stella vs px

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: stella vs px

Junior Member
    สถานที่
    คนเดว
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน stella vs px

พี่ๆว่า stella ที่ทำเลียนแบบ px จะดีไหมครับ ขอความคิดเห็นของแต่ละคนนะครับ เกียวกับความคลาสิค หรือเครื่องยนต์ 4 จังหวะของ stella นะ

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chocolatekit อ่านข้อความ
    พี่ๆว่า stella ที่ทำเลียนแบบ px จะดีไหมครับ ขอความคิดเห็นของแต่ละคนนะครับ เกียวกับความคลาสิค หรือเครื่องยนต์ 4 จังหวะของ stella นะ
    ลองแอทเฟซบุ๊คของ PX.club ได้เลยครับ มีการแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับหัวข้อที่น้องสอบถามมา แต่ไหนๆก็ถามที่บอร์ดแล้ว งั้นพี่ขอแสดงความคิดเห็น ณ.ที่นี้เลยละกัน
    ถ้าถามว่าดีมั๊ย ต้องดูด้วยว่า ในแง่ไหนครับ เพราะถ้าเอามาเปรียบเทียบกันแล้ว มันมีข้อดีและข้อเสียแตกต่างกันออกไป แต่ถ้าจะพูดถึงในเรื่องความคลาสสิคแล้ว คงต้องตอบว่าสู้แบรนด์ที่ใช้ชื่อว่า PX.ไม่ได้แน่นอน แม้ว่ารูปแบบของตัวรถ อาจจะคล้ายคลึงกันมากก็ตาม แต่ถ้าในเรื่องคุณค่าทางด้านจิตใจแล้ว มันไม่สามารถมาเทียบกันได้เลย เราพูดได้เต็มปากว่า เราขี่เวสป้า เราขี่PX. และในความที่มันเป็นต้นกำเนิดหรือต้นฉบับ คงจะหาสิ่งอื่นใดมาเทียบกันคงไม่ได้ ผมไม่ได้บอกว่าstellaไม่ดีนะ แต่ผมกำลังจะบอกว่า สมาชิกส่วนใหญ่ที่นี่ เค้ายังหลงไหลกับPX.อยู่ และชอบเสียงเครื่องกวนใจแม่แบบ2จังหวะอยู่เช่นเคย อารมณ์ในการขับขี่2จังหวะ มันเร้าใจกว่า4จังหวะแน่นอน ผมว่ามันเป็นอะไรที่โดดเด่นดี ไม่เหมือนใคร และไม่มีใครเหมือน เก็บความขลังค์ตรงนี้ไว้เถอะครับ อีกไม่นานมันจะมีคุณค่าทางจิตใจต่อใครหลายๆคน...
    puttinun.nab@gmail.com

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

สถานที่
    คนเดว
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    ลองแอทเฟซบุ๊คของ PX.club ได้เลยครับ มีการแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับหัวข้อที่น้องสอบถามมา แต่ไหนๆก็ถามที่บอร์ดแล้ว งั้นพี่ขอแสดงความคิดเห็น ณ.ที่นี้เลยละกัน
    ถ้าถามว่าดีมั๊ย ต้องดูด้วยว่า ในแง่ไหนครับ เพราะถ้าเอามาเปรียบเทียบกันแล้ว มันมีข้อดีและข้อเสียแตกต่างกันออกไป แต่ถ้าจะพูดถึงในเรื่องความคลาสสิคแล้ว คงต้องตอบว่าสู้แบรนด์ที่ใช้ชื่อว่า PX.ไม่ได้แน่นอน แม้ว่ารูปแบบของตัวรถ อาจจะคล้ายคลึงกันมากก็ตาม แต่ถ้าในเรื่องคุณค่าทางด้านจิตใจแล้ว มันไม่สามารถมาเทียบกันได้เลย เราพูดได้เต็มปากว่า เราขี่เวสป้า เราขี่PX. และในความที่มันเป็นต้นกำเนิดหรือต้นฉบับ คงจะหาสิ่งอื่นใดมาเทียบกันคงไม่ได้ ผมไม่ได้บอกว่าstellaไม่ดีนะ แต่ผมกำลังจะบอกว่า สมาชิกส่วนใหญ่ที่นี่ เค้ายังหลงไหลกับPX.อยู่ และชอบเสียงเครื่องกวนใจแม่แบบ2จังหวะอยู่เช่นเคย อารมณ์ในการขับขี่2จังหวะ มันเร้าใจกว่า4จังหวะแน่นอน ผมว่ามันเป็นอะไรที่โดดเด่นดี ไม่เหมือนใคร และไม่มีใครเหมือน เก็บความขลังค์ตรงนี้ไว้เถอะครับ อีกไม่นานมันจะมีคุณค่าทางจิตใจต่อใครหลายๆคน...
    ขอบคุณพี่ที่ให้ครับแนะนำมากครับ

