เรียนกลุ่มที่จัดงานที่เคารพ โปรดอ่านครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เรียนกลุ่มที่จัดงานที่เคารพ โปรดอ่านครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรียนกลุ่มที่จัดงานที่เคารพ โปรดอ่านครับ

เรียนกลุ่มที่จัดงานที่เคารพ

กระผมขอเป็นตัวแทนชาวคลาสิคทุกท่านที่ชอบในการออกทริ ปเพื่อวัตถุประสงค์
    ต่างๆที่ท่านได้กล่าวอ้างไว้ที่หน้าข้องานของท่าน กระผมอาจจะเล่นรถคลาสิคได้ไม่นานเท่าไรอาจจะสัก 3 ปีได้ เท่าที่ผมออกทริปครั้งแรกผมจำได้ว่า ค่าเข้างานครั้งแรกเพียงแค่คันละ 100 บาท แต่ราคาเข้างานก็เริ่มขึ้นราคาเริ่มเป็นคนละ 100 บาท แต่มาได้ไม่นานเริ่มขึ้นราคาเป็น คนละ 120 บาท ราคาเข้างานมันขึ้นเป็นน้ำมันปาลม์เลย
    กระผมเลยอยากจะขอ
    เรียนกลุ่มที่จัดงานที่เคารพ ขอให้เห็นใจกับพวกชอบรถคลาสิคเหมือนท่านบ้าง เพราลำพังค่าน้ำมันก็ขึ้นกันแทบทุกวันอยู่แล้วนี้ยัง จะขึ้นค่าเข้างานอีก เพราะทุกคนก็น่าจะรู้ๆกันอยู่แล้วว่าเดี๋ยวนี้งานคลา สิคมันกลายเป็นธุรกิจไปแล้ว พวกเราก็พอเข้าใจเมื่อนก่อนเมื่อหักค่าใช้จ่ายในงานแ ล้วกลุ่มก็จะนำเงินไปบริจากตามที่ได้กล่าวไว้และจะนำ รูปการบริจากมาโพลไว้ให้ดูแต่เมื่อการกระทำเหล่านี้ห ายไป เราก็จะไม่รู่เลยว่าพวกกลุ่มนั้นๆบริจากไปมากน้อยเท่ าไรบางคนอาจมองดูว่าไร้สาระแต่บางคนที่เข้าตั้งใจไปง านของคุณเป็นสิบๆกลุ่ม ก็อาจจะมี 1 กลุ่มที่เขาไม่ได้ไปเพื่อ กินเหล้า ดูโคโยตี้ หรือเมาแล้วตีกัน แต่เขาอาจจะไปด้วยใจรักรถคลาสิก อยากไปเจอเพื่อนใหม่ๆที่ชอบในสิ่งที่เหมือนๆกันเพื่อ พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในสิ่งที่เขาสนใจเหมือนก ัน และเมื่อเขาเหล่านั้นกลับมาบ้านเปิดเวปไซคที่กลุ่มต่ างๆได้โพลรูปในงานรูปการบริจากสิ่งของด้วยเงินที่เรา จ่ายเป็นค่าเข้างานไป ไม่ว่างานจะไกลแค่ไหนระหว่างทางพวกเขาเหล่านั้นจะยาง รั่ว น้ำมันหมด รถพัง หรือรถประสบอุบัติเหตุ เมื่อเขาได้เปิดดูรูปในงานรูปการบริจากสิ่งของต่างๆ
    แค่นี้เขาเหล่านั้นก็มีความสุขแล้วถึงจะไม่ได้มากมาย อะไร แต่ก็มีความสุขตนเองได้ทำในสิ่งที่ตนเองรักสิ่งที่ตน เองชอบ และได้ทำประโยน์ต่อสังคม แต่ถ้าคุณไม่ได้รู้สึกในสิ่งที่กระผมได้กล่าวอ้างข้า งต้นมานี้คุณลองถามตัวเองดูซิว่า " กูชอบรถคลาสิกเปล่าว่ะ"

Senior Member kilouy club's Avatar
    สถานที่
    กิโหร่ย!โบราณ ปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0

นี่แหละครับ! คือความคิดที่ตรงกัน ผมจึงต้องขอยืมเหตุผลดังกล่าวมาใช้ โปรดกรุณา..

