การเดินทางของลุงเงิน (ความสุขที่หาได้จากคนรอบข้าง และสิ่งรอบตัว) - หน้า 31

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 31 จากทั้งหมด 38 หน้า แรกแรก ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: การเดินทางของลุงเงิน (ความสุขที่หาได้จากคนรอบข้าง และสิ่งรอบตัว)

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

หายไข้ไวๆครับพี่สรรค์ ขนาดป่วยยังดูแลพี่น้องมาสด้าเลย ใจดีจัง

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ weangsan อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับที่ติดตาม

ลุงเงิน คันนี้ตั้งใจว่าปีหน้าจะพาครอบครัวไปดูบั้งไฟพญานาคท ี่หนองคายให้ได้ (เดี๋ยวฟิตเครื่องแล้วครับ) และจะทำให้เป็นเหมือนรถสองแถวครับ เมื่อวานก็พาครอบครัวไปทานข้าวนอกบ้าน ประมาณ 7 คน เต็มรถเลยครับ นั่งหน้า 3 นั่งหลัง 4 พ่อตา กับเม่ยายแกไม่เคยไปกินข้าวร้านอาหารก็เลยพากันไป หมดเงินไป 1,200 บาท แต่สิ่งที่ได้มาได้เห็นครอบครัวมีความสุข และลุงเงินก็ทำหน้าที่ได้ดี ถึงจะเล็กแต่ก็ไปได้เรื่อย ๆ ผมว่าจะขาย แฟนไม่ขายครับ ลุงเงินกลายเป็นความผูกพันไปแล้ว รถไปซ่อมที่อู่ พ่อตาแม่ยายไม่เห็นก็ถามหา คุณนายใบบัวก็ใช้เครื่องเสียงลุงเงินซ่อมเต้นประจำ จริง ๆ แล้วรถใหม่ของพี่สวยแฟนก็มี ทุกคนไม่ค่อยนั่งครับ แต่พอนั่งคันนี้แล้วทุกคนมีความสุข มันอาจจะเป็นความผูกพันจากการที่ลุงเงินพังกลางทางบ้ าง จากการใช้งานที่หนัก และอื่น ๆ
    สวัสดีครับคุณเวียงสรรค์
    ยินดีที่และดีใจที่เห็นการอ้างอิงกระทู้ตอบกลับ ถือเป็นความสำเร็จทางการสื่อสาร และคงเป็นการเริ่มต้นมิตรภาพที่ดีในขั้นแรกครับ
    เรื่องลุงเงิน ผมคิดว่า เค้าคงเป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวคุณอย่างหลีกเลี่ยงไม ่ได้ คนเราเมื่ออยูด้วยกัน ก็มีเบาะแว้งกันบ้างเหมือนลิ้นกับฟัน
    ส่วนลุงเงินถ้าเค้าจะงอแงหน่อยก็ไม่เห็นแปลกอะไร เพราะเค้าเป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวไปแล้ว
    ขอนแก่นเป็นอะไรที่ผูกพันกับผมมาก เมื่อยี่สิบปีที่แล้วพี่สาวมาเรียนที่นี่ ตอนนี้เลยปักหลักสร้างครอบครัวที่นี่เลย ส่วนพี่เขยเป็นคนมหาสารคาม
    น้าผมก็มาตั้งรถรากอยู่ที่โรงามกระดาษที่น้ำพองแตั้แ ต่2520โน่นแน่ะ ส่วนผมเองไม่ได้อยากมาอยู่ขอนแก่นหรอก โน่นแต่งงานกับสาวลพบุรี มารู้อีกทีบ้านเดิมแม่ยายอยู่อำเภหนองเรือ ขอนแก่นอีกละน้า
    คุณพ่อไม่สบายรักษาที่ใหนไม่ดีขึ้น พอมาขอนแก่น ศรีนครินทร์ ก็หายมาจนทุกวันนี้
    ร้านอะใหล่ที่บ้านหนองคูน้องผมเคยบึ่งรถไปหาอะไหล่ เพื่อมาซ่อมเจ้ามาสดา1000อยู่ครั้งหนึ่ง เกือบกลับมามือเปล่า เค้าบอกมีเป็นบางช่วงแล้วแต่รถเข้ามามากน้อบ
    เลยได้ หัวมา ขนมาจากโน่น เลย. ถอดใช้ได้แต่ประตูคู่เดียว ซื้อมาตั้ง3500 บาท บ่นเป็นหมีกินผึ้ง ไปครั้งเดียวเลิก
    ถ้ามีโอกาสไปอุบล แหล่งตัดรถอยู่บ้าน กอกนาแก้ว เขื่องใน มาจากยโสธรจะถึงก่อนอำเภอเขื่องใน10กว่าโลลองดูครับ
    มาสดา1000ของผมก็ไถ่ตัวมาจากที่15000นี่ ไม่ได้ตั้งใจไปหาหรอก น้องเค้าไปหาของซ่อมรถสองแถวของพ่อ เจอเข้าเห็นว่ายังมีชีวิต(วิ่งได้)อยู่เลยไถ่มา
    ตอนนี้จอดอยู่บ้านยังบ่ได้จัดแจงอะไรเลย เดี๋ยวออกพรรษา ว่าจะไปเริ่มบูรณะซะหน่อย
    ร่ายยาวแลย เกรงใจเจ้าของกระทู้จัง. ต้องขออภัย เพลินไปหน่อย
    ขอหยุดแค่ไว้เพียงเท่านี้ก่อนครับ เดี๋ยวแวะมาคุยใหม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย triemsilp : 15-10-2012 เมื่อ 23:57