น้ำมันไม่หมด ไม่"เข็น" สอดบัตร's Avatar
    สถานที่
    แน่นอน,ใต้ดิน,PXคลับ
    ขอบคุณ
    0

Stella เป็นแบรน อเมริกาครับ มีมานานพอสมควร ถามว่ามันเลียนแบบ PX ไหมผมว่าไม่นะ แค่เค้าซื้อ ลิขสิทธ์ไปนะครับ
    ลองนึกถึงเวสป้ารุ่นเก่าๆ อย่าง แฮนด์แปป อเมริกา ไปผลิต เป็น ยี้ห้อ all state
    stella มีมาก่อนหน้านี้ ก็เป็นรุ่น2 จังหว่ะแบบ PX ทุกประการณ์ ใส่ของแต่งได้เหมือนกัน ทุกอย่าง แค่แบรน stella คนอเมริกา เค้าไม่ยึดติดแบรน เวสป้าเหมือนบ้านเรา
    แล้วเค้าก็คง ภูมิใจ กับแบรน ของเค้า กับคำว่า Stella นะครับ
    แต่รุ่นที่คุญ กำลังพูด นี้คงหมายถึง stella 4T
    4จังหว่ะ ผลิตมา 3 สเป็ค
    1.LML รุ่น NG สำหรับตลาดในประเทศ อินเดีย

2.LML รุ่น STAR Deluxe สำหรับตลาด Europe

3. LML รุ่น Stella สำหรับตลาดอเมริกา เนียน สวย เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม

ถามว่าน่าสนใจไหม? ตอบว่า น่าสนใจเลยครับ
    Stella ตัวนี้เพราะ การณ์ที่รถยี้ห้อใด ยี้ห้อนึง สามารถไปขายที่อเมริกาได้ มาตรฐาน เค้าต้องผ่านจริงๆ
    ไม่เช่นนั้น ถ้าไม่ดี ก็ต้องเรียกรถคืน รับผิดชอบต่างๆ นาๆ บริษัทเค้าคงไม่กล้าทำรถออกมา ชุ่ยๆ แล้วมาเรียกเก็บรถคืนหรอกครับ
    ส่วน เรื่องเครื่อง หรือ อุปกรณ์ต่างๆ ทำใน อินเดียครับ บริษัท LML ส่วนของ บริษัท LML ก็ทำ PX ด้วยเหมือนกัน ขี่มาตั้งนานนมแล้วครับ ดีไม่ดี รถที่บอกว่า PX แท้ๆในไทยหลายๆคัน ก็อาจเป็น LML ก็ได้ครับ

ส่วนตอนนี้ หลายๆคน คิดมาก กับ รถรุ่นนี้ ว่าเป็นรถอินเดีย กลัวว่า จะเหมือน หลายยี้ห้อ ที่ อินเดียร์เคย ผลิตมาอย่างเช่น Bajaj ฯลฯ
    แต่ผมว่า อินเดียรยุคนี้เค้าพัฒนาแล้วนะครับ ทำให้โลก อย่าง ยุโรป อเมริกา ยอมรับแล้ว เพราะ
    บริษัทแต่งรถvespa เช่น Polini,Pinasco ได้ทำ ของแต่ง ชุดคิท ท่อ ออกมาขายแล้ว ผมว่าถ้ารถเค้าไม่ดีจริง บริษัทเหล่านี้ คงไม่ทำของแต่งออกมาขายให้เสียมือ เสียแบรนเค้าหรอกครับ !
    ส่วน ฟิวลิ้ง แน่นอน มันก็ต้องต่าง เพราะ4 จังหว่ะกับ2 จังหว่ะคนละอารมณ์ อยู่แล้ว แต่ถ้าเทียบ กับคำว่าสะดวกสบาย ประหยัด ทะเบียนโอน เราได้ขี่รถใหม่ มันก็น่าที่จะลองนะครับ !
    ปล.ลองนึกถึง LX ที่ขายในบ้านเราก็รถเวียดนาน ใส่แบรนเวสป้า แต่แล้วตัวนี้เกียร์มือ ไม่ยากที่ จะใส่ของตกแต่ง ของPX

http://lmlitalia.com/moduli/scooter/...php?idlinea=14
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สอดบัตร : 03-03-2011 เมื่อ 00:24
    สต๊ารท์ตีน - หลูปรวม
    THAILAND
    NEED DEFTONES

