สนิมกังราย็องชวนเที่ยว งานวัด ในโครงการ **ทำดีต้องอายใคร แบ่งปันใจให้สังคม ครั้งที่ 3 - หน้า 13

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 76 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 63 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สนิมกังราย็องชวนเที่ยว งานวัด ในโครงการ **ทำดีต้องอายใคร แบ่งปันใจให้สังคม ครั้งที่ 3

modtanoiMC09@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    แจ้งข่าวนิดนึง ไม่สวมหมวกกันน็อค ท่อดัง ท่อบึ้ม ท่อสูตร หรือท่อ pvc ไฟหน้าไม่มี ไฟท้ายไม่ติด ห้ามเข้างานเรามีเจ้าหน้าที่ดูแลบังคับอยู่ ขอความร่วมมือด้วย แจ้งข่าวต่อให้ด้วย
    นะน้อง
    ฝากข้อความนี้ให้กับ คลาสสิคบ้านเราอ่านครับ
    **ทำดีต้องอายใคร แบ่งปันใจให้สังคม**

กสิกรไทย สาขามาบตาพุด เลขที่ 408-296-4393

modtanoiMC09@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    แนบเอกสาร 2459504
    ตอน อวดดี (พราะมีดีจะอวด)
    ณ สนามวัดมาบตาพุด (ที่เดิม)
    11-12 มิถุนายนนี้
    รายได้หลังหักค่าใช้จ่าย เรามอบให้กับ มูลนิธิตำรวจอาสา สภ.มาบตาพุด

กำหนดการ

เสาร์ ที่ 11 มิถุนายน 2554

• 08.00 น. เปิดจำหน่ายบัตรเข้างาน รับของที่ระลึก และ ลงทะเบียนประกวดรถหน้างาน
    • 12.00 น. เริ่มกิจกรรมบนเวที กับดนตรีช่วงแรก พร้อมร่วมกิจกรรมสานสัมพันธ์ระหว่างกลุ่ม
    • 18.00 น. ประกาศรางวัลสำหรับกลุ่มที่ชนะการแข่งขัน และกิจกรรมพิเศษที่เจ้าภาพจัดไว้
    • 20.30 น. ประธานกล่าวเปิดงาน จุดเทียนชัยถวายพระพรพร้อมกัน และชมการแสดงของพิธีเปิดงาน
    • 22.00 น. ฮาขี้แตกขี้แตนกับ ตลก คณะ ร็อคข้าวปุ้น เต็มคณะ ต่อด้วย สุขอุราสกาแบลน สกาเร้กเก้ชุดใหญ่
    • 24.00 น. ราตรีสวัสดิ์ ขอให้เดินทางอย่างปลอดภัย
    อาทิตย์ ที่ 12 มิถุนายน 2554

• 06.00 น. ร่วมรับประทานอาหารเช้าแล้วทำความสะอาดกันด้วย
    • 09.00 น มอบรายได้จากการจัดงานให้มูลนิธิตำรวจอาสา สภ.มาบตาพุดแล้วเก็บความทรงจำพร้อมกัน
    • 10.00 น. ขอขอบคุณทุกท่าน ที่มาร่วมงาน ขอให้ทุกสรรพสิ่งที่ข้าพเจ้านับถือ สิ่งศักสิทธิ์ที่คุ้มครองข้าพเจ้า โปรดดูแลทุกท่านให้กลับบ้านโดยสวัสดิภาพด้วยเทริญ
    ***รถที่มางานเราขอให้ส่วนประกอบของรถครบนะครับ ไฟหน้า ไฟท้าย ไฟเลี้ยว เพื่อความปลอดภัยของท่าน และผู้ใช้ถนนคนอื่น และสวมใส่หมวกกันน็อคกันด้วย ข้อความนี้ จาก สภ.มาบตาพุด***