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ weangsan อ่านข้อความ
    พี่โอเล่ย์ ผมลืมซื้ออะไหล่ให้พี่ครับ ผมเบลอเลยครับเมื่อไปถามร้านแก่นว่าอะไหล่มาสด้าไปไห นหมด ร้านบอกว่ามีคนที่อยู่ จ.ร้อยเอ็ด และ จ.บุรีรัมย์มากวดไปหมดแล้ว พวกพวงมาลัย ยกเลี้ยว กระปุกพวงมาลัย และอื่น ๆ ผมได้มาแค่ยกเลี้ยว m 1400 1 อัน ยกเลี้ยว 323 1 อัน ฝาครอบยกเลี้ยว m 1400 กระปุกพวงมาลัยพร้อมแกนของ มาสด้า 323 เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูครับ ส่วนคนที่สั่งอะไหล่พวงยกเลี้ยวเดี๋ยวผมโทรหานะครับ จัดให้ตามคิวที่สั่ง ถ้ากลับบ้าน จ.มหาสารคามจะแวะไปดูให้อีกครับผม
    ไม่เป็นไรครับพี่สรรค์ ตัวคอม้าเป็นโปรเจคไม่เร่งด่วนครับ ตอนนี้ที่ผมอยากได้ก่อนก็เกียร์ครับ แต่ไม่มีปัญหามีพี่น้องมาสด้าเปลี่ยนจากเกียร์ธรรมดา ไปคบหากับเกียร์ออโต้ บุญวาสนาเลยตกถึงผมได้รับเกียร์ 5 speed มาดูแลต่อ และก็มีความรู้มาใหม่ว่ามาสด้าเราใช้เฟืองท้าย 929 มาใส่ได้พอดีเดะ ไม่ต้องแปลงเลย จะทำให้รอบต่ำลงมาอีก พูดแล้วเปรี้ยวปาก อยากเห็นใว ๆ คันไม้คันมือ

เล่นรถเก่าไม่เหงามือจริง ๆ
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kittisayam อ่านข้อความ
    ไม่เป็นไรครับพี่สรรค์ ตัวคอม้าเป็นโปรเจคไม่เร่งด่วนครับ ตอนนี้ที่ผมอยากได้ก่อนก็เกียร์ครับ แต่ไม่มีปัญหามีพี่น้องมาสด้าเปลี่ยนจากเกียร์ธรรมดา ไปคบหากับเกียร์ออโต้ บุญวาสนาเลยตกถึงผมได้รับเกียร์ 5 speed มาดูแลต่อ และก็มีความรู้มาใหม่ว่ามาสด้าเราใช้เฟืองท้าย 929 มาใส่ได้พอดีเดะ ไม่ต้องแปลงเลย จะทำให้รอบต่ำลงมาอีก พูดแล้วเปรี้ยวปาก อยากเห็นใว ๆ คันไม้คันมือ