http://www.facebook.com/?sk=lf#!/home.php?sk=group_184706091544762&ap=1

กินได้! ....แต่ห้ามเป็นเจ้าของ เข้าใจ นะ ฮ้าฟ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สอดบัตร อ่านข้อความ
    Stella เป็นแบรน อเมริกาครับ มีมานานพอสมควร ถามว่ามันเลียนแบบ PX ไหมผมว่าไม่นะ แค่เค้าซื้อ ลิขสิทธ์ไปนะครับ
    ลองนึกถึงเวสป้ารุ่นเก่าๆ อย่าง แฮนด์แปป อเมริกา ไปผลิต เป็น ยี้ห้อ all state
    stella มีมาก่อนหน้านี้ ก็เป็นรุ่น2 จังหว่ะแบบ PX ทุกประการณ์ ใส่ของแต่งได้เหมือนกัน ทุกอย่าง แค่แบรน stella คนอเมริกา เค้าไม่ยึดติดแบรน เวสป้าเหมือนบ้านเรา
    แล้วเค้าก็คง ภูมิใจ กับแบรน ของเค้า กับคำว่า Stella นะครับ
    แต่รุ่นที่คุญ กำลังพูด นี้คงหมายถึง stella 4T
    1.LML รุ่น NG สำหรับตลาดในประเทศ อินเดีย

2.LML รุ่น STAR Deluxe สำหรับตลาด Europe

3. LML รุ่น Stella สำหรับตลาดอเมริกา เนียน สวย เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม

ถามว่าน่าสนใจไหมน่าสนใจเลยครับ Stella ตัวนี้เพราะ การณ์ที่รถยี้ห้อใด ยี้ห้อนึง สามารถไปขายที่อเมริกาได้ มาตรฐาน เค้าต้องผ่านจริงๆ
    ไม่เช่นนั้น ถ้าไม่ดี ก็ต้องเรียกรถคืน รับผิดชอบต่างๆ นาๆ บริษัทเค้าคงไม่กล้าทำรถออกมา ชุ่ยๆแล้วมาเรียกเก็บรถคืนหรอกครับ
    ส่วน เรื่องเครื่อง หรือ อุปกรณ์ต่างๆ ทำใน อินเดียครับ บริษัท LML ส่วนของ บริษัท LML ก็ทำ PX ด้วยเหมือนกัน ขี่มาตั้งนานนมแล้วครับ ดีไม่ไดี รถที่บอกว่า PX แท้ๆในไทยหลายๆคัน ก็อาจเป็น LML ก็ได้ครับ

ส่วนตอนนี้ หลายๆคน คิดมาก กับ รถรุ่นนี้ เป็นรถอินเดีย กลัวว่า จะเหมือน หลายยี้ห้อ ที่ อินเดียร์เคย ผลิตมาเช่น Bajaj ฯลฯ
    แต่ผมว่า อินเดียร์ยุคนี้เค้าพัฒณาแล้วนะครับ ทำให้โลก อย่าง ยุโรป อเมริกา ยอมรับแล้ว เพราะ
    บริษัทแต่งรถvespa เช่น Polini,Pinasco ได้ทำ ของแต่ง ชุดคิท ท่อ ออกมาขายแล้ว ผมว่าถ้ารถเข้าไม่ดีจริง บริษัทเหล่านี้ คงไม่ทำของแต่งออกมาขายให้เสียมือ
    เสียแบรนเค้าหรอกครับ ! ส่วน ฟิวลิ้ง แน่นอน มันก็ต้องต่าง เพราะ4 จังหว่ะกับ2 จังหว่ะคนละอารมณ์ อยู่แล้ว แต่ถ้าเทียบ กับคำว่าสะดวกสบาย ประหยัด ทะเบียนโอน เราได้ขี่รถใหม่ มันก็น่าที่จะลองนะครับ

=ชอบ
    JeSuS___Is___LoVe

โทรมา 0839096080
    แอดมา jn_drummer@hotmail.com
    แอดมา pin 26913BE3
    เฟดมาhttp://th-th.facebook.com/people/Junior-Junior/1421154519
    โอนมา ธ.ทหารไทย 1132160837
    ส่งมา ศานติ เดชสุภา 31/28 บางขุนนนท์ บางขุนนนท์ บางกอกน้อย กทม. 10700

น้ำมันไม่หมด ไม่"เข็น" สอดบัตร's Avatar
    สถานที่
    แน่นอน,ใต้ดิน,PXคลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ takachi อ่านข้อความ
    =ชอบ
    รู้นะคิดอาไรอยู่..อิ.อิ..
    สต๊ารท์ตีน - หลูปรวม
    THAILAND
    NEED DEFTONES

http://www.facebook.com/?sk=lf#!/home.php?sk=group_184706091544762&ap=1

กินได้! ....แต่ห้ามเป็นเจ้าของ เข้าใจ นะ ฮ้าฟ...

