และแล้วงานสิงห์มอเตอร์ไซค์ก็ผ่านพ้นไปครับ

ชื่อกระทู้: และแล้วงานสิงห์มอเตอร์ไซค์ก็ผ่านพ้นไปครับ

Senior Member noonin01's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน และแล้วงานสิงห์มอเตอร์ไซค์ก็ผ่านพ้นไปครับ

งานนี้ สุดยอดครับ ทั้งสถานที่ การแสดง สีสัน และผู้จัดเองครับ แต่ทำไมพวกมาร่วมงาน พอจะกลับต้องเบิ้นเครื่อง ยกล้อ เบิร์นยาง ขนาดsrยังไม่เว้นเลยครับ แล้วพอออกมา ก็เห็นa100 สีแดงเครื่องโซนิค ตอนแรกก็หมดปลอกบินขึ้นสะพานมา ชนกันรถตำรวจ แล้วไม่ล้ม ไปชนกับซีวิคสองประตู คราวนี้แหละจอดเลย ผมและไม่เข้าใจจริงๆครับ ว่าคุณอยากแว้นหรือคุณอยากอนุรักษ์(ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ)

เห็นแล้วแทบซ๊อก.......ก็ไม่เข้าใจว่าจะเค้าแรงไปไหน ...
    (มันคือสิ่งที่ไม่มีใครอยากให้เกิดหรอกครับ)งานหน้าสงสัยต้องจัดที่สนามคลอง5จะได้สาแก่ใจขาแรงๆเ ค้า
    KARASU CLASSIC
    VINTAGE BIKE & CLASSIC SCOOTER

Senior Member noonin01's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เฮอะๆๆครับ ผมเห็น งานเลิก เบิ้ลกันหลายคันอยู่ครับ

Senior Member MUTU_Classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

1. อาการเมา + ซึ่งห้ามปรามยาก ซึ้งเราได้ใด้เจ้าหน้าที่สต๊าฟ ห้ามแล้ว ซึ้งขามา ทยอยมากันเราสามารถคุมสถานการณ์ได้ แต่ ขากลับกลับพร้อมกัน ยากต่อการครอบคุมสถานณ์การณ์ ซึ้งเราทำดีที่สุดแล้ว

พบกัน รักกัน สัมพันธ์ ยั่งยืน

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MUTU_Classic อ่านข้อความ
    1. อาการเมา + ซึ่งห้ามปรามยาก ซึ้งเราได้ใด้เจ้าหน้าที่สต๊าฟ ห้ามแล้ว ซึ้งขามา ทยอยมากันเราสามารถคุมสถานการณ์ได้ แต่ ขากลับกลับพร้อมกัน ยากต่อการครอบคุมสถานณ์การณ์ ซึ้งเราทำดีที่สุดแล้ว

ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

ขอบคุณ
    0

เยี่ยมแล้วครับ ว่าแต่เพื่อนที่รถชน อาการเป็นไงบ้างครับ

ning11's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

การเบิ้นเครื่อง ตอนงานเลิก มีให้เห็นกันทุกงาน ห้ามกันยากมากครับ เนื่องจากปัจจุบันกลุ่มรถคลาสสิค ได้ก่อตั้งและเกิดใหม่มากมายหลายกลุ่มหลายชมรม น้องๆบางกลุ่มที่หันมาเล่นรถเก่าก็ยังอายุน้อย ยังชอบความแรง ไม่มีรุ่นพี่คอยคุมคอยแนะนำคอยเตือน อยู่กันในกลุ่มเพื่อนกันเองตั้งกลุ่มกันเอง ไม่มีใครว่าใครได้ บวกกับความเมา เลยทำให้เกิดเหตุการ์ณอย่างทุกวันนี้ แก้ไขยากจริงๆ ผมว่าวันเวลาเท่านั้นที่จะช่วยให้เขามองย้อนกลับมาดู ตัวเอง ว่าสิ่งที่เขาทำมันควรหรือป่าว มันมีแต่ผลเสียก็จะคิดได้เอง...เหมือนพวกผมเคยเป็นมา ก่อน ชอบเบิ้นเครื่อง ชอบแข่งกัน ก็ไม่รู้ว่าช่วงเวลานั้น ทำไปได้อย่างไร เราคงเด็กมั้ง ทำไปไม่คิดอะไรสนุก แต่พอเดี๋ยวนี้ไปกันเรื่อยๆ เอาปลอดภัยไว้ก่อนลูกเมียรออยู่ที่บ้าน เห็นคนเบิ้นเครื่อง แข่งกันก็รู้สึกไม่ชอบเลย รบกวนคนอื่นด้วย ผมคิดว่าถ้าพวกเราเป็นตัวอย่างที่ดีๆแก่น้องและคนอื่ นๆ ต่อไปพฤติกรรมที่ไม่ดีก็จะค่อยๆ หมดไป..ผมเชื่อเช่นนั้น

ขอบคุณ
    0

ทริปนี้คือทริปแรกของผมด้วย เพราะอยู่ใกล้บ้านผมพอดี ผมอายุ17อยู่ ผมก็เพิ่งเห็นพฤติกรรมแบบนี้เป็นครั้งแรกด้วย ผมอึ้งเลย อ่าว นี้รถเก่าไม่ใช่เหรอ ไม่น่าทำไมผมเห็นคนเก่าๆ พวกน้าๆเขาจะกลับออกจากงานก่อน

Bookmarks