เล่นรถเก่าไม่เหงามือจริง ๆ
    5 เกียร์ ขับสนุกครับ ลุงเงินขับมันครับ แต่กินน้ำมันฉิบหายเลยครับ ต้นปีหน้าจะฟิตเครื่องแล้วให้ดมสารระเหยเลยครับ ถึงเวลาท่องเที่ยวของครอบครัวแล้ว เก็บเงิน ซ่อมลุงเงิน แล้วพาครอบครัวไปลัลล้ากัน 555
    "ผมขออยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอกับสิ่งที่ผมมี"

นายเวียงสรรค์ ภูศรี (สรรค์ขอนแก่น)
    TEL: 089-4228263
    โอนเงินมาที่บัญชีนายเวียงสรรค์ ภูศรี เลขที่ 4250114252 ธนาคารกรุงไทย

Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ triemsilp อ่านข้อความ
    สวัสดีครับคุณเวียงสรรค์
    ยินดีที่และดีใจที่เห็นการอ้างอิงกระทู้ตอบกลับ ถือเป็นความสำเร็จทางการสื่อสาร และคงเป็นการเริ่มต้นมิตรภาพที่ดีในขั้นแรกครับ
    เรื่องลุงเงิน ผมคิดว่า เค้าคงเป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวคุณอย่างหลีกเลี่ยงไม ่ได้ คนเราเมื่ออยูด้วยกัน ก็มีเบาะแว้งกันบ้างเหมือนลิ้นกับฟัน
    ส่วนลุงเงินถ้าเค้าจะงอแงหน่อยก็ไม่เห็นแปลกอะไร เพราะเค้าเป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวไปแล้ว
    ขอนแก่นเป็นอะไรที่ผูกพันกับผมมาก เมื่อยี่สิบปีที่แล้วพี่สาวมาเรียนที่นี่ ตอนนี้เลยปักหลักสร้างครอบครัวที่นี่เลย ส่วนพี่เขยเป็นคนมหาสารคาม
    น้าผมก็มาตั้งรถรากอยู่ที่โรงามกระดาษที่น้ำพองแตั้แ ต่2520โน่นแน่ะ ส่วนผมเองไม่ได้อยากมาอยู่ขอนแก่นหรอก โน่นแต่งงานกับสาวลพบุรี มารู้อีกทีบ้านเดิมแม่ยายอยู่อำเภหนองเรือ ขอนแก่นอีกละน้า
    คุณพ่อไม่สบายรักษาที่ใหนไม่ดีขึ้น พอมาขอนแก่น ศรีนครินทร์ ก็หายมาจนทุกวันนี้
    ร้านอะใหล่ที่บ้านหนองคูน้องผมเคยบึ่งรถไปหาอะไหล่ เพื่อมาซ่อมเจ้ามาสดา1000อยู่ครั้งหนึ่ง เกือบกลับมามือเปล่า เค้าบอกมีเป็นบางช่วงแล้วแต่รถเข้ามามากน้อบ
    เลยได้ หัวมา ขนมาจากโน่น เลย. ถอดใช้ได้แต่ประตูคู่เดียว ซื้อมาตั้ง3500 บาท บ่นเป็นหมีกินผึ้ง ไปครั้งเดียวเลิก
    ถ้ามีโอกาสไปอุบล แหล่งตัดรถอยู่บ้าน กอกนาแก้ว เขื่องใน มาจากยโสธรจะถึงก่อนอำเภอเขื่องใน10กว่าโลลองดูครับ
    มาสดา1000ของผมก็ไถ่ตัวมาจากที่15000นี่ ไม่ได้ตั้งใจไปหาหรอก น้องเค้าไปหาของซ่อมรถสองแถวของพ่อ เจอเข้าเห็นว่ายังมีชีวิต(วิ่งได้)อยู่เลยไถ่มา
    ตอนนี้จอดอยู่บ้านยังบ่ได้จัดแจงอะไรเลย เดี๋ยวออกพรรษา ว่าจะไปเริ่มบูรณะซะหน่อย
    ร่ายยาวแลย เกรงใจเจ้าของกระทู้จัง. ต้องขออภัย เพลินไปหน่อย
    ขอหยุดแค่ไว้เพียงเท่านี้ก่อนครับ เดี๋ยวแวะมาคุยใหม่
    ที่อุบลก็ได้ยินข่าวมาเหมือนกันครับ แต่ไกลบ้านเลยไม่ค่อยได้ไป ยินดีมากครับที่เจอคนขอนแก่นนำกันเด้อครับ ถ้ามาขอนแก่นมาแวะบ้านผมหน่อยนะครับ โทรมาหาก่อนก็ได้ครับ มากินข้าวบ้านนอกดูบ้าง 555 ผมและครอบครัวยินดีต้อนรับทุกคนครับ
    "ผมขออยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอกับสิ่งที่ผมมี"

นายเวียงสรรค์ ภูศรี (สรรค์ขอนแก่น)
    โอนเงินมาที่บัญชีนายเวียงสรรค์ ภูศรี เลขที่ 4250114252 ธนาคารกรุงไทย

ขอบคุณ
    0
    2

อัพภาพครอบครัวนิดหน่อยครับ

แม่ลูกเล่นน้ำคลองหน้าบ้านกัน

Name:  DSCF0978.jpg
Views: 502
Size:  101.0 KB

แม่ลูกสานสัมพันธ์

Name:  DSCF0739.jpg
Views: 504
Size:  65.8 KB

ไปปั่นจักรยานวันคาร์ฟรีเดย์

Name:  DSCF0804.jpg
Views: 532
Size:  70.3 KB

7. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : weangsan สำหรับกระทู้นี้ :

chevit (17-10-2012)

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ที่อุบลก็ได้ยินข่าวมาเหมือนกันครับ แต่ไกลบ้านเลยไม่ค่อยได้ไป ยินดีมากครับที่เจอคนขอนแก่นนำกันเด้อครับ ถ้ามาขอนแก่นมาแวะบ้านผมหน่อยนะครับ โทรมาหาก่อนก็ได้ครับ มากินข้าวบ้านนอกดูบ้าง 555 ผมและครอบครัวยินดีต้อนรับทุกคนครับ
    ที่อุบลนี้ใครเคยไปมั่งครับ ตอนนี้ยังมีของอยู่หรือเปล่า บ้านเกิดผมก็อยู่อุบล ปีใหม่นี้ก็ต้องกลับไปเยี่ยมแม่ที่อุบลครับ ใครเคยไปมั่งรบกวนชี้เป้าให้ผมหน่อยนะครับ

ขอบคุณ
    0

ครอบครัวพี่สรรค์รักกันดีจังครับ เห็นแล้วมีความสุขแทนเลย

ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kittisayam อ่านข้อความ
    ครอบครัวพี่สรรค์รักกันดีจังครับ เห็นแล้วมีความสุขแทนเลย
    ก็มีทุกข์มีสุขบ้างละครับ ปะปนกันไป ใบบัวช่วยสร้างสีสันให้ชีวิตจริง ๆ นะครับ สุดยอดเลยลูกคนนี้ สมแล้วที่ได้มาด้วยความลำบาก 5555

ส่วนร้านตัดรถที่อุบลต้องถามพี่วุดดี้ดูนะครับ แกบอกว่าอยู่ถนนเส้นไปอุบลนี้แหละ แต่ไม่แน่ใจพิกัดครับ

11. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : weangsan สำหรับกระทู้นี้ :

jodeci (17-10-2012)