(สำหรับรถที่ดัดแปลงท่อไอเสียให้ดังขึ้น ใส่ท่อบึ้ม ท่อสูตร หรือไม่สวมใส่หมวกกันน็อค เราคงยากที่จะให้ท่านเข้า ขอความร่วมมือด้วยนะครับ เราคลาสสิคครับไม่สร้างความรำคาญให้ใคร)

***เราอำนวยความสะดวกทุกเส้นทางที่มางานโดยเฉพาะในเส ้นทางจังหวัดระยอง ยกเว้น เครื่องผีไม่มีใบ เราไม่เครียร์ให้ แล้วอย่าลืมใบผ่านทางที่ท่านมีติดตัวมาด้วย ใบผ่านทางชิ้นแรก 1.มารยาทในการใช้ถนน 2. ใบขับขี่ 3.เอกสารรถ 4. สวมใส่หมวกกันน็อค ใบผ่านทางที่เอ๋ยมาไปที่ใหนทั่วไทยสบาย สบาย***

คำเตือน ห้ามเข้าออกเกิน 2 ครั้ง เด็กและสตรีมีครรภ์ห้ามเข้า

ประเภทการประกวด
    • มินิล้อเล็ก
    • ชาลีสวยงาม
    • แด็กซ์สวยงาม
    • มั้งกี้สวยงาม
    • ล้อเล็กแฟนซี

รถผู้หญิงบังลม
    • เดิม
    • สวยงาม
    • ไฟตกเดิม
    • ไฟตกสวยงาม

รถผู้ชายสูบนอน
    • เดิม
    • สวยงาม

รถผู้ชายสูบตั้ง
    • เดิม
    • สวยงาม

รถผู้ชายสองสูบ ไม่เกิน 350 cc.
    • เดิม
    • สวยงาม

รถผู้ชาย 350 cc. ขึ้นไป
    • เดิม
    • สวยงาม
    รถผู้ชาย 2 จังหวะเดิม

รถผู้หญิงบังลม 2 จังหวะเดิม

รถสกูตเตอร์
    • เดิม
    • สวยงาม
    รถเก่าเชียงกง

รถ SR , Clubman สวยงาม

รถ KSR สวยงาม

ความคิดสร้างสรรค์ หรืองานสร้าง

บุบบู้บี้มาได้ไง

รางวัลมามาก (ดูจากการลงทะเบียน)

รางวัลมาไกล (ขี่มาเอง)

ประกวดมิสอวดดี (มิสซ้อนท้าย)

ประกวดแต่งกายย้อนยุค
    • ประเภทเดี่ยว ตัดสินจากอุปกรณืที่สวมใส่โดนใจกรรมการรับรางวัล
    • ประเภททีม ตัดสินจากจำนวนที่เข้าประกวด
    **กรรมการในการตัดสิน เป็นกลาง เที่ยงธรรม เชี่ยวชาญ เฉพาะทาง จากนิตยสาร Thailand classic**

สถานที่จัดงานครับ
    แจ้งกิจจกรรม อ่านเฉพาะหัวข้อมาค
    **ทำดีต้องอายใคร แบ่งปันใจให้สังคม**

กสิกรไทย สาขามาบตาพุด เลขที่ 408-296-4393

ขอบคุณ
    0
    2

สาระ ประจำวันนี้ ข้อมูลดี ๆ จาก สนิมกังราย็อง

วันนี้ขอขยายความ คำว่า เด็ก **แว้น**

เด็กแว้น คือ เด็กซิ่งมอเตอร์ไซด์ หนวกหูๆ ชีวิตเค้าจะว่าง ไม่ค่อยทำอะไร และแบ่งออกเป็น 2 ประเภท ใหญ่ คือ

1. เด็กแซบ คนขับนั่นเอง หรือแว้นตัวผู้ มีหน้าที่บิดรถ ส่ายไป ส่ายมา แม้ทางจะตรงและว่างก็ยังส่าย ไม่รู้คุณจะส่าย ทำไม