Senior Member ชุมแพ scooter's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สอดบัตร อ่านข้อความ

ถามว่าน่าสนใจไหม? ตอบว่า น่าสนใจเลยครับ
    Stella ตัวนี้เพราะ การณ์ที่รถยี้ห้อใด ยี้ห้อนึง สามารถไปขายที่อเมริกาได้ มาตรฐาน เค้าต้องผ่านจริงๆ
    ไม่เช่นนั้น ถ้าไม่ดี ก็ต้องเรียกรถคืน รับผิดชอบต่างๆ นาๆ บริษัทเค้าคงไม่กล้าทำรถออกมา ชุ่ยๆ แล้วมาเรียกเก็บรถคืนหรอกครับ
    ส่วน เรื่องเครื่อง หรือ อุปกรณ์ต่างๆ ทำใน อินเดียครับ บริษัท LML ส่วนของ บริษัท LML ก็ทำ PX ด้วยเหมือนกัน ขี่มาตั้งนานนมแล้วครับ ดีไม่ดี รถที่บอกว่า PX แท้ๆในไทยหลายๆคัน ก็อาจเป็น LML ก็ได้ครับ

ส่วนตอนนี้ หลายๆคน คิดมาก กับ รถรุ่นนี้ ว่าเป็นรถอินเดีย กลัวว่า จะเหมือน หลายยี้ห้อ ที่ อินเดียร์เคย ผลิตมาอย่างเช่น Bajaj ฯลฯ
    แต่ผมว่า อินเดียรยุคนี้เค้าพัฒนาแล้วนะครับ ทำให้โลก อย่าง ยุโรป อเมริกา ยอมรับแล้ว เพราะ
    บริษัทแต่งรถvespa เช่น Polini,Pinasco ได้ทำ ของแต่ง ชุดคิท ท่อ ออกมาขายแล้ว ผมว่าถ้ารถเค้าไม่ดีจริง บริษัทเหล่านี้ คงไม่ทำของแต่งออกมาขายให้เสียมือ เสียแบรนเค้าหรอกครับ !
    ส่วน ฟิวลิ้ง แน่นอน มันก็ต้องต่าง เพราะ4 จังหว่ะกับ2 จังหว่ะคนละอารมณ์ อยู่แล้ว แต่ถ้าเทียบ กับคำว่าสะดวกสบาย ประหยัด ทะเบียนโอน เราได้ขี่รถใหม่ มันก็น่าที่จะลองนะครับ !
    ปล.ลองนึกถึง LX ที่ขายในบ้านเราก็รถเวียดนาน ใส่แบรนเวสป้า แต่แล้วตัวนี้เกียร์มือ ไม่ยากที่ จะใส่ของตกแต่ง ของPX

http://lmlitalia.com/moduli/scooter/...php?idlinea=14
    เห็นด้วยครับ เพราะผมก็ใช้ทั้ง px และstella ครับ

criber's Avatar
    สถานที่
    CRIBER Gang
    ขอบคุณ
    0

200 หัวฉีด มาแว้ว ไม่รู้ว่ามีใครเอาเข้าไหม งั้นรอคอยอีกสักนิดละกัน!

http://www.facebook.com/home.php?sk=...091544762&ap=1
    แยกรามฯ scooter house
    รับประกอบ ซ่อม โมดิฟลาย เพิ่มแรงม้า ปรึกษา เกี่ยวกับ อะไหล่ ค่าใช้-จ่าย ให้กับรถ Vespa ชุดคิท หรีดวาว ฯลฯ PX150,200 - small frame
    รับสั่งสินค้าจากทั่วทุกมุมโลก(ไม้จิ้มฟันยันเรือรบ - Toothpick lean warship)
    https://www.facebook.com/MiCimFunYanWarship

เลขบัญชี 173-220865-3 MR.WORAWUT Kam. ธ.ไทยพานิชย์ สาขาเดอะมอล3(รามฯ)
    Tel., 089-7973323 Lex แยก ราม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ criber อ่านข้อความ
    200 หัวฉีด มาแว้ว ไม่รู้ว่ามีใครเอาเข้าไหม งั้นรอคอยอีกสักนิดละกัน!

200 โอ้ว ว้าว ..

ธนาคารกรุงเทพ สาขาขลุง ชื่อบัญชี นายจิรัฐติ์ เจริญศรีสุข

เลขที่บัญชี 380-0-42954-4

LINE ID: taluengz

คลิ๊ก >>>facebook<<< คลิ๊ก

Tel: 081-1007732 ต้อ

☮ Birtpop- rock'n roℓℓs☮ teng666's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=criber;5949312]200 หัวฉีด มาแว้ว ไม่รู้ว่ามีใครเอาเข้าไหม งั้นรอคอยอีกสักนิดละกัน!

มันเป็นStarของยุโรปอะคับ แต่stellaเป็นของฝั่งอเมริกา ไม่รุ้ว่าเป็นเจ้าเดี่ยวกันไหม ถ้าเจ้าเดียวกันคงได้ยินข่าวดี ตามนั้น

คลิปทำเองPX & T5วิ่งเล่นๆhttp://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=521014[/RIGHT]

T5 อีกมากมายให้เว็บนี้คับ http://www.squaretails.vespat5.co.uk/

Senior Member Immortal_rock's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=teng666;5957891]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ criber อ่านข้อความ
    มันเป็นStarของยุโรปอะคับ แต่stellaเป็นของฝั่งอเมริกา ไม่รุ้ว่าเป็นเจ้าเดี่ยวกันไหม ถ้าเจ้าเดียวกันคงได้ยินข่าวดี ตามนั้น
    เจ้าของเดียวกันต้อง โทนาฟครับ

ต้น.มทบ24's Avatar
    สถานที่
    UDONTHANI SCOOTER CLUB
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

สวยดีนะ คับ แต่ ผม รัก px มากก่า ^^

criber's Avatar
    สถานที่
    CRIBER Gang
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=Immortal_rock;5962833]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ teng666 อ่านข้อความ

เจ้าของเดียวกันต้อง โทนาฟครับ
    อันนั้นมันเย็นเตร็กซ์ 555+

http://www.facebook.com/home.php?sk=...091544762&ap=1
    แยกรามฯ scooter house
    รับประกอบ ซ่อม โมดิฟลาย เพิ่มแรงม้า ปรึกษา เกี่ยวกับ อะไหล่ ค่าใช้-จ่าย ให้กับรถ Vespa ชุดคิท หรีดวาว ฯลฯ PX150,200 - small frame
    รับสั่งสินค้าจากทั่วทุกมุมโลก(ไม้จิ้มฟันยันเรือรบ - Toothpick lean warship)
    https://www.facebook.com/MiCimFunYanWarship

เลขบัญชี 173-220865-3 MR.WORAWUT Kam. ธ.ไทยพานิชย์ สาขาเดอะมอล3(รามฯ)
    Tel., 089-7973323 Lex แยก ราม

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    แต่ที่พูดมา Stella ไม่มีข้อดีเลย ความคิดของคุณยังไม่เป็นกลางเลยแล้วจะเปรียบเทียบได้ งัยว่าอันไหนดีไม่ดี

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ k.beer อ่านข้อความ
    แต่ที่พูดมา Stella ไม่มีข้อดีเลย ความคิดของคุณยังไม่เป็นกลางเลยแล้วจะเปรียบเทียบได้ งัยว่าอันไหนดีไม่ดี
    อืมม์...แล้วยังไงเหรอครับ ก็ถ้าคุณชอบstella คุณก็ชอบไปซิ ผมก็ไม่เห็นไปบอกว่ามันไม่ดีเลย เพื่อนๆผมหลายคนเค้าก็ขี่กัน ตัวผมเองก็เคยขี่ ขี่ไปไหนต่อไหนด้วยกัน เออ..แล้วมันแปลกตรงไหนกับการแสดงความคิดเห็นส่วนบุค คล รายละเอียดมันก็บอกแล้ว ว่า"ความคิดเห็นส่วนบุคคล" ผมไม่ได้ไปบอกให้ทุกคนเชื่อผมนี่ครับ ต่างคนต่างความคิด ผมก็มีแง่มุมของผม คุณก็มีแง่มุมของคุณ คงจะให้เหมือนกันซะทุกเรื่องไม่ได้หรอก ถ้าพึ่งเคยเข้ามาในบอร์ดนี้ ก็หัดเรียนรู้ประเพณีวัฒนธรรมของแต่ละสถานที่ด้วยนะค รับ มันค่อนข้างแตกต่างจากที่คุณเห็นนัก!!...
    puttinun.nab@gmail.com

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Bookmarks