ผมเพิ่งจะมีเวลาอ่านเรื่องของลุงเงินจริงๆก็เมื่อคืน และมาอ่านจบก็ตนนี้นี่แหละ
    ผมยอมรับนับถือพี่สรรมากเลย พี่รักมาสด้าน้อยคันนี้จริงๆ ทั้งทำ ทั้งซ่อม ชีวิตนี้ คลุกคลี ปลุกปล่ำกับมันตลอด
    ไม่เคยยอม ท้อถอย หรือย่อท้อ
    พี่สรรยังพอรู้เรื่องรถมั้ง แต่ผมนี่ดิไม่รู้จักเลย อะไรเรียกอะไร อ่านของพี่แล้ว ผมยังต้องมาหาดูรูปดูข้อมูล ว่ามันคืออะไร
    ไม่รู้จักซักอย่าง (ลองเป็นคอมซิ ให้ลื้อทุกชิ้นออกให้หมดเลย เดี๊ยวจะประกอบให้เหมือนเดิมเลย 555+)
    แถมยังมีนักบัญชีที่ชอบและรัก ลูกที่มีความสนุกกับลุงเงิน ครอบครับอบอุ่นจริงๆ
    แอบปลื้มแทนพี่เลย ที่มีทั้งภรรยาและลูกที่หลงรักในลุงเงิน

และที่ผมเลือกซื้อมาสด้ามาใช้ก็เพราะ นักบัญชีของผมเหมือนกัน + ไอ้หมา(ชื่อน้องถั่วพู ลูกผม ลูกคนนะครับไม่ใช่ลูกหมา แต่เป็นคำเรียกเด็กที่น่ารักน่าเอนดูของบ้านผม)
    แฟนผมเค้าหลงหลังมาสด้าน้อยมากๆ ถึงขนาดว่า ถ้าให้นิสสันมาร์สฟรีๆก็ไม่เอา "กูจะเอามาสด้า คุณเอามาสด้าเก่าๆมาให้กูฟรีๆทำซะยังดีกว่า"
    ยิ่งมาสด้า 800 ยิ่งชอบมาก ผมพาไปดูที่อีกจังหวัดมา ถึงกับกรี๊ดในใจเลย ว่า "รถอะไรมันน่ารักขนาดนี้ กูอยากได้ กูอยากได้ ^^"

พี่สรรทำให้ผมรู้สึกหลงรักมาสด้าน้อยล้อแดงของผมเข้า แล้วซิเนี่ย
    ไว้มีเวลาจะเอาล้อแดงผมมาเปิดตัวมั้งครับ ยังไงขอฝากเนื้อฝากตัว และจะมาขอคำแนะนำ คำปรึกษาอีกทีครับพี่ๆ ทั้งหลาย ^^

(มาสด้าล้อแดงผม นี่เป็นรถยนต์คันแรกในชีวิตผมเลย จะร่วมโครงการรถคันแรกได้มั้ยเนี่ย 555+ มุขเอาฮานะครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pong039 : 20-10-2012 เมื่อ 10:28

ขอบคุณ
    0

คิดฮอดเด้..ถึงบ่ได่ปะกันจั๊กเทือ

ขอบคุณ
    0

สวัสดีพี่ pong 039 และพี่ triemslip พี่ kitisayam ด้วยค่ะ นางฟ้าแปดแรงเมืองย่าโม ค่า Name:  20120826_091117.jpg
Views: 440
Size:  54.6 KB

Cool

ล้อแดงผมวิ่ง 140 ก็ยังมีเหวี่ยงๆนิดนึง ยังลากต่อได้อีกแต่ไม่อยากทรมานมันอะนะเลย วิ่งแค่นั้นเวลาด่วนๆเอง

มีเรื่องสอบถามครับ

1.ล้อแดงผมก็วิ่ง 80 รอบอยู่ 3000 เหมือนกัน สงสารมันอะ
    อยากเปลี่ยนเครื่องซัก 1600 หัวฉีด ไม่ทราบว่า ต้องใส่เครื่องตัวไหนถึงจะยัดลงได้
    แปลงน้อยๆ วิ่งดีๆ ต้องทด ต้องเปลี่ยนเพลาหลังมั้ย ถ้าเปลี่ยนๆของตัวไหน ถึงจะเอาอยู่และวิ่งดีๆ
    รวมเครื่อง+อะหลั่ย และการทำประมาณเท่าๆไหร่ครับ

2.เรื่องพวงมาลัยพาวเวอร์+ดิสหน้า ต้องแปลงของอะไรมาใส่ครับ และต้องเอาส่วนไหนเพิ่มอีก เห็นของพี่อีกคนต้องแปลงคอม้าด้วย
    ดรั๊มเบรคหน้า เบรคไม่อยู่เลยเวลาจอด

(ล้อผมใส่อยู่น่าจะ 4 รู 100 ครับ ผมก็ดูไม่เป็น แต่ดูจากของคนอื่นที่ 4 รู 110 แล้ว
    ของผมจะห่างน้อยกว่า ล้อแม็ค racing 14 ยาง snow ส่งตรงจาก Japan สีแดง มีร่อนเป็นบางจุด 555+)

จะดึงเบรคมือและเปิดแอร์รอแฟนในรถก็ไม่ได้ ต้องดับเครื่องใส่เกียร์ไว้ ทนร้อนอย่างเดียว -.-
    ชุดพาวเวอร์และดิสหน้า+ค่าใช้จ่ายราวๆเท่าไหร่ครับ

ที่ต้องถามแบบนี้เพราะผมงบน้อย ต้องเก็บตังทำคนเดียว นักบัญชีผมไม่ได้ช่วย จะช่วยอย่างเดียว ค่าแก็สกับค่าน้ำมั้น 555+

ผมชื่อเล่นว่า พงศ์ ครับ อายุตอนนี้ 28 เองครับ ไม่รู้ใครจะพี่ ใครจะน้องมั้ง ก็เรียกตามสบายเลยครับ
    ขอฝากตัวไว้กับพี่ สรร ด้วย ชอบพี่แกจริงๆ

สวัสดีเช่นกันครับ mazda club thailand ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยเช่นกันครับ
    รถสวยมากเลย สีฟ้าโดนใจผมมาก เพราะผมเป็นคนชอบสีฟ้า
    และยิ่งตัว 800 แฟนผมเห็นเป็นกรี๊ดแน่ๆ
    ไว้ถ้ามีตังหาซื้อ 800 มาทำ ให้ภรรเมียจังเลย (สู้ราคาที่พาไปดูไม่ได้เพราะ คันนั้นขาย 230k ขั้นต่ำ ลุงเค้าซื้อรถมาอย่างเดียว 150k+)
    (ความฝันอันล่าสุดของภรรเมีย ที่ได้พาไปดู 800 ตัวเป็นๆมาเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้ว)
    เพราะภรรเมียฝันไว้ตั้งแต่ยังไม่เคยเห็นตัว 800 ว่าอยากมีมาสด้าเป็นของตนเอง
    และตัวเมียเองขับและให้ลูกนั่งเบาะคู่ไปด้วย ส่วนผมให้นั่งกระบะหลังคนเดียวและเกาะแบบหมานั่งกระบ ะท้าย นั่งลิ้นห้อย ตากแดด ตากลมไป 555+

แต่ตอนนี้ก็ใช้ 1400E ล้อแดงไปก่อนละกันเน๊อะ ลูกและเมีย ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pong039 : 20-10-2012 เมื่อ 11:32

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mazda club thailand อ่านข้อความ
    สวัสดีพี่ pong 039 และพี่ triemslip พี่ kitisayam ด้วยค่ะ นางฟ้าแปดแรงเมืองย่าโม ค่า Name:  20120826_091117.jpg
Views: 440
Size:  54.6 KB
    หวัดดีครับนางฟ้า นางฟ้าช่างสวยสดงดงามอะไรเยี่ยงนี้ สภาพแห้งมากเลยครับ

ขอบคุณ
    0

หวัดดีครับนางฟ้า นางฟ้าช่างสวยสดงดงามอะไรเยี่ยงนี้ สภาพแห้งมากเลยครับ
    กระเป๋าก็แห้งค่า!
    Name:  images-53.jpeg
Views: 342
Size:  6.7 KB

หน้าที่ 31 จากทั้งหมด 38 หน้า แรกแรก ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks