คือว่าเมื่อวานไปตั้งวาล์วมา ผมปิด พาวเวอร์วาล์ว หมดแล้ว เครื่องก็ยังไม่ดับก็ยังวิ่งได้ปกติไม่มีสะดุด พอเปิด พาวเวอร์วาล์ว ขึ้นได้นิดเดียวก็เหมือนแก๊สมากไปเครื่องเริ่มสั่นจะ ดับ ถอด พาวเวอร์วาล์ว ออกมาดูแล้ว น๊อตที่ก็ลงมาปิดรูแก๊สเดินจนสุดไม่น่ามีรูรั่ว

ลองปิด-เปิด sense สุด ก็เหมือนไม่มีอาการจะเบาหรือเร่ง

ปิด idle ก็ไม่มีอาการใดๆทั้งสิ้น

แต่รถวิ่งได้ปกติเร่งเครื่องไม่มีสะดุด แต่เวลาผ่อนคันเร่ง จะมีเสี่ยงท่อ ปุบๆๆๆ
มันจะมีผลเสียอะไรมั้ยครับกลัวเรื่องฝาสูบ ลูกสูบ นะครับ แต่เท่าทีดูช่างเอาแหวนมารองปากมิกเซอร์เพื่อให้อากา รเข้าน้อยกว่าเดิม
ก่อนหน้าที่จะไปตั้งวาล์วก็ยังจูนได้ปกติเปิดนู้นปิด นี่ได้ทุตัว

ก่อนเกิดอาการเติมแก็ส 400 วิ่งได้ 412 กม. แต่ตอนนี้เหมือนจะกินแก็สน้อยกว่าเดิม