พอดี วันที่ 21-22 พ.ค.54ปีนี้ ทางกลุ่มของผม ได้จัดกองผ้าป่า สบทบทุนหารายได้ เข้าวัดป่าบุกล้วย
    ต.แก่งดินสอ อ.นาดีจ.ปราจีนบุรี และบริจาคอุปกรณ์กีฬาให้แก่ทาง รร.บ้านท่าอุดม สมาชิกกลุ่มได้คุยกัน ปรึกษาหาลือกัน ว่าปีนี้จะจัดงานคาราวาน (ทริป)ขึ้นรึป่าว เพราะผมจัดทอดผ้าป่ากันทุกปี ตั้งแต่เริ่มเข้าปีที่ 2 ของกลุ่ม และทั้ง 2ปีที่ผมจัดกองผ้าป่าขึ้น ส่วนมาก คนที่มา กลุ่มที่มาร่วม ก็จะมีแต่กลุ่มของเพื่อนๆรึภายในจังหวัดเดียวกัน..กล ุ่มต่างจังหวัดเขาคงจะเห็นว่าไม่ใช่งานทริป ไม่มีดนตรี คงไม่สนุกหรอก. ก็เลยไม่ได้มาร่วมงาน อะไรประมาณนี้ พอมาถึงปีนี้ เราจึงคุยกัน ปรึกษากัน ว่าปีนี้ จะมีดนตรี มีกิจกรรม ไว้ให้ ผู้เข้าร่วมงานได้ร่วมสนุกกัน คือไม่อยากให่ผู้ที่มาร่วมงาน บางกลุ่มมาไกลๆ ก็นั่งรอ ตั้งแต่เช้าจด -เย็น ผมจึงคิดหาวิธี ที่ให้ผู้ที่เข้าร่วมงาน ได้ร่วมทำร่วมสนุก กัน คือ จัดแข่งขันฟุตบอลกัน เพิ่มกิจกรรมให้ได้ผ่อนคลายกันอะไรประมาณนี้ คือจะเน้นหากิจกรรมดีๆ มา เพื่อไม่ให้เบื่อ พอมาถึงเรื่องค่าเข้างาน ก็อย่างที่ผมบอก เป็นความคิด และเหตุผล ที่ตรงกับผมเลยตรงๆ จากที่ได้เคย ผสบเผชิญมา...ไม่ว่าจะไปเหนือ อีสานล่องใต้ ที่ไหนก็แล้วแต่ เกือบจะทุกๆทริป ที่เหมือนกันหมด แต่!ผมก็ไม่ได้ไป เบียดเบียนอะไรเข้ามาก คือเขาอาจจะมีเหตุผลอะไรบางอย่างของเขา จริงๆเก็บแพงไม่แพงเขาก็ไม่ผิดเพราะถ้าบอกกันล่วงหน้ า และพร้อมเอารายได้ทั้งหมด ไปบริจาคหรือมอบทุนต่างๆที่ว่า จริงๆ ก็ขออนุโมทนาด้วย แต่ถ้าเก็บแพงแต่รายได้ ไม่ได้ร่วมบริจาคตามจุดประสงค์ อันนี้ก็น่าคิด ...นี่แหละครับคือสังคมปัจจุบัน...(มันเป็น ธุรกิจ) ผมก็เลยตัดสินใจว่าจะเก็บค่าเข้างาน เพียง คันละ 100 บาท แล้ว100บาท บางคนบอกเยอะ แต่มันอาจเป็นเงินที่น้อย สำหรับ ผู้ที่เคยจัดงานมาก่อน แต่สำหรับพวกเราคิดว่า บางที่เงินก็ไม่ได้ช่วยอะไรพวกเรามากมาย แต่สิ่งที่ทำให้พวกเราชอบและประทับใจ คือ ใจของคำว่าคลาสสิค เราจะซื้อใจชาว HM ว่าชาวHM ตัวจริง ยังอยู่กันมากเท่าไหร่ เราทุกคนอยากจะเห็นตรงนี้ แถมตอนแรกเพื่อนสมาชิกกลุ่มบอก แล้วแต่จิตศรัทธาไปเลย..แต่ติดแค่ยุคนี้มันเป็นยุค"คนรุ่นใหม่แต่ขี่เล่น รถยุถเก่า"เท่านั้น มันจึงตามจิตศรัทธาไม่ได้.. เพราะจิตศรัทธามา 2-3ปีแล้ว น้อยนิดที่จะหาคนใจบุญจริงๆ ถึงตามจิต แต่ไม่รู้ว่าใครบ้างที่ มาด้วยใจและมาแค่ เต้น กิน เที่ยวและ มีเรื่อง คือมันคิดได้ สองแง่สองมุมครับ มันไม่เหมือนยุค HMยุคก่อนๆ ที่พี่ๆ คุณลุง คุณอา วงการ รถใหญ่ รถบิ๊กฟูซ อ๊อฟโรส หรือ bigbike หรือขมรม คาราวานต่างๆ ที่เขาทำเป็นตัวอย่างที่ดี ของน้องๆ อันนี้ก็นำมา พิจารณา อย่างใคร่ครวญ ถูกผิดประการใด ก็ขออภัยไว้นะที่นี้ ...ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kilouy club : 22-03-2011 เมื่อ 19:01