2. เด็กสก๊อย หรือเด็กแว้นตัวเมีย มีหน้าที่นั่งซ้อนท้ายนั่นเอง นิยมเสื้อกล้าม ผูกผมเป็น 2 ข้าง ทาปากแดงแต่งหน้าจัด นิยมอุทัยทิพย์ บางรายมีตุ๊กตาหมีไปด้วย

เด็กแว้นมีปัญหาทางสังคม นิยมชมชอบในการนำมอเตอร์ไซด์ มาทำการดัดแปลงให้เร็วขึ้น เสียงดังขึ้น นิยมอยู่กันเป็นกลุ่ม ซึ่งในบางพื้นที่ จะมีการแข่งขัน มอไซด์ กันบนท้องถนน ซึ่งสร้างปัญหาให้ชาวบ้านเป็นอย่างมาก

ข้อสันนิษฐาน คำว่า แว้น น่าจะมาจากท่อไอเสีย ซึ่งดัดแปลงให้มีเสียงดังขึ้น เพื่อรบกวนประสาทของชาวบ้าน ซึ่งเมื่อบิด จะเกิดเสียงดัง แว้นน ๆ ๆ ๆ ๆ ----
    แอ๋น น น น น ๆ แอน

วันนี้ ชาว คลาสสิค แตกต่างจากเด็ก แว้น อย่างไร ทุกท่านที่สัมผัสย่อมรู้อยู่แก่ใจท่านดี สร้างความแตกต่างให้เห็น สังคมเราจะอยู่กันได้แบบยาว ๆ
    นิยามดี ๆ ครับ

กอล์ฟ บางวัวคลาสสิค Golf_C100's Avatar
    สถานที่
    บางวัวคลาสสิค จ.ฉะเชิงเทรา
    ขอบคุณ
    0

นิยามดี ๆ ครับ
    ชัดเจนดีครับพี่
    หัวใจคลาสสิคแห่งลุ่มน้ำบางปะกง
    ติดต่อ กอล์ฟ

Tel.--->087-7472081

ชื่อบัญชี นายสถาพร สกุณี เลขบัญชีออมทรัพย์ 4772313662
    ธ.กสิกรไทย สาขา บางวัว

ClassicBangwuaOntourนะจ๊ะ bangwua's Avatar
    สถานที่
    บางวัวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ใช่ชัดเจนเพื่อนกอล์ฟนึกถึงอดีตที่งดงามของชาวเราจัง
    ไม่ว่างานไหนๆไม่เคยมีเรื่องปีๆนึงมีไม่กี่งาน
    เรียกว่าเฝ้านับวันรอเพื่อจะไปเจอมิตรภาพดีๆเลยก็ว่า ได้
    เดี๋ยวนี้เปลี่ยนไปเยอะงานเยอะจนแทบวิ่งกันไม่ไหว
    อยากเห็นบรรยากาศเก่าๆกลับมาในเวลาใหม่ๆ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Golf_C100 อ่านข้อความ
    "มิตรภาพที่แท้จริง"
    จะต้องรับน้ำหนักแห่งความแตกแยกทางความคิดเห็นอันบริ สุทธิ์ใจได้
    By. บิ๊ก คลาสสิคบางวัว
    ชื่อบัญชี นายศรัณญู ทิพย์อุทัย เลขบัญชี 4772531139 ธ.กสิกรไทย สาขาบางวัว

Senior Member max408's Avatar
    สถานที่
    สนิมดิน กบินทร์บุรี สายสระแก้ว
    ขอบคุณ
    0

อัพแบบเบาๆ.....อิอิ

สนิมดิน กบินทร์บุรี
    แม็ก สนิมดิน 082-2231638

Member Shine_Clubman's Avatar
    สถานที่
    สนิมกังราย็อง(มาบตาพุด)....Route_Brothers.ระยอง
    ขอบคุณ
    0

ชายคลับแมนมาบตาพุดมาช่วยดันคับพี่มด.....

