ ผมดูในเว็บคอนเวิดมันเป็นรุ่นเดียวกับในรูปเรยอ่าคับ ผมก้อเรย งง

ขอบคุณสำหรับความรู้นะคับ ^^

targoodman's Avatar
    สถานที่
    PheTcHaBuRi_GooDMaN_CLuB ยิ้มแย้มยีนส์
    ขอบคุณ
    0

เป็นแบบเดียวกับในรูปแหละครับแต่เป็นลิขสิทธิ์ของแต่ ละประเทศ ไทย จีน ญี่ปุ่น และอื่นๆอีกมากมาย ถ้าประเทศนั้นๆขอลิขสิทธิ์มาตั้งฐานการผลิตเอง Converse ในปัจจุบันทำออกแนวแฟชั่นมักมีลวดลายตามยุคสมัยแต่จะ ใช้ทรงเดิมของรุ่นเก่าเป็นแบบ งานแบบในชอป USA ไปหาดูได้แถวสยามสแควร์ครับอยากได้แบบในรูปไม่ต้องไป ไกลถึงเมืองนอกครับราคาก็แพงพอสมควรนะครับ 3000-5000 บาท

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ targoodman อ่านข้อความ
    เป็นแบบเดียวกับในรูปแหละครับแต่เป็นลิขสิทธิ์ของแต่ ละประเทศ ไทย จีน ญี่ปุ่น และอื่นๆอีกมากมาย ถ้าประเทศนั้นๆขอลิขสิทธิ์มาตั้งฐานการผลิตเอง Converse ในปัจจุบันทำออกแนวแฟชั่นมักมีลวดลายตามยุคสมัยแต่จะ ใช้ทรงเดิมของรุ่นเก่าเป็นแบบ งานแบบในชอป USA ไปหาดูได้แถวสยามสแควร์ครับอยากได้แบบในรูปไม่ต้องไป ไกลถึงเมืองนอกครับราคาก็แพงพอสมควรนะครับ 3000-5000 บาท

อ่อ ถ้าเราไปซื้อที่ช็อปของเมกา เราก้อจะได้เป็นแบบในรูปหรอคับ

ขอบคุนมากนะคับบบ

Bookmarks