มิตรภาพและพ้องเพื่อน เปี่ยมไปด้วย ความสัมพันธ์ที่ดี
    ยินดีต้อนรับทุกกลุ่มทุกท่าน ที่มาเที่ยวในจังหวัดของเรา ชาวปราจีน
    BIK : 0822110456,
    FB : bik โบราณ

Junior Member
    สถานที่
    ม้านิลมังกรไรเดอร์
    ขอบคุณ
    0

เมื่อใจเราตรงกันขอเชิญร่วมงานก่อการดี ๘ ปีม้านิลมังกรไรเดอร์ วันที่๒เมษายน ๒๕๕๔ งานนี้งานบุญจิงๆครับ เข้างานฟรี ขอให้มาด้วยใจเราพร้อมต้อนรับครับผม

Senior Member tumkdboy's Avatar
    สถานที่
    เหนือเมฆกลางดง
    ขอบคุณ
    0

ทำดีไม่ต้องอายไคร เหนือเมฆกลางดง
    ความคิดคนเราอาจต่างกัน ดันๆสายเลือดเดียวกัน
    ฝากงานด้วยคับ
    Name:  DSC09765 (Small).JPG
Views: 841
Size:  36.8 KB

ขอเชิญพี่น้องชาวคลาสสิค บิ๊กไบท์ 2ล้อ และ 4 ล้อ หัวจัยเดียวกัน ร่วมงาน

“เหนือเมฆ คลาสสิค ทำดีเพื่อสังคม” ครั้งที่ 1

(ครั้งแรกใน รอบ 10 ปี)

วันเสาร์ที่ 3 ธันวาคม 2554

จุดประสงค์การจัดงาน
    1. เพื่อปรับปรุงซ่อมแซมห้องน้ำ - ซื้ออุปกรณ์การศึกษาให้น้องๆ โรงเรียนวัดกลางดง
    2. ซื้ออุปกรณ์ปฐมพยาบาลเบื้องต้นให้แก่หน่วยงานกู้ชิพก ู้ภัย ในพื้นที่ตำบลกลางดง
    3. เพื่อประชาสัมพันธ์การท่องเที่ยวของตำบลกลางดง
    4. เพื่อรณรงค์การขับขี่ปลอดภัยและถูกกฎหมายของรถคลาสสิ ค
    5. เพื่อเชื่อมความสัมพันธ์ระหว่างกลุ่มชาวคลาสสิคทุกปร ะเภท
    รายละเอียดจะแจ้งอีกครั้ง

Senior Member Nick_Bandan's Avatar
    สถานที่
    รถคลาสสิคบ้านด่าน ณ บุรีแป๊ะ-รถเก่าย้อนยุคแร้งคอย สระบุรี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถคลาสสิคบ้านด่านบุรีรัมยclub2000

คันละ100ก็ได้คนละ100ก็ได้ไม่เห็นเก็บ120บาทเลย กันเองฟรีครับพี่น้อง

Senior Member cl400_'s Avatar
    สถานที่
    redbat classic
    ขอบคุณ
    0

งาน redbat classic
    ทำจริง สร้างเสาธงให้จริงๆ
    มอบปัดจัยให้บูรณะสถานที่จำนวน 30,000 จริงๆ
    ปลูกต้นไม้ช่วยลดภาวะโลกร้อน กันจริงๆ
    ณ วันที่ 29 มกราคม 54 อ.ภูผาม่าน จ.ขอนแก่น
    classic พูดจริง ทำจริง

รูป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cl400_ : 17-03-2011 เมื่อ 16:42

Member Sakka09's Avatar
    สถานที่
    PLAYBOY NAKAE
    ขอบคุณ
    0

สนับสนุนความคิดคับ

Senior Member koclubbike's Avatar
    สถานที่
    มหานครอุดรราชธานี
    ขอบคุณ
    0

ใช่คับพี่

ผมวิ่งทริปมาเกือบ 5 ปีแร้ว

มาช่วงปี 2009 นี่สิงานมีทุกอาทิตย์

อาทิตย์นึงมีตั้ง 2-3 งาน ไม่เหมือนแต่ก่อน

เดือน 1 ก็ไม่มีทริป บางเดือนก็มี

ต้องขอขอบคุณที่ได้แสดงความคิดเห็นด้วยคับ

Junior Member dear.erawan's Avatar
    สถานที่
    ปู่ซาน สเปเชียล MINIBIKE LOEI CLASSIC TEAM
    ขอบคุณ
    0

ผมวิ่งทริปมา 8 ปีนี้ แต่ก่อน ทริปหายากมาก ถ้ามีงานที่ใหน เป็นต้องดีใจกันยกใหญ่ใกลแค่ใหนก็ไป พอเวลาไปถึงดีใจที่ได้เห็นคนเห็นรถ
    และคน ที่หัวใจเดียวกัน เอาเป็นว่าแทบจะกระโดดกอดคอหอมแก้มกันเลยละ พอเวลาตอนคืน เสียงดนตรขึ้น มีแต่หวัดดีครับมาจากใหนครับ
    ชื่อไรครับ แลกอาร์มหน่อยครับ(แต่ก่อนไม่มีอาร์มด้วยซ้ำไปงานอย่ างมากก๊สติ๊กเกอร์) เฮาฮาปาตี้ พอดนตรีเลิก ก๊กลางเต๊นนอนที่นั้น ไม่มาทะยอยกลับกันหลอก
    แล้วก๊สวนเสเหหากันที่นั้น อยากให้พวกน้องๆที่เกิดใหม่ลองหันมามองเวลาก่อนๆดูบ้ าง,,,,,,,,,,,,,,.,,,,,,,,,,,,,,,,!!!!!!!!
    "ขุนพล.......ลูกหลานองค์เทพ"
    E-MAIL pouzan_2010@hotmail.com
    ข้าวแกงพันแรงม้า

Senior Member changkam_classic's Avatar
    สถานที่
    ช้างข้ามคลาสสิค จันทบุรี
    ขอบคุณ
    0

งานเดี๋ยวนี้เค้าจัดให้ใครทำไม ไม่เอารูปมาลงให้ดูมั้งเลย พวกเราชาวคลาสสิคก็ได้มีกำลังใจช่วยกันทำบุญต่อไปครั บ
    การเดินทางที่แสนเเหนื่อย

แลกกับ

มิตรภาพที่ไม่มีวันสิ้นสุด

{ทุกรอยล้อคือรอยยิ้ม ช้างข้ามคลาสสิค จันทุบรี}

Mail : Sanchai_999@hotmail.com {อาร์ท}

Senior Member วิริยะ's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณมุกดาหาร
    ขอบคุณ
    0

ความคิดดีคับ ผมเหนด้วย

Senior Member กิติชัย's Avatar
    สถานที่
    ล้อเล็กเด็กหัวขัว เมืองเลย..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เห็นด้วยอย่างเเรง
    ญี่ปุ่นสร้างให้เราขี่ ผู้เฒ่าขี่จนฮ่าง เราจึงขุดขึ้นมาขี่
    MC ล้อเล็กเด็กหัวขัว เมืองเลย

arm_za_shop@hotmail.com อีเมล์

080-1884284 อาร์ม ล้อเล็ก เมืองเลย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมก็เห็นด้วยครับ

เดียวนี้แทบจะเป็นธุรกิจกันเกือบทุกอย่างจะจัดงานเดี ยว
    นี้ก็มีนายทุนเข้ามาจัดงานให้กันเยอะแยะ

แบบว่านายทุนไปเสนอให้ว่าจะจัดให้
    เหลือหักค่าใช้จ่ายหัดเป็นเปอร์เซ้นให้กลุ่ม

ถ้ากลุ่มไหนจะจัดงานผมขอเป็นเสนอจัดในกลุ่มตัวเอง
    เงินหักค่าใช้จ่ายก็เป็นการกุสนที่แท้จิง

Senior Member NONGJORNCLASSICBIKE's Avatar
    สถานที่
    หนองโจรคลาสสิค เพชรบูรณ์
    ขอบคุณ
    0
    1

ใช่คับผมมื่อก่อนงานเก็บคนละร้อย
    และมื้อก่อนคนก้เยอะงานสนุก
    LONG LIVE THE KING
    หนองโจรคลาสสิค
    NONGJORNCLASSIC
    Motorcycle Club

LOMKAO PHETCHABUN
    STAFF
    เจ หนองโจร 0821739842
    ป็อป หนองโจร 0869345617
    Phetchabun City
    NONGJORN CLASSIC & BIGBIKE CLUB LOMKAO PHETCHABUN THAIANDL.

Senior Member miwesan's Avatar
    สถานที่
    ESAN CLASSIC สว่างแดนดิน สกลนคร
    ขอบคุณ
    0
    1

เห็นด้วยครับ เป็นอย่างยิ่ง

Bookmarks