งานนี้ต้อง"สวดยวดเรยลวดเพ่.."อิอิ
    ขี่ไปคันไป...กับSR400

สนิมกังราย็อง(มาบตาพุด)

ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Golf_C100 อ่านข้อความ

ท่องไว้ให้ขึ้นใจนะครับ ก็อร์ฟ

ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bangwua อ่านข้อความ
    ใช่ชัดเจนเพื่อนกอล์ฟนึกถึงอดีตที่งดงามของชาวเราจัง
    ไม่ว่างานไหนๆไม่เคยมีเรื่องปีๆนึงมีไม่กี่งาน
    เรียกว่าเฝ้านับวันรอเพื่อจะไปเจอมิตรภาพดีๆเลยก็ว่า ได้
    เดี๋ยวนี้เปลี่ยนไปเยอะงานเยอะจนแทบวิ่งกันไม่ไหว
    อยากเห็นบรรยากาศเก่าๆกลับมาในเวลาใหม่ๆ

กล่าวได้ดีมากบิ๊ก สุดยอดครับเดี๋ยวจะลองทำดูนะ ถ้าอุปสรรคไม่เยอะมาก

ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ max408 อ่านข้อความ
    อัพแบบเบาๆ.....อิอิ

ขอบคุณครับ แม็ก สนิมดิน มีแพลนมารายองมั่งป่าว

ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Shine_Clubman อ่านข้อความ
    ชายคลับแมนมาบตาพุดมาช่วยดันคับพี่มด.....

งานนี้ต้อง"สวดยวดเรยลวดเพ่.."อิอิ

ดีครับ มาช่วยสร้างร่วมกันได้ มาบพุดเหมือนกัน จะออกมาดีแน่นอน

ClassicBangwuaOntourนะจ๊ะ bangwua's Avatar
    สถานที่
    บางวัวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ช่วยเต็มที่ครับพี่
    กล่าวได้ดีมากบิ๊ก สุดยอดครับเดี๋ยวจะลองทำดูนะ ถ้าอุปสรรคไม่เยอะมาก
    "มิตรภาพที่แท้จริง"
    จะต้องรับน้ำหนักแห่งความแตกแยกทางความคิดเห็นอันบริ สุทธิ์ใจได้
    By. บิ๊ก คลาสสิคบางวัว
    ชื่อบัญชี นายศรัณญู ทิพย์อุทัย เลขบัญชี 4772531139 ธ.กสิกรไทย สาขาบางวัว

Junior Member shinetriluk's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดีครับ มาช่วยสร้างร่วมกันได้ มาบพุดเหมือนกัน จะออกมาดีแน่นอน
    เดี๋ยวพวกผมไปช่วยแน่นอนพี่...ต้องดูว่าหลังวันที่2เ มษายนจะโดนทหารกี่คน...
    <—>"Classic" มิใช่ "แว้น" <—>
    •—☻๏แต่๏☻—•
    •••••——"แว้น" กำลังอยู่ในคราบ "Classic"——•••••
    ☺☺☺☺☺☺☺

Member Shine_Clubman's Avatar
    สถานที่
    สนิมกังราย็อง(มาบตาพุด)....Route_Brothers.ระยอง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ shinetriluk อ่านข้อความ
    เดี๋ยวพวกผมไปช่วยแน่นอนพี่...ต้องดูว่าหลังวันที่2เ มษายนจะโดนทหารกี่คน...
    เข้าไอดีผิดครับพี่น้องครับ....555+

ขี่ไปคันไป...กับSR400

สนิมกังราย็อง(มาบตาพุด)

ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Shine_Clubman อ่านข้อความ
    เข้าไอดีผิดครับพี่น้องครับ....555+

อัพก่อนไปขายหมูครับ มาอุดหนุนกันมั่งเด้อ

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 76 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 63 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks