"บอกบุญ"ชาวคลาสสิคและbig bikeในจังหวัดระยองและจังหวัดใกล้เคียง - หน้า 6

ชื่อกระทู้: "บอกบุญ"ชาวคลาสสิคและbig bikeในจังหวัดระยองและจังหวัดใกล้เคียง

Senior Member Slow club Chonburi's Avatar
    สถานที่
    Slow club Chonburi สัต**บ
    ขอบคุณ
    0

พรุ้งนี้เจอกันครับ

นักบุญ 2 ล้อ
    เชน Slow Club สัตหึบบ ชลบุรี 0841359545 -0835884663
    [SIZE=6]ธ.ทหารไทย 302-2-65580-1 จ.อ.คเชนท์ เกิดแก้ว
    [/img][/url]
    ขับช้า..คลาสสิค

[LEFT]e-mail [email protected]

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wanmed อ่านข้อความ
    โรงเรียนบ้านมาบป่าหวาย

ร่วมกับ
    กลุ่มคนรักรถโบราณในจังหวัคระยอง
    เรียนเชิญทุกท่านที่รักในการขับขี่ ชอบมอเตอร์ไซด์คลาสสิค
    และชอบทำบุญช่วยเหลือสังคม
    ร่วมทอดผ้าป่าอาคารรวมน้ำใจสามัคคี
    ณ โรงเรียนบ้านมาบป่าหวาย ม.5 ต.หนองบัว อ.บ้านค่าย จ.ระยอง ในวันที่ 19 มีนาคม 2554 10โมงเช้าเป็นต้นไป

รายละเอียด
    จากการประชุมของคณะครู คณะกรรมการสถานศึกษาและผู้ปกครองนักเรียน เห็นต้องกันว่าจะรื้อย้ายอาคาร ป. 1 ข ด้านทิศใต้มาสร้างเป็นอาคารเรียน ต่อกับอาคารหลังใหม่ที่ใช้เรียนในปัจจุบันโดยจัดสร้า งเองโดยไม่มีงบทางการสนับสนุนและมติที่ประชุมให้จัดห าทุน โดย การทอดผ้าป่ามหากุศลเพื่อการศึกษา ขอศรัทธาบริจาคจากผู้ปกครองศิษย์เก่าและประชาชนโดยทั ่วไป โรงงานอุตสาหกรรม ตั้งเป้ายอดเงินไว้ที่ 300,000-400,000 บาท

สำหรับศรัทธา ผู้ร่วมทำบุญเป็นประธานผ้าป่าหรือบริจาคทรัพย์ตั้งแต ่ 1,000 บาท ขึ้นไป ทางโรงเรียนมอบวัตถุมงคลให้1ชุด
    ประกอบด้วย
    1.รูปหลวงปู่ทิม ใส่กรอบกระจกขนาด 7*12 นิ้ว 1 รูป
    2.ตะกรุดเสาร์ 5 เมตตาชาตรีของหลวงพ่อสาคร 1 ดอก
    3.พระชัยวัตย์อุดผงพุทธคุณของสำนักสงค์มะอึกแรด 1 องค์
    (หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ/หลวงพ่อสิน วัดละหารใหญ่/หลวงตาบัว วัดเกาะตะเคียน/ท่านพ่อมนัส วัดอ่าวใหญ่/ท่านพ่อหนู วัดห้วงโสม/อาจารย์ไพรวัลย์ สำนักสงฆ์หาดทรายแดง/อาจารย์นพดล สำนักสงค์มะอึกแรด อธิษฐานจิตและพุทธาภิเษก)

ผู้มีศรัทธาบริจาคทรัพย์ 500 บาท ทางโรงเรียนมอบวัตถุมงคลให้ 1 ชุด ประกอบด้วย
    1.นาคปรกอุดมงคล 1 องค์
    2.รูปหลวงปู่ทิม ใส่กรอบกระจกขนาด 3.5*6 นิ้ว 1 รูป

ผู้มีศรัทธาบริจาคทรัพย์ 100 บาท ทางโรงเรียนมอบวัตถุมงคล
    1.นาคปรกอุดมมงคลหรือวัตถุมงคลจากสำนักสงค์มะอึกแรด 1 องค์

หมายเหตุ วัตถุมงคล ที่ทางโรงเรียนนำมามอบให้ในครั้งนี้ ผอ.เทียนชัย เก็บสะสมไว้ประมาณ 5 ปี และยกมามอบให้ผู้ที่มีใจศรัทธา ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสร้างอาคารเรียน
    จึงขอความอนุเคราะห์ให้ท่านช่วยหากรรมการบอกบุญผู้มี ใจศรัทธา ร่วมเป็นคณะเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคีหาทุนสร้างอาคารเ รียนร่วมกัน
    ข้อความนี้คัดมาจากต้นฉบับจริงซึ่งท่าน ผอ. ได้เซ็นต์รับรองเอกสาร และขอแสดงความนับถือ (นายเทียนชัย ทรงบัณฑิตย์) ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านมาบป่าหวาย
    ***หมายเหตุ ติดต่อขอทราบรายละเอียดเพิ่มเติมที่คณะครูโรงเรียนบ้ านมาบป่าหวายทุกคนและหมายเลข 089-8315364

ขอขอบคุณทุกชมรมที่มารวมเป็นเจ้าภาพในครั้งนี้
    1.ชมรม ร่มไทรคลาสสิค มาบตาพุด
    2.borderless rider ระยอง
    3.ชมรมรถเก่ากลุ่ม สนิมกังราย็อง มาบตาพุด
    4.ชมรม ฮอนด้า ระยอง คลาสสิค
    5.ชมรมรถเก่า ทับมา ระยอง
    6.ชมรมน้ำเป็น คลาสสิค เขาชะเมา
    7.ชมรมลูกเทวดา บ้านฉาง
    8.ชมรมบ้านพลา คลาสสิค
    9.ชมรมคลาสสิค สองล้อพาเพลิน
    10.ชมรมรถเก่า ระยอง บ้านค่าย คลาสสิค
    11.ชมรม B.K.คลาสสิค บ้านค่าย
    12.ชมรม นาตาขวัญ คลาสสิค
    13.ชมรม เพลบอย แกลง
    14.ชมรม แหลมสน คลาสสิค
    15.ชมรม ม้านิลมังกร ไรเดอร์
    16.ชมรม รักษ์ ฮอนด้า ระยอง
    17.ชมรม แกลง ฮอนด้า คลาสสิค
    อ่านข้อความแล้วอยากจะทำบุญร่วมกับเรา โพสเข้ามาเลย ชื่อกลุ่ม แล้วเจอกัน

บริเวณตามรูปคือ สถานที่ก่อสร้างอาคาร แต่ต้องเอาต้นไม้ออกทั้งหมดที่ติดกับอาคารหลังใหม่

ส่วนอาคารเก่าด้านล่างที่เป็นอาคารไม้นั้น ต้องรื้อทั้งหมดเพื่อย้ายไปสร้างให้ติดกับหลังใหม่ ดูแล้วต้องใช้งบพอสมควร แต่ต้องรื้อเพราะไม่รู้ว่าจะพังเมื่อใหล่ด้วยจากสภาพ
    เช้านี้แล้วคับ แล้วพบกันคับ งานบุญ

modtanoiMC09@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Slow club Chonburi อ่านข้อความ
    พรุ้งนี้เจอกันครับ

นักบุญ 2 ล้อ
    ขอขอบคุณ น้องเชนมากครับ ทาง รร. ซึ้งใจมากนำตาใหล ส่วนพี่ต้องขอโทษด้วย เจอภาระกิจด่วนที่งาน ชล
    **ทำดีต้องอายใคร แบ่งปันใจให้สังคม**

กสิกรไทย สาขามาบตาพุด เลขที่ 408-296-4393

modtanoiMC09@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฅน ขาย ผัก อ่านข้อความ
    เช้านี้แล้วคับ แล้วพบกันคับ งานบุญ

ขอขอบคุณแทนโรงเรียนด้วย คุณสัก ยอดเงินทะลุเป้าครับ น่าจะมาร่วมตอนคืนหน่อย เจ๋งสุด ๆ
    **ทำดีต้องอายใคร แบ่งปันใจให้สังคม**

กสิกรไทย สาขามาบตาพุด เลขที่ 408-296-4393

Senior Member Slow club Chonburi's Avatar
    สถานที่
    Slow club Chonburi สัต**บ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    ขอขอบคุณ น้องเชนมากครับ ทาง รร. ซึ้งใจมากนำตาใหล ส่วนพี่ต้องขอโทษด้วย เจอภาระกิจด่วนที่งาน ชล
    เช็ดน้ำตาไห้ครับพี่มด

ไม่เป็นไรครับเข้าใจแยกร่างไม่ได้ อิ อิ
    เชน Slow Club สัตหึบบ ชลบุรี 0841359545 -0835884663
    [SIZE=6]ธ.ทหารไทย 302-2-65580-1 จ.อ.คเชนท์ เกิดแก้ว
    [/img][/url]
    ขับช้า..คลาสสิค

[LEFT]e-mail [email protected]

ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    ขอขอบคุณแทนโรงเรียนด้วย คุณสัก ยอดเงินทะลุเป้าครับ น่าจะมาร่วมตอนคืนหน่อย เจ๋งสุด ๆ

ผ่านพ้นไปด้วยดีกับงานบุญ บรรยากาศสุดยอดเหมือนเขาใหญ่ ส่วนยอดเงินที่ได้ เรามอบให้หมดเลยไม่หักค่าใช้จ่ายใด ๆ รวม 40,000 บาท พอดีเลย

ขอบคุณพี่น้องด้วยใจจริงที่มาร่วมทำบุญกับคณะเราขอบค ุณพี่น้องจากต่างจังหวัดด้วยครับ ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ระบุนามบริจาค ณ ที่นี้

ส่วนภาพเดี๋ยวมาฝากเด้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [email protected] : 20-03-2011 เมื่อ 13:24

Senior Member shehot's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มสนิมกังราย็อง (มาบตาพุด)
    ขอบคุณ
    0
    1

ฮ่าๆๆๆๆๆๆยิ้มๆๆๆๆๆๆ

กลับบ้านแทบไม่ไหว...

แบกบุญมาเพียบเลย...
    เทศกาลรถเก่าแห่งปี เทศกาลดนตรี I Love Reggae # 4
    เสาร์ ที่ 2 มิถุนายน 2555
    พบกับ Deep Osea * Moca carden * Goldred * Ska chance * Suk ura sks band
    มา ฮิก ฮิก กับเรา ในฉบับงานบุญกันนะครับ

ชื่อนายนพรัตน์ เพียวิเศษ

บัญชี 443-408-4002 ธ.กรุงเทพ โทร.085-3934069 อ๊ะ

ไม่มาเลยนะ ศักผักสก แต่พี่ไปงานตอนบ่ายนะศัก

ไปช่วงเช้า 9 โมง คับ ต้องขอโทษจริงๆคับ ช่วงบ่ายไม่ได้อยู่ (ด้วยความเครารพ)

ไม่มาเลยนะ ศักผักสก แต่พี่ไปงานตอนบ่ายนะศัก
    ไปช่วงเช้าคับ 9 โมง ช่วงบ่ายไม่ได้อยู่ ต้องขอโทษจริงๆคับ (ด้วยความเครารพ)

ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฅน ขาย ผัก อ่านข้อความ
    ไปช่วงเช้า 9 โมง คับ ต้องขอโทษจริงๆคับ ช่วงบ่ายไม่ได้อยู่ (ด้วยความเครารพ)

ไปช่วงเช้าคับ 9 โมง ช่วงบ่ายไม่ได้อยู่ ต้องขอโทษจริงๆคับ (ด้วยความเครารพ)

รับทราบแล้ว ว่าคุณสักมา ทำบุญแล้วก็กลับ

Senior Member shehot's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มสนิมกังราย็อง (มาบตาพุด)
    ขอบคุณ
    0
    1

ช่วยยืนยันคับว่าคุณสักมา

แต่เอ้....ใหนว่าจะกลับมาใหม่?

ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
    เทศกาลรถเก่าแห่งปี เทศกาลดนตรี I Love Reggae # 4
    เสาร์ ที่ 2 มิถุนายน 2555
    พบกับ Deep Osea * Moca carden * Goldred * Ska chance * Suk ura sks band
    มา ฮิก ฮิก กับเรา ในฉบับงานบุญกันนะครับ

ชื่อนายนพรัตน์ เพียวิเศษ

บัญชี 443-408-4002 ธ.กรุงเทพ โทร.085-3934069 อ๊ะ

Bookmarks