รบกวนสอบถามผู้รู้ทีคับว่ารถในรูปนี้รุ่นไรคับ

ชื่อกระทู้: รบกวนสอบถามผู้รู้ทีคับว่ารถในรูปนี้รุ่นไรคับ

Senior Member ksr100's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน รบกวนสอบถามผู้รู้ทีคับว่ารถในรูปนี้รุ่นไรคับ

รบกวนสอบถามผู้รู้ทีคับว่ารถในรูปนี้รุ่นไรคับ เค้าขายกันอยู่เท่าไหร่ อะไหร่หาอยากไหม และน่าเล่นไหมคับ
    ขอบคุงคับ ช่วยทีนะคับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ksr100 : 05-03-2011 เมื่อ 21:54

ขอบคุณ
    0
    1

Name:  05032011383.jpg
Views: 514
Size:  50.7 KBName:  05032011382.jpg
Views: 548
Size:  61.8 KB

Senior Member arty_oh's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2

มันคือcbr400f ผลิตปี83-84
    มี3 โฉม โฉม1กับ2ต่างกันที่แม๊ค(โฉม1แม๊ค3ก้านโฉม2แม๊ค ดาว) โฉมที่3(ปี84)มีหน้ากากเพิ่มมา
    หาข้อมูลได้แค่นี้ครับ
    น้องแถวบ้านผมก็ขี่อยู่เป็นโฉม2
    รุ่นนี้ออยอยู่ไต้ไฟหน้า
    ราคาซื้อ-ขายแบบชัวร์ ไม่รู้ครับ แต่น้องข้างบ้านซื้อแบบไม่มีเอกสารมา6000แบบไม่ติดต้ องมาซ่อมเบร็ดเส็จโดนค่าซ่อมไปอีก4000
    เรื่องอะไหล่เครื่องต้องเทียบเท่านั้นหรือที่กรุงเทพ จักรยาน(ราคาเอาเรื่อง)ส่วนภายนอกต้องหมั่นดูในเว็ปห รือไปสั่งที่เรดบารอน(อะไหล่เก่า) หรือง่ายสุดและไม่น่าเกลียดก็เอาของที่ติดมานั่นแหละ ไปซ่อมแซม บิ้วใหม่ ก็ใช้ได้แล้ว
    รถจะสวยหรือไม่สวย ผมว่ามันอยู๋ที่ความสะอาด(ความคิดส่วนตัวนะ)เดิมไม่เ ดิมไม่สำคัญกริปเป็นพอ

สู็สู็
    จับมาแต่ง ทรงstun น่าจะเวิร์คสุด ง่ายสุด

Make Model
    Honda CBR 400FYear
    1984Engine
    Liquid cooled, four stroke, transverse four cylinder, DOHC, 4 valve per cylinder.Capacity
    399Bore x Stroke55 x 42 mmCompression Ratio
    Induction

Ignition / Starting

Max Power

Max Torque

Transmission / Drive

Front Suspension

Rear Suspension

Front Brakes

Rear Brakes

Front Tyre

Rear Tyre

Dry-Weight

Fuel Capacity

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arty_oh : 06-03-2011 เมื่อ 00:49

ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ arty_oh อ่านข้อความ
    มันคือcbr400f ผลิตปี83-84
    มี3 โฉม โฉม1กับ2ต่างกันที่แม๊ค(โฉม1แม๊ค3ก้านโฉม2แม๊ค ดาว) โฉมที่3(ปี84)มีหน้ากากเพิ่มมา
    หาข้อมูลได้แค่นี้ครับ
    น้องแถวบ้านผมก็ขี่อยู่เป็นโฉม2
    รุ่นนี้ออยอยู่ไต้ไฟหน้า
    ราคาซื้อ-ขายแบบชัวร์ ไม่รู้ครับ แต่น้องข้างบ้านซื้อแบบไม่มีเอกสารมา6000แบบไม่ติดต้ องมาซ่อมเบร็ดเส็จโดนค่าซ่อมไปอีก4000
    เรื่องอะไหล่เครื่องต้องเทียบเท่านั้นหรือที่กรุงเทพ จักรยาน(ราคาเอาเรื่อง)ส่วนภายนอกต้องหมั่นดูในเว็ปห รือไปสั่งที่เรดบารอน(อะไหล่เก่า) หรือง่ายสุดและไม่น่าเกลียดก็เอาของที่ติดมานั่นแหละ ไปซ่อมแซม บิ้วใหม่ ก็ใช้ได้แล้ว
    รถจะสวยหรือไม่สวย ผมว่ามันอยู๋ที่ความสะอาด(ความคิดส่วนตัวนะ)เดิมไม่เ ดิมไม่สำคัญกริปเป็นพอ

สู็สู็
    จับมาแต่ง ทรงstun น่าจะเวิร์คสุด ง่ายสุด

Make Model
    Honda CBR 400FYear
    1984Engine
    Liquid cooled, four stroke, transverse four cylinder, DOHC, 4 valve per cylinder.Capacity
    399Bore x Stroke55 x 42 mmCompression Ratio
    Induction

Ignition / Starting

Max Power

Max Torque

Transmission / Drive

Front Suspension

Rear Suspension

Front Brakes

Rear Brakes

Front Tyre

Rear Tyre

Dry-Weight

Fuel Capacity
    ขอบคุงมากๆๆเลยได้ความรู้อีกเพียบ
    ใครรู้อีกก็ช่วยแนะนำกันอีกนคับ

ขอบคุณ
    0
    1

รบกวนกันทีนะคับ

รถอยู่ที่ไหนครับ หารุ่นนี้อยู่ โทร 0858300922เอกครับ หรือใครมีแจ้งข่าวด้วยครับขอมีทะเบียนนะ

up

ใครมีเบาะแสรถรุ่นนี้แจ้งด้วยครับ มีรางวัลนำจับ

up

เอ็นดูหลาน (endurance)ญี่ปุ่นหาเก็บแล้วครับ เห็นอยู่ครับแต่ขายแพง ชี้เป้าได้ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 350mania อ่านข้อความ
    เอ็นดูหลาน (endurance)ญี่ปุ่นหาเก็บแล้วครับ เห็นอยู่ครับแต่ขายแพง ชี้เป้าได้ครับ
    ขอรายละเอียดด้วยครับ

Bookmarks