การเดินทางของลุงเงิน (ความสุขที่หาได้จากคนรอบข้าง และสิ่งรอบตัว) - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 38 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: การเดินทางของลุงเงิน (ความสุขที่หาได้จากคนรอบข้าง และสิ่งรอบตัว)

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เข้ามาติดตามครับ

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    อย่าว่าแต่ท่านเลยครับทุกวันนี้รถผมจอดทางลาดยังไช้ข อนไม้หนุนอยู่เลยครับกลัวไหล

หายากจังก้ามเบรคมือเนี่ย
    ขอนไม้เหมือนกันครับ อุปกรณ์ติดรถชาวมาสด้า55++

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

เท่มากเลยครับ ผมก็เพิ่งเคยเห็นว่า Proceed มีแค็บก็วันนี้แหละครับ เท่มาก กว้างขวางดีครับ

Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

Update

ตอนนี้ยายเขียวกำลังทำสี แต่ยังไม่ไปถึงไหน เพราะช่างติดงานบุญเยอะ แต่ก็พูดมากไม่ได้เพราะเป็นญาติกััน ก็เห็นใจเขาเหมือนกันได้ทำงานเฉพาะเวลากลางคืน และวันอาทิตย์ เพราะต้องไปทำงานที่ศูนย์โตโยต้าขอนแก่น ส่วนเบรคมือได้แล้วครับ ขอบคุณพี่วุดดี้ครับผม ตอนนี้ได้แต่รอ ร้อ รอ ให้ทำสีเสร็จจะได้ทำเบรค และทำเรื่องโอนให้เสร็จ

แนบเอกสาร 2484431

ผมไม่แน่ใจว่ารถผมเขาโหลดมาหรือเปล่าดูมันต่ำ ๆ ยังไงไม่รู้ ถ้าทำให้สูงขึ้นอีกซัก 2-3 นิ้วจะดูดีไหมครับ เพราะผมต้องใช้รถในการขนของ และต้องลุยพอสมควร (ใช้ในการปลูกป่าครับ) ใครมีคำแนะนำบ้างไหมครับ

แนบเอกสาร 2484433

ถ้ารถเสร็จก็ต้องเริ่มปลูกป่า ตอนนี้ต้นกล้ายังไม่พอเท่าไร ก็เพาะต่อไป แล้วได้คุยกับเจ้าของรถแล้ว (ผู้จัดการครอบครัว) ตกลงกันว่าจะพากันไปขายของหลังเลิกงาน และวันเสาร์ทั้งวัน แต่ปัญหาคือผู้จัดการจะเปิดเทอมแล้วนี่สิ ต้องไปรับผู้จัดการที่โรงเรียนอีก พูดถึงผู้จัดการแล้วก็เป็นห่วง เพราะคุณนายไม่ค่อยยอมใครเขาสักเท่าไหร่ กลัวไปตีลูกเขาจัง เมื่อวานก็ตีลูกเขาที่บ้านเขาอีกต่างหาก ยายบอกว่าเขามาแย่งของของผู้จัดการ ผู้จัดการเลยจัดไปหนึ่งดอก ได้เลือดเลย โชคดีที่เขาไม่ว่าอะไร สาธุ ! ภาวนาว่าเข้าโรงเรียนแล้วอย่าได้ไปตีลูกคนอื่นเขาเล้ ย

Name:  DSCF8765.jpg
Views: 1320
Size:  31.4 KB

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ออกแนวโหดนะเนี่ย555

Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2

เห็นมาสด้า หัวโหนก ที่เขาประกาศขายที่ขอนแก่น รถวิ่งได้แค่ 20,000 กม. พลาสติกยังไม่แกะออกเลย เครื่องอย่างดีมาก ๆๆๆๆ รถสวยมาก เลยเอามาให้ชมกัน

Name:  3.php.jpg
Views: 1799
Size:  39.3 KB

Name:  2.php.jpg
Views: 1569
Size:  47.4 KB

Name:  thumb.php.jpg
Views: 1363
Size:  30.7 KB

อยากดูเพิ่มเติมก็ไปตามลิงค์นี่นะครับ

http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=328871.0

ขอบคุณ
    0
    2

พี่โดม ถ้ามีโอกาศไปนครเมื่อไหร่จะโทรหานะครับ เพราะพี่เขยเป็นคนนครครับผม คงจะประมาณปลายปีมั่ง แกชวนไปเที่ยวบ้าน

โอกาสมีคงได้เจอกันครับผม

ขอบคุณ
    0
    2

เมื่อวานได้รับสติ๊กเกอร์จากท่านนาวีแล้วครับ ขอบคุณครับผม ถ้าติดแล้วจะถ่ายรูปมาใช้ชนกัน ตอนนี้รอต่อไป

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ weangsan อ่านข้อความ
    เมื่อวานได้รับสติ๊กเกอร์จากท่านนาวีแล้วครับ ขอบคุณครับผม ถ้าติดแล้วจะถ่ายรูปมาใช้ชนกัน ตอนนี้รอต่อไป
    ด้วยความยินดีครับ

ขอบคุณ
    0
    2

UPDATE

ตอนนี้ยายเขียวยังไม่ไปถึงไหนเลยครับ แต่ผมไปแกะภายในห้องโดยสารเหละหมดแล้ว เป็นการกดดันช่างไปในตัว ช่างเลยให้คำตอบว่าก่อนสงกรานต์ส่วนหัวจงเสร็จ ผมเลยบอกว่าประกอบกระบะให้ผมด้วย ผมจะใช้รถไปเยี่ยมแม่ที่มหาสารคาม 555 (หัวสีน้ำเงิน กระบะสีเขียว แหล่มเลย) และมีเรื่องสอบถามผู้รู้ครับ
    1. ผมอยากติดคิวที่ซุ้มล้อนะครับ ท่านใดมีคำแนะนำบ้างครับ แล้วราคาเท่าไหร่ครับ (แบบรูปด้านล่างครับ) และผมอยากติดคิวด้านข้างรถด้วยครับ

