สวัสดีครับท่านปุ๊ และ สาวกmazda แนวคลาสสิค เดิมๆแต๊นๆ ทุกๆท่านครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สวัสดีครับท่านปุ๊ และ สาวกmazda แนวคลาสสิค เดิมๆแต๊นๆ ทุกๆท่านครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Red face สวัสดีครับท่านปุ๊ และ สาวกmazda แนวคลาสสิค เดิมๆแต๊นๆ ทุกๆท่านครับ

สวัสดีครับ ชื่อ ชิดครับ เป็นน้องใหม่ในเว๊บ mazda club thailand แห่งนี้ครับ แต่ไม่ใหม่ในเว๊บmazda อื่นๆ พอดีเมื่อคืนวันศุกร์ ได้มีโอกาสไปเดินเล่นแถวๆคลองหลอด เดินไปเดินมา โอ้ว.....mazda 1000 แนว2แถวรับจ้าง (โอ้วรถสวยจัง) ก็เรยมุ่งเดินเข้าไปใกล้ๆ ข้างๆ รถพบเห็น อะไหล่mazda รุ่นเก่าหลายๆรุ่นบวกกับความชอบ ในmazda เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว จึงรีบเดินเข้าไปทำความรู้จักกับท่านผู้นั้นก็คือ ท่านปุ๊ฯ จึงได้มีโอกกาส เข้ามาเว๊บนี้ครับ
    ยังไงน้องใหม่คนนี้ ขอให้พี่ๆช่วยชี้แนะด้วยนะคร๊าบ ทุกๆท่าน
    ปล. เวลามีน้อย เดี๋ยวผมจาเข้ามาต่อคุยด้วยนะครับ

Junior Member kang-ferio's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไปเจอมาได้ไงคนนี้ ผมยังอยากเจอเลยอิอิ แต่ยังไงก็ยินดีตอนรับคับ มาคลับนี้อบอุ่นแน่นอนคับ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

โฮะ ๆ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วครับท่านชิด เห็นท่านปุ๊เกริ่นไว้ซะยาวเลย วันนี้ก็ได้เข้าบ้านหลังนี้ซะที ยินดีต้อนรับอีกแรงครับท่าน หวังว่าท่านจะเป็นผู้แก้ปัญหาแห่งมาสด้าอีกคนนะครับ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    โฮะ ๆ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วครับท่านชิด เห็นท่านปุ๊เกริ่นไว้ซะยาวเลย วันนี้ก็ได้เข้าบ้านหลังนี้ซะที ยินดีต้อนรับอีกแรงครับท่าน หวังว่าท่านจะเป็นผู้แก้ปัญหาแห่งมาสด้าอีกคนนะครับ
    ......ไม่ได้เลยครับช่างคนนี้ผมจะให้เป็นช่างประจำมา สด้ากรุงเทพครับ...เพื่อเพื่อนๆๆมาสด้าที่อยูกรุงเทพ คันใหนมีปัญหาจะได้มีช่างที่ชำนาญมาสด้าโดยเฉพาะไว้ค อยให้คำปรึกษาในเรื่องที่บ้างเรื่องก็ไม่รู้จะปรึกษา ใครเพราะเราไม่ใช่ช่างอ่ะ...ช่างบางท่านที่เรารู้จัก ก็ไม่ถนัดมาสด้า....แต่คนนี้ตัวจริงครับบ้ามาสด้าเหม ือนกันคุนกันนิดเดียวถูกคอเลยครับ...ไว้ผมมีโอกาศจะบ ุกที่อู่ซะหน่อยอ่ะ...อิอิอิ..ถึงเวลาแล้วครับเมื่อจ อมยุทร์ได้คำภีร์ยุทร์...และยังได้กระบี่วิเศษแถมมีพ ลังลมปราณจากท่านอาวุโสถ่ายทอดมาให้......งานนี้.... มาสด้าเราเป็น1ในยุทภพแน่นอนครับ555555(สงสัยดูหนังจ ีนกำลังภายในมากไปหน่อยเลยเพี้ยนๆๆไปบ้างนะครับ5555. )......

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ยินดีต้อนรับครับท่านชิด ยินดีต้อนรับท่านด้วยไมตรี ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ยินดีต้อนรับท่านด้วยไมตรีจิตครับ

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

สวัสดีครับคุณชิด..ขอให้มีแต่ความอบอุ่นไปถึงท่านครั บ บ้านนี้น่ารักและมีน้ำใจ..และคงได้เจอกันอีกไม่นานแน ่ๆครับ มาสด้าทุกคันในกรุงเทพฯต้องการคำแนะนำจากท่านแน่ๆ

ยินดีต้อนรับครับผม
    ......คลับแห่งความอบอุ่น......
    ตามรอยเขาแล้วเมื่อไรเล่าเจ้าจะแซงเขาได้
    ไม่มีชัยชนะครั้งได...ได้มาโดยไม่มีการต่อสู้
    .................สู้ต่อไป....ทาเคชิ............... ..

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ......ไม่ได้เลยครับช่างคนนี้ผมจะให้เป็นช่างประจำมา สด้ากรุงเทพครับ...เพื่อเพื่อนๆๆมาสด้าที่อยูกรุงเทพ คันใหนมีปัญหาจะได้มีช่างที่ชำนาญมาสด้าโดยเฉพาะไว้ค อยให้คำปรึกษาในเรื่องที่บ้างเรื่องก็ไม่รู้จะปรึกษา ใครเพราะเราไม่ใช่ช่างอ่ะ...ช่างบางท่านที่เรารู้จัก ก็ไม่ถนัดมาสด้า....แต่คนนี้ตัวจริงครับบ้ามาสด้าเหม ือนกันคุนกันนิดเดียวถูกคอเลยครับ...ไว้ผมมีโอกาศจะบ ุกที่อู่ซะหน่อยอ่ะ...อิอิอิ..ถึงเวลาแล้วครับเมื่อจ อมยุทร์ได้คำภีร์ยุทร์...และยังได้กระบี่วิเศษแถมมีพ ลังลมปราณจากท่านอาวุโสถ่ายทอดมาให้......งานนี้.... มาสด้าเราเป็น1ในยุทภพแน่นอนครับ555555(สงสัยดูหนังจ ีนกำลังภายในมากไปหน่อยเลยเพี้ยนๆๆไปบ้างนะครับ5555. )......
    เยอะแระท่า่นปุ๊..555

Bookmarks