Fmsct osaki supermoto thailand championship 2011

ชื่อกระทู้: Fmsct osaki supermoto thailand championship 2011

Senior Member m.freedom's Avatar
    สถานที่
    Freedom Road
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Fmsct osaki supermoto thailand championship 2011

Name:  final_supermoto2011_En_(1).jpg
Views: 1065
Size:  43.9 KBFMSCT OSAKI SUPERMOTO THAILAND CHAMPIONSHIP 2011

สนามที่ 1- 13 มีนาคม พีระเซอร์กิต พัทยา

สนามที่ 2 - 1 พฤษภาคม พีระเซอร์กิต พัทยา (ซูเปอร์โมโตชิงแชมป์เอเซีย)

สนามที่ 3 - 12 มิถุนายน พีระเซอร์กิต พัทยา

สนามที่ 4 - 10 กรกฎาคม พีระเซอร์กิต พัทยา

สนามที่ 5 - 9 ตุลาคม พีระเซอร์กิต พัทยา

สนามที่ 6 - 13 พฤศจิกายน พีระเซอร์กิต พัทยา (ซูเปอร์โมโตชิงแชมป์เอเซีย)

ปีนี้เพิ่มรุ่นชิงแชมป์ประเทศไทยอีก2รุ่น
    รุ่นที่1 Scootard เกรด A/B ชิงแชมป์ประเทศไทย
    กติกาคร่าวๆ
    1 โมดิฟายเครื่องยนต์ได้ไม่เกิน 150cc
    2 ล้อขนาดเดิม
    3 โครงรถเดิมสามารถเสริมความแข็งแรงเพิ่มได้
    4 ความสูงของแฮนด์ห้ามต่ำกว่าเดิม ปรับปรุงสูงกว่าของเดิมได้
    รายละเอียดจะมาเพิ่มเติมให้เร็วๆนี้ครับ

รุ่นที่2 mini motard เกรด A/B(ไม่ลงดิน) คือพวก monkey กับ KSR ครับ
    สามารถโมดิฟายเครื่องยนต์ได้ไม่เกิน 125cc รายละเอียดจะมาเพิ่มเติมให้เร็วๆนี้ครับ

***ส่วนรุ่นอื่นยังคงเหมือนปีที่แล้วครับ ท่านสามารถชมภาพการแข่งขันได้ที่นี้และวิดีโอการแข่ง ขันของปี 2010 ได้ที่
    www.offroad2wheels.com ในบอร์ด Thailand Super Moto Zone

สงสัยสามารถโทรปรึกษาได้ที่ พี่บ๋วย โทร 0818504833 /พี่ไบ๋ โทร 0892060615/เอกพล 0894442071

ขอบคุณ TRC ครับ
    * หมายเหตุ รุ่น SR Open สอบถามมาแล้วมีแน่นอนครับ ถ้ากลัวไม่ชัวร์ก็โทรสอบถามดูเอาครับ

Senior Member NOTE MAHA's Avatar
    สถานที่
    MAHARACE
    ขอบคุณ
    0

โอ้ สุดยอด งานนี้ มีประชันความแรงกานอีกแล้ว
    ไข่ติดถัง หลังติดนม
    MAHA YOUNG BLOOD

Senior Member NOTE MAHA's Avatar
    สถานที่
    MAHARACE
    ขอบคุณ
    0

อยากเหนรูปสนามแรกจัง

สถานที่
    MAHARACE
    ขอบคุณ
    0

สนามที่ 1- 13 มีนาคม พีระเซอร์กิต พัทยา

นักบิด คันแรง ของ ช่างนากาตะ(สนามนี้ประสบอุบัติเหตุ นิหน่อย)

ตัวแรง คันที่ 1

ตัวแรง คันที่ 2-3

ขอบคุณภาพจากเพ่ m.freedom คับผม
    ใครมีภาพเอามาลงให้ชมกานอีกนะคราบบบ

Senior Member aeksr400_400's Avatar
    สถานที่
    มังกร..RIDER
    ขอบคุณ
    0

ช่างแว่นเท่จังเลยครับรูปนี้
    ...ถ้าเดินตามรอยเท้าคนอื่น ก็ไม่มีรอยเท้าเป็นของตัวเอง....
    ...ถ้าคุณไม่รู้จักพอดี คุณก็จะเป็นหนี้ เเล้วคุณคอยดู...

TAKLOM CLASSIC RIDERS CLUB
    Catch The Wind

Bookmarks