[ ขาย ] Honda cd125 ขายอีกครั้งคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: Honda cd125 ขายอีกครั้งคับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน Honda cd125 ขายอีกครั้งคับ

Name:  1_1_~2.JPG
Views: 447
Size:  73.6 KBเรียนให้ทุกท่านทราบก่อนนะคับว่า ก่อนหน้านี้ได้ขายรถคันนี้ให้ น้องตั้นไปแล้ว ในราคา35000พร้อมเล่ม พร้อมส่ง ซึ่งเล่มนั้นมันเป็นเล่มสวม คับ
    และก่อนที่จะประกาศขายรถนั้น ผมเองได้พยายาม จัดการเรื่องเล่มให้เสรจ เพราะถ้ามีเล่มยังงัย ก้สามารเกบไว้ใช้เอง หรือ ขายต่อก้น่าจะได้ราคาดีกว่านี้ และใจจิงก้เสียดายไม่อยากขาย แต่ด้วยความที่ต้องไปเรียนที่ ต่างประเทศ ผมต้องหาเงินยื่นวีซ่าเอง จึงจำเป็นต้องขาย

จนมาเจอร้านซ่อมมอไซร้านนึง เค้าบอกว่าเค้ารุจักกับคนในขนส่ง และจะจัดการเรื่องนี้ให้ ค่าใ้จ่าย ที่ประมาณ 3000บาท ซึ่งด้วยความที่รีบขาย จึงได้รับปากกะน้องเค้าว่า เรื่องค่าใช้จ่ายในการทำเล่ม ผมจะจ่ายช่วยส่วนนึง แต่ส่วนที่เป็นเรื่องภาษีน้องเค้า จะจัดช่วยจ่าย
    ซึ่งผมเองก้ไม่ได้รับปาก ชุ่ยๆนะคับ เพราะได้เคยย้ำกะทางคนที่จะทำเล่มแล้วว่าสามารถทำได้ จิงๆนะ ซึ่งค่อนข้างจะมั่นใจเค้ามากๆเพราะมีคนมาทำรถกะเค้าเ ยอะมาก แถมพี่เค้ายังขับ harley ตัวเป็นล้าน

วันที่ 22 กพ ผมนำรถจาก ชุมพร มาส่งให้น้องเค้าถึงที่ๆโลตัส พงเพชร และรับเงินมา 30000 บาท(น้องเค้าจ่ายค่ามัดจำก่อนหน้านี้ 2000บาท)
    สรุปแล้วน้องเค้าให้เงินผมมา 32000 บาท ผมเอาไปจ่ายมัดจำในการทำเล่ม 2000บาท ค่าขนส่งอีก 1พันกว่าบาท ผมได้รับเงินมาจิงๆ 2หมื่น8พันกว่าบาท ยังไม่รวมค่าเล่มที่ตองเสียให้ร้านมอไซมันอีก 1พันกว่าบาท ในกรณีที่ได้เล่มนะคับ

ดูๆแล้วก้ไม่น่ามีปัญหา แต่ก้เกิดเรื่องจนได้ นั่นคือ จนป่านนี้ ร้านมอไซ ที่รับปากผมจะจัดการเรื่องเล่มทะเบียนให้ ยังจัดการไม่เสร็จ ไม่รุ********พยายามดึงเวลา เพราะอะไร หรือทำไม่ได้ หรือ จะเอาเงินเพิ่ม สิ่งที่มันบอกผมแค่ว่า ตอนนี้ข้างใน ขนส่งมันยุ่งๆอยู่รอให้เงียบๆซักพัก คงต้องใช้เวลาหน่อย ...ประมาณนี้
    ซึ่งผมเองก้ไม่ได้นิ่งนอนใจ พยายาม ติดตาม เรื่องเล่มทะเบียนมาให้น้องเค้า เพราะได้เคยรับปากไว้แล้ว
    ซึ่งเรื่องนี้ มันทำให้น้องเค้าไม่สบายใจ เพราะรถNo-Book และผมจึงกลายเปนคนผิดคำพูดในสายตาน้องเค้า
    เราจึงได้ บทสรุปคือ นำรถคันนี้ ออกขายอีกครั้ง เพื่อ หาเงินมาคืนให้น้องเค้า เพราะครั้นจะถามหาเงินจากผม ผมเองก้ได้ใช้จ่ายเงินที่รับมาแล้วส่วนนึง ณ ตอนนี้ จึงไม่มี่ปัญญาหามาให้ทันใจเค้าแน่ๆ

บวกลบคูณหารแล้ว ผม เองโดนทั้งขึ้นทั้งล่่อง ทั้งกับเรื่องเล่มที่มันยังไม่รุจะเอายังงัยกะผม ทั้งกับเรื่อง จำนวนเงินที่ผมรับมา ตั้งใจขาย 35000แต่รับจิงๆ ทำท่าจะไม่ถึง26000บาทซะงั้น
    ถือซะว่าเป็นอุทาหรณ์สอนใจ ในการซื้อขายนะคับ ถ้ารีบขายมากไป ตรงเกินไป ก้จะได้รับบทเรียนอย่างผมนี่ละคับ
    หรือท่านใดมีความคิดเห็น อย่างไร หรือ จะแนะนำวิธีแก้ปัญหาให้เรา อย่าช้าที่จะ แนะนำมานะคับ
    และท่านใดที่สนใจ อยากได้รถคันนี้ไป ก้ขอขายในราคา 35000บาทคับ พร้อมเล่ม (สวมนะคับ) พร้อมส่งด้วย และสามารถดูรถได้ที่น้องเค้า แถว นนทบุรีคับ
    เบอร์โท ติดต่อผม 0830272909
    ติดต่อน้องเค้าเพื่อดูรถ (เด๋วแจ้งกลับนะคับ พอดีลืมหยิบมือถือมา)

เด๋วลง ลิงค์รูปเพิ่มให้คับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

earn_design's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    1 (100%)

สวยครับ สู้ๆครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ earn_design อ่านข้อความ
    สวยครับ สู้ๆครับ
    ขอบคุณคับ

earn_design's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    1 (100%)

ของดีมาแว้ว..

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ข้อมูลเพิ่มเติมคับ เรื่องเล่มคับ วันนี้ไปสืบๆแถว นนทบุรีมา เรื่องการทำเล่ม ปรากฏว่า มีร้านนึงที่ทำได้คับ แต่เจ๊เจ้าของร้านบอกว่า ต้องเข้ามาคุยเองที่ร้าน ไม่คุยทางโทรศํพท์ ความหมายก้คือ ทำได้...ก้เลยเอามาบอกต่อกันเผื่อคัยอยากได้รถคันนี้ ไปใช้แบบมีทะเบียน โทรมาคุยกะผมคับ ใจผมตอนนี้อยากให้คนที่รักรถจริงๆได้เป็นเจ้าของคับ ผมเชื่อว่าคนรักรถ ถ้าหากคิดหรือตัดใจขายจิงๆ ก้หวังว่าจะได้เจอคนที่รักและดูแล อดีต รถเราให้ดีที่สุด
    ณ ตอนนี้คัยพอมีตัง มากน้อยยังลองโทมาคุยกันดูคับ อย่างน้อย เอาไปคืนน้องเค้าก่อน ซัก 30000บาท ส่วนค่าเล่มและการทำเล่มให้สมบูรณ์นั้น คิดว่าไม่น่าจะเกิน7-8พันบาม คร่าวๆนะคับ สรุป ได้รถคันี้ไปพร้อมทะเบียนที่ทำให้ถูกต้อง ในงบไปม่เกิน 4หมื่นบาทคับ แต่ว่า อาจจะยุ่งยากนิดหน่อย แต่ก้คุ้มนะคับ
    ติดต่อที่ 0830272909

Bookmarks