Name:  1.jpg
Views: 1761
Size:  52.1 KB

2. คันเร่งของผมมันเป็นคันเร่งที่แปลงมาครับ มันติด ๆ ยังไงไม่รู้ เหยียบไม่ราบรื่นเท่าไหร่ ผมอยากเปลี่ยนเป็นแบบลอย (ที่ไม่ติดกับพื้นนะครับ) ต้องแปลงของอะไรใส่ดีครับผม

3. พวงมาลัยทั้งชุดของผมก็เป็นของแปลงมาครับ ผมเองเปลี่ยนเป็นของมาสด้าครับ ผมว่าสวยดี อยากทราบว่าทั้งชุดมันราคาเท่าไหร่ (รถผม m1300)

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ weangsan อ่านข้อความ
    UPDATE

ตอนนี้ยายเขียวยังไม่ไปถึงไหนเลยครับ แต่ผมไปแกะภายในห้องโดยสารเหละหมดแล้ว เป็นการกดดันช่างไปในตัว ช่างเลยให้คำตอบว่าก่อนสงกรานต์ส่วนหัวจงเสร็จ ผมเลยบอกว่าประกอบกระบะให้ผมด้วย ผมจะใช้รถไปเยี่ยมแม่ที่มหาสารคาม 555 (หัวสีน้ำเงิน กระบะสีเขียว แหล่มเลย) และมีเรื่องสอบถามผู้รู้ครับ
    1. ผมอยากติดคิวที่ซุ้มล้อนะครับ ท่านใดมีคำแนะนำบ้างครับ แล้วราคาเท่าไหร่ครับ (แบบรูปด้านล่างครับ) และผมอยากติดคิวด้านข้างรถด้วยครับ

Name:  1.jpg
Views: 1761
Size:  52.1 KB

2. คันเร่งของผมมันเป็นคันเร่งที่แปลงมาครับ มันติด ๆ ยังไงไม่รู้ เหยียบไม่ราบรื่นเท่าไหร่ ผมอยากเปลี่ยนเป็นแบบลอย (ที่ไม่ติดกับพื้นนะครับ) ต้องแปลงของอะไรใส่ดีครับผม

3. พวงมาลัยทั้งชุดของผมก็เป็นของแปลงมาครับ ผมเองเปลี่ยนเป็นของมาสด้าครับ ผมว่าสวยดี อยากทราบว่าทั้งชุดมันราคาเท่าไหร่ (รถผม m1300)
    เดี๋ยวเจ้าของรถดูมวยเสร็จแล้วคงเข้ามาตอบอะครับ หรือไม่ก็กำลังทำถังสองร้อยxสี่อยู่อะครับ 555

ขอบคุณ
    0
    2

เห็นในเว๊ปเรื่องการตกแต่ง เลยอยากเอามาให้ดูกันครับ เส้นตัดขอบ ผมก็อยากลอง มีท่านไหนมีคำแนะนำไหมครับ ท่านบอยเคยแนะนำเรื่องการติดคิวกระจก ไม่รู้ว่าตัวเดียวกันหรือเปล่า

Name:  คิวหน้า 4.JPG
Views: 1616
Size:  75.0 KB

ตามลิงค์นะครับ http://www.cm-club.com/vb/showthread.php?t=216025

Name:  goldenmoulding1.jpg
Views: 1242
Size:  54.4 KB

ขอบคุณ
    0
    2

ผมกำลังรวมกลุ่มกับพี่น้องชาวขอนแก่น เพื่อตั้งชมรมกระบะคลาสสิคขอนแก่นขึ้น ผมเลยอยากขออนุญาติพี่ ๆ น้อง ๆ นำรูปรถต่าง ๆ ไปโพสโชว์บ้างไม่ทราบว่าพี่ ๆ น้อง ๆ จะขัดข้องหรือเปล่า พี่ ๆ น้อง ๆ สามาถเข้าไปดูความเคลื่อนไหว ๆ ของ ชมรมกระบะคลาสสิคขอนแก่นได้ที่ http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=339448.0

ไม่รู้จะร่วมกันได้ขนาดไหนเนี่ย

ขอบคุณ
    0
    2

Update

ตอนนี้ยายเขียวก็ไม่ไปถึงไหนเลย ผมก็ทำเบาะรอ ซื้อพรมมารอ ซื้อลำโพงรอ ซื้ออะไหล่ต่าง ๆ รอ (สั่งอะไหล่จากพี่ปุ๊) คิวกระจกก็ได้จากร้านขายอะไหล่มอเตอร์ไซด์ตามที่ท่าน บอยแนะนำ แต่ตอนนี้รอเพลงรอ สิ้นเดือนกะว่าจะพายายไปเที่ยวร้อยเอ็ดคงต้องรอต่อไป มั้งเนี่ย ทุกอย่างพร้อม แต่รถไม่พร้อม

ต้องขอโทษด้วยนะครับมีแต่ข้อความ รูปไม่อยากถ่ายเลยครับ เซ็งกับช่าง

ปล.ตกแต่งภายในทำเองหมดครับ (ไม่มีตังค์ ทำเองได้ก็ทำ 555 จน)

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

....ของยังไม่ได้ส่งให้ขอโทษทีนะครับ.....รอส่งพร้อม กันหลายๆๆเจ้าอ่ะครับ...

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 38 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks